Serikali yakiri udhaifu wa polisi kazini

  • Thread starter Mwanahabari Huru
  • Start date

Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
13,488
Likes
27,324
Points
280
Age
48
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
13,488 27,324 280
SERIKALI imekiri wazi kuwa, Jeshi la Polisi nchini linakabiliwa na changamoto kubwa ya ukosefu wa makazi bora jambo ambalo limesababisha kushuka utendaji kazi, anaandika Dany Tibason.

Kauli hiyo ilitolewa jana na Mwingulu Nchemba, Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi alipokua akizungumza na maofisa wakaguzi wa Jeshi la Polisi pamoja na askari wa vyeo mbalimbali katika Mkoa wa Dodoma.

Amesema, tatizo la makazi kwa askali wa Jeshi la Polisi ni changamoto kubwa inayotakiwa kutatuliwa kwa haraka ili kuwafanya askari kuwa na moyo wa kufanya kazi ya kulinda raia na mali zao kwa kuzuia uhalifu.

“Tutahakikisha tunatengeneza makazi rafiki wa askali wetu ili waweze kuchapa kazi kwa kwa ufanisi zaidi na kupambana na wahalifu wa aina yoyote, ”amesema Nchemba.

Amesema, kutokana na tatizo hilo serikali itatumia njia mbadala ya kuhakikisha linatatua tatizo la makazi kwa jeshi la polisi kama sio kulimaliza kabisa .

Aidha ametoa rai kwa askali hao kuzingatia miiko yao ya kazi na wanapofanya kazi kama walivyofundishwa vyuoni na kuapa pindi walipoingia kazini.

“Endapo mtazingatia miiko ya kazi yenu haitatokea siku ambayo nitakuwa na mashaka na utendaji kazi wa jeshi la polisi.

“Muhakikishe mnatenda haki kwa kila mtu na msiwe na tabia ya kuwakandamizi wanyonge kama baadhi ya askali wengine wanavyofanya,nyie mnatakiwa kuhakisha mnawatetea wanyonge kuweza kupata haki zao za msingi,”amesema Nchemba.

Pia amewataka kutumia nguvu kubwa katika kuhakisha wanalinda usalama wa nchi na raia ili kuwafanya wananchi kuwa na imani na jeshi la polisi.

Hata hivyo amesema serikali ya amwamu ya tano inamikakati ya kuboresha maslahi ya askali wote .

Lazaro Mambosasa, Kamanda wa Polisi Mkoa wa Dodoma amesema, hana shaka na askali wake kwani wanachapa kazi usiku na mchana kwa kuzingatia maagizo kutoka makao makuu na anyotoa yeye.

“ Tunafanya kazi kwa weredi kuhakikisha nchi inakuwa shwari kupitia wizara ya mambo ya ndani ya nchi,” amesema kamanda Mambosasa.
 
mkulukunde

mkulukunde

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2014
Messages
312
Likes
194
Points
60
mkulukunde

mkulukunde

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2014
312 194 60
Serikali gani ilikuwa haitaki kuboresha masilahi ya hao asikari? Hiv bado tu mna mawazo ya uongo uongo tu!
 
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
13,488
Likes
27,324
Points
280
Age
48
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
13,488 27,324 280
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
11,158
Likes
2,001
Points
280
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
11,158 2,001 280
kwani si wanalipwa mshahara kama wengine wanaofanya serikalini, nao wakapange tu,
 
F

foxplato

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Messages
461
Likes
115
Points
60
F

foxplato

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2016
461 115 60
kwani si wanalipwa mshahara kama wengine wanaofanya serikalini, nao wakapange tu,[/QUOT
UNAJUA FALSAFA YA ASKARI KUKAA KAMBINI?? AU UMETOA MAWAZO YAKO BILA KUJUA UMUHIMU WA FALSAFA YA ASKARI KUKAA KAMBINI AU KATIKA KOTA???
 
F

foxplato

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Messages
461
Likes
115
Points
60
F

foxplato

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2016
461 115 60
Askari kukaa KAMBINI au KUKAA KOTA n FALSAFA MUHIMU SANA KATIKA UTENDAJI WA MAJUKUMU YAO NA "NATURE" ya KAZI yao, tusiwe na USHABIKI KATIKA MASWALA YA ULINZI WA TAIFA LETU,, ASKARI HAWALALI,ASKARI WANATULINDA USIKU NA MCHANA, JUA NA MVUA VYOTE VYAO,, tunahitaji BUSARA YA MAWAZO tunapojadili issue ya Askari wetu
 

Forum statistics

Threads 1,235,711
Members 474,712
Posts 29,231,455