• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Serikali kudai fidia ya ndege kukamatwa. Yasitisha safari za Afrika Kusini kwasababu ya vurugu

miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
2,592
Points
2,000
miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
2,592 2,000

Serikali ya Tanzania imesema ipo katika mchakato wa kufungua kesi ya kudai fidia ya pesa iliyotumika kuendeshea kesi ya Ndege ya ATCL, iliyokuwa ikishikiliwa nchini Afrika Kusini.

Akizungumza na EATV&EA Radio Digital, Naibu Waziri wa Mambo ya Nje Dkt Damas Ndumbaro, amesema kuwa licha ya wao kushinda kesi dhidi ya kushikiliwa kwa ndege ya ATCL, lakini lazima itachukua hatua stahiki dhidi ya aliyefungua kesi hiyo.

''Sisi tumemaliza kesi kinachofuata ni kudai fidia kwa sababu Mahakama imetupa gharama yote ya kesi, kwahiyo tutadai gharama za kesi na fidia ya hasara ambayo tumeipata kutokana na kesi hii'', amesema Waziri Ndumbaro.

Ndege hiyo aina ya Airbus A220-300 ilizuiliwa nchini Afrika ya Kusini kwenye uwanja wa Oliver Tambo jijini Johannesburg, kwa amri ya Mahakama, siku ya Agosti 24 na iliachiwa huru Septemba 4, 2019, hii ni baada ya Serikali kutuma jopo la Mawakili kwa ajili ya utetezi wa kesi hiyo.

Hermanus Steyn alifungua kesi ya fidia dhidi ya serikali ya Tanzania kwa kile alichodai kuwa alikuwa anamiliki ardhi, mifugo na mali nyingi ambazo zilitaifishwa na serikali ya Tanzania miaka ya 1980 na ilipofika miaka ya 1990 walikubaliana fidia atakayolipwa, kwa ujumla wake dola milioni 33 na tayari ameshalipwa dola milioni 20 kati ya hizo.
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
11,624
Points
2,000
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
11,624 2,000
Wadai na fidia za hasara ATCL walizopata kwa ndege kuzuiliwa. Labda itasaidia kupunguza deni ............!!
 
G

G4rpolitics

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
3,619
Points
2,000
G

G4rpolitics

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
3,619 2,000
Walimuwekea mtego mkulima wa watu, hii ni dhambi kubwa kwa Mungu, mlipeni mkulima wa watu
nasikia timu roho mbaya ndo walimshauri akawanange huko bondeni, saa hizi wamemwachia msala mwenyewe, halafu nimesikia . (unproved kutoka kwa Pala...)kumbe alisha sababisha meli ya bongo ikapigwa mnada miaka ya sabini mwishoni.
 
LIMBOMAMBOMA

LIMBOMAMBOMA

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2017
Messages
5,215
Points
2,000
LIMBOMAMBOMA

LIMBOMAMBOMA

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2017
5,215 2,000
Kiukweli mkanganyiko Ni mkubwa
 
bhikola

bhikola

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,113
Points
2,000
bhikola

bhikola

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,113 2,000
Kosa la kwanza kwa waliofufua hili shirika ilikuwa ni kuendelea kutumia jina na kampuni hiyohiyo yenye madeni lukuki. Tungejifunza kwa wenzetu.
Kwa mfano, SABENA lilikuwa ni shirika la usafiri wa anga la Belgium. Kuna miaka ya 80s kwenda 90s, walikuwa na madeni, na biashara ikawa inakwenda mrama. Walichofanya ilikuwa ni ku-declare kampuni imefirisika. Kampuni ikifirisika unafanyaje? Wanakuja kufanya ukaguzi, kisha asset valuaation, kisha wanalipa most current liabilities mpaka pale mpunga utakapoishia. Baada ya hapo, inakuwa ni hasara kwa wote, hasa waliokuwa na equity (Kumbuka: Asset = Liabilities + Equity)
Kisha wakafungua Brussels airlines, inapiga mzigo mpaka leo
Pia mnakumbuka sakata la GM kule US, walifuata almost the same path
So, watu wamshauri St. John 'The Stone'. Liquidate ATCL kisha fungua kampuni nyingine, anza upya
 
M

mtanzania1989

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2010
Messages
2,952
Points
2,000
M

mtanzania1989

JF-Expert Member
Joined May 20, 2010
2,952 2,000
Kosa la kwanza kwa waliofufua hili shirika ilikuwa ni kuendelea kutumia jina na kampuni hiyohiyo yenye madeni lukuki. Tungejifunza kwa wenzetu.
Kwa mfano, SABENA lilikuwa ni shirika la usafiri wa anga la Belgium. Kuna miaka ya 80s kwenda 90s, walikuwa na madeni, na biashara ikawa inakwenda mrama. Walichofanya ilikuwa ni ku-declare kampuni imefirisika. Kampuni ikifirisika unafanyaje? Wanakuja kufanya ukaguzi, kisha asset valuaation, kisha wanalipa most current liabilities mpaka pale mpunga utakapoishia. Baada ya hapo, inakuwa ni hasara kwa wote, hasa waliokuwa na equity (Kumbuka: Asset = Liabilities + Equity)
Kisha wakafungua Brussels airlines, inapiga mzigo mpaka leo
Pia mnakumbuka sakata la GM kule US, walifuata almost the same path
So, watu wamshauri St. John 'The Stone'. Liquidate ATCL kisha fungua kampuni nyingine, anza upya
Hiyo ndege haikukamatwa kutokana na deni la nyuma la ATCL bali kutokana na deni la serikali ya Tz hivyo kubadili jina la ATCL sio suluhisho.
Uamuzi wa serikali wa kupata kwanza insurance kutoka serikali ya Afrika Kusini kabla ya kuendelea na safari ni bora na wa muhimu ili tukio kama hilo lisitokee tena kwa nchi ya Afrika Kusini pia kumfungulia kesi ya madai huyo mkulima itakuwa funzo kwa wengine watakaotaka kujaribu kufanya ujinga huu huu.
 
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
9,648
Points
2,000
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2012
9,648 2,000
Fidia ya hasara haiwezi kufikia $10,000,000 ambayo ndo chenji anayoidai huyo mzungu..sababu hata kama tiketi ya ndege husika ni $500 x 220 = $110,000 uzoefu unaonesha ATCL haijawahi kwenda na abiria wengi wa kiasi hicho ime hua wanakuaga atleast 70-100 na tiketi za ATCL ni chini ya $500 i.e $288-350, gharama za kuhifadhi ndege siku zote hizo haziwezi kufika hata $50,000 kwa siku ilizokaa hio ndege hata ukisema ATCL inafanya safari mara 4 kwa wiki gharama hazifiki $1,000,000 ukijumlisha gharama za mawakili hazitafika $3,000,000 kwaio wana $7,000,000 za kumlipa mkulima...
 
Lord eyes

Lord eyes

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2018
Messages
7,146
Points
1,995
Lord eyes

Lord eyes

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2018
7,146 1,995
Bado deni halijaisha litaendelea ni suala la muda tu tusubiri muone kesho yake ni nzuri kuliko jana
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,911
Points
2,000
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,911 2,000
Yeye alikuwa na haki ya kudai haki yake mahakamani na mahakama ilimsikiliza; wakati unapofika na yeye atadaiwa na itapigwa hesabu kiasi kwamba lile salio alilokuwa analidai litafutwa na deni jipya au akikataa kulipa mali yake itakamatwa vile vile - bahati nzuri ya kwake haiwezi kupaa!
 
zig-zag

zig-zag

Member
Joined
Apr 6, 2019
Messages
10
Points
45
zig-zag

zig-zag

Member
Joined Apr 6, 2019
10 45
Ndege haifanyi safari moja tuu,inaenda SA inarudi inaenda mwanza mara 2,na bado inaweza kwenda harare siku hiyo hiyo
Fidia ya hasara haiwezi kufikia $10,000,000 ambayo ndo chenji anayoidai huyo mzungu..sababu hata kama tiketi ya ndege husika ni $500 x 220 = $110,000 uzoefu unaonesha ATCL haijawahi kwenda na abiria wengi wa kiasi hicho ime hua wanakuaga atleast 70-100 na tiketi za ATCL ni chini ya $500 i.e $288-350, gharama za kuhifadhi ndege siku zote hizo haziwezi kufika hata $50,000 kwa siku ilizokaa hio ndege hata ukisema ATCL inafanya safari mara 4 kwa wiki gharama hazifiki $1,000,000 ukijumlisha gharama za mawakili hazitafika $3,000,000 kwaio wana $7,000,000 za kumlipa mkulima...
 
N

NewOrder

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
799
Points
1,000
N

NewOrder

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
799 1,000
Kuna ndege yoyote iliyoathirika kutoka na vurugu za South,au ndio wamepata sababu ya kutia mpira kwapani wakati wa mapumziko?
Yaani jinsi tunavopambanua mambo kuna walakini. Wanataka kuifanya kama vile kuna vurugu uwanjani OT na safari za ndege zimeathirika. Kilicho rahisi hapa ni woga wa ndege kushikiliwa tena (kama mkulima atakata rufaa na mahakani kutoa hukumu in his favour). Ninahisi huu ni mwisho wa ndege zetu kwenda kwenye nchi ambazo mahakama zao ziko huru!!
 
N

NewOrder

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
799
Points
1,000
N

NewOrder

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
799 1,000
Yeye alikuwa na haki ya kudai haki yake mahakamani na mahakama ilimsikiliza; wakati unapofika na yeye atadaiwa na itapigwa hesabu kiasi kwamba lile salio alilokuwa analidai litafutwa na deni jipya au akikataa kulipa mali yake itakamatwa vile vile - bahati nzuri ya kwake haiwezi kupaa!
Mkuu nisaidie jambo hili. Mkulima alipata ruhusa ya mahakama kuzuia ndege isiondoke na ndio maana respondents wengine walikuwa ni wale watakaosimamia utekelezaji wa maamuzi ya mahakama. Sio kwamba mkulima alikuwa na namna ya kuishikilia kwa namna yake bila kuhitaji mtu mwingine (kama kuchukua basi la mtu na kulifungia uani kwa mdeni wangu, ka mfano).

Katika hali kama hii - hasara imesababishwa na nani? Hukumu ya mahakama???
 
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
9,648
Points
2,000
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2012
9,648 2,000
Ndege haifanyi safari moja tuu,inaenda SA inarudi inaenda mwanza mara 2,na bado inaweza kwenda harare siku hiyo hiyo
Inayoenda harare ni ingine tofauti hio ya SA ni TC209 na pia wakati hii ikezuiwa ndege ya Harare ilikua inapiga kazi na ya Mwanza ilikua inapiga kazi
 

Forum statistics

Threads 1,402,695
Members 530,969
Posts 34,402,565
Top