Serikali ya Tanzania yatamba ukuaji wa uchumi na pato la Taifa

USSR

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2015
Messages
1,636
Points
2,000

USSR

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2015
1,636 2,000
Serikali ya Tanzania imesema uchumi wa taifa umekuwa kwa asilimia 7.0 katika mwaka 2018 na kufanya iwe nchi ya kwanza kwa ukuaji wa uchumi kwa nchi za Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika (SADC) na nchi ya pili kwa nchi za Afrika Mashariki.

Kauli hiyo imetolea leo Jumanne Desemba 31, 2019 na Waziri wa Fedha na Mipango wa Tanzania, Dk Philip Mpango wakati akizungumza na waandishi wa habari kuhusu hali ya uchumi wa taifa kwa mwaka 2019 na tathimini ya awali ya utekelezaji wa bajeti kwa nusu ya kwanza ya mwaka wa fedha 2019/20.

Waziri Mpango amesema katika kipindi cha Januari - Juni 2019, pato la taifa lilikuwa kwa asilimia 6.9 ikilinganishwa na asilimia 6.8 katika kipindi kama hicho mwaka 2018.

Amesema Tanzania ilikua nchi ya tano katika ukuaji wa uchumi Sadc ikitanguliwa na Eritria ambayo uchumi wake ulikuwa kwa asilimia 12.2, Rwanda (8.6), Ethiopia (7.7) na nchi ya Ivory Coast iliyofikisha asilimia 7.4.

Amesema ukuaji huo ulichochewa na kuongezeka kwa uwekezaji hasa katika miundombinu ya barabara, reli, na viwanja vya ndege, kutegemea kwa upatikanaji wa nishati ya umeme, kuimarika kwa huduma za usafiri na usafirishaji pamoja na kuongezeka kwa uzalishaji wa madini.

“Kingine ni kuongezeka kwa mazao ya kilimo kutokana na hali nzuri ya hewa lakini sekta zilizokuwa kwa kasi katika kipindi cha kwanza cha 2019 ni ujenzi ambayo imefikia asilimia 16.5, uchimbaji wa madini yenye asilimia 13.7, habari na mawasiliano 10.7, maji asilimia 9.1 pamoja na sekta ya usafirishaji na uhifadhi mizigo iliyofikisha asilimia 9.0,” amesema Mpango.

Kwa mujibu wa Waziri, ukuaji wa uchumi katika mwaka husika unaonekana kupitia upatikanaji wa huduma bora zaidi kwa wananchi zilizotolewa na serikali yao ikilinganishwa na ilivyokuwa katika mwaka uliotangulia.
 

Mr Q

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
8,752
Points
2,000

Mr Q

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
8,752 2,000
Yaani kama ni shamba la ngano limemea mazao(pato la taifa) kuna gugu moja pia linaitwa Deni la taifa more than 50. Trillion vyote vimekua pamoja.

Mpaka aje bwana wa mavuno aling'oe gugu hilo.
 

NTWA MWIKEMO

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2014
Messages
377
Points
250

NTWA MWIKEMO

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2014
377 250
Labda uchumi wa chato sio wa watanzania
Haya maneno ungeyasema mbele ya watazania live wangeondoka na kichwa chako

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwani unadhani ulivyo mvivu wa kutafuta hela na ulikuwa unategemea ile ya tuma kwenye namba hii itasoma jina la Kassim, au unatapeli kwa kuiba taarifa za shule na kuanza kuwatapeli Wazazi wa Wanafunzi, au ulizoea kufanya ujambazi au ulizoea kuwatapeli Wanyonge. That time no longer atis Everything thing changes.
Saizi tapeli uone kitakachotokea kwenye Serikali ya JPM.
Fanya kazi acha kuishi kwa ujanjajanja utaiachia laaaana Familia yako.
 

Detective J

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2016
Messages
10,322
Points
2,000

Detective J

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2016
10,322 2,000
Still sijaona mahali ambapo IMF imeomba msamaha. hizo habari hazija kuwa published bado.

Kila ulichoandiaka ni statistics za SADC... not IMF. Sipingi uchumi wa nchi kupanda.. ni jambo zuri sana.. ipa hapounaposema IMF imeomba msamaha ndio napashangaa.
 

USSR

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2015
Messages
1,636
Points
2,000

USSR

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2015
1,636 2,000
Kwani unadhani ulivyo mvivu wa kutafuta hela na ulikuwa unategemea ile ya tuma kwenye namba hii itasoma jina la Kassim, au unatapeli kwa kuiba taarifa za shule na kuanza kuwatapeli Wazazi wa Wanafunzi, au ulizoea kufanya ujambazi au ulizoea kuwatapeli Wanyonge. That time no longer atis Everything thing changes.
Saizi tapeli uone kitakachotokea kwenye Serikali ya JPM.
Fanya kazi acha kuishi kwa ujanjajanja utaiachia laaaana Familia yako.
Hawa ukawa wanamatatizo sana

USSR

Sent using Jamii Forums mobile app
 

USSR

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2015
Messages
1,636
Points
2,000

USSR

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2015
1,636 2,000
Still sijaona mahali ambapo IMF imeomba msamaha. hizo habari hazija kuwa published bado.
Kila ulichoandiaka ni statistics za SADC... not IMF. Sipingi uchumi wa nchi kupanda.. ni jambo zuri sana.. ipa hapounaposema IMF imeomba msamaha ndio napashangaa.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwako huna TV au upo bize na fataki za mwaka mpya

USSR

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Detective J

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2016
Messages
10,322
Points
2,000

Detective J

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2016
10,322 2,000
Tv ipo kubwa tu. Na ni utaratin wangu kucheki news every morning kupitia channel zote.. na hata mtandaoni.
The funny thing is hii habar sijaona haya bbc wakitangaza.
So labda mwenzangu ww umepata habar hiyo channel gani
Kwako huna TV au upo bize na fataki za mwaka mpya

USSR

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 

USSR

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2015
Messages
1,636
Points
2,000

USSR

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2015
1,636 2,000

Forum statistics

Threads 1,391,835
Members 528,475
Posts 34,090,917
Top