Sheria inasemaje kuhusu kuacha kazi kwa kutoa notice ya mwezi mmoja?

kikiboxer

JF-Expert Member
Dec 22, 2017
1,446
2,000
Wakuu kuna sehemu nataka niachie ngazi ili kupata muda wa kufanya mambo yangu mengine.
Sasa wakati naplan kuondoka ningependa kujua sheria ipoje kwa upande wangu.

Je baada ya kutoa notice ya mwezi mmoja nitatakiwa kufanya kazi huo mwezi bila malipo au nikitoa notice tu inatosha na huo mwezi nitalipwa salary yangu.

Nime attach na mkataba wangu unavyosomeka kipengele cha termination.
Natanguliza shukrani.

Screenshot_20211007-144923.jpg


Ukiacha kazi kwa kutoa notice 24 hours
Itabidi uwalipe mshahara wa mwezi mmojaa.

Ukitoa notice ya 30days watakulipa mshahara wako mwishoni baada ya siku 30 kuisha mfano leo tar 7 /10/2021 hadi tar 7/11/2021 ulipwe stahiki zako zote mfano salary,likizo kama hukwenda na zingine nyingi kulingana na mkataba wako.

Au unaweza kusubiri ukilipwa salary yako mwishoni mwa mwezi tar 28 au 29 unatoa notice ya kusema mwisho wa mwezi ndio itakuwa last day ya kufanya kazi
Hivyo ndio ninavyofahamu
 

kikiboxer

JF-Expert Member
Dec 22, 2017
1,446
2,000
"Learned brothers" bado nawasubiri maoni/ushauri wenu kwenye hii issue.
 

kibori nangai

JF-Expert Member
Jan 14, 2015
503
500
Ukiacha kazi kwa kutoa notice 24 hours
Itabidi uwalipe mshahara wa mwezi mmojaa.

Ukitoa notice ya 30days watakulipa mshahara wako mwishoni baada ya siku 30 kuisha mfano leo tar 7 /10/2021 hadi tar 7/11/2021 ulipwe stahiki zako zote mfano salary,likizo kama hukwenda na zingine nyingi kulingana na mkataba wako.

Au unaweza kusubiri ukilipwa salary yako mwishoni mwa mwezi tar 28 au 29 unatoa notice ya kusema mwisho wa mwezi ndio itakuwa last day ya kufanya kazi
Hivyo ndio ninavyofahamu
 

DocJayGroup

JF-Expert Member
Jan 17, 2020
1,277
2,000
Wakuu kuna sehemu nataka niachie ngazi ili kupata muda wa kufanya mambo yangu mengine.
Sasa wakati naplan kuondoka ningependa kujua sheria ipoje kwa upande wangu.

Je baada ya kutoa notice ya mwezi mmoja nitatakiwa kufanya kazi huo mwezi bila malipo au nikitoa notice tu inatosha na huo mwezi nitalipwa salary yangu.

Nime attach na mkataba wangu unavyosomeka kipengele cha termination.
Natanguliza shukrani.

View attachment 1966803
Unatoa notice mwezi mmoja kabla. Then lazima ufanye huo mwezi mmoja wote hadi uishe. Unapewa mshahara wa mwezi mmoja. Then unasepa zako.
 

kikiboxer

JF-Expert Member
Dec 22, 2017
1,446
2,000
Unatoa notice mwezi mmoja kabla. Then lazima ufanye huo mwezi mmoja wote hadi uishe. Unapewa mshahara wa mwezi mmoja. Then unasepa zako.
Mkuu asante sana kwa ufafanuzi hata mimi nilijua hivi pengine kuna maoni tofauti tusubiri.
 

kikiboxer

JF-Expert Member
Dec 22, 2017
1,446
2,000
Ukiacha kazi kwa kutoa notice 24 hours
Itabidi uwalipe mshahara wa mwezi mmojaa.

Ukitoa notice ya 30days watakulipa mshahara wako mwishoni baada ya siku 30 kuisha mfano leo tar 7 /10/2021 hadi tar 7/11/2021 ulipwe stahiki zako zote mfano salary,likizo kama hukwenda na zingine nyingi kulingana na mkataba wako.

Au unaweza kusubiri ukilipwa salary yako mwishoni mwa mwezi tar 28 au 29 unatoa notice ya kusema mwisho wa mwezi ndio itakuwa last day ya kufanya kazi
Hivyo ndio ninavyofahamu
Asante sana mkuu.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom