Shangazi anataka nimwoe mwanae(Binamu Yangu) Nifanyeje???!!!!


Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2010
Messages
746
Likes
2
Points
0
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2010
746 2 0
Mambo vipi familia nzima ya JF!!! Leo nina furaha kwanza coz of mwonekano mpya!
Story ipo hivi,Kuna Best yangu wa karibu kaniomba nimpe msaada wa mawazo nikaona si vibaya nikiwashriksha Great Thinkers!

Rafiki yangu amelelewa na wajomba zake coz Mama yake hayupo duniani na alikuwa hamjui Baba,siku za hivi karibuni alikutana na Dingi yake na kutambulishwa kwa ndugu wengine upande wa Baba ili wajuane mmojawapo alikuwa ni Aunt yake aliyekuwa na Binti anayesoma form4!

Jamaa akachukua contact za binamu na kuwa wanachat,binamu akatoa ahadi ya kumtembelea jamaa hostel(anasoma chuo),baada ya muda wakaanzisha mahusiano ya kimapenzi na binamu,wakati wapo mwanzo wa mahusiano Binti akaugua ugonjwa wa ajabu akawa anapandwa na mapepo wakati huo Aunt yupo kwenye business zake,home yupo Binamu na house gal! Ikabidi jamaa awe anaenda kumpa huduma zote coz sumtymz Binti alikuwa anazima akiwa katoka kuoga inabidi jamaa amvalishe nguo zote ingawa alikuwa hajawahi kula tunda la kati!

Siku zmepita Binti kapewa tiba na maombi ingawa hayupo safi kivile binti kaanzisha maada kwa Mama yake anampenda sana rafiki yangu(Binamu) na asiporuhusiwa kuolewa nae watajutia maamuzi atakayochukua,Mama alifikri ni ugonjwa kumbe binti alimaanisha na akataka kujirusha mtoni!!

Vikao vimekaa ndugu wa Baba yake jamaa wameafiki na Wa Mama yake jamaa wamegoma!!
Pls naombeni mawazo yenu afanye nini na Binti yupo more than serious na anasema wameshadu nae once??!!!
 
Rose1980

Rose1980

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2010
Messages
5,701
Likes
31
Points
0
Rose1980

Rose1980

JF-Expert Member
Joined May 10, 2010
5,701 31 0
dah paragraf kakangu
stor nzur bt mtihan kusoma
ongeza font na uweke paragraf na kanuni zote za IMLA uzizingatie....
 
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2010
Messages
746
Likes
2
Points
0
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2010
746 2 0
hapo vipi maana kwa kulalamika mtoto na hilo pozi la kukonyeza balaa!! Pls nipe comment zako!! Hapo nimefupisha story!

dah paragraf kakangu
stor nzur bt mtihan kusoma
ongeza font na uweke paragraf na kanuni zote za IMLA uzizingatie....
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,583
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,583 280
engineer toka lini akajua kuweka paragraph..hahaaaa
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,842
Likes
8,663
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,842 8,663 280
Mambo vipi familia nzima ya JF!!! Leo nina furaha kwanza coz of mwonekano mpya!
Story ipo hivi,Kuna Best yangu wa karibu kaniomba nimpe msaada wa mawazo nikaona si vibaya nikiwashriksha Great Thinkers!
Rafiki yangu amelelewa na wajomba zake coz Mama yake hayupo duniani na alikuwa hamjui Baba,siku za hivi karibuni alikutana na Dingi yake na kutambulishwa kwa ndugu wengine upande wa Baba ili wajuane mmojawapo alikuwa ni Aunt yake aliyekuwa na Binti anayesoma form4! Jamaa akachukua contact za binamu na kuwa wanachat,binamu akatoa ahadi ya kumtembelea jamaa hostel(anasoma chuo),baada ya muda wakaanzisha mahusiano ya kimapenzi na binamu,wakati wapo mwanzo wa mahusiano Binti akaugua ugonjwa wa ajabu akawa anapandwa na mapepo wakati huo Aunt yupo kwenye business zake,home yupo Binamu na house gal! Ikabidi jamaa awe anaenda kumpa huduma zote coz sumtymz Binti alikuwa anazima akiwa katoka kuoga inabidi jamaa amvalishe nguo zote ingawa alikuwa hajawahi kula tunda la kati!
Siku zmepita Binti kapewa tiba na maombi ingawa hayupo safi kivile binti kaanzisha maada kwa Mama yake anampenda sana rafiki yangu(Binamu) na asiporuhusiwa kuolewa nae watajutia maamuzi atakayochukua,Mama alifikri ni ugonjwa kumbe binti alimaanisha na akataka kujirusha mtoni!! Vikao vimekaa ndugu wa Baba yake jamaa wameafiki na Wa Mama yake jamaa wamegoma!!
Pls naombeni mawazo yenu afanye nini na Binti yupo more than serious na anasema wameshadu nae once??!!!
Eng. Smasher-----Shangazi anataka nimwoe mwanae(Binamu Yangu) Nifanyeje???!!!!

no comments
 
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined
Aug 17, 2010
Messages
13,129
Likes
268
Points
160
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined Aug 17, 2010
13,129 268 160
Mambo vipi familia nzima ya JF!!! Leo nina furaha kwanza coz of mwonekano mpya!
Story ipo hivi,Kuna Best yangu wa karibu kaniomba nimpe msaada wa mawazo nikaona si vibaya nikiwashriksha Great Thinkers!

Rafiki yangu amelelewa na wajomba zake coz Mama yake hayupo duniani na alikuwa hamjui Baba,siku za hivi karibuni alikutana na Dingi yake na kutambulishwa kwa ndugu wengine upande wa Baba ili wajuane mmojawapo alikuwa ni Aunt yake aliyekuwa na Binti anayesoma form4!

Jamaa akachukua contact za binamu na kuwa wanachat,binamu akatoa ahadi ya kumtembelea jamaa hostel(anasoma chuo),baada ya muda wakaanzisha mahusiano ya kimapenzi na binamu,wakati wapo mwanzo wa mahusiano Binti akaugua ugonjwa wa ajabu akawa anapandwa na mapepo wakati huo Aunt yupo kwenye business zake,home yupo Binamu na house gal! Ikabidi jamaa awe anaenda kumpa huduma zote coz sumtymz Binti alikuwa anazima akiwa katoka kuoga inabidi jamaa amvalishe nguo zote ingawa alikuwa hajawahi kula tunda la kati!

Siku zmepita Binti kapewa tiba na maombi ingawa hayupo safi kivile binti kaanzisha maada kwa Mama yake anampenda sana rafiki yangu(Binamu) na asiporuhusiwa kuolewa nae watajutia maamuzi atakayochukua,Mama alifikri ni ugonjwa kumbe binti alimaanisha na akataka kujirusha mtoni!!

Vikao vimekaa ndugu wa Baba yake jamaa wameafiki na Wa Mama yake jamaa wamegoma!!
Pls naombeni mawazo yenu afanye nini na Binti yupo more than serious na anasema wameshadu nae once??!!!
Afadhali nimefurahi sana umebadili avatar duuhhh. Nimefurahi sana maana ilikuwa inaniboa ile mbaya. Nitarudi kuchangia
 
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2010
Messages
746
Likes
2
Points
0
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2010
746 2 0
Ahsante kwa kunitel jana ukweli na karibu sana!!

Afadhali nimefurahi sana umebadili avatar duuhhh. Nimefurahi sana maana ilikuwa inaniboa ile mbaya. Nitarudi kuchangia
 
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined
Aug 17, 2010
Messages
13,129
Likes
268
Points
160
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined Aug 17, 2010
13,129 268 160
Ahsante kwa kunitel jana ukweli na karibu sana!!
Na leo nakutel tena kwenye thread yako weka hata nukta na koma basi ujue mie nimeshindwa kumalizia kusoma ndo maana nimekosa comment??? Imeniumiza kweli kichwa
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,215
Likes
2,343
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,215 2,343 280
Hiyo ngumu sana banaa, haiwezekani hata kiduchu
 
H

Hardwood

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
893
Likes
571
Points
180
H

Hardwood

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
893 571 180
Mkuu kuna njia nyingi za kulitazama jambo hili. From religious point of view kuna conflicting points about ndoa za mabinamu. Katika bible, kuna vifungu vingi vinavyoonyesha ndoa za mabinamu. Mfano ni ndoa ya Yakobo na Leah/ Raheli, ndoa ya Isaka na Rebeka etc. Ila katika ukristo wa leo ndoa za aina hii haziruhusiwi. Mfano mzuri ni wakatoliki ambao hawaruhusu kufunga ndoa kwa ndugu wa aina yoyote.

Kwa upande wa waislam, ndoa za mabinamu zinaruhusiwa na hii ni very common tradition katika nchi za kiarabu.

Kwa upande wa kibayolojia, ndoa za ndugu haziruhusiwi kabisa kwani zinasababisha tatizo linaitwa inbreeding(i.e., reproduction from the mating of two genetically related parents, which can increase the chances of offspring being affected by recessive or deleterious traits). Tatizo hili husababisha decreased fitness kwa watu wa jamii husikana na hii kwa kitaalamu inaitwa 'inbreeding depression'.
Mambo vipi familia nzima ya JF!!! Leo nina furaha kwanza coz of mwonekano mpya!
Story ipo hivi,Kuna Best yangu wa karibu kaniomba nimpe msaada wa mawazo nikaona si vibaya nikiwashriksha Great Thinkers!
Rafiki yangu amelelewa na wajomba zake coz Mama yake hayupo duniani na alikuwa hamjui Baba,siku za hivi karibuni alikutana na Dingi yake na kutambulishwa kwa ndugu wengine upande wa Baba ili wajuane mmojawapo alikuwa ni Aunt yake aliyekuwa na Binti anayesoma form4! Jamaa akachukua contact za binamu na kuwa wanachat,binamu akatoa ahadi ya kumtembelea jamaa hostel(anasoma chuo),baada ya muda wakaanzisha mahusiano ya kimapenzi na binamu,wakati wapo mwanzo wa mahusiano Binti akaugua ugonjwa wa ajabu akawa anapandwa na mapepo wakati huo Aunt yupo kwenye business zake,home yupo Binamu na house gal! Ikabidi jamaa awe anaenda kumpa huduma zote coz sumtymz Binti alikuwa anazima akiwa katoka kuoga inabidi jamaa amvalishe nguo zote ingawa alikuwa hajawahi kula tunda la kati!
Siku zmepita Binti kapewa tiba na maombi ingawa hayupo safi kivile binti kaanzisha maada kwa Mama yake anampenda sana rafiki yangu(Binamu) na asiporuhusiwa kuolewa nae watajutia maamuzi atakayochukua,Mama alifikri ni ugonjwa kumbe binti alimaanisha na akataka kujirusha mtoni!! Vikao vimekaa ndugu wa Baba yake jamaa wameafiki na Wa Mama yake jamaa wamegoma!!
Pls naombeni mawazo yenu afanye nini na Binti yupo more than serious na anasema wameshadu nae once??!!!
 
funzadume

funzadume

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2010
Messages
7,939
Likes
3,896
Points
280
funzadume

funzadume

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2010
7,939 3,896 280
kibaiolojia si sahihi jaribu ku-google utaona
 
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2010
Messages
746
Likes
2
Points
0
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2010
746 2 0
Una Mambo mtoto wewe nani kakwambia mimi ni mwana FASIHI andishi? Mimi ni Engineer na Kiswahili nilipata C ili niende A-level.
Pls can u b my ticha??

Na leo nakutel tena kwenye thread yako weka hata nukta na koma basi ujue mie nimeshindwa kumalizia kusoma ndo maana nimekosa comment??? Imeniumiza kweli kichwa
 
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2010
Messages
746
Likes
2
Points
0
Eng. Smasher

Eng. Smasher

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2010
746 2 0
Thanks kaka kwa kunidadavulia ntafikisha ujumbe!

Mkuu kuna njia nyingi za kulitazama jambo hili. From religious point of view kuna conflicting points about ndoa za mabinamu. Katika bible, kuna vifungu vingi vinavyoonyesha ndoa za mabinamu. Mfano ni ndoa ya Yakobo na Leah/ Raheli, ndoa ya Isaka na Rebeka etc. Ila katika ukristo wa leo ndoa za aina hii haziruhusiwi. Mfano mzuri ni wakatoliki ambao hawaruhusu kufunga ndoa kwa ndugu wa aina yoyote.

Kwa upande wa waislam, ndoa za mabinamu zinaruhusiwa na hii ni very common tradition katika nchi za kiarabu.

Kwa upande wa kibayolojia, ndoa za ndugu haziruhusiwi kabisa kwani zinasababisha tatizo linaitwa inbreeding(i.e., reproduction from the mating of two genetically related parents, which can increase the chances of offspring being affected by recessive or deleterious traits). Tatizo hili husababisha decreased fitness kwa watu wa jamii husikana na hii kwa kitaalamu inaitwa 'inbreeding depression'.
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
56
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 56 145
sivizuri nakama wanakushinikiza nipe no ya binamu nitakutatulia tatizo utakuwa free
 
I

Ikunda

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2010
Messages
720
Likes
3
Points
35
I

Ikunda

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2010
720 3 35
mwambie asilazimishwe yeye ndiye mwenye maamuzi na kabla ajaamua ni vema kufukiri mara mbili, anampenda??? na kama anampenda wataweza kuishi kama mume na mke?? maandiko (kutokana na dini yake) yanasemaje kuhusu hilo???
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,394
Likes
14,632
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,394 14,632 280
M0BONA sioni tatizo mpwa? kapewa mke na yeye hataki, ala, mzima kweli huyo? mbona hao sio ndugu zako kabisa? ok kama yuko vizuri chukua, ntakusaidia baadhi ya majukumu
 
Zipuwawa

Zipuwawa

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
3,051
Likes
96
Points
145
Zipuwawa

Zipuwawa

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
3,051 96 145
Mwambie akamate kichwa hichwa faster Ila wasiwasi wangu huko kuanguka isije kuwa ugonjwa wa kudumu!
 
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2009
Messages
7,839
Likes
75
Points
145
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2009
7,839 75 145
I don't see the problem, yeye alishaonyesha hisia za mapenzi kwa huyo binti sasa sioni ajabu ya kuhalalisha huo uhusiano wao. Upande wa mama inabidi wakubali kuwa mapenzi ni popote na kijana ni mtu mzima kuchukua maamuzi
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
Waowane tu......hamna tatizo hapo...........unless aseme yeye alikuwa anania ya kumchezea tu huyo mtoto tokea mwanzo na hana mapenzi nae.
 

Forum statistics

Threads 1,235,137
Members 474,353
Posts 29,213,021