Sera ya CHADEMA "Kupunguza Matumizi ya Serikali yasiyo ya Lazima"


Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
Wadau nawasalimuni!

Kama kumbukumbu zangu ziko sawa, miongoni mwa sera za CHADEMA Katika uchaguzi 2010,ilikuwa ni pamoja na kupunguza matumizi ya serikali yasiyokuwa ya lazima.Miongoni mwa matumizi ambayo chama kilisisitiza kwamba ni lazma yapunguzwe (kwa kuwa si ya lazima) ni pamoja na posho (sitting allowance ndani ya bunge) ambapo hoja ilikuwa kwamba; hela zitakazookolewa kutokana na ubanaji huo wa matumizi yasiyo ya lazma, ziwanusuru wananchi masikini.. Sasa mimi ningependa kujua kwa yeyote anayefahamu vizuri. mambo yafuatayo;

(a.) Je! wabunge wa CHADEMA walishaacha kuchukua posho hizo ili kuonesha mfano juu ya kile walichokiongea! kama wameaacha, ningependa kufahamu wameaacha tokea lini.

(b.) Kama hawajaacha, ningependa kufahamu ni kwa nini hawajaacha na ni lini wataacha na kwa nini kipindi hicho, au kama hawana mpango wa kuacha tena, ningependa kufahamu vile vile!.

(c.)Mwisho ninge furahi kama ningefahamu kama chama kitaingia na sera hiyo (miongoni mwa zingine) au ni miongoni mwa sera zitakazofanyiwa "editing" kuelekea uchaguzi 2015.

Nadhani hili si eneo la matusi, kwa hiyo kabla ya mtu kutukana, kwanza ajiridhishe ikiwa kuna ulazma wa kutukana.Vinginevyo, propaganda ya kwamba nimetumwa na CCM, Inaruhusiwa kutumika kwa anayetaka.

 
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
4,726
Likes
68
Points
145
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
4,726 68 145
Hawajaacha kupokea Sababu Bunge halijapitisha hilo Azimio.
Wabunge wote wangeazimia hii ingekua ni hatua Nzuri sana.
Pamoja na Sera ya Chadema kupunguza gharama zisizo za lazima, Inakua vema na bora zaidi kama mkiamua jambo wote kwa pamoja, Lakini pia haiingii akilini unakataa kupokea posho wakati hujatafuta Mfuko kwa ajili ya hizo posho ili kuhakikisha zitumika ipasavyo.
Rai yangu ni kuwa ili hii sera ya Chadema ipate nguvu ni lazima Bunge liazimie kutokupokea posho.

Vinginevyo wale wanaokataa wakati hawajui zile zinakwenda wapi ni unafki
 
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2013
Messages
18,953
Likes
7,593
Points
280
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2013
18,953 7,593 280
Ukiacha kuchukua Posho CHADEMA wanakuona MSALITI .
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
Hawajaacha kupokea Sababu Bunge halijapitisha hilo Azimio.
Wabunge wote wangeazimia hii ingekua ni hatua Nzuri sana.
Pamoja na Sera ya Chadema kupunguza gharama zisizo za lazima, Inakua vema na bora zaidi kama mkiamua jambo wote kwa pamoja, Lakini pia haiingii akilini unakataa kupokea posho wakati hujatafuta Mfuko kwa ajili ya hizo posho ili kuhakikisha zitumika ipasavyo.
Rai yangu ni kuwa ili hii sera ya Chadema ipate nguvu ni lazima Bunge liazimie kutokupokea posho.

Vinginevyo wale wanaokataa wakati hawajui zile zinakwenda wapi ni unafki
Sasa inamaana kwamba wakati ule tulipomlaumu Mzee Shibuda kwa kutetea kuendelea kuchukua posho, tulimlaumu kwa makosa?

Hivi kama wabunge wote wa CHADEMA wangekataa kwa umoja wao, wasingeweza kuwashinikiza na wa CCM pia kukataa kupitia ushawishi wa ndani ya bunge, na ikishindikana kupitia kuwashitaki kwa wananchi kupitia nguvu ya umma kama wanavyofanya katika mambo mengine? hivi bila kuanza jambo (kwa hoja ya kwamba mtu ataanza mwenyewe na haitasaidia), jambo linaweza kukamilika?
 
Uledi

Uledi

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
480
Likes
37
Points
45
Uledi

Uledi

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
480 37 45
Wadau nawasalimuni!

Kama kumbukumbu zangu ziko sawa, miongoni mwa sera za CHADEMA Katika uchaguzi 2010,ilikuwa ni pamoja na kupunguza matumizi ya serikali yasiyokuwa ya lazima.Miongoni mwa matumizi ambayo chama kilisisitiza kwamba ni lazma yapunguzwe (kwa kuwa si ya lazima) ni pamoja na posho (sitting allowance ndani ya bunge) ambapo hoja ilikuwa kwamba; hela zitakazookolewa kutokana na ubanaji huo wa matumizi yasiyo ya lazma, ziwanusuru wananchi masikini.. Sasa mimi ningependa kujua kwa yeyote anayefahamu vizuri. mambo yafuatayo;

(a.) Je! wabunge wa CHADEMA walishaacha kuchukua posho hizo ili kuonesha mfano juu ya kile walichokiongea! kama wameaacha, ningependa kufahamu wameaacha tokea lini.

(b.) Kama hawajaacha, ningependa kufahamu ni kwa nini hawajaacha na ni lini wataacha na kwa nini kipindi hicho, au kama hawana mpango wa kuacha tena, ningependa kufahamu vile vile!.

(c.)Mwisho ninge furahi kama ningefahamu kama chama kitaingia na sera hiyo (miongoni mwa zingine) au ni miongoni mwa sera zitakazofanyiwa "editing" kuelekea uchaguzi 2015.

Nadhani hili si eneo la matusi, kwa hiyo kabla ya mtu kutukana, kwanza ajiridhishe ikiwa kuna ulazma wa kutukana.Vinginevyo, propaganda ya kwamba nimetumwa na CCM, Inaruhusiwa kutumika kwa anayetaka.


Weka picha basi na source ya hii hadithi
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
Ukiacha kuchukua Posho CHADEMA wanakuona MSALITI .
Mkuu MSALANI wewe unaonaje msimamo wa kuchukua posho za kukaa, unaoungwa mkono na wabunge wenu CCM? Unaona kwamba mtizamo wao ni sahihi hasa ukizingatia kwamba tayari wanalipwa mishahara tena mikubwa kwa ajili ya kazi hiyo?
 
Last edited by a moderator:
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
Weka picha basi na source ya hii hadithi
keep it up! ukiendelea hivyo karibuni utailelea nchi hii ukombozi mkubwa.Watu kama ninyi ndio mtakao ikomboa nchi hii kusema ukweli.Endelea hivyo hivyo
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,233
Likes
7,070
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,233 7,070 280
Hivyo ndivyo hali ilivyo kwa sasa na hata hao wanaochangia wanachangia michango kama hii


Kwa kweli inasikitisha sana kusema ukweli.

Pole sana..........kwa masikitiko yako!
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
20,902
Likes
10,122
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
20,902 10,122 280
@BETLEHEM umeshahama tena CHADEMA?
mkuu ukihoji ukitofautiana kimtazamo unakua hauko chadema?alichokiuliza ni facts sema siku zote mimi nasema vijana wengi wa humu ni mamluki,na hata siku CDM ikichukua dola kwa kua hawajui wanaipendea nini CDM watakuja kubadilika tu na ku vote kwingine
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280

pole sana..........kwa masikitiko yako!
ungechangia mada ungesaidia kurudisha hadhi ya jukwaa la siasa.au na wewe ni miongoni mwa wale wanaofanya jitihada za kulifanya jukwaa hili lipoteze muelekeo na hatimae watu wanaopenda mijadala walikimbie, wabakie wapenda udaku?
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
20,902
Likes
10,122
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
20,902 10,122 280
mkuu nakupongeza kwa uchambuzi yakinifu mimi nadiliki kusema hiyo sera anatekeleza ZZK tu basi kwa CDM!!
Mtu kama lema alikanusha hadharani kwamba hawezi kuacha posho,kwa mustakabali huo basi SHIBUDA ndo mtekelezaji wa kwanza wa ilani na sera wanai practise wabunge wa chadema........walimpinga mwishowe wakaungana nae kimya kimya halafu hadithi zinaonyesha aliitwa msaliti,KWAHIYO DHANA USALITI NDANI YA CHADEMA NI MTU YEYOTE ANAYETOFAUTIANA MAWAZO NA MBOWE PAMOJA NA SLAA
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,233
Likes
7,070
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,233 7,070 280
mkuu ukihoji ukitofautiana kimtazamo unakua hauko chadema?alikiuliza ni facts sema siku zote mimi nasema vijana wengi wa humu ni mamluki,na hata siku CDM ikichukua dola kwa kua hawajui wanaipendea nini CDM watakuja kubadilika tu na ku vote kwingine
Bahati mbaya mimi sio kijana!
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
mkuu ukihoji ukitofautiana kimtazamo unakua hauko chadema?alikiuliza ni facts sema siku zote mimi nasema vijana wengi wa humu ni mamluki,na hata siku CDM ikichukua dola kwa kua hawajui wanaipendea nini CDM watakuja kubadilika tu na ku vote kwingine
mkuu, nadhani huu ndio muda wa yale yalioko ndani ya vifua vya watu kudhihirika.

Ndugu mwekundu , huu ndio muda muafaka wa kujua nani mnafiki na nani si mnafiki kwa kuangalia matendo badala ya maneno.

Ndugu mwekundu , kuna watu wanataka kuliharibu kabisa jukwaa hili la siasa na kulifanya lipoteze maana ya kuwepo kwake.Sasa ni rahisi kujua nani ni nani.Ni jukumula kila mwenye mapenzi mema na jukwaa hili akasaidia kulinusuru kulingana na umuhimu wake katika kuibua hoja za msingi,

Ndugu mwekundu , naamini vijana hatukuumbwa ili kazi yetu iwe ushabiki. Naamini tumepewa akili kubwa zaidi kidogo ya hapo.Hata hivyo ni jukumu la kila kijana kuamua kuziweka fikra zake katika level fulani.

Ndugu mwekundu , kwa muelekeo ninaouona Tanzania bado tuna kazi ngumu sana kwa kweli.

Ndugu mwekundu , tusikate tamaa kwani hata mandela angekata tamaa, Afrika kusini isingepata uhuru.
 
Last edited by a moderator:
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
Bahati mbaya mimi sio kijana!
Hongera kwa mchango wako mzuri.Kimsingi mchango wako huu unamashiko sana na utasaidia sana katika mabadiliko ya kisiasa nchini.Keep it up.Wanahitajika watu kama ninyi ili kulikomboa taifa hili.Hongera sana!
 

Forum statistics

Threads 1,252,273
Members 482,061
Posts 29,802,380