Serikali ya Magufuli ilikopa zaidi ya tril 6, na kuifanya siri waomba radhi WB ili waitambue na wakopeshwe tena kuinua uchumi

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Jun 12, 2012
4,357
2,000
2019/2020 Serikali ya Rais @MagufuliJP , ilichukua Mikopo ya Kibiashara yenye riba kubwa KWA SIRI kutoka kwenye mabenki ya biashara ya Standard Chartered (USD 1.5B), Eastern and Southern African Trade and Development Bank (USD 1B) na Credit Suisse (USD 200M). Jumla TZS Trilioni 6 Zitto MwamiRuyagwa Kabwe on Twitter

IMG_20200522_202718.jpg
IMG_20200522_202732.jpg


Kutokana na Serikali kutaka nafuu ya madeni kutokana na Covid 19 imebidi ieleze ukweli kwa Benki ya Dunia. Serikali imekiri kutofuata kanuni za kuweka wazi mikopo hii ya kibiashara na hivyo kuomba isamehewe, na sasa mikopo hiyo itambuliwe. Deni la Taifa understated kwa TZS 6T
 

Mshana Jr

Platinum Member
Aug 19, 2012
139,018
2,000
2019/2020 Serikali ya Rais @MagufuliJP , ilichukua Mikopo ya Kibiashara yenye riba kubwa KWA SIRI kutoka kwenye mabenki ya biashara ya Standard Chartered (USD 1.5B), Eastern and Southern African Trade and Development Bank (USD 1B) na Credit Suisse (USD 200M). Jumla TZS Trilioni 6 Zitto MwamiRuyagwa Kabwe on Twitter

View attachment 1456914 View attachment 1456917
Trillion 6..... Seriously? Tena kwa siri.. Halafu kimyakimya... Sasa nimejua nini maana ya kutembea kifUa mbele

Jr
 

Gambino

JF-Expert Member
Aug 12, 2014
3,449
2,000
Donor country hatukopi.
Rais atakaeingia 2025 atakutana na madeni mengi hadi achanganyikiwe.
Tuliambiwa sgr na nyerere ni pesa za ndani, makusanyo makubwa kumbe hewa tupu.

Sasa wanabembeleza mabeberu waweze kusamehewa.

Deni la sasa liko under-reported kwa 6 Trillion TZS. Yaani toka mzee ameingia amekopa zaidi ta Trillion 30 kwa miaka 4 kujengea sgr na nyerere hydro.

Hii nchi baada ya miaka 4 ijayo itakua haikoposheki tena maana deni litakuasio himilivu.
 

Ulimbo

JF-Expert Member
Aug 14, 2009
2,898
2,000
Wakati matamko yanatolewa kuwa tunajenga kwa pesa za ndani, kuna mengi tu yataibuka kadri siku zinavyoenda.

Shida kubwa ni woga wa waliopewa nafasi serikalini kutosema ukweli.
 

Wacha1

JF-Expert Member
Dec 21, 2009
13,674
2,000
2019/2020 Serikali ya Rais @MagufuliJP , ilichukua Mikopo ya Kibiashara yenye riba kubwa KWA SIRI kutoka kwenye mabenki ya biashara ya Standard Chartered (USD 1.5B), Eastern and Southern African Trade and Development Bank (USD 1B) na Credit Suisse (USD 200M). Jumla TZS Trilioni 6 Zitto MwamiRuyagwa Kabwe on Twitter

View attachment 1456914 View attachment 1456917

Kutokana na Serikali kutaka nafuu ya madeni kutokana na Covid 19 imebidi ieleze ukweli kwa Benki ya Dunia. Serikali imekiri kutofuata kanuni za kuweka wazi mikopo hii ya kibiashara na hivyo kuomba isamehewe, na sasa mikopo hiyo itambuliwe. Deni la Taifa understated kwa TZS 6T
Sasa ni wapi hapo Serikali imesema inataka nafuu ya madeni kutokana na COVID-19? Je, wapi Serikali imekiri kutokufuata kanuni? BTW hizi mnaweka lakini zile za Mbowe mnaficha.
 

Wacha1

JF-Expert Member
Dec 21, 2009
13,674
2,000
Wakati matamko yanatolewa kuwa tunajenga kwa pesa za ndani, kuna mengi tu yataibuka kadri siku zinavyoenda.

Shida kubwa ni woga wa waliopewa nafasi serikalini kutosema ukweli.
Kukopa sio dhambi, unakopeshwa kwa sababu unaweza kulipa. Na unapolipa unalipa na pesa zako za ndani hivi unapata wapi ujasiri wa kuweka vitu ambavyo hata kusoma huelewi?

FYI Mwezi tu huu moja UK wamekopa £63 billion, itakuwa Tanzania kukopa hiyo change?
 

Ulimbo

JF-Expert Member
Aug 14, 2009
2,898
2,000
Kukopa sio dhambi, unakopeshwa kwa sababu unaweza kulipa. Na unapolipa unalipa na pesa zako za ndani hivi unapata wapi ujasiri wa kuweka vitu ambavyo hata kusoma huelewi?

FYI Mwezi tu huu moja UK wamekopa £63 billion, itakuwa Tanzania kukopa hiyo change?
Wanakopa kwa siri au?
 
Top Bottom