Sheikh Ponda Issa Ponda amkubali Rais Magufuli


Weston Songoro

Weston Songoro

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2014
Messages
2,793
Likes
494
Points
180
Age
38
Weston Songoro

Weston Songoro

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2014
2,793 494 180
image-jpg.364061


- Sheikh Ponda amkubali JPM
- Amuunga mkono urudishaji mali za Waislam
- Amuomba kuingilia kati zuio la mikutano ya kisiasa.

Ni miongoni mwa dondoo zilizopo kwenye gazeti la Majira. Hakika Rais Magufuli anakubalika kwa kila makundi ya kijamii

==========

SIKU moja baada ya Rais John Magufuli kuahidi kusaidia kurudisha mali ambazo Waislamu wamenyang’anywa au kurubuniwa,

Katibu wa Jumuiya na Taasisi za Waislamu, Sheikh Ponda Issa Ponda, ameibuka na kusema anamuunga mkono Rais katika hatua hiyo huku akimtaka kukaa na jumuiya yao ili washauriane juu ya mahitaji yao ya msingi.

Sheikh Ponda, ambaye alipiga simu kwenye chumba cha habari cha Nipashe jana, alisema Rais Magufuli ameonyesha moyo wa kusaidia dini hiyo kwa kitendo chake cha kutoa fedha za kusaidia wanaokwenda hija.

Alimshauri Rais sasa kukaa na jumuiya yao ili asaidie maeneo ya kipaumbele kama elimu na afya, baada ya kutoa mchango kwa watu wanaokwenda kuhiji.

“Jana (juzi) nimeona ametoa hela kusaidia wanaoenda hija, lakini ukweli ni kwamba Jumuiya ya Waislamu ina mambo ambayo ni vipaumbele, mambo kama ya afya na elimu ambayo itakuwa vizuri tukae tuone ni namna gani atakavyotusaidia,” alisema Ponda.

Alipoulizwa kama haoni kwamba Rais anasimamia mambo hayo mawili kwa ngazi ya taifa, Ponda alijibu; “Ukiangalia wenzetu Wakristo wana hospitali na shule, na sisi pia tunayataka hayo mambo kwa hiyo ingekuwa vizuri kama tukishauriana naye ili aone namna ambavyo ataweza kutusaidia.”

Akizungumza kwenye Baraza la Idd El Fitr, juzi jijini Dar es Salaam, Rais Magufuli alisema anafahamu kwamba wapo baadhi ya watu wenye mali ambao huwatumia viongozi wa Baraza Kuu la Waislamu Tanzania (Bakwata) kuwarubuni kwa kuingia nao mikataba mibovu na hatimaye mali za baraza hilo hupotea.

“Mtu anakuja na kuwadanganya danganya katika kiwanja chenu eti atajenga kituo cha mafuta, ambako mngejenga msikiti. Kwani kituo cha mafuta na msikiti wapi na wapi, kipi bora?" alihoji Rais Magufuli.

Rais Magufuli aliitaka Bakwata kutumia wanasheria wake kuhakikisha mali hizo zinarudishwa na kuwaonya wasiingie mikataba mibovu ambayo inasababisha migogoro.

“Serikali inapenda kuona mali za waislamu zinarudi mikononi mwa waislamu na mali za wakristo zinarudi mikononi mwa wakristo,” alisema Rais Magufuli.

Kutokana na kauli hiyo, Sheikh Ponda, ambaye amekumbana na misukosuko mingi na vyombo vya dola katika miaka ya karibuni, alisema: “Kauli ya Rais inaonyesha namna anavyojali wananchi, suala hili limeniponza kuwa na kesi mahakamani kwa miaka miwili mpaka nikashinda na sasa Rais amekuja na kauli hii, kwa kweli tutaamunga mkono.”


Chanzo: Nipashe
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,431
Likes
31,659
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,431 31,659 280
Sasa aandamane ndio ataijua vizuri sura ya JPM
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,527
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,527 280
Si alikuwa jela wakati wa uchaguzi mkuu, sasa kamkubali kivipi?
 
CANIMITO

CANIMITO

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
2,052
Likes
2,077
Points
280
CANIMITO

CANIMITO

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
2,052 2,077 280
"Icons" za Taifa this term zitachokonolewa ili mradi tu zitoe neno lenye positive attitude juu ya Rais then liwe ndiyo front bolded heading katika magazeti ya "chama".

Ponda hakuwa kuukataa au kutoukubali uongozi wa awamu zingine ila HAKI ndiyo imekuwa ikimkataa Ponda (Ponda vs Right). Between the line katika hiyo habari bado utaona Ponda anapambana tena vs haki ya kikatiba ya shughuri za kisiasa (mikutano).

Ijumaa Karim....
 
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
9,442
Likes
2,812
Points
280
Age
29
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
9,442 2,812 280
Sasa hawa waislam wa jf mbona wanasema tofauti..
 
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2014
Messages
9,663
Likes
4,022
Points
280
Age
35
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2014
9,663 4,022 280
Mikutano ya kisiasa imezuiliwa na Jeshi la Polisi, siyo JPM.
 
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2014
Messages
9,663
Likes
4,022
Points
280
Age
35
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2014
9,663 4,022 280
"Icons" za Taifa this term zitachokonolewa ili mradi tu zitoe neno lenye positive attitude juu ya Rais then liwe ndiyo front bolded heading katika magazeti ya "chama".

Ponda hakuwa kuukataa au kutoukubali uongozi wa awamu zingine ila HAKI ndiyo imekuwa ikimkataa Ponda (Ponda vs Right). Between the line katika hiyo habari bado utaona Ponda anapambana tena vs haki ya kikatiba ya shughuri za kisiasa (mikutano).

Ijumaa Karim....
Kisha mpongeza tayari, hayo mengine ni yako na una sababu zako.
 
M

MWANDENDEULE

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2015
Messages
2,496
Likes
2,423
Points
280
M

MWANDENDEULE

JF-Expert Member
Joined May 24, 2015
2,496 2,423 280
K
View attachment 364061

- Sheikh Ponda amkubali JPM
- Amuunga mkono urudishaji mali za Waislam
- Amuomba kuingilia kati zuio la mikutano ya kisiasa.

Ni miongoni mwa dondoo zilizopo kwenye gazeti la Majira. Hakika Rais Magufuli anakubalika kwa kila makundi ya kijamii
Nadhani kwa wafanyabiashara na walala hoi kama mimi hali ni kinyume kabisa.
 
CANIMITO

CANIMITO

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
2,052
Likes
2,077
Points
280
CANIMITO

CANIMITO

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
2,052 2,077 280
Kisha mpongeza tayari, hayo mengine ni yako na una sababu zako.
Mkuu
Facts hukaa mbali na light politics. Katika kupongeza hapo hapo pia ameonyesha kukosoa juu ya kupiga marufuku mikutano ya kisiasa of which ni haki ya kikatiba.
Kwa nini mnakuwa na mioyo migumu ya kushindwa kuguswa na uvunjifu wa katiba unaoendelea ? I bet unayatazama masuala kwa jicho la political sentiments na siyo kwa ukweli wake. Unafiki uwe na kiwango
 
Weston Songoro

Weston Songoro

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2014
Messages
2,793
Likes
494
Points
180
Age
38
Weston Songoro

Weston Songoro

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2014
2,793 494 180
K

Nadhani kwa wafanyabiashara na walala hoi kama mimi hali ni kinyume kabisa.
Ingekuwa kinyume ungeshinda JF kupost utumbo? Fanya kazi kwa bidii utafanikiwa
 
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
10,986
Likes
4,041
Points
280
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
10,986 4,041 280
Kwa Utawala wa Magufuli, hakutakuwa na maandamano
maandamano ni haki ya kikatiba na yanaweza kuwepo hata maandamano ya kumpongeza rais haya nayo vipi?
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,869
Points
280
Age
34
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,869 280
maandamano ni haki ya kikatiba na yanaweza kuwepo hata maandamano ya kumpongeza rais haya nayo vipi?
Wananchi hawana sababu ya kuandamana. Rais Magufuli ni msemaji wao
 
K

kolorama

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2016
Messages
268
Likes
134
Points
60
Age
48
K

kolorama

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2016
268 134 60
Hivi kati ya Magufuli na Sheikh Ponda nani kamkubali mwingine. Kwa uelewa wangu mheshimiwa raisi kamuunga mkono mpambanaji Sheikh Ponda na kawaumbua wanafk bakwata na wanaowaunga mkono. Wasisi wetu ni juu ya utekelezaji wa tamko hilo.
 

Forum statistics

Threads 1,237,969
Members 475,809
Posts 29,308,205