Serikali yasema imewashtukia wawekezaji wanaobadili majina

Magazetini

JF-Expert Member
Aug 16, 2014
557
500

Naibu Waziri Wizara ya fedha,Mwigulu Nchemba

Wizara ya Fedha imewashtukia wawekezaji wanaobadili majina ya kampuni kwa lengo la kutaka kukwepa kulipa kodi baada ya kuamua kubadilisha sheria.

Naibu Waziri wa wizara hiyo, Mwigulu Nchemba, (pichani) alisema hayo katika mahojiano na Redio One kwenye kipindi cha Kumepambazuka kuhusu mbinu zinazotumiwa na baadhi ya wawekezaji kukwepa kulipa kodi kwa kubadili majina ya kampuni.

Mwigulu alisema serikali ilishachukua hatua kwa kubadilisha sheria ambayo sasa haitoi fursa kwa wawekezaji kupata unafuu wa kodi anapobadili jina la kampuni.

"Kubadili jina haihusiani na badiliko lolote la jina la kampuni, akibadili jina kodi ipo pale pale, kwa hiyo wanaobadili majina ya kampuni wanajidanganya watatakiwa kulipa kodi kama kawaida kwa mujibu wa sheria," alisema.

Mwigulu alisema kutokana na mabadiliko hayo ya sheria mwekezaji au mtu yeyote akibadili jina la kampuni mmliki wa kwanza ndiye anakuwa bado anatambuliwa na akiuza hisa bado taifa itanufaika kwa kodi.

Alisema serikali imejipanga kuhakikisha kila mtu analipa kodi kwa mujibu wa sheria na kwamba serikali haitakubali kuona baadhi ya wawekezaji wanakwepa kulipa kodi na kuikosesha nchi mapato.

CHANZO: NIPASHE
 

manning

JF-Expert Member
Apr 1, 2013
3,524
1,250
Kwa hili nimewapongeza ingawaje fedha ikipatikana wanagawana wenyewe.
 

black sniper

JF-Expert Member
Dec 10, 2013
16,213
2,000
Ndio wameshtuka leo? Mwekezaji asemehewe kodi kwa lipi wakati ana uwezo wa kuinunua nchi
 

kbm

JF-Expert Member
Oct 5, 2012
5,157
2,000
Wizara ya Fedha imewashtukia wawekezaji wanaobadili majina ya kampuni kwa lengo la kutaka kukwepa kulipa kodi baada ya kuamua kubadilisha sheria.

Naibu Waziri wa wizara hiyo, Mwigulu Nchemba, (pichani) alisema hayo katika mahojiano na Redio One kwenye kipindi cha Kumepambazuka kuhusu mbinu zinazotumiwa na baadhi ya wawekezaji kukwepa kulipa kodi kwa kubadili majina ya kampuni.

Mwigulu alisema serikali ilishachukua hatua kwa kubadilisha sheria ambayo sasa haitoi fursa kwa wawekezaji kupata unafuu wa kodi anapobadili jina la kampuni.

“Kubadili jina haihusiani na badiliko lolote la jina la kampuni, akibadili jina kodi ipo pale pale, kwa hiyo wanaobadili majina ya kampuni wanajidanganya watatakiwa kilipa kodi kama kawaida kwa mujibu wa sheria,” alisema.

Mwigulu alisema kutokana na mabadiliko hayo ya sheria mwekezaji au mtu yeyote akibadili jina la kampuni mmliki wa kwanza ndiye anakuwa bado anatambuliwa na akiuza hisa bado taifa itanufaika kwa kodi.

Alisema serikali imejipanga kuhakikisha kila mtu analipa kodi kwa mujibu wa sheria na kwamba serikali haitakubali kuona baadhi ya wawekezaji wanakwepa kulipa kodi na kuikosesha nchi mapato.


SOURCE: NIPASHE
 

Honolulu

JF-Expert Member
Jan 20, 2012
5,649
1,225
Porojo tu! Serikali ya CCM haina jipya! Miaka yote wawekezaji wamekuwa wakikwepa kulipa kodi, kwani wameishachukuliwa hatua gani mpaka sasa?
 

Ndallo

JF-Expert Member
Oct 1, 2010
7,574
2,000
Wanakumbuka Blanket wakati jua limeshachomoza - Skintight zimewashapwaya
 

double R

JF-Expert Member
Oct 6, 2011
2,244
2,000
Kama yakuongea yameisha bora aimbe iyena iyena tu, kuliko kubwabwaja
 

BAK

JF-Expert Member
Feb 11, 2007
101,752
2,000
Hili mbona Watanzania wengi tulilijua siku nyingi, huyu alikuwa hajui hili la hawa wakwepa kodi kama wanalitumia? Labda anaishi mwezini kule hakuna print media, radio wala luninga.

Halafu wakisema hivi na sisi tunawapongeza kaazi kweli kweli miaka yooote hii walikua wapi.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom