Serikali yatoa vigezo vya kupandisha vyeo na mishahara watumishi wa umma


G

gogo la shamba

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2013
Messages
6,510
Likes
1,203
Points
280
Age
57
G

gogo la shamba

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2013
6,510 1,203 280
kwani wale wanaofukuzwa kazi kwa makosa hayo hayamo?
 
1

123AL

Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
8
Likes
5
Points
5
1

123AL

Member
Joined Sep 3, 2010
8 5 5
Siku moja nilishangaa sana baada ya kuona jamaa niliyesoma naye chuo mwaka mmoja, tukapangwa kazi kituo kimoja na kufundisha darasa moja ila masomo tofauti, amenizidi 190,000 ilihali mimi nimefaulisha somo langu kwa 90%.....Niliacha kabisa hiyo kazi na kupambana na Maisha yangu kivingine!

Leo namshukuru Mungu, nayamudu maisha yangu kwa ujasiriamali. Nahata niliowaajiri wanamzidi mshahara yule jamaa!!! Ukiona mambo hayaendi mlima huu, hamia mwingine...Milima haitaisha hadi Yesu arudi mara ya pili
 
T

tutubhi

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
340
Likes
85
Points
45
Age
48
T

tutubhi

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2016
340 85 45
Hakuna lenye mwanzo likakosa kuwa na mwisho,siku hazindi na maisha yanaendelea.
 
Jc Simba

Jc Simba

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2017
Messages
300
Likes
414
Points
80
Jc Simba

Jc Simba

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2017
300 414 80
****Siku moja nilishangaa sana baada ya kuona jamaa niliyesoma naye chuo mwaka mmoja, tukapangwa kazi kituo kimoja na kufundisha darasa moja ila masomo tofauti, amenizidi 190,000 ilihali mimi nimefaulisha somo langu kwa 90%.....Niliacha kabisa hiyo kazi na kupambana na Maisha yangu kivingine!

Leo namshukuru Mungu, nayamudu maisha yangu kwa ujasiriamali. Nahata niliowaajiri wanamzidi mshahara yule jamaa!!!

Ukiona mambo hayaendi mlima huu, hamia mwingine...Milima haitaisha hadi Yesu arudi mara ya pili***
Hizo zilikuwepo na labda bado zipo kuna Jamaa alikua amepandishwa madaraja kama matatu mbele yaani yeye bats tu na shangwe ila uhakiki ulivyoanza alifuatwa na Afisa mwajiri na baada ya hapo ile Hela anakatwa iliyokua imezidi .

Rushwa ilikua inaharibu pakubwa
 
mwanaludewa

mwanaludewa

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2017
Messages
763
Likes
517
Points
180
mwanaludewa

mwanaludewa

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2017
763 517 180
Tuliambiwa mishahara ya November itakuwa mipya, sasa wanakuja na hizi habari ili watuambie kwamba bado wanafanya assessment ya walevi na wavivu, hili nalo litachukua mwaka mzima.
Kama uhakiki wa vyeti na watumishi hewa umechukua miaka miwili sembuse kutafuta walevi na wazembe!Nyongeza na madaraja tarajieni 2019/20!Muda huo mkiongezewa na mkipewa kazi ya kusimamia uchaguzi naamini wala hamtakumbuka mtakayokuwa mtendewa kati ya 2015/16-2018/19!
 
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2016
Messages
3,005
Likes
2,579
Points
280
Age
55
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2016
3,005 2,579 280
Mada mbili kuchanganywa pamoja na kuifanya ni mada moja ni kebehi kwa watumishi wa serikali.
Hivi kupandishwa madaraja ndiyo kunakosemwa kupandishwa kwa mishahara?
Mantiki ya kupandisha madaraja kwa baadhi ya watumushi wenye sifa stahiki,kunatafsiriwaje kama ni kupandisha mishahara ya watumishi wote wa umma?
 
M

Magangad

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2017
Messages
759
Likes
291
Points
80
M

Magangad

JF-Expert Member
Joined May 14, 2017
759 291 80
Sina hakika, Mimi nigedhami, wawapandeshe wote waliostaili kupanda halafu huo mfumo ndio uanze
 
1000 digits

1000 digits

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2012
Messages
3,569
Likes
2,482
Points
280
1000 digits

1000 digits

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2012
3,569 2,482 280
Swali la msingi ni je , mishahara wanayolipwa watumishi hao wa ngazi za chini inaendana na hali ya maisha?

Kuna tatizo kwenye suala zima la maslahi ya watumishi wa umma kuwa madogo sana ukilinganisha na gharama za maisha.
Watu wengine wanakua walevi kutokana na kukata tamaa ya kimaisha anapoangalia ugumu wa maisha na mshahara anaolipwa haviendani.

Mtu anatokea Ruvuma anapangiwa kazi Longido mshahara laki 350,000/-
Nyumbani kwao kuna wadogo zake wanasoma kila siku wazazi wanampigi simu mara matumizi ,mara ugonjwa ,mara msiba n.k. Akiangalia hata nauli ya kwenda Ruvuma na kurudi kazini hana. Wakati huo huo na yeye mwenyewe ana mahitaji yake muhmu kama kupanda nyumba,simu ,umeme,maji,kulipia king"amuzi ,nauli ya boda boda kwenda kazini mana jirani na ofisi hakuna nyumba ya nzuri ya kupanga.
Akiomba uhamisho ili arudi nyumbani au karibu na mazingira ya nyumbani ananyimwa.
Akienda kumopa benki kamashahara kake ni kadogo anaishia kupewa mil.4 na riba 21%. Pesa ambayo atairudisha kwa miaka 3 na haitoshi kujenga hata msingi wa nyumba bora.
Hali kama hiyo inawakumba wafanyakazi wengi sana sana. Matokeo yake wanaamua kuwa walevi na mara nyingine wanashindwa kuwajibika ipasavyo.

Kwa kweli wafanyakazi wa nchi za kiafrika wanafanya kazi kwenye mazingira magumu sana huku wanasiasa wakiendelea kuwanyanyasa na kuwakejeli kwenye majukwaa ya kisiasa bila wao kuangalia tofauti kubwa iliyopo kato ya mishahara ya wanasiasa na wafanyakazi.

Unakuta mwanasiasa darasa la saba lakini analipwa mshahara mkubwa kuliko mfanyakazi ambaye ni Daktari au Engineer.
 
mwena

mwena

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2016
Messages
659
Likes
408
Points
80
Age
48
mwena

mwena

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2016
659 408 80
Huo sio utaratibu mpya bali ndio utaratibu uliokuwepo. Mamlaka za nidham na maadili ndizo zenye jukumu lakupandisha vyeo sifa mojawapo ikiwa ni uadilifu
 
espy

espy

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2013
Messages
49,966
Likes
61,418
Points
280
espy

espy

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2013
49,966 61,418 280
Mbona hamna jipya hapo, opras si zinajazwa tangu enzi zileee!!
Wanatafuta visingizio sio!! Time will tell.
 
T

Twoten

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2014
Messages
669
Likes
263
Points
80
T

Twoten

JF-Expert Member
Joined May 4, 2014
669 263 80
Serikali iliyoshinwa kuongoza huanza kugombana na wananchi wake.Iposiku watasema watumishi Wa uma wenye vitambi hawastahili kuongezewa mshahara.
 
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
3,014
Likes
3,767
Points
280
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
3,014 3,767 280
Wanatafuta namna ya kukimbia jukumu.
Term hii sheria na kanuni zimekanyagwa na bahati mbaya wenye nafasi ya kuwapazia sauti nao wapo chini ya uvungu
Watanzania,
Hii Serikali kila siku inaibuka na jipya..!!!Figisu zeshaanza.Ukisoma katikati ya mistari utagundua kwamba hawana nia ya dhati ya kupandisha mishahara watumishi wa umma..!!Yaani hapa panatengenezwa mazingira ya kuwanyima Watumishi haki yao ya msingi ya kupandishwa mishahara.

Hizi sheria zipo tangu miaka na miaka. Kama mtumishi ni mlevi, mvivu,mtoro,mwizi, fisadi n.k kwanini humchukulia hatua za kinidhamu???Ni mwajiri kichaa tu ndiye huwa anasubiri kuwalima watumishi wakti wa kuwa-recommend kupanda madaraja na mishahara kwa nia ya kuwakomoa au kwa vile hana fedha ya kulipa anatafuta visingizio...!.

Tunaomba Vyama vya Wafanyakazi chini ya TUCTA wakatae hizi sababu za kipuuzi za kutaka kuwanyima watumishi haki zao. Mbona PAYE wanakata kwa asilimia lukuki na Watumishi hawapigi kelele??
Hii awamu nafikri inaongozwa na viongozi walio chini ya laana.....!!!
 
P

pacoma

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2014
Messages
534
Likes
298
Points
80
P

pacoma

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2014
534 298 80
Naimani hawa serikali hawana hela ya kupadisha/kuongeza mishahara. Hakuna mtumishi mlevi, mvivu. Kwanini wasifukuzwe kazi? Wanafanyaje kazi na mlevi? Sheria za utumishi wa umma unaeleza sifa za mtumishi na adhabu za walevi kazini. Ni kufukuza kazi. Waache siasa kwenye maslai ya watu. Wakiri hela hawana
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,239
Likes
30,508
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,239 30,508 280
Serikali ya drama kila siku. Hivi sii utakuwa wendawazimu kuiunga mkono serikali inayofanya mambo utazani tuko karnrne ya 19? Wakubali kuwa kila sekta wameshindwa ndani ya miaka hii miwili na mwelekeo ni kuwa hakuna matumaini kabisa ya hali kutengemaa kwa vile wenyewe wanaona (au wanatuaminisha) kuwa hali ni njema kabisa na kujisifu hadharani
 
Msingida

Msingida

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2010
Messages
4,277
Likes
1,232
Points
280
Msingida

Msingida

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2010
4,277 1,232 280
Aisee!
Wamekuja na singo nyingine.
November hiyooo tuone
 
S

saduna

Senior Member
Joined
Nov 4, 2017
Messages
127
Likes
70
Points
45
S

saduna

Senior Member
Joined Nov 4, 2017
127 70 45
Mfalme juha wananchi wake walikufa na njaa na tabu nyingi huku yeye akiwa na ratiba ya kutega na kutegua vitendawili kila Siku.
 

Forum statistics

Threads 1,235,679
Members 474,712
Posts 29,230,348