Serikali yatoa vigezo vya kupandisha vyeo na mishahara watumishi wa umma


comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,268
Likes
3,768
Points
280
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,268 3,768 280

dk-lauren-ndumbaro_210_120.jpg


Hatimae serikali imetoa vigezo vinavyotakiwa kutumika kama vipaumbele wakati wa kuwapandisha watumishi wa umma mshahara hivyo walevi, wavivu, wasio na nidhamu na uadilifu kutopandishwa

Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma, Dk Laurean Ndumbaro ndiye aliyetangaza vigezo hivyo vinavyopaswa kutumiwa na waajiri katika utumishi wa umma kuwapandisha watumishi mishahara.

Kwa mujibu wa Katibu Mkuu Ndumbaro, suala la upandishwaji vyeo kwa watumishi wa umma litazingatia zaidi utendaji kazi wa mtumishi husika na si suala la sifa ya Muundo wa Utumishi (Scheme of Service) pekee kwa maana ya muda wa kutumikia miaka mitatu mitatu kama wengi wanavyodhani.

Aliyasema hayo kwa wakati tofauti katika Halmashauri za Wilaya ya Nyasa, Namtumbo na Manispaa ya Songea katika ziara yake ya kikazi ya siku tano ya kuhimiza uwajibikaji mkoani Ruvuma.

Katibu Mkuu Ndumbaro alisisitiza kuwa mtumishi wa umma anayewajibika vizuri katika utendaji kazi wake wa kila siku ndiye atakayepandishwa cheo na si vinginevyo. Alilazimika kutoka ufafanuzi huo, kufuatia baadhi
ya watumishi katika halmashauri hizo kulalamika kutopandishwa madaraja (vyeo) kwa wakati kwa muda mrefu sasa wakati wenzao walioanza nao kazi wameshapandishwa vyeo, hivyo kusababisha uwepo wa tofauti kubwa ya mishahara baina yao.

“Haiwezekani Serikali ikapandisha mishahara kwa watumishi wasiowajibika, walevi na wasio na nidhamu na uadilifu katika utendaji wao wa kazi, atakayewajibika katika utendaji wake ndiye atakayepandishwa ngazi ya mshahara,” alisisitiza.

Katibu Mkuu huyo aliainisha kuwa, malalamiko mengi ni ya walimu ambao wamekuwa wakidhani kuwa kila baada ya miaka mitatu lazima wote wapandishwe vyeo (madaraja) hata kama hawajawajibika ipasavyo, suala ambalo si sahihi.

“Haiwezekani Mwalimu anayefundisha vizuri darasani na wanafunzi wake wanafaulu vizuri masomo yake akapandishwa daraja sawasawa na yule ambaye ufundishaji wake hauridhishi na ni mlevi wa kupindukia hali inayochangia wanafunzi wengi kutofaulu somo lake.”

Aidha alisema hivi karibuni, ofisi yake inatarajia kukutana na Tume ya Utumishi wa Walimu na kuzungumza na Walimu ili kutoa elimu na ufafanuzi yakinifu wa vigezo vya msingi vinavyozingatiwa katika suala la upandishaji vyeo kwa watumishi wa umma nchini kwa lengo la kuepukana na malalamiko yasiyo ya lazima.

Habari Leo
 
M

mtoto wa mjini

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2010
Messages
1,756
Likes
806
Points
280
M

mtoto wa mjini

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2010
1,756 806 280
Wanatafuta namna ya kukimbia jukumu.
Term hii sheria na kanuni zimekanyagwa na bahati mbaya wenye nafasi ya kuwapazia sauti nao wapo chini ya uvungu
Kwani hivi vigezo ni vipya?.Sioni ubaya wake
 
M

m4cjb

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2012
Messages
6,899
Likes
348
Points
180
Age
34
M

m4cjb

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2012
6,899 348 180
Inshu hapa ni kwamba hawana pesa,uchumi umeshuka
 
mtima nyongo

mtima nyongo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
1,771
Likes
1,390
Points
280
Age
48
mtima nyongo

mtima nyongo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
1,771 1,390 280
serikali aina ela wala senti ya kuongeza mishahara na wala msilitegemee kwa sasa,poleni sana watumishi wa uma
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,513
Likes
205
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,513 205 160
Proof nyengine kua Tz kuna PhD feki nyingi sana
 
Babkey

Babkey

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2010
Messages
4,548
Likes
2,615
Points
280
Babkey

Babkey

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2010
4,548 2,615 280
Mambo ni motoooo.....kila kitu ni balaaa!!!
 
mathias Edward

mathias Edward

Member
Joined
Nov 6, 2017
Messages
12
Likes
4
Points
5
mathias Edward

mathias Edward

Member
Joined Nov 6, 2017
12 4 5
Duu makubwa hayo, Mimi ninachofahamu zipo form wanazojaza watumishi zinaitwa opras ndizo zinazotumika ktk kupanda vyeo na mengineyo
 

Forum statistics

Threads 1,237,806
Members 475,675
Posts 29,301,703