Serikiali na Mradi wa AIbino, JF Kazini...


Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,549
Likes
1,759
Points
280

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,549 1,759 280
Ni habari mbaya na kusikitisha kusikitisha kusiskia na kuona Ma albino wanaenedelea kuuawa ndani ya nchi yao wakati serikali inayopaswa kuwahakikishia ulinziikiwa haichukua hatua za ziada na makusudi kuwalinda.

Vitendo vya kikatili dhidi ya Ma albino vimekuwa vikiongezeka kila kukicha. Hapo tarehe 03/05/08 Mwananchi liliripoti kisa cha Vumilia Makoye mkazi wa kijiji cha Ilunga wilayani Magu kukatwa panga kisogoni na kisha kukatwa Mguu sehemu ya paja na wauaji hao kutokomea na mguu kusikojulikana.

Sidhani kama ikiwa wana jamii hawawatambua watu wanaotekeleza unyama huu, siamini kabisa ikiwa nguvu iliyotumia kumng'oa kanali Bacar visiwa vya Commoro inashindwa kutumika kuwang'oa makafiri hawa, haingii akilini kuona mfano wa mauji ya kimbali kama ya Rwanda yanatokea kwa kundi fulani la watu katika nchi ya Tanzania huku serikali ikishindwa kuchukua hatua kali na madhubuti ili kudhibiti.

Nashawishika kuamini kuwa, kuendelea kwa mauaji ya kundi hili la Ma albino serikali imeshindwa!!!!!!!! Kwani haitoshi tu kusema IMANI ZA KISHIRIKINA. Hawa wanaotekeleza mauaji haya tunawafahamu.

Hebu jaribu kusimama katika nafasi ya Vumilia Makoye ghafla watu wanakupiga Panga na kuondoka na Mguu wako. Hakika inauma sana. Hebu fikiria Ma alibino wengine wanaishi maisha gani kutokana na wimbi hili la kuwasaka na kuwa geuza deal.

Ikiwa serikali imeweza kukomesha ujambazi, kwa hili inatania.

Kutokana na hali hii nawaomba wana JF tujitokeze kuweza kuwasaidia ndugu zetu hawa Ma albino. Tuwataje kwa majina wapangaji, watekelezaji, mawakala, na wanunuaji wa viungo vya Ma albino. Naamini hapa JF hakuna linaloshindikana.

Kwa pamoja tutashinda.
 

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
6
Points
35

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 6 35
Inawezekana ndugu kuna viongozi wetu ambao nao ni washirikina na ndio njia hiyo wanayoitumia pia
hili jambo ni jepesi sana kuweza kulimaliza, lakini hao viongozi wanaona kama kawaida tu na kujifanya wakiendelea kufumbia mambo huku wakidanganya kufuatilia kwa undani.

Inakuwaje serikali inashindwa na kijimtandao cha watu wachache kabisa??
Au wanataka kutuambia pia kuwa hili kundi nalo ukilimaliza linaweza kuitikisa serikali kama la Mafisadi??

Hii ndio Serikali yetu bwana chini ya Msanii mkuu, na ndio maana hata nyuki nao wameanza kukasilika na kumvamia!!!!!!
 

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
57
Points
145

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 57 145
Inawezekana ndugu kuna viongozi wetu ambao nao ni washirikina na ndio njia hiyo wanayoitumia pia
hili jambo ni jepesi sana kuweza kulimaliza, lakini hao viongozi wanaona kama kawaida tu na kujifanya wakiendelea kufumbia mambo huku wakidanganya kufuatilia kwa undani.

Inakuwaje serikali inashindwa na kijimtandao cha watu wachache kabisa??
Au wanataka kutuambia pia kuwa hili kundi nalo ukilimaliza linaweza kuitikisa serikali kama la Mafisadi??

Hii ndio Serikali yetu bwana chini ya Msanii mkuu, na ndio maana hata nyuki nao wameanza kukasilika na kumvamia!!!!!!
Mkuu,

Kila kitu ni viongozi tu, je na sisi wananchi tuna majukumu gani katika nchi yetu?

Huu ni uhalifu ambao lazima wananchi tuwajibike na kuwa tayari kuufichua.

Serikali peke yake haiwezi kukomesha ujinga huu mkubwa.

Nina jiuliza hivi miaka 44 ya uhuru, Watanzania imetusaidia nini? Ni kama sasa tunarudi kule kule ambako mwalimu alitutoa miaka ya 60.

Hivi kweli kuna watu wanafikiri kuua Watanzania wenzao kutawasaidia kwenye mambo yao?
 

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
6
Points
35

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 6 35
Mkuu,

Kila kitu ni viongozi tu, je na sisi wananchi tuna majukumu gani katika nchi yetu?

Huu ni uhalifu ambao lazima wananchi tuwajibike na kuwa tayari kuufichua.

Serikali peke yake haiwezi kukomesha ujinga huu mkubwa.

Nina jiuliza hivi miaka 44 ya uhuru, Watanzania imetusaidia nini? Ni kama sasa tunarudi kule kule ambako mwalimu alitutoa miaka ya 60.

Hivi kweli kuna watu wanafikiri kuua Watanzania wenzao kutawasaidia kwenye mambo yao?
Wananchi wamekuwa wakifanya nafasi kubwa sana katika haya mambo ndugu.
Unakumbuka Serikali ilipotangaza kuwa wananchi wanaowajua mafisadi wapige simu na namba zilizotolewa, watu walielezwa mafisadi na mbona serikali imekaa kimya pamoja na kwamba wananchi wengi walijitolea kusema walichokuwa wakijua.

Pili hili la albino kuuwawa kila siku, wananchi wamesema pia, unakumbua wananchi walilipoti wale vijana waliokuwa wanataka kuwaua watoto wa kule Tuliani, je serikali imachukua jitihada gani kuwatafuta wale vijana?? unakumbuka mama mkenya aliyeuwawa kule musoma mpakani na Kenya, wananchi walieleza na akina nani washukiwa wa tukio lile! serikali imefanya nini,

Serikali hii ina matatizo kibao, pindi inapopokea Taarifa kutoa kwa wananchi, kwanza haitoi maendeleo ya taarifa ilizopokea kwa wananchi, pili hii serikali na viongozi wake sio waaminifu.

Na ieleweke pia kuwa Kitengo cha usalama wa Taifa ndio moja ya kazi zake hizi, kinaitajika kufanya uchunguzi wake wa hali ya juu bila kujua kama watu wanachunguzwa na kupata habari zote hizi, kwahiyo kama wananchi wanakaa kimya bila kutoa taarifa, basi serikali nayo inaeleza kushindwa?
 

Katibu Tarafa

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2007
Messages
980
Likes
33
Points
145

Katibu Tarafa

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2007
980 33 145
Mkuu,

Kila kitu ni viongozi tu, je na sisi wananchi tuna majukumu gani katika nchi yetu?

Huu ni uhalifu ambao lazima wananchi tuwajibike na kuwa tayari kuufichua.

Serikali peke yake haiwezi kukomesha ujinga huu mkubwa.

Nina jiuliza hivi miaka 44 ya uhuru, Watanzania imetusaidia nini? Ni kama sasa tunarudi kule kule ambako mwalimu alitutoa miaka ya 60.

Hivi kweli kuna watu wanafikiri kuua Watanzania wenzao kutawasaidia kwenye mambo yao?
mtanzania kama raia wa kawaida,hana sauti ktk tanzania ya leo,zaidi ya viongozi na mafisadi
 

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,549
Likes
1,759
Points
280

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,549 1,759 280
Mkuu,

Kila kitu ni viongozi tu, je na sisi wananchi tuna majukumu gani katika nchi yetu?

Huu ni uhalifu ambao lazima wananchi tuwajibike na kuwa tayari kuufichua.

Serikali peke yake haiwezi kukomesha ujinga huu mkubwa.

Nina jiuliza hivi miaka 44 ya uhuru, Watanzania imetusaidia nini? Ni kama sasa tunarudi kule kule ambako mwalimu alitutoa miaka ya 60.

Hivi kweli kuna watu wanafikiri kuua Watanzania wenzao kutawasaidia kwenye mambo yao?

Ukiwa wewe ni kiongozi unatakiwa uwe kiongozi wa kila jambo. Ukikaa nyuma unaongoza nini, na tunapoongelea viongozi wa nchi tunamaanisha ni serikali. Kwa hiyo tunataka serikali tuone inafanya nini katika. Kukaa kimya na kufumbia macho ni kushindwa.

Serikali inapewa taarifa muhimu haitoi ushirikiano na wanawanchi ikiwa ni pamoja na kutowapa mshindo nyuma (Feedback. Wananchi wanavunjika moyo matokeo yake vitu vinaendelea kwenda kombo kama haya mauaji ya albino.

Kwa hiyo JF tuje ni mikakati ya kusaidia kumaliza tatizo hili. Napendekeza wananchi wapige kura za maoni kwa siri katika maeneo yote ambayo matukio haya yametokea kuwabaini mawakala na watekelezaji kwani haiwezekani watu watoke mbali kwenda kutekeleza unyama huu.

Hili likiachwa litakuja kuwa kama suala la wachawi kukatawa mapanga. Halina ufumbuzi hadi sasa. Bibi zetu wananendelea kuteseka.
 

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
82
Points
145

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 82 145
............Kwa hiyo JF tuje ni mikakati ya kusaidia kumaliza tatizo hili. Napendekeza wananchi wapige kura za maoni kwa siri katika maeneo yote ambayo matukio haya yametokea kuwabaini mawakala na watekelezaji kwani haiwezekani watu watoke mbali kwenda kutekeleza unyama huu.

Hili likiachwa litakuja kuwa kama suala la wachawi kukatawa mapanga. Halina ufumbuzi hadi sasa. Bibi zetu wananendelea kuteseka.............
.......naunga mkono hoja
 

Siao

Member
Joined
Jan 4, 2008
Messages
96
Likes
0
Points
0

Siao

Member
Joined Jan 4, 2008
96 0 0
hapo kwa albino kuuwawa halafu juhudi zinazochukuliwa na serikali ndo hizo tena, kwasababu wao eti sio albino na wanalala nyumba salama, Kilio cha albino kitafika huko vingine vinakofikaga, na itakuwa tamu kwao pia.
Hapo sipo kabisa, ikiwa ufisadi unaadhibiwa hapahapa duniani, ole wao..!
 

Dx and Rx

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2017
Messages
961
Likes
2,484
Points
180

Dx and Rx

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2017
961 2,484 180
Ni habari mbaya na kusikitisha kusikitisha kusiskia na kuona Ma albino wanaenedelea kuuawa ndani ya nchi yao wakati serikali inayopaswa kuwahakikishia ulinziikiwa haichukua hatua za ziada na makusudi kuwalinda.

Vitendo vya kikatili dhidi ya Ma albino vimekuwa vikiongezeka kila kukicha. Hapo tarehe 03/05/08 Mwananchi liliripoti kisa cha Vumilia Makoye mkazi wa kijiji cha Ilunga wilayani Magu kukatwa panga kisogoni na kisha kukatwa Mguu sehemu ya paja na wauaji hao kutokomea na mguu kusikojulikana.

Sidhani kama ikiwa wana jamii hawawatambua watu wanaotekeleza unyama huu, siamini kabisa ikiwa nguvu iliyotumia kumng'oa kanali Bacar visiwa vya Commoro inashindwa kutumika kuwang'oa makafiri hawa, haingii akilini kuona mfano wa mauji ya kimbali kama ya Rwanda yanatokea kwa kundi fulani la watu katika nchi ya Tanzania huku serikali ikishindwa kuchukua hatua kali na madhubuti ili kudhibiti.

Nashawishika kuamini kuwa, kuendelea kwa mauaji ya kundi hili la Ma albino serikali imeshindwa!!!!!!!! Kwani haitoshi tu kusema IMANI ZA KISHIRIKINA. Hawa wanaotekeleza mauaji haya tunawafahamu.

Hebu jaribu kusimama katika nafasi ya Vumilia Makoye ghafla watu wanakupiga Panga na kuondoka na Mguu wako. Hakika inauma sana. Hebu fikiria Ma alibino wengine wanaishi maisha gani kutokana na wimbi hili la kuwasaka na kuwa geuza deal.

Ikiwa serikali imeweza kukomesha ujambazi, kwa hili inatania.

Kutokana na hali hii nawaomba wana JF tujitokeze kuweza kuwasaidia ndugu zetu hawa Ma albino. Tuwataje kwa majina wapangaji, watekelezaji, mawakala, na wanunuaji wa viungo vya Ma albino. Naamini hapa JF hakuna linaloshindikana.

Kwa pamoja tutashinda.
Japo inauma ngoja tujikumbushe
 

Forum statistics

Threads 1,203,932
Members 457,046
Posts 28,135,376