Serious discussion: Kuna madhara yapi yatatokea endapo ndugu wa damu watazaa pamoja?

aikamatemu

JF-Expert Member
Jan 29, 2020
466
1,000
Inategemea na undugu mkuu kipindi nipo kwenye mahusiano na huyu manka wangu wao ni shirima sisi ni matemu sasa kipindi tupo wote chuga fununu zikaongelewa kwamba watu hawa hawawezi kuoana sababu ukipekenyua mafile ya huko nyuma babu na mababu kuna waliohama from matemu wakaenda kwa shirima ilikuwa noma sana kikao kikawekwa nikawawekea ngumu wazee kwamba liwake jua inyeshe mvua naoa huyu mtoto wa shirima kiburi nilikuwa nacho sababu pesa nilikuwa nayo ya ukweli na mtoto sikumchelewesha kitumbo kilikuwa tayari ndiii nakumbuka mzee wake aliniambia pambania safari uliyoanzisha yeye hana shida yoyote yaliyotokea huko nyuma yalishakufa ya mababu tuwaachie mababu hakuna undugu wa maana hapo nilitoa mahari chap chap mambo mengine yakaendelea mungu akatubariki mapacha wazuri sana wako na afya njema hakuna shida yoyote
 

darubin ya mbao

JF-Expert Member
Aug 3, 2016
1,505
2,000
Kwa wafugaji wanajua madhara ya inbreeding na hakuna mfugaji makini ataruhusu hilo litokee maana hupelekea kupata uzao dhaifu sana na wakati mwingine hata watoto hudhoofu na kufa, sisi kama binadamu ni sehemu ya wanyama hatuwezi kukwepa madhara hayo.

Nje ya mada kama umemnyandua dada yako ukampa mimba fanyeni mchakato wa kuitoa chap.
 

KikulachoChako

JF-Expert Member
Jul 21, 2013
16,370
2,000
Mwanadamu ameumbwa na haiba, haya, na ufahamu......vyote hivi vinamuongoza kuelekea kwenye ustaarabu wa kimaisha ya kibinadamu kulingana na muongozo wa kanuni za kiimani......Mwanadamu anapotoka nje ya utaratibu huu, matendo, mawazo na mienendo yake haina tofauti na wale wanyama au wadudu wa porini.......

Kama ambavyo usalaama wa dereva anayeendesha chombo cha moto unatokana na maelekezo ya aliyekitengeza chombo......ndivyo ambavyo mwanadamu hawezi kubaki salama kwa kutofuata maagizo na taratibu za aliyeumba ulimwengu huu.......
 

sysafiri

JF-Expert Member
Sep 19, 2019
1,029
2,000
Nadhani wale waliosoma Biology kwenye Genetics na Evolution wanaweza kutusaidia! Wengine tulishasahau.
 

Yoda

JF-Expert Member
Jul 22, 2018
13,466
2,000
Hakuna laana za ukoo
Kuna ile hali ya kuikwepa damu yako isipatwe na laana za kikoo


Mfano km kila uzao lazima taahira apatikane kutokana na makes I ya wazee wetu wakaapiana kuwa kutakuwa na mataahira mpaka kizazi cha ko cha 5 .

Sasa km mnazakiana ntakuwa mnazaliana laana bora utoke nje uchanganye damu ingine mtoe watoto walau wataepukika.


Huo ni mfano
 

Naby Keita

JF-Expert Member
Oct 20, 2011
5,459
2,000
Najua kuna tamaduni na pia dini ama imani zinapinga, ila siko hapa kuwa upande wa utandawazi na nitendelea kufuata tamaduni na dini lakini sijui sababu. Nachotaka ni maarifa kutoka kwa wakongwe.

Je, nani alishashuhudia haya, ilikuwaje?

Mshana Jr na wengine tusaidie.
 

iam Lucha

JF-Expert Member
Aug 24, 2018
2,893
2,000
itakua umeshaonja utamu wa dada wewe na sijui kama utaacha maana vitu vilivyo katazwa huwa ni vitamu
 

uttoh2002

JF-Expert Member
Feb 3, 2012
6,140
2,000
Najua kuna tamaduni na pia dini ama imani zinapinga, ila siko hapa kuwa upande wa utandawazi na nitendelea kufuata tamaduni na dini lakini sijui sababu. Nachotaka ni maarifa kutoka kwa wakongwe.

Je, nani alishashuhudia haya, ilikuwaje?

Mshana Jr na wengine tusaidie.

Though kunaweza kusiwe na shida na mtoto akakua, but there are reasons why we are not animals!
 

Zombieboss

JF-Expert Member
Feb 26, 2014
387
500
Upande wangu sioni kama kuna tatizo maana kila mtu ana matatizo katika familia aliyotoka na pengine yanaweza kuwa makubwa kuliko ya familia yako,
Naomba kufahamishwa kwani uzao uliendelea vipi baada ya gharika kuu?
 

the kind

JF-Expert Member
Nov 6, 2019
378
500
Najua kuna tamaduni na pia dini ama imani zinapinga, ila siko hapa kuwa upande wa utandawazi na nitendelea kufuata tamaduni na dini lakini sijui sababu. Nachotaka ni maarifa kutoka kwa wakongwe.

Je, nani alishashuhudia haya, ilikuwaje?

Mshana Jr na wengine tusaidie.
Ni laana na laana ni angamizo
 

Its Pancho

JF-Expert Member
Sep 21, 2018
9,099
2,000
Faida nj kuwa utaitwa anko halafu utakuwa baba pia utakuwa babu baadae huku ukiwa baba mdogo pia
 

50thebe

JF-Expert Member
Mar 10, 2011
3,065
2,000
Najua kuna tamaduni na pia dini ama imani zinapinga, ila siko hapa kuwa upande wa utandawazi na nitendelea kufuata tamaduni na dini lakini sijui sababu. Nachotaka ni maarifa kutoka kwa wakongwe.

Je, nani alishashuhudia haya, ilikuwaje?

Mshana Jr na wengine tusaidie.
Inherited Disease

Keeping it in the family: consanguineous marriage and genetic disorders, from Islamabad to Bradford​

BMJ 2019; 365 doi: Keeping it in the family: consanguineous marriage and genetic disorders, from Islamabad to Bradford (Published 29 April 2019)Cite this as: BMJ 2019;365:l185
  1. Martina Merten, freelance healthcare journalist
  2. Author affiliations
  3. info@martina-merten.de
Marrying close family members is a tradition in many countries and among their emigrants, leading to higher rates of genetic disorders. Reporting from Islamabad, Martina Merten asks how these disorders can be reduced.

One billion people worldwide live in countries where marriage among relatives is common. Of this billion, one in three is married to a second cousin or closer relative or is the progeny of such a marriage.12 The frequency of genetic disorders among such children is around twice that in children of non-related parents.12

In some South Asian, Middle Eastern, and north African countries, as many as half of marriages are consanguineous.1 In Pakistan, half of the population marry a first or second cousin, more than in any other country.3 In rural areas this can be 80%, says Hafeez ur Rehman, an anthropologist at the Quaid-i-Azam University in Islamabad. Emigrants from these regions sometimes maintain these traditions.

The custom in all of these countries is similar, he told The BMJ, as marrying within the immediate family guarantees that wealth stays in the family. Partners will have similar socioeconomic status and similar family customs. A good relationship may already exist among parents in law. And divorce rates are believed to be lower.

Hafeez adds, “In our culture, marrying for love is still not highly looked upon, even if younger, educated people increasingly choose that path.”

According to the Pakistan Demographic and Health Survey in 2012-13, the probability of marriage for love increases with the woman’s level of education. But education remains an exception: only 36% of women and 46%...

Ifuate mwenyewe;
Consenguinous marriage
 

Mshana Jr

Platinum Member
Aug 19, 2012
172,870
2,000
Najua kuna tamaduni na pia dini ama imani zinapinga, ila siko hapa kuwa upande wa utandawazi na nitendelea kufuata tamaduni na dini lakini sijui sababu. Nachotaka ni maarifa kutoka kwa wakongwe

Je, nani alishashuhudia haya, ilikuwaje?

Mshana Jr na wengine tusaidie.

Kiuhalisia hakuna shida kabisa bali kimtazamo...hii inatokana na ukweli kwamba kuna ndugu wengi tu wamezaa pamoja kwa kujua ama kutokujua ...na mapenzi yao huwa na nguvu sana
 

Rebeca 83

JF-Expert Member
Jun 4, 2016
13,547
2,000
Sijui niliskia wapi USA kuna couple ya dada na kaka waliotaka kutambuliwa kisheria....
 

Mshana Jr

Platinum Member
Aug 19, 2012
172,870
2,000
Najua kuna tamaduni na pia dini ama imani zinapinga, ila siko hapa kuwa upande wa utandawazi na nitendelea kufuata tamaduni na dini lakini sijui sababu. Nachotaka ni maarifa kutoka kwa wakongwe

Je, nani alishashuhudia haya, ilikuwaje?

Mshana Jr na wengine tusaidie.

Vizazi vizalia na masalia. Je, kuna asili iliyopotea?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom