Serikali kupandisha ushuru wa mkaa kulinda mazingira


Ukaridayo

Ukaridayo

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2012
Messages
493
Points
500
Ukaridayo

Ukaridayo

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2012
493 500
By Professor Maghembe

Biashara ya mkaa hivi sasa inaendeshwa na watu mbalimbali, mkaa unasafirishwa hadi zanzibar ukifika zanzibar unasafirishwa kwenda nje...

Sasa tutaweka kodi kubwa kwenye mkaa na watashindwa kuupata kwa urahisi.

Ili tulinde misitu yetu na utunzaji wa mazingira yetu.

Taasisi za serikali zinazotumia kuni na mkaa sasa zibadilike badala yake watumie mfumo wa gesi.
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
37,360
Points
2,000
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
37,360 2,000
We ngeke wambie jamaa zako wapunguze bei ya gesi

OVA
Wakati bavicha wanahubiri maisha magumu, lindi na mtwara wana fedha nyingi hadi wananunulia na kunywesha soda Mbuzi

Bavicha jamani achaneni na kazi ya kufua nguo za Lowasa hailipi tena

La sivyo maisha yatazidi kuwa magumu kwenu
 
Kingsharon92

Kingsharon92

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2015
Messages
6,712
Points
2,000
Kingsharon92

Kingsharon92

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2015
6,712 2,000
Wapandishe kabisa misitu sasa hivi inazidi kuwa majangwa kasi ya ajabu kuna milima kule sengerema miaka 95 ilikuwa mapori lakini sasa hivi yamebaki mawe tu peupe inatakiwa mkaa uzuiliwe kuingia mjini wa mjini tukazane na ges mkaa ubaki kijijini kwa sababu matumizi ya mkaa asilimia kubwa ni mjini
 
miss chagga

miss chagga

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2013
Messages
57,593
Points
2,000
miss chagga

miss chagga

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2013
57,593 2,000
gesi ishuke bei
 
edwin george

edwin george

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2016
Messages
1,226
Points
2,000
edwin george

edwin george

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2016
1,226 2,000
Huo ni muendelezo wa kukurupuka hawajifunzi tu! Ni kama kupandisha bei ya mafuta ya taa
 
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
7,397
Points
2,000
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
7,397 2,000
Kuna hatua tusipochukua sasa hivi vizazi vijavyo vitaikuta Tanzania ni jangwa ..huku kukata miti hovyo kupigwe marufuku ila pia serikali iangalie uwezekano wa kufanya gesi ni bidhaa ya kawaida sio luxury ila kila mtu aweze kuitumia
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
30,931
Points
2,000
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
30,931 2,000
Wafute kodi zote kwenye gase,ili gase iwe nafuu kuliko mkaa,haiitaji uwe na akili sana kujua hilo,lakini hawalioni sijui makusudi au madharau kwakuwa wao hawaguswi na maisha ya watu wa kipato kidogo
 
saimon111

saimon111

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
1,723
Points
2,000
saimon111

saimon111

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
1,723 2,000
By Professor Maghembe

Biashara ya mkaa hivi sasa inaendeshwa na watu mbalimbali, mkaa unasafirishwa hadi zanzibar ukifika zanzibar unasafirishwa kwenda nje...

Sasa tutaweka kodi kubwa kwenye mkaa na watashindwa kuupata kwa urahisi.

Ili tulinde misitu yetu na utunzaji wa mazingira yetu.

Taasisi za serikali zinazotumia kuni na mkaa sasa zibadilike badala yake watumie mfumo wa gesi.
Hapa angalau wamenena lakini sio maamuzi kama la lile mama kwenye elimu.
 
Hajto

Hajto

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2013
Messages
2,590
Points
2,000
Age
29
Hajto

Hajto

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2013
2,590 2,000
Huyu nae waziri ivi anachokiongea anajielewa kweli ...................Punguza bei ya gesi iwe ndogo kuliko mkaa then uone kama mkaa utapata soko
 
ELI-91

ELI-91

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2014
Messages
2,683
Points
2,000
ELI-91

ELI-91

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2014
2,683 2,000
Kulinda mazingira au kuwanyonya wananchi wake masikini?? Umeme bei juu, gesi bei juuu, alafu kwa upumbavu serikali inashangaa eti kwanini watu wanatumia mkaa. Pumbavu kabisa.
 
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
13,175
Points
2,000
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
13,175 2,000
Gharama.zoote zinaenda kwa watumiaji sio wauzaji
 
Lancanshire

Lancanshire

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2014
Messages
14,037
Points
2,000
Lancanshire

Lancanshire

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2014
14,037 2,000
Naunga mkono hoja ya Professor nchi inageuka jangwa.
 
screpa

screpa

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2015
Messages
7,313
Points
2,000
screpa

screpa

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2015
7,313 2,000
Inashangaza wanapandisha kodi ya mkaa kudiscourage hiyo biashara halafu kwenye gas na umeme nako wanabana, wanataka tupikie nini?
 
Lancanshire

Lancanshire

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2014
Messages
14,037
Points
2,000
Lancanshire

Lancanshire

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2014
14,037 2,000
Huyu nae waziri ivi anachokiongea anajielewa kweli ...................Punguza bei ya gesi iwe ndogo kuliko mkaa then uone kama mkaa utapata soko
Gesi imeshuka kidogo mtungi niliyoununua kwa 50000 sasa nanunua kwa 40000
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
15,943
Points
2,000
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
15,943 2,000
Mawazo mgando ya waziri wetu.nini mbadala wa mkaa?
 

Forum statistics

Threads 1,285,567
Members 494,675
Posts 30,867,063
Top