Serikali isipotoa ripoti ya mabilioni ya uswisi, bungeni patachimbika~wabunge.


CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,693
Likes
28
Points
145
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,693 28 145
Dodoma.Sakata la Watanzania walioficha Sh314 bilioni katika mabenki nchini Uswisi linatarajiwa kutikisa Mkutano wa 14 wa Bunge unaoendelea Mjini Dodoma, endapo Serikali itashindwa kuwasilisha kwa mara nyingine ripoti ya uchunguzi.
Mbunge wa Kisesa, Luhaga Mpina (CCM), jana alikwenda mbali zaidi na kusema kama Serikali itaendelea kulipiga danadana suala hilo na kushindwa kutoa ripoti hiyo, basi safari hii bungeni hapatatosha.
Ripoti hiyo ya uchunguzi, inatokana na hoja binafsi ya Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe (Chadema) aliyoiwasilisha bungeni mwaka jana na Bunge kuagiza Serikali kufanya uchunguzi.
Kutokana na agizo la Bunge, Serikali iliunda kikosi kazi kilichohusisha Usalama wa Taifa, Polisi wa Kimataifa, Takukuru na wataalamu wa fedha kuchunguza sakata hilo linaloelezwa kuwa “Nyeti”.
Ripoti ya kikosi kazi hicho ilikuwa iwasilishwe Bunge la Aprili mwaka huu, lakini Serikali ikaomba muda zaidi lakini haikuweza kuiwasilisha Bunge la Oktoba, na sasa kuna wasiwasi isiwasilishwe pia.
Hata hivyo, akizungumza na gazeti hili jana, Mpina alisema hata kikao cha kupeana taarifa (breafing) cha Wabunge wote kilichofanyika juzi Ukumbi wa Spika, suala hilo halikuguswa kabisa.
“Hili ni jambo nyeti sana, sasa kwenye vikao vya kupeana taarifa halipo…nataka niwe mkweli kwamba, kama Serikali haitaleta ripoti hii katika Bunge hili hapatatosha,” alisema Mpina.
Mbunge huyo alisema Serikali isipowasilisha ripoti hiyo, wao kama Wabunge watachukua hatua kwa kutumia kanuni za Bunge akisisitiza kuwasilishwa kwa ripoti hiyo ni matakwa ya Bunge.
“Tunataka kujua kikosi kazi hiki cha Serikali kimeona nini au kimegundua nini. Watanzania wanataka kujua nini hatima ya fedha zao zilizotoroshwa kwenda Uswisi.” alisema Mpina.
Mpina alisema Serikali haiwezi kukwepa kuwasilisha ripoti hiyo akisema ahadi yao iko kwenye kumbukumbu rasmi za Bunge (hansard) na wabunge hawataki kusikia tena danadana za Serikali.
Kwa mujibu wa Mpina, yeye ni miongoni mwa Wabunge waliohojiwa baada ya kutamka bungeni kuwa zaidi ya Sh11.9 trilioni zimetoroshwa kutoka Tanzania kati ya mwaka 1970 na mwaka 2008.
“Nilipolisema hili jambo niliikabidhi Serikali kupitia Bunge taarifa za tafiti mbalimbali ili ifuatilie hizo fedha na kuzirejesha na baadaye Zitto akaja na hoja ya Bilioni 314,” alisema.
 
M

mshunami

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2013
Messages
3,809
Likes
461
Points
180
M

mshunami

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2013
3,809 461 180
Ni vigunu sana kutoa majina ya waliohifadhi mabilioni hayo kwani na viongozi waandamizi wa serikali wamo pamoja na watu wengine maarufu! Kwa nini hadi sasa imekuwa vigumu kuwataja wamiliki wa KAGODA, MREREMETA, DEEP GREEN FINANCE nk. hadharani?
 
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,693
Likes
28
Points
145
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,693 28 145
Ni vigunu sana kutoa majina ya waliohifadhi mabilioni hayo kwani na viongozi waandamizi wa serikali wamo pamoja na watu wengine maarufu! Kwa nini hadi sasa imekuwa vigumu kuwataja wamiliki wa KAGODA, MREREMETA, DEEP GREEN FINANCE nk. hadharani?
Usimsahau na Mbowe pia yumo.
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
20,889
Likes
10,097
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
20,889 10,097 280
Nauona umuhimu wa ZZK
 
J

jidodo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2013
Messages
1,176
Likes
1
Points
0
J

jidodo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2013
1,176 1 0
Wanatamani wakamlambe miguu Zitto.
 
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
7,346
Likes
5,477
Points
280
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
7,346 5,477 280
!
!
"Hili ni jambo nyeti sana, sasa kwenye vikao vya kupeana taarifa halipo…nataka niwe mkweli kwamba, kama Serikali haitaleta ripoti hii katika Bunge hili hapatatosha,"
!
!
huyu nae, eti hapatatosha, tangu lini?
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
14,526
Likes
5,029
Points
280
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
14,526 5,029 280
kama hamjamsikia Nape aka Vuvuzela wa CCM akiliongelea basi ujue kapigwa Speed Gavana. Hili jambo haliwezekani kabisa!! ni sawa na Sajenti kumfungulia mashitaka Meja.

I mean Bunge halina meno ya kuwadhibiti hawa watu, maana ni VIGOGO na ukijaribu kuwagusa tu - basi tunaazima maturubai na viti mapema.
 
Super H

Super H

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2012
Messages
1,012
Likes
14
Points
135
Age
39
Super H

Super H

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2012
1,012 14 135
Ni vigunu sana kutoa majina ya waliohifadhi mabilioni hayo kwani na viongozi waandamizi wa serikali wamo pamoja na watu wengine maarufu! Kwa nini hadi sasa imekuwa vigumu kuwataja wamiliki wa KAGODA, MREREMETA, DEEP GREEN FINANCE nk. hadharani?
ukikamata mafisadi nchi itayumba ~~pinda
 
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,693
Likes
28
Points
145
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,693 28 145
kama hamjamsikia Nape aka Vuvuzela wa CCM akiliongelea basi ujue kapigwa Speed Gavana. Hili jambo haliwezekani kabisa!! ni sawa na Sajenti kumfungulia mashitaka Meja.

I mean Bunge halina meno ya kuwadhibiti hawa watu, maana ni VIGOGO na ukijaribu kuwagusa tu - basi tunaazima maturubai na viti mapema.
No evidence no right to speak.
 
Qualifier

Qualifier

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2012
Messages
1,244
Likes
58
Points
145
Qualifier

Qualifier

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2012
1,244 58 145
Wanao sema bunge liendelee hata kama ripoti ya mamilioni ya uswiss haijatolewa waseme ndioooooo!!! Ndiooooooooooooooooooooo!!!!!!!!!!!!!!!!!!
wanao pinga waseme sio. Sioo waliosema ndio wameshinda BUNGE LINAENDELEA
 
W

Warioba E. W

Senior Member
Joined
Jan 15, 2013
Messages
163
Likes
0
Points
0
W

Warioba E. W

Senior Member
Joined Jan 15, 2013
163 0 0
Hivi Zitto siku atakapokanyaga bungeni atakaa kiti kipi?. Isijekuwa anaona aibu kuingia bungeni coz atakaa nyuma.
 
M

majebere

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
4,631
Likes
681
Points
280
M

majebere

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
4,631 681 280
Huyo mbunge ni mpuuzi. Hiyo hela ni ya ccm na zitarudi kabla ya uchaguzi wa 2015.
 
Uledi

Uledi

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
480
Likes
37
Points
45
Uledi

Uledi

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
480 37 45
Hivi Zitto anahudhuria kikao hiki cha bunge?
 
T

Tikerra

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Messages
1,704
Likes
11
Points
0
Age
65
T

Tikerra

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2008
1,704 11 0
Haya mambo yanakera sana.Issues zinazohusu Watanzania mnazifanya kuwa za kisiasa.Mko wa hovyo sana.Yaani mmepoteza mwelekeo kabisa.Tunapashwa kujikita kqenye kutetea wananchi sio vyama.
Usimsahau na Mbowe pia yumo.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,514
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,514 280
Zitto atafanya nini?CDM wataingia Ikulu watazifuata hela Zote.
 

Forum statistics

Threads 1,250,680
Members 481,436
Posts 29,741,602