Sheria ya Ndoa: Uliza Ujibiwe


balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2015
Messages
7,404
Points
2,000
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2015
7,404 2,000
hivi mme akiwa na watoto wa nje,halafu mimi na yeye tumeoana tukiwa hatuna kitu,then tukafight tukawa matajiri,siku akifa je wanae wa nje wana haki ya kurithi na wanangu wa ndani ya ndoa?
Watoto wa nje hawana haki ya kurithi labda awagawie kabla hajafa ama awagawie kwenye wosia kama anavyoweza kumgawia mtu yeyote.
 
Tobii

Tobii

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2016
Messages
283
Points
500
Tobii

Tobii

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2016
283 500
Nina swali, Mwanandoa mmoja akipeleka shauri mahakamani la kutaka talaka na court wakamwita mwenzake na asihudhurie mahakamani zaidi ya mara tatu, Mahakama uchukua hatua gani?
 
SHINYAKA

SHINYAKA

Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
62
Points
125
SHINYAKA

SHINYAKA

Member
Joined Oct 6, 2010
62 125
Wana-JF,


Karibuni hapa kwa maswali mbalimbali yahusuyo Sheria ya Ndoa,1971.Wale wote waliopo kwenye ndoa na wanaotarajia kuwa kwenye ndoa wanakaribishwa hapa kuuliza na kujibiwa. Nitashirikiana na Mawakili Wasomi wenzangu waliopo humu kuwajibu maswali yenu.

Asanteni na karibuni!
Asante sana,
Mimi swali langu ni hili.

Nimeenda kijijini kutafuta mke wa kuoa, nimemkuta mwanamke akiwa anaishi kwao bila mme, niliulizia nikaambiwa wameachana na mme wake miaka mitano iliyopita.
Nilichumbia kwao nikaoa kwa kutoa mahali.
Je! Mume wake wa awali anaweza kuja kushika ugoni kwa kuwa hakutoa talaka?
 
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
8,709
Points
2,000
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
8,709 2,000
Asante sana,
Mimi swali langu ni hili.

Nimeenda kijijini kutafuta mke wa kuoa, nimemkuta mwanamke akiwa anaishi kwao bila mme, niliulizia nikaambiwa wameachana na mme wake miaka mitano iliyopita.
Nilichumbia kwao nikaoa kwa kutoa mahali.
Je! Mume wake wa awali anaweza kuja kushika ugoni kwa kuwa hakutoa talaka?
Ndiyo Mkuu. Ndoa huvunjwa mahakamani kwa utaratibu wa kisheria. Mshauri aanze kufungua shauri la kuvunja ndoa kwanza.
 
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
8,709
Points
2,000
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
8,709 2,000
Nina swali, Mwanandoa mmoja akipeleka shauri mahakamani la kutaka talaka na court wakamwita mwenzake na asihudhurie mahakamani zaidi ya mara tatu, Mahakama uchukua hatua gani?
Kama ametimiza sharti la kuanzia Baraza la Usuluhishi,atasikilizwa upande wake na uamuzi kutolewa.
 
M

Mkoyongi

Member
Joined
Apr 27, 2007
Messages
34
Points
95
M

Mkoyongi

Member
Joined Apr 27, 2007
34 95
Je usipohudhuria mara ya kwanza wakati wa kusomewa shitaka kitatokea Nini


UOTE="Petro E. Mselewa, post: 28036059, member: 116264"]Kama ametimiza sharti la kuanzia Baraza la Usuluhishi,atasikilizwa upande wake na uamuzi kutolewa.[/QUOTE]
 
D

Daisam

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2016
Messages
1,378
Points
2,000
D

Daisam

JF-Expert Member
Joined May 23, 2016
1,378 2,000
Ni kwa sababu zipi za msingi naweza kuomba talaka na nikakubaliwa kisheria?
 
M

Mkoyongi

Member
Joined
Apr 27, 2007
Messages
34
Points
95
M

Mkoyongi

Member
Joined Apr 27, 2007
34 95
Wakuu. Mke wangu anaomba talaka sababu eti mm ni mzinzi. Aliniacha akaenda kuishi kivyake n.a. tayari amezaa. Je katika mazingira kama hayo kesi ya mzingi ikiisha , je naweza fungua kesi ya kuomba fidia kutokana na yeye kuzaa kabla talaka kutolewa?
 
I

i love you

Member
Joined
Aug 31, 2017
Messages
6
Points
45
I

i love you

Member
Joined Aug 31, 2017
6 45
Mme wangu ananifukiza kwa sababu zisizo na msingi Mara kwa Mara, ila Mara hii nimeamua kuondoka mana ameanza kunipiga,.kuna Mali tumechuma wote,naanzia wapi ili nipate haki zangu?
 
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2015
Messages
7,404
Points
2,000
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2015
7,404 2,000
Wakuu,What are the principles that dissolve marriage?
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
30,036
Points
2,000
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
30,036 2,000
Wanawake muda wote wanawazia mali tu.

Yaani nyie kwenye kuachana mnawaza 50/50 tu

Eti tumechuma wote
 
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2015
Messages
7,404
Points
2,000
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2015
7,404 2,000
Mme wangu ananifukiza kwa sababu zisizo na msingi Mara kwa Mara, ila Mara hii nimeamua kuondoka mana ameanza kunipiga,.kuna Mali tumechuma wote,naanzia wapi ili nipate haki zangu?
Nenda Baraza la usuruhishi la kata au ustawi wa jamii Wilaya.Usuruhishi ukishindikana mtapewa barua mwende juu,baada ya hapo unaenda mahakamani kuomba divorce decree.Mahakama ikikubali kutoa taraka ,itaamua namna ya kulea watoto,kuwatunza na vipi mgawane Mali.Mgawanyo si lazima nusu kwa nusu mahakama itaamua kulingana na mlivyochangia kuitafuta hyo Mali.
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
30,036
Points
2,000
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
30,036 2,000
Nenda Baraza la usuruhishi la kata au ustawi wa jamii Wilaya.Usuruhishi ukishindikana mtapewa barua mwende juu,baada ya hapo unaenda mahakamani kuomba divorce decree.Mahakama ikikubali kutoa taraka ,itaamua namna ya kulea watoto,kuwatunza na vipi mgawane Mali.Mgawanyo si lazima nusu kwa nusu mahakama itaamua kulingana na mlivyochangia kuitafuta hyo Mali.
Tena watataka na uthibitisho
Kuishi na mtu tu huku wewe hufanyi matumizi yoyote zaid unakula tu hapo hutapata kitu

Wanawake wengi wakishaona mali wanawaza ufe ili wazichukue au wakiona una ndugu waongeaji watataka talaka mapema ili wapate chakupata
 
KOGELO

KOGELO

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2018
Messages
204
Points
500
KOGELO

KOGELO

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2018
204 500
Naomba kuuliza.
Nimeishi na mwanamke toka 2000 na tukafunga ndoa mwaka 2007 tumezaa na tuna watoto wawili.
Ila kutokana na tabia zake tulitengana 2015 ili kupeana muda wa kutafakari kwa sababu tulikuwa tumefikia hatua mbaya ila kumbe kulikuwa na mtu aliyekuwa ameingilia ndoa yangu ndo maana tukafikia hali ile.
Tulipotengana kwa muda wakaenda kufunga ndoa ya kwa mkuu wa wilaya na ukumbuke ya kwangu ilikuwa ya kanisani.
Naomba ushauri.
1.Ndoa aliyonayo ni halali?
2.Kisheria nawezaje kupata talaka?
3.je kama kugawana mali tunagawana ipi?ile tuliyokuwa nayo 2015 au tutakayokuwa nayo muda mahakama itakapotoa talaka?
4.Huyo jamaa aliyeingilia ndoa yangu anaweza kuchukuliwa sheria gani?
5.Au naweza kuacha hivyohivyo na mimi nikaenda kufunga ndoa nyingine?
Asante
 
SODOKA

SODOKA

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2012
Messages
1,657
Points
2,000
SODOKA

SODOKA

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2012
1,657 2,000
Naomba kuuliza.
Nimeishi na mwanamke toka 2000 na tukafunga ndoa mwaka 2007 tumezaa na tuna watoto wawili.
Ila kutokana na tabia zake tulitengana 2015 ili kupeana muda wa kutafakari kwa sababu tulikuwa tumefikia hatua mbaya ila kumbe kulikuwa na mtu aliyekuwa ameingilia ndoa yangu ndo maana tukafikia hali ile.
Tulipotengana kwa muda wakaenda kufunga ndoa ya kwa mkuu wa wilaya na ukumbuke ya kwangu ilikuwa ya kanisani.
Naomba ushauri.
1.Ndoa aliyonayo ni halali?
2.Kisheria nawezaje kupata talaka?
3.je kama kugawana mali tunagawana ipi?ile tuliyokuwa nayo 2015 au tutakayokuwa nayo muda mahakama itakapotoa talaka?
4.Huyo jamaa aliyeingilia ndoa yangu anaweza kuchukuliwa sheria gani?
5.Au naweza kuacha hivyohivyo na mimi nikaenda kufunga ndoa nyingine?
Asante
Ngoja waje wataalamu
 
PetterIsuti

PetterIsuti

Senior Member
Joined
Nov 29, 2014
Messages
109
Points
195
PetterIsuti

PetterIsuti

Senior Member
Joined Nov 29, 2014
109 195
Naomba kuuliza.
Nimeishi na mwanamke toka 2000 na tukafunga ndoa mwaka 2007 tumezaa na tuna watoto wawili.
Ila kutokana na tabia zake tulitengana 2015 ili kupeana muda wa kutafakari kwa sababu tulikuwa tumefikia hatua mbaya ila kumbe kulikuwa na mtu aliyekuwa ameingilia ndoa yangu ndo maana tukafikia hali ile.
Tulipotengana kwa muda wakaenda kufunga ndoa ya kwa mkuu wa wilaya na ukumbuke ya kwangu ilikuwa ya kanisani.
Naomba ushauri.
1.Ndoa aliyonayo ni halali?
2.Kisheria nawezaje kupata talaka?
3.je kama kugawana mali tunagawana ipi?ile tuliyokuwa nayo 2015 au tutakayokuwa nayo muda mahakama itakapotoa talaka?
4.Huyo jamaa aliyeingilia ndoa yangu anaweza kuchukuliwa sheria gani?
5.Au naweza kuacha hivyohivyo na mimi nikaenda kufunga ndoa nyingine?
Asante
Ngoja watalaamu waje tupate elimu
 
La Vista14

La Vista14

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2017
Messages
875
Points
1,000
La Vista14

La Vista14

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2017
875 1,000
Je ni haki/sheria kwa mwanandoa(mke) kupata urithi hata kwa vile ambavyo hawakuchuma wooote??
 

Forum statistics

Threads 1,295,923
Members 498,479
Posts 31,228,329
Top