Serikali ya awamu ya 5 ilijenga uchumi imara ndio sababu Dkt. Mpango amepanda na kuwa Makamu wa Rais wa JMT

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
61,759
92,283
Tunakumbushana tu kwamba serikali ya awamu ya 5 ndio iliufikisha uchumi wa nchi kwenye Kiwango cha kidogo cha Kati

Na pia Rais wa JMT awamu ya 6 ilimpendeza kumteua Waziri wa fedha wa awamu ya 5 kuwa Makamu wake

Mungu wa mbinguni awabariki
 

Friday Malafyale

JF-Expert Member
Jan 18, 2017
1,569
2,058
Tunakumbushana tu kwamba serikali ya awamu ya 5 ndio iliufikisha uchumi wa nchi kwenye Kiwango cha kidogo cha Kati

Na pia Rais wa JMT awamu ya 6 ilimpendeza kumteua Waziri wa fedha wa awamu ya 5 kuwa Makamu wake

Mungu wa mbinguni awabariki
Na zile hela zilizokuwa zinaibiwa hazina Mpango alifanya nini? Je pesa zilizochotwa hazina bila bajeti ujenzi wa Chato airport mpango aliidhinishaje hizo pesa? Nchi ina ujinga mwingi hii
 

Sexless

JF-Expert Member
Mar 11, 2017
15,060
33,703
Jiwe alijenga uchumi imara? Mleta mada upo serious kweli?

Hujui kwamba madhila tunayoyapitia hivi Sasa ni matokeo ya ujinga wa jiwe?

Jiwe aliua biashara zote kubwa na hivyo kuvunja mizizi ya upatikanaji wa kodi. Na taifa lolote dunianj hutegwmea kodi.

Baad ya kuona hana mahala pa kupata kodi jiwe akaanza kupora fedha za wafanyabiashara (extortion).

Mhuni huyu laiti asingekufa nchi hii ingefika mahala ikasimama kabisa na kufa.
 

Carlos The Jackal

JF-Expert Member
Feb 6, 2017
20,179
54,676
Mjinga tu
Na zile hela zilizokuwa zinaibiwa hazina Mpango alifanya nini? Je pesa zilizochotwa hazina bila bajeti ujenzi wa Chato airport mpango aliidhinishaje hizo pesa? Nchi ina ujinga mwingi hii

Sent from my TECNO KC8 using JamiiForums mobile app
Mjinga tu na punguwani ndo anayeweza Hoji ujenzi wa uwanja wa Ndege pale Chato !!.

Hivi Chato ipo Zambia eeh??..
 

Dbr

Member
Aug 22, 2022
5
4
Kama maisha ya uchumi wa kati ndio haya basi bora turudi uchumi wa chini tu
 

Carlos The Jackal

JF-Expert Member
Feb 6, 2017
20,179
54,676
Jiwe alijenga uchumi imara? Mleta mada upo serious kweli?

Hujui kwamba madhila tunayoyapitia hivi Sasa ni matokeo ya ujinga wa jiwe?

Jiwe aliua biashara zote kubwa na hivyo kuvunja mizizi ya upatikanaji wa kodi. Na taifa lolote dunianj hutegwmea kodi.

Baad ya kuona hana mahala pa kupata kodi jiwe akaanza kupora fedha za wafanyabiashara (extortion).

Mhuni huyu laiti asingekufa nchi hii ingefika mahala ikasimama kabisa na kufa.


JPM hakuua biashara,. Bali wafanyara wajanja janja, walozoea kupata faida Kwa migongo ya wanyonge , ndio waliamua kufunga biashara na kukimbia Nchi

Kwa JPM, ilikua ni ulipe Kodi yake basi , na matumizi ya Kodi yakaonekana, Elimu ikawa Bure kama kwenye Nchi zilizoendelea, Madaraka na Mabarabara yakajengwa, Mwamba akafanya makubwa mpaka Mzee mwingi akakiri "JPM kafanya makubwaaa kuliko sisi watangulizi wake ".

Mwenye akili akikaa, na kufikiria, hivi JPM angedumu Kwa miaka 10 tu, Si tungekua kama Ulaya ?? .

Sina doubt ,huyu mtu Yuko Mbinguni muda Huu !!!.
 

Carlos The Jackal

JF-Expert Member
Feb 6, 2017
20,179
54,676
Wewe hujui kureason mambo makubwa.Wewe unaleta uteam katika mambo ya maana.hili jukwaa halikufai
Yaaan wee pimbi kweli, Kwa hiyo kureason mambo makubwa ni pale Uwanja Ndege usingejengwa Chato badala yake ukapelekwa huko uliko wewe ??.



JPM he was true definition of being Genius, akitenda jambo basi ujue nyuma yake alikua na sababu zakutosha za maana kufanya Ivo.

Ndio sababu wakati anajenga Uwanja, akahakikisha anatengeneza mazingira ya utalii, mazingira ya kibenki, huduma za Jamii n.k .
 

Countrywide

JF-Expert Member
Mar 2, 2015
11,983
15,413
Jiwe alijenga uchumi imara? Mleta mada upo serious kweli?

Hujui kwamba madhila tunayoyapitia hivi Sasa ni matokeo ya ujinga wa jiwe?

Jiwe aliua biashara zote kubwa na hivyo kuvunja mizizi ya upatikanaji wa kodi. Na taifa lolote dunianj hutegwmea kodi.

Baad ya kuona hana mahala pa kupata kodi jiwe akaanza kupora fedha za wafanyabiashara (extortion).

Mhuni huyu laiti asingekufa nchi hii ingefika mahala ikasimama kabisa na kufa.
Hakuna madhila yoyote tunayopitia, nchi ipo salama. Makusanyo ya Kodi yameongezeka hadi trillion 2 kwa mwezi. Uwekezaji umeongezeka
Halmashauri zimevunja rekodi ya makusanyo
 

karume msaka

JF-Expert Member
Sep 25, 2018
272
515
JPM hakuua biashara,. Bali wafanyara wajanja janja, walozoea kupata faida Kwa migongo ya wanyonge , ndio waliamua kufunga biashara na kukimbia Nchi

Kwa JPM, ilikua ni ulipe Kodi yake basi , na matumizi ya Kodi yakaonekana, Elimu ikawa Bure kama kwenye Nchi zilizoendelea, Madaraka na Mabarabara yakajengwa, Mwamba akafanya makubwa mpaka Mzee mwingi akakiri "JPM kafanya makubwaaa kuliko sisi watangulizi wake ".

Mwenye akili akikaa, na kufikiria, hivi JPM angedumu Kwa miaka 10 tu, Si tungekua kama Ulaya ?? .

Sina doubt ,huyu mtu Yuko Mbinguni muda Huu !!!.
Naunga mkono hoja, watu waliomchukia ni wale wafia vyama
 

Sir robby

JF-Expert Member
Jun 22, 2022
1,192
1,831
Tunakumbushana tu kwamba serikali ya awamu ya 5 ndio iliufikisha uchumi wa nchi kwenye Kiwango cha kidogo cha Kati

Na pia Rais wa JMT awamu ya 6 ilimpendeza kumteua Waziri wa fedha wa awamu ya 5 kuwa Makamu wake

Mungu wa mbinguni awabariki
UCHAWA umeshika kazi
 

Mike_

Senior Member
Jan 9, 2021
158
193
Jiwe alijenga uchumi imara? Mleta mada upo serious kweli?

Hujui kwamba madhila tunayoyapitia hivi Sasa ni matokeo ya ujinga wa jiwe?

Jiwe aliua biashara zote kubwa na hivyo kuvunja mizizi ya upatikanaji wa kodi. Na taifa lolote dunianj hutegwmea kodi.

Baad ya kuona hana mahala pa kupata kodi jiwe akaanza kupora fedha za wafanyabiashara (extortion).

Mhuni huyu laiti asingekufa nchi hii ingefika mahala ikasimama kabisa na kufa.
Pointless
 

Suleman Jr

JF-Expert Member
Jun 28, 2022
343
461
Jiwe alijenga uchumi imara? Mleta mada upo serious kweli?

Hujui kwamba madhila tunayoyapitia hivi Sasa ni matokeo ya ujinga wa jiwe?

Jiwe aliua biashara zote kubwa na hivyo kuvunja mizizi ya upatikanaji wa kodi. Na taifa lolote dunianj hutegwmea kodi.

Baad ya kuona hana mahala pa kupata kodi jiwe akaanza kupora fedha za wafanyabiashara (extortion).

Mhuni huyu laiti asingekufa nchi hii ingefika mahala ikasimama kabisa na kufa.
Em mjuze huyo hajui kitu,
 

Sexless

JF-Expert Member
Mar 11, 2017
15,060
33,703
Pointless
Ni ngumu Sana kwa wapumbavu kuelewa hoja zangu.

Soma na mada ya mwerevu huyu hapa:

 

Suleman Jr

JF-Expert Member
Jun 28, 2022
343
461
JPM hakuua biashara,. Bali wafanyara wajanja janja, walozoea kupata faida Kwa migongo ya wanyonge , ndio waliamua kufunga biashara na kukimbia Nchi

Kwa JPM, ilikua ni ulipe Kodi yake basi , na matumizi ya Kodi yakaonekana, Elimu ikawa Bure kama kwenye Nchi zilizoendelea, Madaraka na Mabarabara yakajengwa, Mwamba akafanya makubwa mpaka Mzee mwingi akakiri "JPM kafanya makubwaaa kuliko sisi watangulizi wake ".

Mwenye akili akikaa, na kufikiria, hivi JPM angedumu Kwa miaka 10 tu, Si tungekua kama Ulaya ?? .

Sina doubt ,huyu mtu Yuko Mbinguni muda Huu !!!.
Unafikiri ilikua sahihi aje akute hudaiwi na unalipa kodi vizuri tu lkn akugeuke aseme ulikua unalipa kidogo, arudi miaka mi5 nyuma anakupigia hesabu upya cha kulipa unakuta hata uuze kampuni na mali zake zote huwezi lipa hilo deni, kaa kimya kuna vitu huvijui wewe,

Una biashara unalipa kodi nyingi za serikali na mwenye nyumba alafu anakuwekea vibanda na meza hapo nje mshindane biashara, mwenye meza akiuza bidhaa bila risiti sawa tu hata kama bidhaa zinafanana lkn mwenye duka akiuza bidhaa hata ya elfu 1 bila risiti faini milion 3 hadi 5 alafu ukimuona haji ofisini kulipa deni unamuita mkwepa kodi,
Alikua moja ya kiongozi wa hovyo sana kuwahi kuongoza nchi hii.
 

Bejamini Netanyahu

JF-Expert Member
Aug 7, 2014
65,254
69,317
Jiwe alijenga uchumi imara? Mleta mada upo serious kweli?

Hujui kwamba madhila tunayoyapitia hivi Sasa ni matokeo ya ujinga wa jiwe?

Jiwe aliua biashara zote kubwa na hivyo kuvunja mizizi ya upatikanaji wa kodi. Na taifa lolote dunianj hutegwmea kodi.

Baad ya kuona hana mahala pa kupata kodi jiwe akaanza kupora fedha za wafanyabiashara (extortion).

Mhuni huyu laiti asingekufa nchi hii ingefika mahala ikasimama kabisa na kufa.
Yule aliua kila kitu
 
1 Reactions
Reply
Top Bottom