Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali imefikia kilele cha uzembe; hata TBC haina bodi ya wakurugenzi!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dark City, Jan 21, 2010.

  1. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,279
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Bunge latupa taarifa za mashirika ya umma


    na Deogratius Temba


    KAMATI ya Kudumu ya Bunge ya Hesabu za Serikali Mashirika ya Umma, imekataa kupokea taarifa za mashirika matano ya umma kutokana na kutokuwa na bodi za kuyasimamia.
    Imewataka mawaziri wanaohusika na taasisi hizo kujieleza mbele ya kamati sababu za kuchelewa kuteua bodi hadi sasa.
    Akizungumza jijini Dar es Salaam jana baada ya kukataa kupokea taarifa ya Chuo cha Kumbukumbu ya Mwalimu Nyerere, Makamu Mwenyekiti wa Kamati hiyo, Estarina Kilasi, alisema hawawezi kupokea taarifa na mashirika ambayo hayana bodi ambazo kisheria ndizo zinazowajibika katika utendaji na usimamizi.
    “Tumewarudisha hawa wa Mwalimu Nyerere, juzi tuliwarudisha wengine, tutawaandikia mawaziri husika barua waje hapa watueleze ni kwanini hawajateua bodi siku zote hizo,” alisema.
    Aliyataja mashirika mengine ambayo hayana bodi kuwa ni Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU), Taasisi ya Ustawi wa Jamii, Veta na Shirika la Tija la Taifa.
    [FONT=&quot]Mashirika mengine matatu ambayo taarifa zake zimekataliwa na wahusika wataitwa bungeni ili kutafutiwa muda wa kuzijadili ni Kampuni ya kusimamia mali za lililokuwa Shirika la Reli Tanzania – TRC (RAHCO), Shirika la Utangazaji (TBC) na Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu (HESLB).[/FONT]
     
Loading...