Serikali ya Somalia yatangaza rasmi kwamba KDF ni adui wa Somalia

Kafrican

Kafrican

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2015
Messages
5,236
Points
2,000
Kafrican

Kafrican

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2015
5,236 2,000
Jubaland wala Serikali ya Mogadishu hawana uwezo wowote wa kupigana vita, hii maana yake ni kwamba, KDF na Ethiopia army watapigana ndani ya ardhi ya Somalia, lengo la Ethiopia ni kuirudisha Jubaland mikononi mwa Farmajo ili waweze kutumia bandari ya Kismayo kama alternative Port ya Djibouti, Ethiopia haiwezi kukubali Jubaland ijitawale. Kenya jiandaeni kupambana na jeshi lenye nguvu sana ukanda huu, The Ethiopian Army".
Kama watu walikua wanapiga enzi za kutumia panga na mikuki, kwanini useme Somalia hawana uwezo wa kupigana?? Labda useme hawana uwezo wa kupigana conventional warfare ambayo hu husisha airstrikes, tanks, head to head battles.... Lakini kama ni kupigana ki guarilla warfare basi wamebobea tena sana, hapa itakua Ethiopia na Kenya wanapigana indirectly, yani tunawapatia silaha na mawaitha alafu wanapigana wenyewe (Proxy war)... Ni kama vile akina Turkey, Iran, Qatar, Saudi Arabia wanavyo pigana kwa proxy wars ndani ya Yemen na Syria... Kwa mfano Turkey inaunga mkono FSA rebels wakati USA inaunga mkono Kurdish forces.... FSA na Kurd hua wanapigana mara kwa mara hapo ndani ya Syria wakati Marekani na Turkey wote wako ndani ya NATO tena ni nchi ambazo zinauziana bidhaa na kufanya biashara.
..
 
joto la jiwe

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2017
Messages
11,000
Points
2,000
joto la jiwe

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2017
11,000 2,000
Kama watu walikua wanapiga enzi za kutumia panga na mikuki, kwanini useme Somalia hawana uwezo wa kupigana?? Labda useme hawana uwezo wa kupigana conventional warfare ambayo hu husisha airstrikes, tanks, head to head battles.... Lakini kama ni kupigana ki guarilla warfare basi wamebobea tena sana, hapa itakua Ethiopia na Kenya wanapigana indirectly, yani tunawapatia silaha na mawaitha alafu wanapigana wenyewe (Proxy war)... Ni kama vile akina Turkey, Iran, Qatar, Saudi Arabia wanavyo pigana kwa proxy wars ndani ya Yemen na Syria... Kwa mfano Turkey inaunga mkono FSA rebels wakati USA inaunga mkono Kurdish forces.... FSA na Kurd hua wanapigana mara kwa mara hapo ndani ya Syria wakati Marekani na Turkey wote wako ndani ya NATO tena ni nchi ambazo zinauziana bidhaa na kufanya biashara.
..
Ninyi ni wageni wa kupigana vita vya aina hii, sisi ndio tuliopigana vita nyingi vya aina hii ndani ya ardhi ya nchi mbalimbali.

Haiwezikani kuona Jeshi la Somalia likisonga mbele kuikamata Kismayu wakati KDF inaangalia kwa macho, lazima tu watakwenda kuzuia majeshi ya Somalia kuuteka huo mji mkuu, kumbuka Jubaland hawana jeshi ukilinganisha na Somalia Army.
 
Sherlock

Sherlock

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2018
Messages
514
Points
500
Sherlock

Sherlock

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2018
514 500
Ninyi ni wageni wa kupigana vita vya aina hii, sisi ndio tuliopigana vita nyingi vya aina hii ndani ya ardhi ya nchi mbalimbali.

Haiwezikani kuona Jeshi la Somalia likisonga mbele kuikamata Kismayu wakati KDF inaangalia kwa macho, lazima tu watakwenda kuzuia majeshi ya Somalia kuuteka huo mji mkuu, kumbuka Jubaland hawana jeshi ukilinganisha na Somalia Army.
Jubaland zaidi yakuwa na jeshi lao wako Ras kamboni militia ambayo inaongozwa na Sheik Madobe.
 
joto la jiwe

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2017
Messages
11,000
Points
2,000
joto la jiwe

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2017
11,000 2,000
Jubaland zaidi yakuwa na jeshi lao wako Ras kamboni militia ambayo inaongozwa na Sheik Madobe.
Muhimu ni kujiandaa na vita dhidi ya Ethiopia ndani ya ardhi ya Somalia. Kumbuka hata jeshi la Uganda lilikua linaingia South Sudan kusaidia majeshi ya Garang', JWTZ tulikua tunapigana kwa niaba ya FRELIMO huko Msumbiji, ZANU PF & ZAPU huko Zimbabwe.
 
Kafrican

Kafrican

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2015
Messages
5,236
Points
2,000
Kafrican

Kafrican

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2015
5,236 2,000
Ninyi ni wageni wa kupigana vita vya aina hii, sisi ndio tuliopigana vita nyingi vya aina hii ndani ya ardhi ya nchi mbalimbali.

Haiwezikani kuona Jeshi la Somalia likisonga mbele kuikamata Kismayu wakati KDF inaangalia kwa macho, lazima tu watakwenda kuzuia majeshi ya Somalia kuuteka huo mji mkuu, kumbuka Jubaland hawana jeshi ukilinganisha na Somalia Army.
Hamjawahi kupigana vita vya kigaidi, ile mmezoea ni wanamgambo wa kina M23 ambao ukiua walili hamsini wanakimbia..... Kule Somalia wanakuanzia na magari VBIED yanakuja yakiwa yamepakia mabumu yanalipuka hapo kwa mlango au fence, alafu first wave wanakuja kama mia tatu wamejipanga kwa laini za watu hamsini hamsini, gaidi wa mbele ndo ako na bunduki, ukimuua alie nyuma yake anaokota bunduki na kuendelea kusonga mbele, wanaendelea hivyo mpaka wafike karibu nawe alafu wanaanzza kujilipua kama wendawazimu!!! Baada ya kama dakika 15 mnakua mmepepeta maadui karibu wote lakini risasi zimeisha , ukifikiri vita vimeisha, kumbe kuna second wave nyengine magaidi kama 500 wanamiminika kutoka kila upande!
Alafu kwa kutega mabomu hata ndo usiulize, Bomu linapasua hadi vifaru na magari mengine ya kivita ambayo yanafaa kustahimili milipuka ya aina hio...

 
joto la jiwe

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2017
Messages
11,000
Points
2,000
joto la jiwe

joto la jiwe

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2017
11,000 2,000
Hamjawahi kupigana vita vya kigaidi, ile mmezoea ni wanamgambo wa kina M23 ambao ukiua walili hamsini wanakimbia..... Kule Somalia wanakuanzia na magari VBIED yanakuja yakiwa yamepakia mabumu yanalipuka hapo kwa mlango au fence, alafu first wave wanakuja kama mia tatu wamejipanga kwa laini za watu hamsini hamsini, gaidi wa mbele ndo ako na bunduki, ukimuua alie nyuma yake anaokota bunduki na kuendelea kusonga mbele, wanaendelea hivyo mpaka wafike karibu nawe alafu wanaanzza kujilipua kama wendawazimu!!! Baada ya kama dakika 15 mnakua mmepepeta maadui karibu wote lakini risasi zimeisha , ukifikiri vita vimeisha, kumbe kuna second wave nyengine magaidi kama 500 wanamiminika kutoka kila upande!
Alafu kwa kutega mabomu hata ndo usiulize, Bomu linapasua hadi vifaru na magari mengine ya kivita ambayo yanafaa kustahimili milipuka ya aina hio...

Kwanini Ethiopia au Uganda ambao walitangulia kwenda Somalia, kambi zao hazishambuliwi na kuuliwa hovyo kama KDF?, jibu lipo wazi kwamba KDF hawana uzoefu wowote wa vita, hii ndio Mara yao ya kwanza kupigana vita, wakati Uganda wamepigana vita ndani ya DRC na South Sudan, wakati Ethiopia wamepigana na Eretria.

Tanzania tumepigana huko Msumbiji, Zimbabwe, Namibia na South Africa, Uganda na DRC. Tunajua jinsi ya kujipanga, KDF wakikabiliana na Ethiopia army ndani ya ardhi ya Somalia, vita inaisha ndani ya wiki moja.
 
J

Janerose mzalendo

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
3,728
Points
2,000
J

Janerose mzalendo

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
3,728 2,000
Lini ulinipima?
Before I stepped into this dark world.You were always complaining so I volunteered to be your lifeline.
Glad you're recuperating now mtu wa 'magonjwa yasiyotambulikana' Qr
 
Magonjwa Mtambuka

Magonjwa Mtambuka

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2016
Messages
19,596
Points
2,000
Magonjwa Mtambuka

Magonjwa Mtambuka

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2016
19,596 2,000
Before I stepped into this dark world.You were always complaining so I volunteered to be your lifeline.
Glad you're recuperating now mtu wa 'magonjwa yasiyotambulikana' Qr
Sheer nonsense.
 
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2019
Messages
5,760
Points
2,000
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined May 21, 2019
5,760 2,000
Hamjawahi kupigana vita vya kigaidi, ile mmezoea ni wanamgambo wa kina M23 ambao ukiua walili hamsini wanakimbia..... Kule Somalia wanakuanzia na magari VBIED yanakuja yakiwa yamepakia mabumu yanalipuka hapo kwa mlango au fence, alafu first wave wanakuja kama mia tatu wamejipanga kwa laini za watu hamsini hamsini, gaidi wa mbele ndo ako na bunduki, ukimuua alie nyuma yake anaokota bunduki na kuendelea kusonga mbele, wanaendelea hivyo mpaka wafike karibu nawe alafu wanaanzza kujilipua kama wendawazimu!!! Baada ya kama dakika 15 mnakua mmepepeta maadui karibu wote lakini risasi zimeisha , ukifikiri vita vimeisha, kumbe kuna second wave nyengine magaidi kama 500 wanamiminika kutoka kila upande!
Alafu kwa kutega mabomu hata ndo usiulize, Bomu linapasua hadi vifaru na magari mengine ya kivita ambayo yanafaa kustahimili milipuka ya aina hio...

Mmmh bro ht km hatujawahi pigana na magaidi ila vita ni vita.
Chukulia mfano wale wana mapinduzi wa Comoros walikua wanajeshi walotaka kumpindua kiongozi wao ila JWTZ ikawazima.
 
Prem 96

Prem 96

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2019
Messages
222
Points
500
Prem 96

Prem 96

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2019
222 500
Hivi ni kweli kuna mtanange mpya kati ya KDF na Ethiopia au ni chenga tu
 
Arnold mrass cannambo

Arnold mrass cannambo

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2018
Messages
3,586
Points
2,000
Arnold mrass cannambo

Arnold mrass cannambo

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2018
3,586 2,000
by the time we are done with Somalia they will be speaking Swahili
Kiswahili already wanaongea. Sasa imebaki kuwabatiza ukristo. By the time we are done with them watakua wakichapa injili proper.
 
Arnold mrass cannambo

Arnold mrass cannambo

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2018
Messages
3,586
Points
2,000
Arnold mrass cannambo

Arnold mrass cannambo

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2018
3,586 2,000
Subiri Al Shabaab waanze kuripua visima vya mafuta kule Turkana hawa nyang'au akili itawakaa vizuri. Adui muombee njaa.
Al Shabaab wamesha nunuliwa na Kenya wanachapa biashara Kismayu
 

Forum statistics

Threads 1,336,651
Members 512,670
Posts 32,546,692
Top