Serikali ya Tanzania yazuia ndege kutoka shirika la Kenya Airways kutua Dar, Kilimanjaro na Zanzibar

Emar

JF-Expert Member
Nov 15, 2018
851
1,000
Ww unafikir chakula wanatoa mbinguni?
Tz ndo ina ardhi kubwa ya kusupply chakula na kuna magari mengi ya kutoka kenya kuja kubeba msosi huku. Pia msoc ni bei rahisi kuliko sehemu nyingi za Africa na duniani na ni rahisi kuupata but bidhaa zitokazo kenya ni rahisi kupatikana kwengine nje ya kenya so wao hawana umuhimu kwetu
Unadhani kenya ikikumbwa na njaa tanzania inaweza supply mahindi ya msaada????? Sisi wenyewe stock ipo hoii mkuuu... Jiwe kila siku anasema kuhusu serikali kuto kutoa msaada wa chakulaaaa ebu tuache unafiki hapa wa kujidai tuna msaada sana kwa Kenyaa...
 

Sijijui

JF-Expert Member
Jan 14, 2018
6,742
2,000
Mkuu naona unaendeleza akili zile zile za kuiombea matatizo nchi yako mwenyewe.

Lazima heshima ya nchi ilindwe, huu sio muda wa kupigia magoti binadamu dhaifu kama wewe.
Heshima ya nchi haijawahi kulindwa kwa maamuzi ya kukurupuka na mihemuko,sana sana tutaonekana watu wa ajabu
 

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Dec 22, 2017
9,041
2,000
Utanyooka tu mwaka huu wewe na vibaraka wenzako unazan hii serikali ya kufanyia majaribio ?. Jamaa zako uliokua unawapigania washatubu huko wamekosea wanaomba yaishe haraka nakesho alfajir wanaitangaza TANZANIA ila Kwa kuzuga ili wasionekane kama wamepigishwa goti wataweka na nchi kadhaa mfano Malawi ili kuficha haibu huku wewe ukibaki unaendelea kuteseka maana ulidai TZ itapata hasara. Unaonekana hata changamoto zako huwezi kukabiliana nazo kama hujui jibu sahihi Kwa wakati sahihi
Oh yeah?

You my brother,are a fool!
 

bg2017

Senior Member
Jul 31, 2017
146
500
MUTUA: Tanzania ni jirani jeuri, tuvumilie kuishi naye

Na DOUGLAS MUTUA
NCHI inapojipata na jirani mbaya ilhali yenyewe haiwezi kuhama au kumhamisha, inapaswa kufanya nini?
Nimeandika hapa kwa takriban miaka mitano sasa, tangu Dkt John Pombe Magufuli achaguliwe rais Tanzania, kwamba taifa hilo si rafiki bali adui.
Japo halijatangaza uadui wa wazi, kuna mifano kadhaa ya mambo ambayo ukijumuisha moja na moja, utapata hesabu kamili: Tanzania si rafiki wa Kenya.
Juzi tu, ujumbe wa waombolezaji kutoka Kenya uliokuwa njiani kuelekea Tanzania kuhudhuria ibada ya wafu ulirudishwa nchini katika hali isiyoeleweka vyema.
Nimesema hali isiyoeleweka vyema kwa sababu waelekezi wa safari za ndege nchini Tanzania walisema hali mbaya ya hewa haingeruhusu ndege hiyo ya Kenya kutua.
Ujumbe huo ulikusudia kumwakilisha Rais Uhuru Kenyatta katika ibada ya kumuaga aliyekuwa rais wa tatu wa Tanzania, Bw Benjamin Mkapa.
Uliongozwa na kiongozi wa wengi kwenye Bunge la Seneti, Bw Samuel Poghisio, na ulisafiri kwa mojawapo ya ndege maalumu zinatotumiwa na rais wa Kenya na watu mashuhuri. Ndege hiyo, ambayo tayari ilikuwa imevuka mpaka na kuingia Tanzania, ilinyimwa ruhusa ya kutua hivyo ikabidi irejee ilikotoka.
Katika juhudi za labda kuficha uzito wa tukio hilo, Bw Poghisio alidai ujumbe wake uliagizwa ama urejea Kenya au usubiri hewani kwa muda.
Na kwa sababu kwenye Bunge la Seneti kulipangiwa kuwa na majadiliano muhimu kuhusu ugavi wa pesa za ugatuzi, alidai Bw Poghisio, alilazimika kurejea Kenya.
Wataalamu wa masuala ya kiutawala na kidiplomasia watakwambia hakuna shughuli muhimu nchini kokote kuliko kumwakilisha kiongozi wa nchi kwenye hafla ya kimataifa.
Kikawaida, mjumbe aliyetumwa na kiongozi wa nchi hufanya kila juhudi kuhakikisha ametekeleza wajibu wake. Kisa na maana ni kwamba anaiwakilisha nchi.
Kwa kifupi tu, tunaweza kusema Tanzania iliizuia Kenya kuhudhuria ibada ya wafu ya rais wake wa tatu, Mzee Mkapa.
Hebu niseme moja kwa moja kwamba, binafsi nalitilia shaka dai hilo la hali ya hewa kuwa mbaya. Safari hiyo haikuwa ya kushtukiza; hali ya hewa inatabiriwa hata wiki mbili kabla.
Vile vile, kuna njia kadhaa za ndege kupitia ili kutua kwenye uwanja wa kimataifa wa Mwalimu Nyerere, jijini Dar es Salaam.
Katika ulimwengu wa kidiplomasia, nchi ikitaka kuidharau nyingine, huwatuma wawakilishi wa ngazi ya chini kwenye hafla za nchi inayolengwa.
Nchi hiyo nayo ikishuku tu kwamba hizo ni dharau, hukazana kuidhalilisha iliyozuka na dharau, hivyo hali ikawa ya vita baridi.
Nashuku kwamba kwa upande wa Kenya, hili ni suala la tahadhari tu kuhusiana na janga la Corona, hasa ikizingatiwa kwamba Tanzania na jeuri yake imesema hakuna Corona.
Kumbuka Kenya ilipofunga mpaka wake na Tanzania, taifa hilo la Magufuli liliteta vikali na kuzuia yeyote au chochote kutoka Kenya mpaka Rais Kenyatta akalazimika kuingilia kati.
Haikosi Kenya ililazimika kumtuma Bw Poghisio na ujumbe wa watu wawili pekee badala ya Rais Uhuru Kenyatta kuhudhuria ibada hiyo na kuhatarisha maisha yake.
Hapa unatambua kuwa kuhusiana na jirani mkorofi, ni lazima uwe mwangalifu sana. Katika kisa hicho cha juzi, Kenya ilikabiliwa na hatari mbili za kumkasirisha jirani huyo: siasa za corona na maadili ya kidiplomasia.
Hatua ya pekee ambayo ingekubalika machoni pa Tanzania na Rais Magufuli ni Rais Kenyatta mwenyewe ahudhurie ibada hiyo au amtume Naibu wake, Dkt William Ruto.
Tukubaliane kwamba shughuli muhimu za nchi haziwezi kuwa kuifurahisha nchi nyingine, ndiposa naiunga mkono hatua ya Rais Kenyatta kutofika.
Hata hatua ya kutuma ujumbe Tanzania haikufaa kitu; hakuna maisha ya Mkenya ambayo yanapaswa kuhatarishwa ili tuifurahishe nchi nyingine. Tuna jirani mbaya, hebu tubuni mikakati ya kumdhibiti.

NB: TANZANIA NA WATANZANIA NI LAZIMA KUENDELEA KUWA IMARA KWA MUSTAKHABARI WA NCHI KAMA WENZETU WANAVYOSIMAMA NA NCHI ZAO.
 

Mbolabilika

JF-Expert Member
Jul 30, 2019
1,533
2,000
Kwamba watanzania hawaruhusiwi kupanda KQ au sijakuelewa?
Kwani unaelewa sababu ya kutangazwa hizo nchi 11 au hauelewi maana ckuelewi hata nn unachomaanisha unaonekana kama mada huijui. Sasa Watanzania kupanda Kq ndio itakua suluhisho la kutokua na korona TANZANIA ? Ndio maana unaambiwa Kenya wanajaribu kutumia korona kuhujumu uchumi wanavutia kwao
 

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Dec 22, 2017
9,041
2,000
Mkuu naona unaendeleza akili zile zile za kuiombea matatizo nchi yako mwenyewe.

Lazima heshima ya nchi ilindwe, huu sio muda wa kupigia magoti binadamu dhaifu kama wewe.
Nchi sio CCM mzee

Nchi sio bwana mawe

Nchi sio Abbas

Nchi sio Mkurugenzi wa Mamlaka ya Viwanja..

Nchi ni wananchi Watanzani who are loving hardworking people!

Hao niliowataja ni watu binafsi wenye akili binafsi zenye kufanya mambo ya hovyo kama mimi na wewe!

Wameona tatizo,badala ya kutatua kwa kutumia akili,wamefanya maamuzi ya chooni

Lazima tuwaseme na tu-demand answers from them,tumewapa ajira na tunawalipa!

We didnt employ them for this nonsense they are doing!

Acheni mihemko ya kipumbavu ya huko machakani Chattle,tunataka sober minds zenye kujua kucheza this economic chess!

Kaanza Kenya,watafata wengine kupiga ban,you dont have answers to all these coming tragedies!

Tunataka jawabu la kwanini wanatudanganya na korona,kwa evidences...hawana wanatuletea stori za Abbas and his minions eti "TZ hakuna corona" sababu madomo yao yanaweza funguka kutamka kitu....evidence?hakuna

Subiri anafuata SA,anakuja UG,then Rwanda,Ulaya na America ndio sahau kabisa....wait and see!
 

cotyledon

Senior Member
Aug 25, 2018
196
225
MUTUA: Tanzania ni jirani jeuri, tuvumilie kuishi naye

Na DOUGLAS MUTUA
NCHI inapojipata na jirani mbaya ilhali yenyewe haiwezi kuhama au kumhamisha, inapaswa kufanya nini?
Nimeandika hapa kwa takriban miaka mitano sasa, tangu Dkt John Pombe Magufuli achaguliwe rais Tanzania, kwamba taifa hilo si rafiki bali adui.
Japo halijatangaza uadui wa wazi, kuna mifano kadhaa ya mambo ambayo ukijumuisha moja na moja, utapata hesabu kamili: Tanzania si rafiki wa Kenya.
Juzi tu, ujumbe wa waombolezaji kutoka Kenya uliokuwa njiani kuelekea Tanzania kuhudhuria ibada ya wafu ulirudishwa nchini katika hali isiyoeleweka vyema.
Nimesema hali isiyoeleweka vyema kwa sababu waelekezi wa safari za ndege nchini Tanzania walisema hali mbaya ya hewa haingeruhusu ndege hiyo ya Kenya kutua.
Ujumbe huo ulikusudia kumwakilisha Rais Uhuru Kenyatta katika ibada ya kumuaga aliyekuwa rais wa tatu wa Tanzania, Bw Benjamin Mkapa.
Uliongozwa na kiongozi wa wengi kwenye Bunge la Seneti, Bw Samuel Poghisio, na ulisafiri kwa mojawapo ya ndege maalumu zinatotumiwa na rais wa Kenya na watu mashuhuri. Ndege hiyo, ambayo tayari ilikuwa imevuka mpaka na kuingia Tanzania, ilinyimwa ruhusa ya kutua hivyo ikabidi irejee ilikotoka.
Katika juhudi za labda kuficha uzito wa tukio hilo, Bw Poghisio alidai ujumbe wake uliagizwa ama urejea Kenya au usubiri hewani kwa muda.
Na kwa sababu kwenye Bunge la Seneti kulipangiwa kuwa na majadiliano muhimu kuhusu ugavi wa pesa za ugatuzi, alidai Bw Poghisio, alilazimika kurejea Kenya.
Wataalamu wa masuala ya kiutawala na kidiplomasia watakwambia hakuna shughuli muhimu nchini kokote kuliko kumwakilisha kiongozi wa nchi kwenye hafla ya kimataifa.
Kikawaida, mjumbe aliyetumwa na kiongozi wa nchi hufanya kila juhudi kuhakikisha ametekeleza wajibu wake. Kisa na maana ni kwamba anaiwakilisha nchi.
Kwa kifupi tu, tunaweza kusema Tanzania iliizuia Kenya kuhudhuria ibada ya wafu ya rais wake wa tatu, Mzee Mkapa.
Hebu niseme moja kwa moja kwamba, binafsi nalitilia shaka dai hilo la hali ya hewa kuwa mbaya. Safari hiyo haikuwa ya kushtukiza; hali ya hewa inatabiriwa hata wiki mbili kabla.
Vile vile, kuna njia kadhaa za ndege kupitia ili kutua kwenye uwanja wa kimataifa wa Mwalimu Nyerere, jijini Dar es Salaam.
Katika ulimwengu wa kidiplomasia, nchi ikitaka kuidharau nyingine, huwatuma wawakilishi wa ngazi ya chini kwenye hafla za nchi inayolengwa.
Nchi hiyo nayo ikishuku tu kwamba hizo ni dharau, hukazana kuidhalilisha iliyozuka na dharau, hivyo hali ikawa ya vita baridi.
Nashuku kwamba kwa upande wa Kenya, hili ni suala la tahadhari tu kuhusiana na janga la Corona, hasa ikizingatiwa kwamba Tanzania na jeuri yake imesema hakuna Corona.
Kumbuka Kenya ilipofunga mpaka wake na Tanzania, taifa hilo la Magufuli liliteta vikali na kuzuia yeyote au chochote kutoka Kenya mpaka Rais Kenyatta akalazimika kuingilia kati.
Haikosi Kenya ililazimika kumtuma Bw Poghisio na ujumbe wa watu wawili pekee badala ya Rais Uhuru Kenyatta kuhudhuria ibada hiyo na kuhatarisha maisha yake.
Hapa unatambua kuwa kuhusiana na jirani mkorofi, ni lazima uwe mwangalifu sana. Katika kisa hicho cha juzi, Kenya ilikabiliwa na hatari mbili za kumkasirisha jirani huyo: siasa za corona na maadili ya kidiplomasia.
Hatua ya pekee ambayo ingekubalika machoni pa Tanzania na Rais Magufuli ni Rais Kenyatta mwenyewe ahudhurie ibada hiyo au amtume Naibu wake, Dkt William Ruto.
Tukubaliane kwamba shughuli muhimu za nchi haziwezi kuwa kuifurahisha nchi nyingine, ndiposa naiunga mkono hatua ya Rais Kenyatta kutofika.
Hata hatua ya kutuma ujumbe Tanzania haikufaa kitu; hakuna maisha ya Mkenya ambayo yanapaswa kuhatarishwa ili tuifurahishe nchi nyingine. Tuna jirani mbaya, hebu tubuni mikakati ya kumdhibiti.

NB: TANZANIA NA WATANZANIA NI LAZIMA KUENDELEA KUWA IMARA KWA MUSTAKHABARI WA NCHI KAMA WENZETU WANAVYOSIMAMA NA NCHI ZAO.
Kila mtu ashinde mechi zake
 

Sijijui

JF-Expert Member
Jan 14, 2018
6,742
2,000
Kwani unaelewa sababu ya kutangazwa hizo nchi 11 au hauelewi maana ckuelewi hata nn unachomaanisha unaonekana kama mada huijui. Sasa Watanzania kupanda Kq ndio itakua suluhisho la kutokua na korona TANZANIA ? Ndio maana unaambiwa Kenya wanajaribu kutumia korona kuhujumu uchumi wanavutia kwao
Mkuu naomba uiniekeweshe,je waliozuiwa kwenda Kenya ni watanzania au ni ndege za Tanzania?maana ninachojua Mimi wakenya wametangaza ndege za nchi 11 zinazoruhusiwa kutua kwenye viwanja vyao.
 

Mbolabilika

JF-Expert Member
Jul 30, 2019
1,533
2,000
Mkuu naomba uiniekeweshe,je waliozuiwa kwenda Kenya ni watanzania au ni ndege za Tanzania?maana ninachojua Mimi wakenya wametangaza ndege za nchi 11 zinazoruhusiwa kutua kwenye viwanja vyao.
Kwahiyo ndege zinaweza kwenda bila ya abiria kutoka TANZANIA haijalishi awe mtanzania au mtu kutoka TANZANIA ndio waliozuia sababu ya korona au ndege tupu inakua na Corona?
 

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Dec 22, 2017
9,041
2,000
So what!? let see kama kama hatutapata hizo hela, kwahiyo tuwe watumwa sababu ya hela!?
We unahisi uamuzi wetu na wao hautawapa loss? Tunachotaka no win win trade deals na sio nonsense. Wao wametumia corona kujustify, sisi tumeenda direct
Route zipo nyingi tu sio lazima JKIA, ndio maana nikasema trade ni dynamic sio static mzee.
Acha upumbavu...

Hela na uchumi ndio utumwa unaotakiwa!

Unataka utumwa wa nini?

Utumwa wa upumbavu wako kichwani humo?

Economy kwanza,emotions zako peleka kwa mkeo huko!

Hela utapata wapi na trade routes zote ni locked?

Na brother,mind you,we will be shocked when other countries follow suit!

Utakuja na majibu ya chooni hapa "wanatuonea wivu"....nchi zote zikuonee wivu wewe nani?

Tumebakia kua nchi ya comedy kuhusu korona kama Madagascar na Burundi,tumekua nchi shithole kabisa

Tupo level moja na manchi mavi matupu....

The world countries demand answers about our stupid ways of dealing with corona,tumejaza virus humu,na tunakua banned....left and right!

Wait and see
 

Sijijui

JF-Expert Member
Jan 14, 2018
6,742
2,000
Kwahiyo ndege zinaweza kwenda bila ya abiria kutoka TANZANIA haijalishi awe mtanzania au mtu kutoka TANZANIA ndio waliozuia sababu ya korona au ndege tupu inakua na Corona?
Ndege gani za tz zilikuwa zinaenda Kenya kabla ya corona na zilikuwa zinaenda Mara ngapi? Ila najua watanzania hata kabla ya corona tulikuwa tunaenda Nairobi kwa KQ ambao hutua bongo zaidi Mara tano kwa siku.lakini pia watanzania tumekuwa tukienda bongo kwa basi la saibaba ambalo huenda Kenya kila siku.Sasa Kama tulikuwa tunaenda Kenya miaka yote kwa KQ na saibaba kitu gani kimefanya Leo tuwazuie wao kuja Kama si mihemuko? Au watanzania wamezuiliwa pia kupanda KQ?
 

conservative3

JF-Expert Member
Nov 12, 2013
910
1,000
Mkuu Kenya wametangaza first round nchi 11,je dunia hii Ina nchi ngapi?Je hizo nchi zingine zimereact Kama sisi? Kwa nini sisi tujione tumefungiwa?Huoni kuwa tumeonesha utoto na kutojiamini?Tumeshindwaje kuvuta subra kidogo tuone mwisho wake? Kwangu Mimi logic was simple kwamba Kama hawataki ndege zetu ziende Kenya kwa sababu zitapeleka wtz kwa kuwa Wana corona,je KQ ingekuja bongo kupakia akina nani? I think mihemuko tumeiweka mbele than anything ease
Kwa iyo majibu ya wengine ndo tungekopi then tufanye modifications tutoe majibubyetu au majibu ya wengine ndo majibu yetu?
Au tungesubili tuone madhara ndo tu react au tungetakiwa kuchukua muda gani ndo tujibu?
 

Sijijui

JF-Expert Member
Jan 14, 2018
6,742
2,000
Kwa iyo majibu ya wengine ndo tungekopi then tufanye modifications tutoe majibubyetu au majibu ya wengine ndo majibu yetu?
Au tungesubili tuone madhara ndo tu react au tungetakiwa kuchukua muda gani ndo tujibu?
Madhara gani kwa mfano? Kabla ya corona ni ndege gani za Tanzania zilikuwa zinatua kwenye viwanja hivyo vya Kenya? Labda tuanzie hapo
 

sjosh4

JF-Expert Member
Apr 10, 2020
771
1,000
Acha upumbavu...

Hela na uchumi ndio utumwa unaotakiwa!

Unataka utumwa wa nini?

Utumwa wa upumbavu wako kichwani humo?

Economy kwanza,emotions zako peleka kwa mkeo huko!

Hela utapata wapi na trade routes zote ni locked?

Na brother,mind you,we will be shocked when other countries follow suit!

Utakuja na majibu ya chooni hapa "wanatuonea wivu"....nchi zote zikuonee wivu wewe nani?

Tumebakia kua nchi ya comedy kuhusu korona kama Madagascar na Burundi,tumekua nchi shithole kabisa

Tupo level moja na manchi mavi matupu....

The world countries demand answers about our stupid ways of dealing with corona,tumejaza virus humu,na tunakua banned....left and right!

Wait and see
Relax usipanick na matusi, jibu hoja, hizo route sio za barabara kwamba haziwezi kubadilika, hebu lete orodhesha hizo economic benefits tutakazo kosa kiasi kwamba uchumi wa nchi utayumba au tutapoteza customers kiwango unachoeleza.
Wewe ndo unahisia bro ndio maana unatukana, relax usipanick. Trade embargo na kenya hatujaanza leo, ili uwe na win win kwenye trade lazima uwe na upper hand ngoja tuone kwenye hii saga nani ana upper hand?
 

edwardbm

Senior Member
Nov 3, 2016
133
250
Agressions zote za nini hizi?

Kuna namna nzuri ya ku-address what Kenya did na sio huu utoto wa shortcuts namna hii!

Wewe umejaza makorona nchini mwako, Kenya lazima wachukue hatua, and then na wewe unachukua jibu rahisi sana la kukataza zao?

Majibu yaliyofeli shule bwana, hesabu ngumu hayawezi, yanaweza hesabu rahisi rahisi tu.

Cheza chess hii!
Hapana sababu sio Corona Kama ni Corona. Asinge Bana za Tz tu, hata zake angezizuia zisije Tz.

Yaana angeitenga Tz kwa ujumla.
Sasa unazuiaje za Tz zisitue kwako. Coz of Corona?

Ina maana hizo zako zikija tz Zina port yake binafsi au zinateremshia angani. Bila any Contacts Kati ya ndege na watu wako na Hawa wa Tz.
Pia hazichukui mtu yeyote labda Wala kitu from Tz ports.

Ukisema sababu ya wao kuzuia ndege za Tz Hilo ni upumbavu kama hajakataa n awao kutua kwetu.

Reaction iliyochukuliwa na Tz na sawa. Some times short cut is the right cut,
Kwanini tuumize kichwa..
Waje wao Sasa kuomba mazungumzo.
Au kila mtu abaki na viwanja vyake
 

edwardbm

Senior Member
Nov 3, 2016
133
250
Unaona vile huwa munajidanganya! Route ya pesa mingi kwa KQ in EAC ni Nairobi-Mombasa ambayo iko na 10 flights kwa siku. Tafadhali penda kufanya research annual books of account za KQ ziko mtandaoni.
Nyingi ni nyingi tu. Hata kama haiongozi.

Haya hmaishie hizi route za Tz to Nairobi Mombasa. M make up for the loss
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom