Serikali yaelezea kusononeka kwa kuzomewa na wananchi


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,573
Likes
117,657
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,573 117,657 280
Posted Date::10/11/2007
Serikali yaelezea kusononeka kwa kuzomewa na wananchi
Beatrice Charles
Mwananchi

WAZIRI wa Nchi, Ofisi ya Rais (Siasa na Uhusiano wa Jamii), Kingunge Ngombale-Mwiru, amesema tabia ya wananchi kuwazomea viongozi wa serikali kutokana na tuhuma za ufisadi sio haki.

Akizungumza na viongozi wa serikali za mitaa na Chama Cha Mapinduzi (CCM) Wilaya ya Temeke juzi, Ngombale-Mwiru alisema wananchi wanatakiwa kusubiri uamuzi wa vyombo vinavyoshughulikia tuhuma hizo.

Ngombale-Mwiru alisema, mtu au kiongozi anayetuhumiwa kwa rushwa atashugulikiwa na taasisi husika na iwapo atabainika kuwa kuhusika na ufisadi, sheria itachukua mkondo wake.

Kinachotakiwa kufanywa ni uchunguzi wa kina, kama mtu atabainika kupokea au kutoa rushwa, vyombo vya sheria vitashughulikia,? alisema.

Alisema mawaziri wanaofanya ziara mikoani, wamekwenda kwa ajili ya kutekeleza ilani ya CCM ya kuboresha elimu, miundombinu, kilimo, afya na maji sio kuwatangaza mafisadi.

Waziri Kingunge alisema, wapinzani wamepotea kwa kutilia shaka viongozi wa serikali kwamba wamekula rushwa bila kuwa na ushahidi.

Jitihada ambazo wanazifanya wapinzani ni kulaumu viongozi na kukichafua chama tawala na serikali yake kwa wananchi bila ya kufanya uchunguzi,aliongeza.
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Taratibu....

serikali imeanza kutoka kwenye mikataba mibovu, ubadhirifu BOT na matumizi yasiyoeleweka ya ikulu na sasa wanataka issue ya rushwa peke yake ndiyo ijadiliwe.......

hii propaganda itamshinda Kingunge na I cant wait siku akipata stroke or something like that (haya ni maoni yangu binafsi)...
 
M

MC

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
762
Likes
38
Points
45
M

MC

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
762 38 45
Na bado, wataendelea kuzomewa, tena ni bora kama angekaa kimya huyo mzee wa watu anafikiria bado tuko kwenye enzi za chama kimeshika hatam.

Wananchi nawapongeza sana kwa sababu hiyo ndio njia itakayowafahamisha kuwa makosa yao hayawezi vumiliwa tena,
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,924
Likes
46,555
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,924 46,555 280
Kuzomewa tu haitoshi....wafukuzwe kazi (kwa kutowapigia tena kura) kabisa!!! Sisi si ndio waajiri wao...sasa kama haturidhishwi na utendaji wao wa kazi miaka nenda miaka rudi sijui kwa nini tunawaendekeza?
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
..kuna wakati nilikosea jambo!

..mzee moja akaniambia "utavuna ulichopanda!"
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
393
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 393 180
Taratibu....

serikali imeanza kutoka kwenye mikataba mibovu, ubadhirifu BOT na matumizi yasiyoeleweka ya ikulu na sasa wanataka issue ya rushwa peke yake ndiyo ijadiliwe.......

hii propaganda itamshinda Kingunge na I cant wait siku akipata stroke or something like that (haya ni maoni yangu binafsi)...
mzee wa watu alisomea analogy halafu anadhani digital itaaply yenyewe. zamani wazee wetu walikuwa wanajenga ujamaa walihitaji jamii ya ngombare ila kizazi chetu sisi hakihitaji propaganda maana tunajua kutumia macho na akili zetu vyema.

Je mnakumbuka maneno ya nyerere alisema kuwa mtu mbabe akiwa anafanya mambo ya ovyo, dawa yake ni kumzomea. nadhani watanzania wanamuenzi baba wa taifa kuliko serikali
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
watanzania tumepata silaha kwa hawa viongozi vibaka kuwazomea tu, na napendekeza neno fisadi liongezwe wakati wa kuzomea ili wafahamu kwamba sisi walipa kodi ambao tunawafanya waishi maisha ya kifahari haturidhiki na yale wanayoyafanya.

Si mnaona jinsi wanavyoweweseka.
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
56
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 56 135
Kwa nini Mzee wewe umeng'ang'ania kusema Rushwa wakati hoja yenyewe ni UFISADI.

Rushwa na UFISADI ni mambo mawili Tofauti kabisa, Ufisadi ni Uoza wa juu kabisa wa viongozi wa kitaifa.

UFISADI ni mithili ya ukuta katika nyumba.Rushwa ni kama Tofari katika ukuta. Ukuta haujengwi kwa tofari pekee yake kuna Mortar, Kuna Lipu, kuna Nilu, kuna rangi au waweza kuwa na vikorombwezo vingine kutoka na aina ya ukuta.

Toka lini Ukuta ukaitwa Tofari? Rushwa na ufisadi havina maana moja.

Kwa taarifa yako mzee kingunnge kupotosha maana kwa makusudi kwa nia ya kudhoofisha hoja kwa kutumia wadhifa wako kama waziri ndani ya serikali ili kulinda Maslahi ya watuhumiwa wa UFISADI na chama cha SISIEMU nao pia ni UFISADI.

Mzee Kingunge iko siku sisi wajukuu zako tutakulazimisha kumeza maneno yako.
 
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,294
Likes
3,027
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,294 3,027 280
kingunge atakuja chini kwenye historia kama kiongozi MSALITI..amesaliti FIKRA na MISIMAMO ya KIJAMAA ya mwalimu NYERERE ..kama mwalimu angeamka leo akamkuta kingunge angekufa mara ya pili kwa mshtuko..hakumjua kingunge bepari..alimjua kama kijana machachari mjamaa na mfuasi wake wa kweli ...aliyeona na kumuamuru mkapa amfanye mshauri wake mkuu...akiamini atamshauri vema kwenye misingi ya UTU ya kijamaa..lakinio mwe ..kingunge huyu huyu...

hakuishia hapo kingunge alipoona mkapa muda unaisha na bado ana tamaa ya kubakia IKULU akaamua kumsaliti tena MKAPA ..na taratibu akaaza kudandia project ya BOYZ 11 MEN TWO:....mkapa kushtuka too late mshauri wake mkuu kumbe ndie alikua kinara wa kumleta kikwete..akabaki hana muhimili...ikabidi kiulaini akubali nchi apewe kikwete tena kwa expense ya kuwachafua kina salim ....lakini mkapa kakabaki na majozi makubwa moyoni ya kusalityiwa na mshauri wake...kumbe hata mipango waliyokuwa wakishauiriana ilikuwa ikitumika na wanamtandao...

sasa tumuite nani huyu KINGUNGE NGOMBALE MWIRU ..jina linalomfaa ni MSALITI!!!!
 
YournameisMINE

YournameisMINE

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2007
Messages
2,251
Likes
0
Points
145
YournameisMINE

YournameisMINE

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2007
2,251 0 145
Kwa nini Mzee wewe umeng'ang'ania kusema Rushwa wakati hoja yenyewe ni UFISADI.

Rushwa na UFISADI ni mambo mawili Tofauti kabisa, Ufisadi ni Uoza wa juu kabisa wa viongozi wa kitaifa.

UFISADI ni mithili ya ukuta katika nyumba.Rushwa ni kama Tofari katika ukuta. Ukuta haujengwi kwa tofari pekee yake kuna Mortar, Kuna Lipu, kuna Nilu, kuna rangi au waweza kuwa na vikorombwezo vingine kutoka na aina ya ukuta.

Toka lini Ukuta ukaitwa Tofari? Rushwa na ufisadi havina maana moja.

Kwa taarifa yako mzee kingunnge kupotosha maana kwa makusudi kwa nia ya kudhoofisha hoja kwa kutumia wadhifa wako kama waziri ndani ya serikali ili kulinda Maslahi ya watuhumiwa wa UFISADI na chama cha SISIEMU nao pia ni UFISADI.

Mzee Kingunge iko siku sisi wajukuu zako tutakulazimisha kumeza maneno yako.
Kuna mtu kule juu kasema hawezi kusubiri siku Kingunge atakapo "chabangwa" na stroke......mie naongezea kwamba labda hiyo ndio itakuwa tiketi yake kwenda kwa retirement, Kingunge tumekuchoka nenda kajiunge na wazee wenzako huko kwenye Retirement center au Nursing homes za kibongo.....utafia kwenye ofisi, huna jipya kwani ubongo wako umechoka. Kwa kizazi hiki wewe ni no match, we're BIGGER than hizo rhetoric zako za kizamani, hata huko China ulipojifunzia hawazitumii tena!!!!!!!!!. Unajiahibisha bure kizee wewe,achana na serikali...GO HOME!!!!
 
H

Hasara

Senior Member
Joined
Dec 29, 2006
Messages
143
Likes
3
Points
0
H

Hasara

Senior Member
Joined Dec 29, 2006
143 3 0
kingunge atakuja chini kwenye historia kama kiongozi MSALITI..amesaliti FIKRA na MISIMAMO ya KIJAMAA ya mwalimu NYERERE ..kama mwalimu angeamka leo akamkuta kingunge angekufa mara ya pili kwa mshtuko..hakumjua kingunge bepari..alimjua kama kijana machachari mjamaa na mfuasi wake wa kweli ...aliyeona na kumuamuru mkapa amfanye mshauri wake mkuu...akiamini atamshauri vema kwenye misingi ya UTU ya kijamaa..lakinio mwe ..kingunge huyu huyu...

hakuishia hapo kingunge alipoona mkapa muda unaisha na bado ana tamaa ya kubakia IKULU akaamua kumsaliti tena MKAPA ..na taratibu akaaza kudandia project ya BOYZ 11 MEN TWO:....mkapa kushtuka too late mshauri wake mkuu kumbe ndie alikua kinara wa kumleta kikwete..akabaki hana muhimili...ikabidi kiulaini akubali nchi apewe kikwete tena kwa expense ya kuwachafua kina salim ....lakini mkapa kakabaki na majozi makubwa moyoni ya kusalityiwa na mshauri wake...kumbe hata mipango waliyokuwa wakishauiriana ilikuwa ikitumika na wanamtandao...

sasa tumuite nani huyu KINGUNGE NGOMBALE MWIRU ..jina linalomfaa ni MSALITI!!!!
jina safi kingunge ni mchawi kikwete alali bila kuongea au kumuona au kutaja jina la kingunge ng'ombaaari weruuuu
 
B

BroJay4

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2007
Messages
236
Likes
5
Points
0
B

BroJay4

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2007
236 5 0
Haka kazee kananitia sana kichefuchefu,eti tunatekeleza ilani ya ccm,huu ni upumbavu tu,i really hate this shi.t called ilani ya chama.Mbona awali walisema hawazomewi,au ndo kupingana kwa kauli.
Wito wangu,Pambana na Kingunge,pambana na EL,pambana na JK,pambana na RA,pambana na CCM,pambana na mafisadi,tukishinda hii vita,Tanzania will have a new history.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,573
Likes
117,657
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,573 117,657 280
Ama kweli silaha ya mnyonge ni kuzomea. Sasa wananchi wameshajua hili la kuzomea linawakosesha raha, basi itakuwa kama kazi mpaka wabadili mwelekeo kwa manufaa ya Tanzania na Watanzania na sio kuendekeza usanii ambao unaliacha nyuma taifa letu.
 
K

Kazi Ndiyo Kipimo Cha Utu

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
1,221
Likes
110
Points
160
Age
49
K

Kazi Ndiyo Kipimo Cha Utu

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
1,221 110 160
Timizeni wajibu wenu kwa waliowaweka madarakani hiyo ndiyo dawa pekee ya kuwaletea furaha waliowapa dhamana na nyinyi mliopewa dhamana ya kuongoza.
 
J

Judy

Senior Member
Joined
Aug 13, 2007
Messages
195
Likes
1
Points
0
J

Judy

Senior Member
Joined Aug 13, 2007
195 1 0
Posted Date::10/11/2007
Serikali yaelezea kusononeka kwa kuzomewa na wananchi
Beatrice Charles
Mwananchi

WAZIRI wa Nchi, Ofisi ya Rais (Siasa na Uhusiano wa Jamii), Kingunge Ngombale-Mwiru, amesema tabia ya wananchi kuwazomea viongozi wa serikali kutokana na tuhuma za ufisadi sio haki.

Akizungumza na viongozi wa serikali za mitaa na Chama Cha Mapinduzi (CCM) Wilaya ya Temeke juzi, Ngombale-Mwiru alisema wananchi wanatakiwa kusubiri uamuzi wa vyombo vinavyoshughulikia tuhuma hizo.

Ngombale-Mwiru alisema, mtu au kiongozi anayetuhumiwa kwa rushwa atashugulikiwa na taasisi husika na iwapo atabainika kuwa kuhusika na ufisadi, sheria itachukua mkondo wake.

Kinachotakiwa kufanywa ni uchunguzi wa kina, kama mtu atabainika kupokea au kutoa rushwa, vyombo vya sheria vitashughulikia,? alisema.

Alisema mawaziri wanaofanya ziara mikoani, wamekwenda kwa ajili ya kutekeleza ilani ya CCM ya kuboresha elimu, miundombinu, kilimo, afya na maji sio kuwatangaza mafisadi.

Waziri Kingunge alisema, wapinzani wamepotea kwa kutilia shaka viongozi wa serikali kwamba wamekula rushwa bila kuwa na ushahidi.

Jitihada ambazo wanazifanya wapinzani ni kulaumu viongozi na kukichafua chama tawala na serikali yake kwa wananchi bila ya kufanya uchunguzi,aliongeza.
Wmeenda kutimiza ilani ya ccm kwa gharama ya nani? hiyo miundombinu na elimu na bla bla zinatekelezwa kwa wao kuzurura nchi nzima wakila kodi zetu? Nonsense kingunge huna jipya
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
Dawa kumbe ni kuwazomea tu viongozi wote wabovu, waizi, mafisadi, na wasiokuwa na uwezo wa uongozi,

Kwenye hilo ninaungana na wanaowazomea viongozi wapuuzi!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,924
Likes
46,555
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,924 46,555 280
No! Dawa ni kutowachagua tena na tena na tena.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,573
Likes
117,657
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,573 117,657 280
No! Dawa ni kutowachagua tena na tena na tena.
Nani atawachagua tena hawa mafisadi wala rushwa! watatumia vyombo vya dola kuwashinikiza wananchi na hatimaye kuiba kura na kurudi tena madarakani
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
Je mnakumbuka maneno ya nyerere alisema kuwa mtu mbabe akiwa anafanya mambo ya ovyo, dawa yake ni kumzomea. nadhani watanzania wanamuenzi baba wa taifa kuliko serikali
..ukizomewa lazima ujiulize, umefanya nini?

..tena inabidi utafute faragha halafu uchemshe bongo!

..unaweza kuta umejinyea !

..inahitaji busara!
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
Nani atawachagua tena hawa mafisadi wala rushwa! watatumia vyombo vya dola kuwashinikiza wananchi na hatimaye kuiba kura na kurudi tena madarakani
..wananchi huwa hawashinikizwi mkuu!

..wanawachagua kwa kupenda wenyewe!sasa,ujiulize wanakuwa wamelogwa?

..it's a phenomena in itself!
 

Forum statistics

Threads 1,237,971
Members 475,809
Posts 29,308,404