Serikali kutekeleza maazimio ya bunge ni amri au hiari??? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali kutekeleza maazimio ya bunge ni amri au hiari???

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OSOKONI, Jan 1, 2012.

  1. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #1
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 9,878
    Likes Received: 3,298
    Trophy Points: 280
    Wapendwa wana JF nianze kwa kuwatakia heri ya mwaka mpya 2012, pokeeni baraka za mungu kwenye mwaka huu.

    Ninachotaka tujadili ni hiki hapa:
    Bunge kwa maana yake ndicho chombo cha juu kabisa cha kuwakilisha wananchi, bunge linatunga sheria, linaisimamia serikali nakutenda yote kwa niaba ya wananchi, Kwa nyakati tofauti bunge limekuwa likitoa maazimio mbalimbali kwa serikali mfano kamati ya Dr. Mwakyembe ilitoa mapendekezo 23 kwa serikali kwa ajili ya utekelezaji mfano bunge liliagiza serikali kuwachukulia hatua za kisheria wote waliohusika na kashfa ile wakiwepo mawaziri waliojiuzulu, mwanasheria mkuu na Dr. Hosea na wengine wengi lakini serikali haikufanya hivo.

    Hivi karibuni kwenye kashfa ya Jairo na wenzie Bunge limetoa maazimio kadhaa kwa serikali kwa utekelezaji ikiwepo kuwachukulia hatua za kisheria Jiaro, Luhanjo, Ngeleja. CAG na wengine wote waliohusika serikali haijachukua wala haionyeshi dalili za kutekeleza, sasa pointi yangu ya mjadala ni hii utekelezaji wa maazimio ya bunge na serikali huwa ni lazima au serikali ina uhuru wa kutekeleza au kutokutekeleza??

    Na je pale serikali kwa kiburi chake inapokataa kutekeleza maazimio ya bunge ambalo ndio sauti ya wananchi walioiweka madrakani serikali ni nini kinachotakiwa kufanywa na bunge??

    Nawasilisha
     
  2. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,176
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Hata mimi hilo swali huwa najiuliza lakini nimeona mapendekezo ya kamati za bungr zinazoundwa si lazima itekeleze kama yalivyoletwa.

    Na ndiyo maana Luhanjo na wenzake hawajachukuliwa hatua yoyote ile ukiachilia sakata la Dowans.
     
  3. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #3
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 972
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Huo ni ubabe wa serikali walitakiwa watekeleze maazimio ya Bunge,tatizo hapa Bunge letu lenyewe imekua kama taasisi ya serikali kwa sababu ya kuwepo wabunge wengi wa chama tawala,wananchi tuikatae ccm ili Bunge letu lipata nguvu ya kuidhiti serikali.
     
  4. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #4
    Jan 1, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nawashauri wabunge waachane na mijadala yooote kipindi kijacho cha bunge ili swali lako lipate jibu mwafaka....Lakini kwa vile hili ni bunge la posho hili halitowezekana. Wamegeuzwa kijiwe cha Ghahawa!
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,792
    Likes Received: 1,581
    Trophy Points: 280
    Mkuu kuna Maazimio na Mapendekezo. Kama ni mapendekezo serikali inaweza kutekeleza ama kutotekeleza lakini hili la maazimio nadhani serikali inatakiwa itekeleze!
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,792
    Likes Received: 1,581
    Trophy Points: 280
    Mkuu hili nalo ni neno la kufanyia kazi. Kama maazimio hayatekelezwi basi kuna haja gani ya kuunda Tume Teule za Bunge ambazo tija yake haionekani?
     
Loading...