Serikali ya Tz angalieni upya sheria ya umri wa kufanya ngono,shusheni toka miaka 18 mpaka 15

Sigara Kali

JF-Expert Member
May 28, 2017
3,623
8,428
Hapa kwetu Tz kuna sheria Kali sana inayomlinda mtoto wa kike kuhusu suala la ngono

Sheria inasema binti anakua mtu mzima akifikisha miaka 18 hapo ruksa kumtia mimba na hakuna kesi

Lakini kwa hali halisi mabinti wengi wa Tz wanaanza ngono wakiwa wadogo yani around 12 years binti keshaanza kupigwa miti na hawa mabinti wa siku hizi wana viherehere balaa wanajipendekeza wenyewe kutaka dushelele

Ukimtia mimba hasa kama ni mwanafunzi basi kidume unaingia jela miaka 30 huku binti anaachwa uraiani wakati mlikubaliana pamoja mtiane

Sasa hii sheria ni kandamizi kwa wakati uliopo,mabinti wanapevuka mapema mnoo yani binti mwenye miaka 15 tayari anakua keshalala na wanaume zaidi ya watano sasa mtu kama huyu anakua ameshakubuhu anajua baya na zuri kwenye mahusiano hasa ya kingono akipata mimba kesi kwa mwanaume yeye binti anaachwa

So nashauri serikali ishushe umri uwe miaka 15 hapo binti ahesabike ni mtu mzima akipata mimba atajijua mwenyewe serikali isijishughulishe nae na wala isimkamate mtia mimba

Miaka 15 kwa uzoefu wangu inafaa sana manake mabinti wa siku hizi ni wa moto na wanajua mambo mengi zaidi.

Sigara Kali

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wewe kweli ni sigara kali. Aliyekudabganya kwamba miaka 18 ruksa kupigwa mimba hata kama ni mwanafunzi nani??

Wanafunzi wanaomaliza kidato cha nne na sita wanakuwa na zaidi ya miaka 18 ila ukimtia mimba utaozea butimba.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wewe kweli ni sigara kali. Aliyekudabganya kwamba miaka 18 ruksa kupigwa mimba hata kama ni mwanafunzi nani??

Wanafunzi wanaomaliza kidato cha nne na sita wanakuwa na zaidi ya miaka 18 ila ukimtia mimba utaozea butimba.

Sent using Jamii Forums mobile app
Wang'wise sio kila mtu yupo mwanza, nazungumzia Butimba ha haaaaaaaa. Otherwise nami naunga mkono mapendekezo hayo, ni jambo la kijinga sana mtoto wa kike anapelekwa unyago akiwa na miaka kumi au zaidi kutokana na kabila lake, alafu aanze kupractice ngono ten years after, yaani baada ya miaka 18, unategemea nini? lazima atajaribu mapema.
 
... kama kuna kaukweli fulani hivi! Mimi napendekeza 6 to 9 yrs.
 
Back
Top Bottom