Sherehe zinazofanywa na Ubalozi


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,315
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,315 280
Waungwana,

Kama mtakumbuka wiki chache zilizopita mwenzetu mmoja wa Sweden (kama sikosei) aliandika hapa kuonyesha kushangazwa kwake na sherehe ya Muungano ya 2008 ambayo ubalozi wa Tanzania Sweden ulitangaza itafanyika na hivyo kuwaalika Watanzania toka miji mbali mbali ya Sweden na nchi za jirani. Mwenzetu huyo alidai kwamba alishangazwa baada ya balozi kutotokea kwenye sherehe hizo na hata hakukuwa na ofisa yeyote toka ubalozini. Ninachofahamu ni kwamba balozi zetu zinapewa fungu maalum ili kufanyia sherehe za Muungano.

Je, inawezekana hizi sherehe zinatumika kufanya ufisadi? Hapa kuna uwezekano ubalozi haukutumia hata senti tano, lakini labda huko mambo ya nje inapelekwa bill kwamba walialikwa Watanzania 300 na zilitumika kiasi kadhaa kugharamia sherehe hizo.

 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,597
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,597 523 280
Waungwana,

Kama mtakumbuka wiki chache zilizopita mwenzetu mmoja wa Sweden (kama sikosei) aliandika hapa kuonyesha kushangazwa kwake na sherehe ya Muungano ya 2008 ambayo ubalozi wa Tanzania Sweden ulitangaza itafanyika na hivyo kuwaalika Watanzania toka miji mbali mbali ya Sweden na nchi za jirani. Mwenzetu huyo alidai kwamba alishangazwa baada ya balozi kutotokea kwenye sherehe hizo na hata hakukuwa na ofisa yeyote toka ubalozini. Ninachofahamu ni kwamba balozi zetu zinapewa fungu maalum ili kufanyia sherehe za Muungano.

Je, inawezekana hizi sherehe zinatumika kufanya ufisadi? Hapa kuna uwezekano ubalozi haukutumia hata senti tano, lakini labda huko mambo ya nje inapelekwa bill kwamba walialikwa Watanzania 300 na zilitumika kiasi kadhaa kugharamia sherehe hizo.

Fungu lipo.
Iwapo linatumiwa ipasavyo, wanaweza kutueleza wakaguzi wa mahesabu.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,315
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,315 280
Fungu lipo.
Iwapo linatumiwa ipasavyo, wanaweza kutueleza wakaguzi wa mahesabu.
Watatueleza vipi ikiwa wanaona bili ya ukumbi na chakula kumbe hakuna ukumbi uliokodishwa, chakula kilichonunuliwa na hata ofisa mmoja wa ubalozi hakuonyesha pua yake. Umeshawahi kusikia matumizi mbali mbaliya mabilioni katika balozi zetu ambayo hayana stakabadhi? Basi nadhani ya sherehe zinazosimamiwa na balozi nayo hufichwa humo humo.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Mnakamata wenzenu pabaya wajameni, wenzenu walishaandika kwamba mkutano uliwagharimu dola 50,000/-; sasa munaleta kelele zenu...

kwi kwi kwi
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,315
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,315 280
Mnakamata wenzenu pabaya wajameni, wenzenu walishaandika kwamba mkutano uliwagharimu dola 50,000/-; sasa munaleta kelele zenu...

kwi kwi kwi
Tutalala mbele na mafisadi kila kona ili kuhakikisha tunawasambaratisha.
 
M

mjinga

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
328
Likes
4
Points
35
M

mjinga

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
328 4 35
Niliishi Japani miaka ya 90, lakini hata mara moja hatukuwahi kualikwa ubalozini kwa ajili ya sherehe yeyote.Cha ajabu sisi Watanzania tuliokuwa tunaishi kule tulikuwa tunachangishana kwa ajili ya kufanya sherehe. na huwezi amini,tulikuwa tunambembeleza balozi aturuhusu tufanye tafrija ktk ukumbi wa pale ubalozini. Nakumbuka ni mara moja tu balozi alikuja ktk sherehe hiyo. Kwetu sisi ubalozi ilikuwa ni kero na walikuwa hawatoi msaada wowote. sasa hivi nimemsahau kidogo jina la huyo balozi mstaafu lakini aliwahi kugombea ubunge Kigamboni na akashinda anaishi pale Mlalakuwa na anatoka Mtwara au Lindi
 
lidoda

lidoda

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2008
Messages
643
Likes
366
Points
80
lidoda

lidoda

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2008
643 366 80
Samahani alishindwa kuupata Ubunge Kigamboni
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,315
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,315 280
Niliishi Japani miaka ya 90, lakini hata mara moja hatukuwahi kualikwa ubalozini kwa ajili ya sherehe yeyote.Cha ajabu sisi Watanzania tuliokuwa tunaishi kule tulikuwa tunachangishana kwa ajili ya kufanya sherehe. na huwezi amini,tulikuwa tunambembeleza balozi aturuhusu tufanye tafrija ktk ukumbi wa pale ubalozini. Nakumbuka ni mara moja tu balozi alikuja ktk sherehe hiyo. Kwetu sisi ubalozi ilikuwa ni kero na walikuwa hawatoi msaada wowote. sasa hivi nimemsahau kidogo jina la huyo balozi mstaafu lakini aliwahi kugombea ubunge Kigamboni na akashinda anaishi pale Mlalakuwa na anatoka Mtwara au Lindi

Ahsante kwa kutufahamisha hii habari. Lazima tulipigie kelele hili kwa uwezo wetu wote maana baadhi ya mabalozi hata maofisa hujiona kama miungu watu na hutumia balozi hizo kufanya ufisadi kama alioufanya Mahalu pale Italy. Nadhani ufisadi alioufanya Mahalu pale Italy wa kununua nyumba na kuoverstate bei ya nyumba ile unafanyika katika balozi nyingi tangu serikali ilipoamua kwamba kupangisha nyumba ni more expensive ukilinganisha na kuwa na nyumba zao wenyewe. Labda aliyekuja na hiyo idea aliona kuna mwanya unaoweza kutumika kufanya ufisadi wao kupitia nyumba walizonunua.
 

Forum statistics

Threads 1,235,066
Members 474,351
Posts 29,211,286