SFO yakanusha Taarifa ya PCCB! Suala la Chenge bado halijaisha!


JamiiForums

JamiiForums

Official Robot
Joined
Nov 9, 2006
Messages
5,105
Likes
2,336
Points
280
JamiiForums

JamiiForums

Official Robot
Joined Nov 9, 2006
5,105 2,336 280
PressRelease-BHC.jpg


Wakati PCCB wamemshafisha Chenge kwenye kadhia ya Radar kuwa suala hilo limekwisha na Chenge hahusiki, SFO wenyewe wamekanusha kuisha kwa suala hilo na kueleza litatinga mahakama kuu ya Uingereza mwishoni mwa mwezi huu na huko ndiko suala litaamuliwa kama limekwisha au laa.

Taarifa kutoka ubalozi wa Uingereza kwa vyombo vya habari, umeweka wazi kila kitu kuwa kadhia hiyo bado haijakwisha.

Kwa mujibu wa taarifa hiyo, kitu ambacho kimekubaliwa kuwa kimekwisha, ni uchunguzi dhidi ya kadhia hiyo ndio umemalizika baada ya BAE kukubali wamegawa rushwa, ila badala ya kuwataja waliowagawia, wamekubali kulipa faini ambayo serikali ya Tanzania, itarudishiwa lile fungu lililokamuliwa ili wakubwa wale.

Kwa mujibu wa taarifa hiyo ya ubalozini, Mahakama ya Uingereza, inaweza kuamua kuwa hawakubali faini hiyo kulipwa, bali wakalazimisha lazima majina ya walarushwa yatajwe badala na kuzibwa midomo kwa faini na fidia, na kama itakuwa ndio hivyo, tuhuma za Chenge kwenye kadhia hiyo zinabaki kuwa bado ziko pale pale?.

Kama taarifa hii ya ubalozi wa Uingereza ni ya kweli, crdedibility ya PCCB yetu kwenye kuwasafisha mafisadi iko wapi?
 
M

MILKYWAY GALAXY

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2008
Messages
202
Likes
14
Points
35
M

MILKYWAY GALAXY

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2008
202 14 35
Kama taarifa hii ya ubalozi wa Uingereza ni ya kweli, crdedibility ya PCCB yetu kwenye kuwasafisha mafisadi iko wapi?.

Ina maana hii taarifa si ya kweli?

Ndugu naomba ufafanuzi tafadhali
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,032
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,032 280
Sasa PCCB watoe kauli nyingine kujifafanua kuwa "walimaanisha" nini...
 
Kalunguine

Kalunguine

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2010
Messages
2,545
Likes
9
Points
135
Kalunguine

Kalunguine

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2010
2,545 9 135
Haya ni maumivu ya kichwa kwa PCCB na Chenge na...
 
M

MONTESQUIEU

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
847
Likes
2
Points
0
M

MONTESQUIEU

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
847 2 0
Wakati pccb wamemshafisha chenge kwenye kadhia ya radar kuwa suala hilo limekwisha na chenge hahusiki, sfo wenyewe wamekanusha kuisha kwa suala hilo na kueleza litatinga mahakama kuu ya uingereza mwishoni mwa mwezi huu na huko ndiko suala litaamuliwa kama limekwisha au laa.

Taarifa kutoka ubalozi wa uingereza kwa vyombo vya habari, umeweka wazi kila kitu kuwa kadhia hiyo bado haijakwisha.

Kwa mujibu wa taarifa hiyo, kitu ambacho kimekubaliwa kuwa kimekwisha, ni uchunguzi dhidi ya kadhia hiyo ndio umemalizika baada ya bae kukubali wamegawa rushwa, ila badala ya kuwataja waliowagawia, wamekubali kulipa faini ambayo serikali ya tanzania, itarudishiwa lile fungu lililokamuliwa ili wakubwa wale.

Kwa mujibu wa taarifa hiyo ya ubalozini, mahakama ya uingereza, inaweza kuamua kuwa hawakubali faini hiyo kulipwa, bali wakalazimisha lazima majina ya walarushwa yatajwe badala na kuzibwa midomo kwa faini na fidia, na kama itakuwa ndio hivyo, tuhuma za chenge kwenye kadhia hiyo zinabaki kuwa bado ziko pale pale?.

Kama taarifa hii ya ubalozi wa uingereza ni ya kweli, crdedibility ya pccb yetu kwenye kuwasafisha mafisadi iko wapi?.
chenge vidole vya nini?
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,585
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,585 280
mi sijaelewa hii
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
The British Government is aware of a statement made by the Prevention and Combating of Corruption Bureau (PCCB) on 8 November 2010. At this stage the case relating to BAe and its dealings in Tanzania is yet to go to court in the UK. It is therefore not possible to draw conclusions either way relating to those who were interviewed in connection with the case.
Sasa hawa Mafisadi wa TAKUKUNGURU wamepata wapi kuwa SFO wameona kuwa madai dhidi ya Chenge hayana uthibitisho?....
Pccb yetu wamekalia tu zile nafasi, lakini hawana wajuacho zaidi ya kufuatilia rushwa za buku 5 za uchaguzi!
Shame on them!
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Ni lini PCCB ilikuwa credible, Richmond ilitosha kuonyesha kwamba they are not credible, not serious and absolutely reckless!
 
Jatropha

Jatropha

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2009
Messages
1,152
Likes
144
Points
160
Jatropha

Jatropha

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2009
1,152 144 160
Hata kama uingereza wakikubali faini tha fact kwamba wanakubali walitoa rushwa na ndg chenge amekutwa na mabikioni hayo pamoja na dr rashid ambazo ni sehemu ya mkopo kwa tanzania mabao bado tunahangaika watanzania wote kuulipa ; hilo kwetu haliwezi kuisha.
 
B

Bi. Mkora

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
375
Likes
5
Points
33
B

Bi. Mkora

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
375 5 33
Lazima PCCB watakuwa wamepatwa na kigugumizi cha ghafla.
 
M

MzeePunch

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2009
Messages
1,412
Likes
21
Points
135
M

MzeePunch

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2009
1,412 21 135
Tangu niliposoma ile statement ya PCCB nilishangaa sana kwa sababu najua ile kesi haijapelekwa kwa judge kule UK kwa ajili ya kuamua kuhusu makubaliano ya SFO na BAE Systems. What if akikataa? kwa hiyo PCCB hawakuwa na sababu ya kumsafisha Chenge wakati huu kwani ngoma bado ni mbichi. Huu ni ufisadi kwa upande wa PCCB. Tunasubiri statement yao tena.
 
LeopoldByongje

LeopoldByongje

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2008
Messages
373
Likes
2
Points
0
LeopoldByongje

LeopoldByongje

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2008
373 2 0
Ahsante kwa taarifa hii. Hata hivyo tulishaipata na kujadiliwa hapa jamvini tangu asubuhi.
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
107
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 107 160
Chenge hata kama atakuwa cleared bado anatakiwa awaambie Watanzania:

1. $ 1.5 M alizitoa wapi?
2. Consultancy Fees na Personal saving anf Family Heritage anazodai ndo zimempatia hizo pesa ni zipi?
3. Kwa nini alitumia madaraka yake vibaya kuwaweka watanzania katika risk kwa manufaa yake tofauti na matarajio
4. Ameongea nini na PCCB wamemsafisha wakati Mdumange ndo kwanza unaaanza?
 
nginda

nginda

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
745
Likes
0
Points
0
nginda

nginda

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
745 0 0
pccb walifanya uchunguzi wao ******. Hosea nae mtuhumiwa kisha anamlinda mtuhumiwa. Hii yote ni kesi ya nyani na ngedere.
 
GY

GY

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2009
Messages
1,280
Likes
0
Points
133
GY

GY

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2009
1,280 0 133
''''Taarifa kutoka ubalozi wa Uingereza kwa vyombo vya habari, umeweka wazi kila kitu kuwa kadhia hiyo bado haijakwisha.''''
Noted with thanks, tusubiri blablaa nyingine

Thisi kantry bwana!
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 523 280
The British Government is aware of a statement made by the Prevention and Combating of Corruption Bureau (PCCB) on 8 November 2010. At this stage the case relating to BAe and its dealings in Tanzania is yet to go to court in the UK. It is therefore not possible to draw conclusions either way relating to those who were interviewed in connection with the case.

On 5 February 2010, the Serious Fraud Office (SFO) announced that it had reached a settlement with BAe following an investigation into a defence contract with the Government of Tanzania.

Regarding Tanzania, BAe has admitted that it failed to keep reasonably accurate accounting records in relation to its activities here. BAe has said it will plead guilty to the aforementioned offence, and that it will pay a sum of £30 million by way of a penalty and also for reparation to Tanzania. A hearing in the crown court will determine the amount of the financial order (fine) with the balance to be made available as an ex-gratia payment to the people of Tanzania.
Hapo ndipo kwenye goli la kisigino la Chenge.
 

Forum statistics

Threads 1,237,276
Members 475,501
Posts 29,283,355