Semina elekezi kwa mawaziri wapya May 8 2012/Jumanne | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Semina elekezi kwa mawaziri wapya May 8 2012/Jumanne

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Njowepo, May 4, 2012.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,275
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Mawaziri wapigwa 'stop'
    Katika hatua nyingine mawaziri wote wamezuiwa kusafiri kikazi nje ya Jiji la Dar es Salaam kutokana na kile ambacho kinaelezwa kuwa ni maandalizi ya kukabidhi ofisi kwa mawaziri wapya ambao wanatarajiwa kutangazwa wakati wowote kuanzia sasa.

    Taarifa hizo zimekuja siku moja tu tangu Ikulu kupitia kwa Katibu Mkuu Kiongozi, Ombeni Sefue kusema kuwa “Watanzania wasubiri Baraza bora la Mawaziri”.

    Jana, taarifa kutoka vyanzo mbalimbali vya habari serikalini vililidokeza gazeti hili kuwa mawaziri wote sasa wamezuiwa kusafiri nje ya Dar es Salaam kutokana na kusubiri mchakato huo wa kukabidhiana ofisi.

    Kwa mujibu wa vyanzo hivyo, karibu mawaziri wote na naibu mawaziri walikuwepo jijini Dar es Salaam jana isipokuwa wachache ambao haikuthibitika mara moja kama walikuwapo au la.

    Vyanzo hivyo viliongeza kwamba tayari Rais amekwishamaliza mchakato wa uteuzi na baraza jipya linatarajiwa kukutana na mkuu huyo wa nchi katika semina elekezi Jumanne ya Mei 8, mwaka huu.

    Kwa wiki mbili mfulululizo sasa nchi imegubikwa na mjadala kwa watu wa kada tofauti kushinikiza kufanyika mabadiliko ya Baraza la Mawaziri baada ya Bunge kutaka mawaziri wanane waliotajwa kwenye Ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG), Ludovick Utouh wawajibike au wawajibishwe.

    Mawaziri wanaotakiwa kuwajibishwa baada ya kushindwa kuwajibika ni Mustafa Mkulo (Fedha), Omary Nundu (Uchukuzi), Dk Hadji Mponda (Afya na Ustawi wa Jamii), Profesa Jumanne Maghembe (Kilimo, Chakula na Ushirika), Dk Cyril Chami (Viwanda na Biashara), George Mkuchika (Tamisemi), Ezekiel Maige (Maliasili na Utalii), William Ngeleja
    (Nishati na Madini).
    http://www.mwananchi.co.tz/component/content/article/37-tanzania-top-news-story/22592-jk-apandisha-joto-uteuzi-mawaziri.html
    MY TAKE;
    So JK ana siku 4 kulitangaza na kuliapisha baraza jipya kabla ya semina elekezi!
    Alafu kitengo cha mda wote huo hawa old minister wakiwa kwa transit si wanaweza poteza ushahidi wa kuwapeleka mahakani?Au ni strategy ya mkuu ili jamaa wasiende lupango mwisho wa siku kama dana dana za Yona na Mramba
     
  2. DALLAI LAMA

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,615
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Nadhani tulisubiri baraza jipy lenye ustadi wa kula bila kubainika na CAG.2shachoka na magamba
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,960
    Likes Received: 889
    Trophy Points: 280
    Semina elekezi inazaa matunda tulinayoyaona au vipi?
     
  4. DALLAI LAMA

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,615
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Matumizi mabaya ya fedha za umma,NA MSIJE ARUSHA NA UELEKEZI WENU.
     
  5. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    JK ni kichefuchefu...
     
  6. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,723
    Likes Received: 1,229
    Trophy Points: 280
    Aaache ubabashaji_achukue hatua ndio tutamwelewa.
     
  7. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,275
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Utakapotajiwa bajet ya iyo semina ndo utazimia!
    Ifike wakati tuanze kuzitathmini izi semina kama zina matunda yoyote sio kwenda kula raha tuu na kufuja ela

    Nashauri kila atakayepewa wizara akibiziwe na madudu ya mtangulizi wake kama yalivyotajwa na CAG na kamati za bunge na atoe mikakati namna ya kuhakikisha hayatokei hayo ie hayo madudu yawe sehemu ya KPI
     
  8. N

    Njaare JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,071
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kumbe sababu waijua halafu wajifanya kuuliza. Hapa wameambiwa hata kama tulikula wote, atakayeonekana kuchota ni weye, Chukua muda huu poteza ushahidi.
     
  9. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 9,850
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    nawezaje kusonya kwa maandishi?
     
  10. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 25,260
    Likes Received: 7,080
    Trophy Points: 280
    Nashauri wale ambao watarudi kwene baraza basi wasihudhurie hizo semina
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 20,070
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    hivi kwa nini wasifanye hizi semina online..au hawana akaunti za skype hawa???
     
  12. M

    MTK JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 6,800
    Likes Received: 2,708
    Trophy Points: 280
    This yet another waste of public funds, semina elekezi Ngurdoto 1 na 2 zilizaa mchwa ndio hao wanatakiwa kufukuzwa so what makes any difference with another semina, usanii elekezi
     
  13. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,054
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    JK ni yai viza!
     
  14. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2012
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,083
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Semina elekeziiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii at the end of day yale yaleeeeeeeeeee, kama tunavyoaminishwa kuwa Baraza linalokuja litakuwa na ubora wa hali ya juuu sasa hiyo semina elekezi ya nini tena?
     
  15. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,918
    Likes Received: 309
    Trophy Points: 180
    Hujakosea. Kwenye semina wanaelekezwa, pamoja na mambo mengine, kuwa akija mtendaji wa CCM kuomba pesa ya chama, shurti itafutwe toka kwenye fungu lolote serikalini. Ushahidi upo.
     
Loading...