Serikali ya Korea Kusini kuendelea kuisaidia Tanzania katika miradi ya maendeleo


Donatila

Donatila

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Messages
3,092
Likes
4,071
Points
280
Age
28
Donatila

Donatila

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2014
3,092 4,071 280
sai-png.631658

Balozi wa Korea Kusini hapa nchini Mheshimiwa Song,Geum Young amesema serikali ya nchi hiyo itaendelea kuisadia Tanzania katika miradi mbalimbali ya maendeleo ili ili kuiinua Tanzania kiuchumi.

Ameyasema hayo baada ya kukagua na kuzindua mradi wa ujenzi wa kituo cha elimu Mbinga mkoani Ruvuma utakaogharimu dola za kimarekani Milioni 150 ambacho kitafundisha walimu wa chekechea,walimu wa shule ya msingi na waganga ili kupunguza upungufu wa walimu na waganga nchini.

Balozi huyo amemwagia sifa Rais wa Tanzania Dkt John Magufuli kutokana na kulinda railimali za Tanzania na utendaji kazi wake na kusema kuwa anaamini katika uongozi wake nchi ya Tanzania inaweza kuwa na maendeleo makubwa kwa kuwa miaka ya nyuma Korea Kusini ilikuwa maskini sawa na Tanzania lakini kutokana na uchapakazi wa watu wake na uongozi bora imepiga hatua kubwa ya maendeleo.

Kwa upande wake Mkuu wa wilaya ya Mbinga Bw.Cosmas Nshenye amesema kuwa kituo hicho cha elimu kitadumisha uhusiano kati ya Tanzania na Korea Kusini na kusaidia wananchi wa Mbinga.

Licha ya kushukuru kwa hatua ya ujenzi wa kituo cha elimu Mbinga Mkurugenzi Mtendaji wa halmashauri ya mji wa Mbinga Bw.Robert Mageni ameiomba serikali ya Korea kuisaidia halmashauri hiyo gari la kubeba wagonjwa ili kuokoa maisha ya wananchi wa vijijini.

Naye mdau wa maendeleo wa wilaya ya Mbinga Bw.Gaudence Kayombo amesema kuwa ujenzi wa kituo hicho umeanza kwa kusawazisha eneo kutakapojengwa chuo hicho katika kata ya Ruhuwiko wilayani Mbinga.


ITV
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,779
Likes
25,180
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,779 25,180 280
Hii si nchi tajiri inatakiwa itoe misaada Ulaya au Rais wa nchi ya viwanda hana habari kama Korea Kusini wanataka kutusaidia?
 
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2011
Messages
2,862
Likes
1,755
Points
280
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2011
2,862 1,755 280
Tangu hawa wakorea waazimie kujenga daraja la koko bichi, niliwachukia sana wakati kuna maeneo mengi ya kupunguza foleni za maana hawajayazingatia, sasa huko mbinga si wangepeleka kiwanda hata cha nguo? wanapeleka vitu ambavyo hata serikali yetu inavimudu, hopeless kabisa
 
Graph

Graph

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2016
Messages
1,765
Likes
3,593
Points
280
Graph

Graph

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2016
1,765 3,593 280
Kati ya nchi nilizotembea duniani nikazipenda ya kwanza ni hii, naipenda sana S.Korea niliishipo kama miaka mitatu. Serikali yao inavyojiendesha imejipanga sana na hakuna udikteta uchwara, wananchi wakisema hatumtaki Rais anatoka fasta anakaa mwingine. Kufanya kazi na hawa jamaa mara nyingi hua wapo honest na straight forward, mara mia mkosane ila hakudanganyi, anakupa live tu face to face. Sishangai walipofikia kiuchumi huku miaka ya sitini wote tulikua level moja, wanajituma sana, inabidi tuwaige. Nilikua natembea hata saa kumi usiku napishana na wadada wanatembea wenyewe kwenye vichochoro bila kua na uoga wowote, crime rate ipo chini balaa. Hiyo amani hata US sijaiona.
 
WAZIWAZI

WAZIWAZI

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2014
Messages
1,613
Likes
1,087
Points
280
WAZIWAZI

WAZIWAZI

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2014
1,613 1,087 280
Tangu hawa wakorea waazimie kujenga daraja la koko bichi, niliwachukia sana wakati kuna maeneo mengi ya kupunguza foleni za maana hawajayazingatia, sasa huko mbinga si wangepeleka kiwanda hata cha nguo? wanapeleka vitu ambavyo hata serikali yetu inavimudu, hopeless kabisa
utakuwa na ghubu dunia nzima hakuna.
 
WAZIWAZI

WAZIWAZI

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2014
Messages
1,613
Likes
1,087
Points
280
WAZIWAZI

WAZIWAZI

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2014
1,613 1,087 280
tena la hatari, we fikiria gari huna halafu mtu akununulie matairi utajisikiaje?
maswali mengine uwe kwanza unamuuliza mama yako kabla ya kuja jukwaania akufunde
 
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2011
Messages
2,862
Likes
1,755
Points
280
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2011
2,862 1,755 280
maswali mengine uwe kwanza unamuuliza mama yako kabla ya kuja jukwaania akufunde
unakoelekea siko kabisa, unataka unitukane wakati sina rekodi ya kutukanana na watu
 
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2011
Messages
2,862
Likes
1,755
Points
280
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2011
2,862 1,755 280
WAZIWAZI kumbuka hata wewe una mama yako, heshimu wazazi please
 
WAZIWAZI

WAZIWAZI

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2014
Messages
1,613
Likes
1,087
Points
280
WAZIWAZI

WAZIWAZI

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2014
1,613 1,087 280
unakoelekea siko kabisa, unataka unitukane wakati sina rekodi ya kutukanana na watu
unahisi hutukani maana hujafundwa fanyia kazi ushauli wangu ili ni jukwaa la GT sio vihio, kujenga chuo kuleta wakufuzi ili kufuta ujinga watoto wetu wewe unabeza kama sio hasara ya tumbo lililokuzaa
 
WAZIWAZI

WAZIWAZI

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2014
Messages
1,613
Likes
1,087
Points
280
WAZIWAZI

WAZIWAZI

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2014
1,613 1,087 280
WAZIWAZI kumbuka hata wewe una mama yako, heshimu wazazi please
nimekwambia uombe ushauli kwa mama yako kabla hujabwabwaja humu ili akushauli maana namuheshimu sana mzazi wako
 
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2011
Messages
2,862
Likes
1,755
Points
280
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2011
2,862 1,755 280
Kati ya nchi nilizotembea duniani nikazipenda ya kwanza ni hii, naipenda sana S.Korea niliishipo kama miaka mitatu. Serikali yao inavyojiendesha imejipanga sana na hakuna udikteta uchwara, wananchi wakisema hatumtaki Rais anatoka fasta anakaa mwingine. Kufanya kazi na hawa jamaa mara nyingi hua wapo honest na straight forward, mara mia mkosane ila hakudanganyi, anakupa live tu face to face. Sishangai walipofikia kiuchumi huku miaka ya sitini wote tulikua level moja, wanajituma sana, inabidi tuwaige. Nilikua natembea hata saa kumi usiku napishana na wadada wanatembea wenyewe kwenye vichochoro bila kua na uoga wowote, crime rate ipo chini balaa. Hiyo amani hata US sijaiona.
kinachotugharimu mpaka tusifikie hayo mafanikio yao ni siasa chafu na uongozi mbaya. kumbuka nyerere aliwahi ku-quote development drivers akisema 1.watu (educated and literate) 2. ardhi (yenye rutuba na natural resources nyinginezo) 3. siasa safi na 4. uongozi bora

sasa tunakwamia wapi?
 
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2011
Messages
2,862
Likes
1,755
Points
280
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2011
2,862 1,755 280
Kwani ukitukana unaota kijambio usoni! Tukana tu ndio ubinadamu.
Lumumba buku saba vichwani hakuna kitu utatukana mpaka basi, ni sawa na kichaa akikunyanganya taulo uanze kukimbizana naye mkuu jogi
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,582
Likes
3,136
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,582 3,136 280
So Muhagama wakati mwenzie bus anajia uwanja yeye kaamua kuwekeza kwenye Elimu. janja sana huyu Dada.
 
S

singojr

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2014
Messages
3,905
Likes
4,055
Points
280
S

singojr

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2014
3,905 4,055 280
Waalimu wenyewe hawaajiriwi si kuleteana tu jam kwenye interview
 

Forum statistics

Threads 1,237,971
Members 475,809
Posts 29,308,348