Serikali yaanzisha kero mpya kwa wafanyakazi

tpaul

JF-Expert Member
Feb 3, 2008
16,203
2,000
Wakati akihojiwa na Radio One katika kipindi cha Kumepambazuka, waziri wa kazi, Bi Gaudencia Kabaka alisema kwamba serikali imeanzisha mfuko wa fidia kwa wafanyakazi, ambao wafanyakazi na waajiri watalazimishwa kuchangia mfuko huo. Lengo la mfuko ni kutunisha fedha kwa ajili ya kuwalipa wafanyakazi wanaopata ulemavu au kufa wakiwa kazini.

Naona sasa serikali imewachoka wafanyakazi. Tumekuwa tukishuhudia wafanyakazi wakikatwa makato mbalimbali yasiyokuwa na tija kila kukicha. Walimu wanaidai serikali madeni yanayofikia Tsh bilioni 61. Pamoja na manyanyaso yote haya, bado serikali imeona haitoshi imeamua kubuni KERO mpya kwa wafanyakazi! Yaani eti badala ya kutatua kero za watumishi wao wanaongeza kero nyingine mpya!

Ni busara kama fidia hizi zingekuwa zinachangiwa na wajiri peke yao. Wao ndio wanaoshindwa kuboresha mazingira ya kufanyia kazi na kusababisha kuumia/kufa kwa wafanyakazi, badala ya kuwabebesha mzigo huu wafanyakazi.

Wabunge wasikubali kupitisha sheria hii inayolenga kuwakandamiza wafanyakazi.
 

MARCKO

JF-Expert Member
Jun 10, 2011
2,261
0
Wacha wafanyakazi wateseke maana hii sirikali ya baba rizi ndio best choice yao!
 

Bobuk

JF-Expert Member
Oct 8, 2010
5,873
1,500
Hivi huu utaratibu unatumika nchi gani? Bila hata kuwa mtaalamu wa mambo ya kazi na ajira, mimi ningemshauri Mama Mhe Kabaka badala ya kuanzisha huo mfuko, basi atunge sharia inayowalazimisha WAAJIRI WOTE kuwawekea wafanyakazi wao BIMA YA AJARI KAZINI. Mimi nilishawahi kufanya kwa contract kwenye shirika moja la Kimarekani hapa nchini. Kwa mda wote wa contract wafanyakazi tuliwekewa BIMA YA AJARI KAZINI. Dreva mmojawapo alipata ajari kazini na alilipwa fidia na BIMA. Simple and straight forward!
 

Lizaboni

JF-Expert Member
Feb 21, 2013
33,869
2,000
Sera ya CHADEMA si kuwawezesha wananchi kuchangia kwenye mifuko ya maendeleo. Hivyo sishangai maliberali kushabikia uzi huu
 

nyabhingi

JF-Expert Member
Oct 12, 2010
14,373
2,000
serikali iliyofilisika kimapato utaijua tu,hivyo vitu tokea zamani vinafidiwa na serikali lakini mtalii wa dunia kaikausha hazina sasa anageukia hela ya fidia ya wafanyakazi waumiapo au wakifa kazini,..chezea m.kwere wewe!!!
 

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Nov 28, 2009
18,551
2,000


Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete akiwa na Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Mheshimiwa Dkt. Shukuru Kawambwa (kulia) na Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa Mhe Bernard Membe baada ya kutunukiwa Shahada ya Uzamivu ya Chuo Kikuu cha Guelph jimboni Ontario
 

Mhabarishaji

JF-Expert Member
Oct 5, 2010
1,005
2,000
Wafanyakazi nao wamezidi mno kukishabikia Chama Cha Mafisadi, ngoja waonjeshwe joto ya jiwe, labda akili zao zitazibuka na kukikataa Chama cha Shemeji yao!!!!!!!!
 

Twilumba

JF-Expert Member
Dec 5, 2010
7,682
2,000
Sera ya CHADEMA si kuwawezesha wananchi kuchangia kwenye mifuko ya maendeleo. Hivyo sishangai maliberali kushabikia uzi huu

we acha ujinga mimi si chadema lkn kwa serikali kuintroduce hii shombo ni upumbavu, if thats tje case walitaliwa wa include kwa kuboresha kwa kuongeza makato kwenye related funds kama Bima ya Afya.

Kuanza ku establish mfuko mwingine ni matumizi mabaya ya pesa ya walipa kodi hasa kwa sababu watataka wawe na premises badala na a lot of resources ambazo nyingi zitakuwa hazina tija kwa wananchi.

acha utoto Lizaboni waonee huruma wakulima wa tumbaku wanaotaabika ruvuma kwa kuuza tumbaku kwa mkopo usiolipika kisa serikali haina pesa kimbe pesa zipo ila wana misuse kwa matumizi ka hayo ya ujinga ujinga.
 
Last edited by a moderator:

More Tiz

JF-Expert Member
Mar 28, 2013
2,232
1,195
Watumishi wamekuwa walalamishi wa kila aina juu ya uonevu wanaofanyiwa na waajiri wao ikiwemo serikali. Lakini cha kushangaza wao ndio wamekuwa wakinunuliwa nyakati za chaguzi na kuwapa madaraka haohao wanaowalalamikia. Sasa kwa kuwa hili ni la kujitakia namshauri Gaudensia akate hata 20% ya payee zao mpaka pale watakapojitambua. "Haiwezekani uwe msimamizi wa uchaguzi unahongwa pesa ya kula wiki moja halafu upande wa pili unamlalamikia aliyekuhonga kuwa uongozi wake haufai"
 

Mhabarishaji

JF-Expert Member
Oct 5, 2010
1,005
2,000


Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete akiwa na Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Mheshimiwa Dkt. Shukuru Kawambwa (kulia) na Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa Mhe Bernard Membe baada ya kutunukiwa Shahada ya Uzamivu ya Chuo Kikuu cha Guelph jimboni Ontario

Ajabu na kweli! Kwa wenzetu, majoho haya ni ishara ya uwezo wa kuondoa kero kwa wananchi, kwetu, Majoho haya ndiyo yanaongeza kero!!!!!!
 

idoyo

JF-Expert Member
Jan 13, 2013
3,020
2,000
Wakati akihojiwa na Radio One katika kipindi cha Kumepambazuka, waziri wa kazi, Bi Gaudencia Kabaka alisema kwamba serikali imeanzisha mfuko wa fidia kwa wafanyakazi, ambao wafanyakazi na waajiri watalazimishwa kuchangia mfuko huo. Lengo la mfuko ni kutunisha fedha kwa ajili ya kuwalipa wafanyakazi wanaopata ulemavu au kufa wakiwa kazini.

Naona sasa serikali imewachoka wafanyakazi. Tumekuwa tukishuhudia wafanyakazi wakikatwa makato mbalimbali yasiyokuwa na tija kila kukicha. Walimu wanaidai serikali madeni yanayofikia Tsh bilioni 61. Pamoja na manyanyaso yote haya, bado serikali imeona haitoshi imeamua kubuni KERO mpya kwa wafanyakazi! Yaani eti badala ya kutatua kero za watumishi wao wanaongeza kero nyingine mpya!

Ni busara kama fidia hizi zingekuwa zinachangiwa na wajiri peke yao. Wao ndio wanaoshindwa kuboresha mazingira ya kufanyia kazi na kusababisha kuumia/kufa kwa wafanyakazi, badala ya kuwabebesha mzigo huu wafanyakazi.

Wabunge wasikubali kupitisha sheria hii inayolenga kuwakandamiza wafanyakazi.

mbona mifuko ya kijamii inatoa hayo mafao?
Mafao ya Kuumia Kazini
Mafao ya Msaada wa Mazishi
http://www.pspf-tz.org/?od=death
Local Authorities Pension Fund (LAPF)
http://www.ppftz.org/home/index.php/en/disability
http://www.ppftz.org/home/index.php/en/death
 

tpaul

JF-Expert Member
Feb 3, 2008
16,203
2,000
kwa hiyo tutakuwa tunajifidia wenyewe!

Ndio maana yake. Na ukitembelea kwenye viwanda vingi unakuta wafanyakazi hawavai protective gears na serikali haichukui hatua kwa kuchelea kuwaudhi wawekezaji.
 

samaki2011

JF-Expert Member
Dec 17, 2013
1,776
0
moto utawaka muda c mrefu nyie subirini, maana sasa naona ccm wanazidi kupeleka mkono mahali pasipohusika. A QUIET SNAKE IS THE MOST VENOMOUS ONE.
 

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Jan 26, 2012
4,771
2,000
Duh! Kweli sasa CCM imetuchoka wafanyakazi. Kwahiyo na yenyewe tutakatwa asilimia ngapi tena?
 

idoyo

JF-Expert Member
Jan 13, 2013
3,020
2,000
Sera ya CHADEMA si kuwawezesha wananchi kuchangia kwenye mifuko ya maendeleo. Hivyo sishangai maliberali kushabikia uzi huu

wacha siasa. all employees must be in at most one social security scheme (sheria inataka hivyo). na hizo social security schemes tayari zinatoa hayo mafao. ni haja gani ya kuchangia tena?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom