Shemsa Mohammed: Wenye Ulemavu na Wazee Wahamashishwe Kujindikisha Katika Uboreshaji wa Daftari la Kudumu la Wapiga Kura

Stephano Mgendanyi

JF-Expert Member
May 16, 2020
2,168
1,027
MWENYEKITI wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Mkoa wa Simiyu, Shemsa Mohammed amewataka viongozi wa ngazi zote kuhakikisha wanahamasisha Watu wenye Ulemavu na Wazee kujiandikisha katika uboreshaji wa daftari la kudumu la wapiga kura ili waweze kushiriki katika uchaguzi wa serikali za mitaa 2024 na uchaguzi mkuu 2025.

Amesema makundi hayo maalumu yamekuwa yakiachwa nyuma kushiriki matukio muhimu jambo ambalo ni haki yao kikatiba na kwamba wanayo haki kama binadamu wengine.

Shemsa ameyasema hayo jana kwenye mwendelezo wa ziara yake ya Tarafa kwa Tarafa iliyofanyika katika Tarafa ya Ngulyati, Halmashauri ya wilaya ya Bariadi kwenye kikao cha kuimarisha na kukagua uhai wa CCM.

Amesema watu wenye Ulemavu wa viungo, macho, masikio na wenye Ualbino wanayo haki sawa ya kushiriki uchaguzi wa serikali za mitaa na uchaguzi mkuu baada ya kuwa wamejiandikisha na pia wanayo haki ya kuchagua na kuchaguliwa kwa mujibu wa sheria.

‘’Tunaelekea kwenye uchaguzi wa serikali za mitaa, vijiji na vitongoji pamoja na uchaguzi mkuu, tunataka ushiriki wa watu wenye ulemavu na wazee wasiachwe nyuma, twendeni tukahamasishe wajiandikishe ili wapate sifa ya kupiga kura’’ amesema na kuongeza.

‘’Rais Samia ameshusha fedha nyingi na zimeenda kwa wananchi moja kwa moja, kila kijiji au kitongoji kuna mradi wa maji, umeme, barabara, zahanati au vyumba vya madarasa, fedha hizo zimegusa wanancho moja kwa moja…lazima tujiandikishe ili tupige kura kuichagua CCM’’

Katika ziara hiyo ya siku 16 Tarafa kwa Tarafa Mkoani Simiyu, Mwenyekiti Shemsa anakutana na viongozi wa CCM ngazi ya mashina, mabalozi, kata, wenyeviti wa vijiji na vitongoji, viongozi wa dini, kimila pamoja na wazee maarufu.

MWISHO.
 

Attachments

  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.57.57(2).jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.57.57(2).jpeg
    314.1 KB · Views: 2
  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.57.59.jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.57.59.jpeg
    201 KB · Views: 2
  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.57.59(1).jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.57.59(1).jpeg
    453.8 KB · Views: 2
  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.58.00(1).jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.58.00(1).jpeg
    517.3 KB · Views: 2
  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.58.00.jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.58.00.jpeg
    542 KB · Views: 3
  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.57.57.jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.57.57.jpeg
    550.2 KB · Views: 2
  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.58.03.jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 13.58.03.jpeg
    469.7 KB · Views: 2
  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 23.00.10.jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 23.00.10.jpeg
    494.6 KB · Views: 2
  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 23.00.03.jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 23.00.03.jpeg
    865.6 KB · Views: 3
  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 22.59.44.jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 22.59.44.jpeg
    569 KB · Views: 2
  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 22.59.49.jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 22.59.49.jpeg
    513.4 KB · Views: 2
  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 22.59.36.jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 22.59.36.jpeg
    399.6 KB · Views: 3
  • WhatsApp Image 2024-04-30 at 22.59.37.jpeg
    WhatsApp Image 2024-04-30 at 22.59.37.jpeg
    377.7 KB · Views: 2
MWENYEKITI wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Mkoa wa Simiyu, Shemsa Mohammed amewataka viongozi wa ngazi zote kuhakikisha wanahamasisha Watu wenye Ulemavu na Wazee kujiandikisha katika uboreshaji wa daftari la kudumu la wapiga kura ili waweze kushiriki katika uchaguzi wa serikali za mitaa 2024 na uchaguzi mkuu 2025.

Amesema makundi hayo maalumu yamekuwa yakiachwa nyuma kushiriki matukio muhimu jambo ambalo ni haki yao kikatiba na kwamba wanayo haki kama binadamu wengine.

Shemsa ameyasema hayo jana kwenye mwendelezo wa ziara yake ya Tarafa kwa Tarafa iliyofanyika katika Tarafa ya Ngulyati, Halmashauri ya wilaya ya Bariadi kwenye kikao cha kuimarisha na kukagua uhai wa CCM.

Amesema watu wenye Ulemavu wa viungo, macho, masikio na wenye Ualbino wanayo haki sawa ya kushiriki uchaguzi wa serikali za mitaa na uchaguzi mkuu baada ya kuwa wamejiandikisha na pia wanayo haki ya kuchagua na kuchaguliwa kwa mujibu wa sheria.

‘’Tunaelekea kwenye uchaguzi wa serikali za mitaa, vijiji na vitongoji pamoja na uchaguzi mkuu, tunataka ushiriki wa watu wenye ulemavu na wazee wasiachwe nyuma, twendeni tukahamasishe wajiandikishe ili wapate sifa ya kupiga kura’’ amesema na kuongeza.

‘’Rais Samia ameshusha fedha nyingi na zimeenda kwa wananchi moja kwa moja, kila kijiji au kitongoji kuna mradi wa maji, umeme, barabara, zahanati au vyumba vya madarasa, fedha hizo zimegusa wanancho moja kwa moja…lazima tujiandikishe ili tupige kura kuichagua CCM’’

Katika ziara hiyo ya siku 16 Tarafa kwa Tarafa Mkoani Simiyu, Mwenyekiti Shemsa anakutana na viongozi wa CCM ngazi ya mashina, mabalozi, kata, wenyeviti wa vijiji na vitongoji, viongozi wa dini, kimila pamoja na wazee maarufu.

MWISHO.
Kwamba wao huwa hawajiandikishi?
 
Back
Top Bottom