Serikali ya Uingereza imeondoa umri wa kisheria wa kustaafu, Jee Tanzania iige? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya Uingereza imeondoa umri wa kisheria wa kustaafu, Jee Tanzania iige?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ndachuwa, Jul 30, 2010.

  1. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,529
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Serikali ya Uingereza imeondoa umri wa kisheria wa kustaafu ili kupunguza malipo yanalipwa na mifuko ya uzeeni.

    Nafikiri kwa Tanzania tukiamua kama wao itapunguza kwa kiasi kikubwa idadi ya watumishi waandamizi serikalini wanaokimbilia vyeo vya kisiasi pindi wanapokaribia umri wa kustaafu. Adhari zake, idadi kubwa ya wahitimu wa vyuo vyetu vikuu itabidi wasubiri sana kupanda vyeo au hata kupata ajira.
     
  2. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,529
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Nini kura yako?
     
  3. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 7,121
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Ni kwa sababu, Uingereza wazee ni wengi sana ukilinganisha nguvu kazi ya vijana ambao inalazimu walipe kodi kubwa inayotumika kuwatunza.
    hapa TZ ni vigumu kufika hapo. Sisi tunamtii Mungu sana Kuzaa na Kuijaza nchi.
     
Loading...