Serikali: Usipende kuahidi vitu unavyojua fika hutavifanya


mr mkiki

mr mkiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
3,307
Likes
6,577
Points
280
mr mkiki

mr mkiki

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
3,307 6,577 280
Usipende kuahidi vitu unavyojua fika hutavifanya. Kama unajua huna nia ya kutekeleza unachoahidi jifunze kuwa jasiri na kusema hapana mapema. Wakati mwingine kupunguza matarajio na watu kwako ni busara kwa sababu inakupa fursa ya kuzidi matarajio hayo.

Usiwe mwepesi kusema mambo mengi matamu kusikika wakati unajua lengo ni kuwafurahisha watu kwa kuwaambia unachohisi wanakitarajia kwako.

Huna sababu yoyote (na kwa kweli hulazimiki) kupandisha matumaini ya mtu hali ukijua utaishia kumkatisha tamaa baadae kwa lugha rafiki. Jiamini na kuwa mkweli mapema.

Ukweli ni kwamba wakati mwingine watu wanataka kusikia hapana kwako. Iseme mapema. Unaposema ndiyo wanayojua hujaifikiria vizuri na hutaitekeleza wanajua wewe ni mtu usiyeaminika.

*********
Kwa upande mwingine, ni vizuri kuwaamini watu lakini usiamini watu kupita kiasi. Usipoamini watu kuna vingi hutavifanya. Lakini ukiamini sana ahadi unazosikia utakatishwa tamaa baadae.

Amini watu ukijua wengi husema wasichomaanisha. Jifunze kusikiliza katikati ya ahadi. Mtu anaposema, 'ninakutegemea sana,' 'ninataka tufanye hii kazi pamoja,' 'bila wewe hii kazi haitakwenda', wakati mwingine anafikiri ndicho unachotaka kukisikia kwa wakati huo. Usitarajie vingi sana kwa watu wepesi kuahidi.

mr mkiki
 
Goodluck TZ

Goodluck TZ

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2015
Messages
1,459
Likes
645
Points
280
Goodluck TZ

Goodluck TZ

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2015
1,459 645 280
Umegusa [HASHTAG]#pabaya[/HASHTAG] hahaha :D
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
58,008
Likes
55,269
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
58,008 55,269 280
Nitajitolewa mwili wangu iwe sadaka katika kupigania wanyonge , nitahakikisha hakuna mtoto wa masikini anayekosa mkopo .
 
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
8,368
Likes
16,491
Points
280
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
8,368 16,491 280
Kuanzia kesho hakuna kusafirisha magwangala nje ya nchi!
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
18,465
Likes
6,238
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
18,465 6,238 280
Nitajitolewa mwili wangu iwe sadaka katika kupigania wanyonge , nitahakikisha hakuna mtoto wa masikini anayekosa mkopo .
Mtu mnamchagua anakwenda chuo, anafika chuo mkopo hamjanuwekea, maana yake hamkujipanga... kwenye serikali yangu...... hiiiiiiiiii ... (in sukuma tone)
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
58,008
Likes
55,269
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
58,008 55,269 280
Mtu mnamchagua anakwenda chuo, anafika chuo mkopo hamjanuwekea, maana yake hamkujipanga... kwenye serikali yangu...... hiiiiiiiiii ... (in sukuma tone)
Ikulu ni mzigo - JK NYERERE .
 

Forum statistics

Threads 1,273,317
Members 490,351
Posts 30,477,830