Serikali kupitia simu za mkononi, inaweza kukusanya fedha na kuanzisha Mfuko(Fund) wa kugharamia Bima ya Afya na Elimu ya Juu kwa Watanzania wote

Makanyaga

JF-Expert Member
Sep 28, 2007
6,470
2,000
Lakini kuna jambo haliko sawa kweny hiz takwimu.
Tunaambiwa tupo kama 50mil hiv, nusu ya hiyo ni watoto chini ya miaka 15-18
Sasa wamiliki wa simu 40mil wanatoka wapi??
Ok, tusidadisi sana, lakini kwa wazo lako, bora kutoa elfu6 kwa mwaka kuliko 500 kila mwezi
Actually ukifanya sensa leo unaweza ukagundua kuwa pengine hata tumeshavuka million 65!
 

Salary Slip

JF-Expert Member
Apr 3, 2012
42,146
2,000
Hayo ndiyo mawazo ya saccos ya chama cha wanayemuita Mwamba. Serikali haiendeshwi ki saccos. Inaendeshwa kwa fedha zinazokusanywa na mamlaka ya TRA kutoka kwa wananchi kama kodi zilizopitishwa na bunge la bajeti kwa mjibu wa sheria. Matumizi ya kodi hizo hupitishwa na bunge la bajeti ikiwamo pamoja na hilo la elimu ya juu na bima ya afya. Yaani hawa jamaa wakipewa uongozi wa nchi wataifanya nchi yetu kuwa saccos yao! God forbid!
Azan Zungu nae ni CHADEMA?
 

Samcezar

JF-Expert Member
May 18, 2014
8,654
2,000
Ukiweka tozo kama hiyo inabidi TRA, TCRA na mamlaka zingine ziache kuzichaji mashirika haya tozo zake ili waweze kushusha gharama za uendeshaji na bei za huduma ziwe nafuu.

Ila haitawezekana kwa akili za hawa wanasiasa wanaojiita viongozi maana wanahisi wao wapo sahihi kuliko mtu yoyote...
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom