Serikali iangalie mishahara ya walimu waliosoma sayasi na wanaofundisha masomo hayo

O

Optic nerve

Member
Joined
Mar 18, 2019
Messages
11
Points
45
O

Optic nerve

Member
Joined Mar 18, 2019
11 45
Kipindi cha serikali ya awamu ya nne,serikali ilitilia mkazo wa kuandaa walimu wa sayansi,baada ya kuona walimu wa Physics,Chemistry, Biology na mathematics kuna upungufu mkubwa mashuleni.Moja ya mikakati ilikuwa kutoa mikopo kwa asilimia 100 kwa wanafunzi hao.Hoja yangu iko hivi,hawa walimu wakishapata ajira serikalin,licha ya kuwa na kazi nyingi mashulen ikiwa na vipindi vingi vya kufundisha,kufanya kazi ya utalaam ww maabara,gharama kubwa ya kusoma masomo ya sayansi na kutumia muda mwingi kusoma masomo ya sayansi.Licha ya matatizo kibao wanayoyapata wanalipwa mshahara mmoja kwa kiwango sawa cha elimu na wale walimu wa sanaa ambao hawana vipindi vingi vya kufundisha mashuleni.Ukiondoa hayo kwenye ulipaji wa mkopo wa elimu ya juu walimu hawa watalipa zaidi kuliko walimu wa sanaa,sasa unakuja kujiuliza mbona kipaumbele kwa walimu hawa hakipo kwenye ajira?Mfano kwenye shule zisizo na laboratory technician,walimu hawa wa sayansi wanafanya hizo kazi kwa mshahara uleule,ndio maana wengi wao wanakimbia ualimu.Serikali inatakiwa ilifanyie tathimin hili suala.
 
Pain killer

Pain killer

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2017
Messages
2,135
Points
2,000
Pain killer

Pain killer

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2017
2,135 2,000
Hii ndoto nadhin itakuja kutimia mwaka 2050 pindi takapo kuwa raisi
 
M

mamoto nana

New Member
Joined
Apr 16, 2019
Messages
2
Points
45
M

mamoto nana

New Member
Joined Apr 16, 2019
2 45
Kipindi cha serikali ya awamu ya nne,serikali ilitilia mkazo wa kuandaa walimu wa sayansi,baada ya kuona walimu wa Physics,Chemistry, Biology na mathematics kuna upungufu mkubwa mashuleni.Moja ya mikakati ilikuwa kutoa mikopo kwa asilimia 100 kwa wanafunzi hao.Hoja yangu iko hivi,hawa walimu wakishapata ajira serikalin,licha ya kuwa na kazi nyingi mashulen ikiwa na vipindi vingi vya kufundisha,kufanya kazi ya utalaam ww maabara,gharama kubwa ya kusoma masomo ya sayansi na kutumia muda mwingi kusoma masomo ya sayansi.Licha ya matatizo kibao wanayoyapata wanalipwa mshahara mmoja kwa kiwango sawa cha elimu na wale walimu wa sanaa ambao hawana vipindi vingi vya kufundisha mashuleni.Ukiondoa hayo kwenye ulipaji wa mkopo wa elimu ya juu walimu hawa watalipa zaidi kuliko walimu wa sanaa,sasa unakuja kujiuliza mbona kipaumbele kwa walimu hawa hakipo kwenye ajira?Mfano kwenye shule zisizo na laboratory technician,walimu hawa wa sayansi wanafanya hizo kazi kwa mshahara uleule,ndio maana wengi wao wanakimbia ualimu.Serikali inatakiwa ilifanyie tathimin hili suala.
Wote ni walimu!Hakuna walimu wa mtumba na wa spesho!!!!
 
mhuri25

mhuri25

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2016
Messages
943
Points
1,000
mhuri25

mhuri25

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2016
943 1,000
Kipindi cha serikali ya awamu ya nne,serikali ilitilia mkazo wa kuandaa walimu wa sayansi,baada ya kuona walimu wa Physics,Chemistry, Biology na mathematics kuna upungufu mkubwa mashuleni.Moja ya mikakati ilikuwa kutoa mikopo kwa asilimia 100 kwa wanafunzi hao.Hoja yangu iko hivi,hawa walimu wakishapata ajira serikalin,licha ya kuwa na kazi nyingi mashulen ikiwa na vipindi vingi vya kufundisha,kufanya kazi ya utalaam ww maabara,gharama kubwa ya kusoma masomo ya sayansi na kutumia muda mwingi kusoma masomo ya sayansi.Licha ya matatizo kibao wanayoyapata wanalipwa mshahara mmoja kwa kiwango sawa cha elimu na wale walimu wa sanaa ambao hawana vipindi vingi vya kufundisha mashuleni.Ukiondoa hayo kwenye ulipaji wa mkopo wa elimu ya juu walimu hawa watalipa zaidi kuliko walimu wa sanaa,sasa unakuja kujiuliza mbona kipaumbele kwa walimu hawa hakipo kwenye ajira?Mfano kwenye shule zisizo na laboratory technician,walimu hawa wa sayansi wanafanya hizo kazi kwa mshahara uleule,ndio maana wengi wao wanakimbia ualimu.Serikali inatakiwa ilifanyie tathimin hili suala.
Mkuu Kama unawivu sana na hao Arts taecher acha tu ualimu hilo unalowaza kutokea sio leo mpk utastaafu mkuu!!
 
natoka hapa

natoka hapa

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2014
Messages
7,794
Points
2,000
natoka hapa

natoka hapa

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2014
7,794 2,000
Wote ni walimu!Hakuna walimu wa mtumba na wa spesho!!!!
Ingekua ivo kila mtu angeweza kusoma Sayansi.
Alafu wewe utakua H kunani wazee wa vishazi na vitenzi
 
blue bahari

blue bahari

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2016
Messages
404
Points
250
blue bahari

blue bahari

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2016
404 250
Naunga mkono, nilishalizungumza nami pia kupitia Uzi huu...
 
J

jaranono

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2015
Messages
776
Points
1,000
J

jaranono

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2015
776 1,000
Kipindi cha serikali ya awamu ya nne,serikali ilitilia mkazo wa kuandaa walimu wa sayansi,baada ya kuona walimu wa Physics,Chemistry, Biology na mathematics kuna upungufu mkubwa mashuleni.Moja ya mikakati ilikuwa kutoa mikopo kwa asilimia 100 kwa wanafunzi hao.Hoja yangu iko hivi,hawa walimu wakishapata ajira serikalin,licha ya kuwa na kazi nyingi mashulen ikiwa na vipindi vingi vya kufundisha,kufanya kazi ya utalaam ww maabara,gharama kubwa ya kusoma masomo ya sayansi na kutumia muda mwingi kusoma masomo ya sayansi.Licha ya matatizo kibao wanayoyapata wanalipwa mshahara mmoja kwa kiwango sawa cha elimu na wale walimu wa sanaa ambao hawana vipindi vingi vya kufundisha mashuleni.Ukiondoa hayo kwenye ulipaji wa mkopo wa elimu ya juu walimu hawa watalipa zaidi kuliko walimu wa sanaa,sasa unakuja kujiuliza mbona kipaumbele kwa walimu hawa hakipo kwenye ajira?Mfano kwenye shule zisizo na laboratory technician,walimu hawa wa sayansi wanafanya hizo kazi kwa mshahara uleule,ndio maana wengi wao wanakimbia ualimu.Serikali inatakiwa ilifanyie tathimin hili suala.
Hapo hoja yako ikite kwenye kudai nyongeza ya mshahara na sio eti walimu wa sayansi wana vipindi vingi! kuna shule walimu wa sayansi ni wengi hapo unasemaje? wewe nawe kubali kufundisha Civics au GS maana umesoma DS
 
blue bahari

blue bahari

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2016
Messages
404
Points
250
blue bahari

blue bahari

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2016
404 250
Naunga mkono, nilishalizungumza nami pia kupitia Uzi huu
 
DAFU NA NDIMU

DAFU NA NDIMU

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2016
Messages
3,158
Points
2,000
DAFU NA NDIMU

DAFU NA NDIMU

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2016
3,158 2,000
Labda wapewe motisha, ila sio kuwa na mishahara tofauti.
Serikali itayotofautisha mishahara ya walimu wa arts na sayansi itaongeza mpasuko zaidi ya huu uliopo sasa.
1. Walimu wa arts watajiona wanyonge kwa hiyo morali ya kufanya kazi itashuka
2. Wanafunzi wengi watataka wasome sayansi kukwepa kudharauliwa na kuja kuwa na kazi inayolipa zaidi
3. Ufaulu wa wanafunzi kwa masomo ya arts utashuka zaidi kutokana na walimu wa arts kushuka morali na wanafunzi kuyadharau masomo ya arts
4. Tutakuja kukosa wataalamu wanaotokana na masomo ya arts mfano wanasheria, walimu wa masomo ya arts,nk hapo baadaye.

Naamini viwango vya mishahara vilivyopo ni kwa mujibu wa sheria. Huyu jamaa angeshusha tu kama sheria ingekuwa haimbani.
 
Starboywiz

Starboywiz

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2016
Messages
665
Points
1,000
Starboywiz

Starboywiz

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2016
665 1,000
Ingekua ivo kila mtu angeweza kusoma Sayansi.
Alafu wewe utakua H kunani wazee wa vishazi na vitenzi
Kila mtu alisoma kile anachoona ana uwezo nacho, ungesoma wewe hivyo vishazi uone unavyotaga..
 
Gamlemilwe

Gamlemilwe

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
291
Points
250
Gamlemilwe

Gamlemilwe

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
291 250
Kipindi cha serikali ya awamu ya nne,serikali ilitilia mkazo wa kuandaa walimu wa sayansi,baada ya kuona walimu wa Physics,Chemistry, Biology na mathematics kuna upungufu mkubwa mashuleni.Moja ya mikakati ilikuwa kutoa mikopo kwa asilimia 100 kwa wanafunzi hao.Hoja yangu iko hivi,hawa walimu wakishapata ajira serikalin,licha ya kuwa na kazi nyingi mashulen ikiwa na vipindi vingi vya kufundisha,kufanya kazi ya utalaam ww maabara,gharama kubwa ya kusoma masomo ya sayansi na kutumia muda mwingi kusoma masomo ya sayansi.Licha ya matatizo kibao wanayoyapata wanalipwa mshahara mmoja kwa kiwango sawa cha elimu na wale walimu wa sanaa ambao hawana vipindi vingi vya kufundisha mashuleni.Ukiondoa hayo kwenye ulipaji wa mkopo wa elimu ya juu walimu hawa watalipa zaidi kuliko walimu wa sanaa,sasa unakuja kujiuliza mbona kipaumbele kwa walimu hawa hakipo kwenye ajira?Mfano kwenye shule zisizo na laboratory technician,walimu hawa wa sayansi wanafanya hizo kazi kwa mshahara uleule,ndio maana wengi wao wanakimbia ualimu.Serikali inatakiwa ilifanyie tathimin hili suala.
Ulilazimishwa kusoma sayansi? Ulipewa Uhuru wa kuchagua Kati ya Sayansi na Arts na ukaona bora kusoma sayansi Kwa kuwa ndio unaipenda na kuiweza. Leo usianze kulalamika, wakati unasomea ualimu wa sayansi hukujua kama Walimu wa sayansi wanalipwa mishahara Sawa na Arts? Komaa.
 

Forum statistics

Threads 1,303,991
Members 501,158
Posts 31,499,107
Top