Sheria ya Manunuzi Yaanza Kung’ata....Posho Zafyekwa, Vikao Vyapunguza Kutoka 12 Hadi 4


Babu wa Kambo

Babu wa Kambo

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2016
Messages
558
Likes
764
Points
180
Babu wa Kambo

Babu wa Kambo

JF-Expert Member
Joined May 2, 2016
558 764 180
MAREKEBISHO ya Sheria mpya ya Manunuzi, yamewasilishwa bungeni yakitamka kufyeka posho za watendaji, wanaosimamia mchakato wa zabuni na kuondoa vikao vya bodi kutoka 12 kwa mwaka hadi vinne, ikisisitiza kuziba mianya ya rushwa na kuongeza uwazi.

Aidha, muswada wa marekebisho hayo, unataka kampuni au mshauri wa nje ili apewe zabuni katika shughuli zinazogharimiwa na fedha za umma, ahakikishe asilimia 60 ya wafanyakazi wa kampuni yake ni Watanzania.

Waziri wa Fedha na Mipango, Dk Philip Mpango, aliyasema hayo jana mjini Dodoma wakati akiwasilisha Muswada wa Marekebisho ya Sheria ya Ununuzi wa Umma wa Mwaka 2016.

Kupungua kwa vikao vya bodi, kumeelezwa na Dk Mpango kuwa kutapunguza gharama zinazotokana na posho ya vikao vya bodi ya zabuni na ada zinazolipwa kwa kamati zinazohusika na mchakato ya zabuni.

Aidha, posho zinazotokana na utekelezaji wa majukumu ya kazi ya kila siku ya washiriki itafutwa. Hata hivyo, imeruhusu kuwapo kwa vikao vya dharura pale Mwenyekiti wa Bodi akiona ni lazima.

Pamoja na kupunguzwa vikao, muda wa zabuni nao umepunguzwa na pia taasisi nunuzi itaruhusiwa kufanya majadiliano ya bei wakati wa mchakato wa zabuni kwa lengo la kupunguza bei ya ununuzi na kuongeza bei ya kuuza mali za serikali.

Dk Mpango alisema pamoja na kuongeza uwajibikaji, sheria hiyo mpya itapunguza vikao vya bodi hadi kuwa kimoja kwa robo mwaka na vikao vya dharura, kufanyika pale ambapo mwenyekiti ataona inabidi.

Pamoja na maelekezo hayo mapya, serikali pia itaanza kununua bidhaa na huduma kwa bei inayoendana na bei ya soko, iwapo wabunge watapitisha marekebisho ya Sheria ya Ununuzi wa Umma.

Pamoja na ununuzi wa bei ya soko, sheria mpya imelenga kuweka sharti la kisheria kutoa upendeleo katika zabuni mbalimbali, hasa kwa makundi maalumu kama vile wanawake, vijana, wazee na watu wenye mahitaji maalumu.
 
kilambalambila

kilambalambila

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
7,959
Likes
4,194
Points
280
kilambalambila

kilambalambila

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
7,959 4,194 280
Hapa kazi tu
 
All TRUTH

All TRUTH

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
3,566
Likes
1,153
Points
280
All TRUTH

All TRUTH

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
3,566 1,153 280
Kumekucha Sasa hapa ni cost cutting tu
 
stata mzuka

stata mzuka

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2012
Messages
4,849
Likes
245
Points
160
stata mzuka

stata mzuka

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2012
4,849 245 160
Vikao 4 na wamepewa uwezo wa kuitisha vikao vya dharura. Isije ikafika kule kule walipopunguza

Na hapo kwenye upendeleo maalum mbona sijaona huo upendeleo wakati Wazee wamerejeshwa tena kupambana na vijana?
 
Killerman

Killerman

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
324
Likes
172
Points
60
Killerman

Killerman

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
324 172 60
Kama itatekelezwa kwa ufasaa na hao watakoitekeleza basi itakuwa labda ni hauweni kwa matumizi ya serikali.
Ila kama itakuwa inatekelezwa na hao wapiga dili. Watatafuta namna na watu watapiga kama kawaida....
Hongera kwa serikali kwa nia nzuri, tusubirie kwa kwa watekelezaji kama nao watakuwa na nia nzuri....
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
59,075
Likes
24,459
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
59,075 24,459 280
Kama itatekelezwa kwa ufasaa na hao watakoitekeleza basi itakuwa labda ni hauweni kwa matumizi ya serikali.
Ila kama itakuwa inatekelezwa na hao wapiga dili. Watatafuta namna na watu watapiga kama kawaida....
Hongera kwa serikali kwa nia nzuri, tusubirie kwa kwa watekelezaji kama nao watakuwa na nia nzuri....
= ahuweni
 
Yiyu Sheping

Yiyu Sheping

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
1,720
Likes
808
Points
280
Yiyu Sheping

Yiyu Sheping

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
1,720 808 280
Idadi ya vikao vya dharura itajwe kuachia hivihivi tu itakuwa ni vurugu.
 
M

moes

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2012
Messages
2,121
Likes
1,400
Points
280
M

moes

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2012
2,121 1,400 280
kitu nachojua nchii hii hakuna waziri wa fedha,ebu soma paragraph ya mwisho alafu utafakari kwa kina.
 
M

moes

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2012
Messages
2,121
Likes
1,400
Points
280
M

moes

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2012
2,121 1,400 280
unapunguza vikao toka 12 adi 4 alafu unaruhusu vya dharula,ni kwamba hivyo vilivyopunguzwa vitabadilishwa kuwa vya dharula.
Kiufupi sioni mantiki ya kupunguza hivyo vikao,kufanya vikao 12 kwa mwaka (wastani wa kikao kimoja kwa mwezi) sio mbaya.
 
P

PakavuNateleza

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2009
Messages
997
Likes
612
Points
180
P

PakavuNateleza

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2009
997 612 180
Ni kweli vikao vya dharura na vyenyewe viwekewe utaratibu ili watu wasitumie kama mlango wa kupenyeza tenda zenye magumashi
 
R

Rwazi1

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2013
Messages
403
Likes
190
Points
60
R

Rwazi1

JF-Expert Member
Joined May 3, 2013
403 190 60
Kuna wakat unalazimika kumpenda rais na serkali yake walau kwa ngazi ya theory. Katika Utekelezaj labda nitaandika kinyume! Mi siku zote nasema demokrasia haina maana kama haitupelek mbele. Hata nchi za kifalme zilipata kuendelea kama mtunza kibubu ana nia ya kweli. maendeleo ni from bad to good, better to best. 'Irresponsible' Democracy is just another wall ...!
 
T

treborx

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,517
Likes
2,079
Points
280
T

treborx

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,517 2,079 280
Safi sana. Lakini bado kuna maeneo mengi. Eneo moja lenye matumizi makubwa serikalini ni magari. Nashangaa kwamba bado awamu hii nayo imeamua kukaa kimya kama vile haioni. Hii nayo ni "flow meter" nyingine ambayo fedha za serikali zinapotea kwa mamilioni. Tukiamua kufanya mageuzi ya kikweli na kuondoa kabisa "ubwanyeye" katika serikali yetu, ni lazima issue ya magari ya serikali ishughulikiwe pia.
 
T

treborx

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,517
Likes
2,079
Points
280
T

treborx

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,517 2,079 280
Ushauri mwingine wa kupunguza matumizi makubwa serikalini: Punguza idadi ya magari na kuacha kwa watendaji wachache tu wenye dhamana kubwa (Labda Waziri, Naibu Waziri na Katibu Mkuu?) na wengine wote wauziwe na kupewa posho ya mafuta ili wajiendeshe wenyewe, na kugharamia matengenezo ya magari yao. Fedha yote itakayookolewa iende kwenye budget ya kuongeza mishahara kwa watumishi wa umma. Tuachane na kuwapa mishahara ya shs 600,000 watumishi kama vile hatuelewi gharama halisi za maisha siku hizi. Mfumo wa sasa serikalini bado ni kibwanyenye sana. Yaani mtu anayepata mshahara mkubwa (Say Katibu Mkuu), ndiye pia aliyejaziwa privilege kibao ikiwemo gari la serikali, kulipiwa nyumba, umeme, simu, maji nk, wakati mtumishi wa kawaida anayepata mshahara mdogo sana, hana privilege yoyote. Mfumo huu unadhalilisha sana, na nawaonea huruma sana watumishi wa umma wa ngazi za chini.
 

Forum statistics

Threads 1,238,706
Members 476,123
Posts 29,327,212