Sekta Binafsi, makampuni mengi yanakwepa kodi na wafanyakazi wanapunjwa mshahara....!


M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
2,987
Likes
1,413
Points
280
Age
50
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
2,987 1,413 280
Wiki iliyopita nilisikia kuwa TUCTA wanapanga kuipeleka Serikali mahakamani kwa kuchakachua mishahara ya wafanyakazi sekta binafsi.

Wakati wa kampeni tumesikia kuwa wafanyakazi wa serikali wameongezewa mishahara. Ila serikali imeshindwa kuyabana makampuni binafsi kama makampuni, viwanda n.k

Kwa nini serikali imeshindwa kuyabana makampuni binafsi na viwanda??????

Kwa nini TUCTA isiandae maandamano nchi nzima???

Makampuni binafsi na viwanda wanadai eti faida ni kidogo, simple like that halafu serikali inakaa kimya...

Wana JF, michango yenu inahitajika ili tuweze kunyoosha haya mambo... Watu wanateseka - imagine mfanyakazi anaishi kwa kukopa na mlo mmoja....!!!

Inawezekana licha ya makampuni binafsi kutojali masilahi ya wafanyakazi, hawana salary scale, hawana HR personell, na makampuni yanaweza kukwepa kodi.
 
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
2,987
Likes
1,413
Points
280
Age
50
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
2,987 1,413 280
Inawezekana licha ya makampuni binafsi kutojali masilahi ya wafanyakazi, hawana salary scale, hawana HR personell, na makampuni yanaweza kukwepa kodi.
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,222
Likes
883
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,222 883 280
Wafanyakazi Customer care Vodacom wanalia kilio kibaya huko nasikia, kampuni wana outscoure kutoka kijikampuni kinaitwa Ero link mishahara midogo mnoo, kabla ya hapo watu walikuwa wanalipwa kilo saba na nusu sasa ero link watakuwa wanalipwa kilo tatu na stini na hapo masaa yatimie 8hrs yakishuka tu kidogo unakatwa pesa. Vodacom yenyewe malipoo inayotoa kidogo mno kuna watu wana miaka saba eti sheria inasema kila mwaka unalipwa siku saba tuu. kweli huko sekta binafsi ni balaa, TUCTA saidia hukooo
 
N

Neytemu

Member
Joined
Nov 7, 2010
Messages
83
Likes
0
Points
0
N

Neytemu

Member
Joined Nov 7, 2010
83 0 0
yap!mi ni muhanga wa sekta binafsi kwa kweli inaumiza na swala la kusema faida ni ndogo
halipo wao wanataka tu cheap labour kwa ajili ya kupata faida zaidi na hasa ukizingatia soko la ajira ni gumu nchini basi ndo wala sekta hizi hazijali.

Nafikiri kama watu kama wa customer care wanaibeba kampuni kwa kiasi kikubwa na ni watu
muhimu sa inakuaje mambo ya kazi ngumu namna hiyo mtu analipwa kiasi kidogo namna hiyo tena kwa masaa ?
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,490
Likes
932
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,490 932 280
yap!mi ni muhanga wa sekta binafsi kwa kweli inaumiza na swala la kusema faida ni ndogo
halipo wao wanataka tu cheap labour kwa ajili ya kupata faida zaidi na hasa ukizingatia soko la ajira ni gumu nchini basi ndo wala sekta hizi hazijali.

Nafikiri kama watu kama wa customer care wanaibeba kampuni kwa kiasi kikubwa na ni watu
muhimu sa inakuaje mambo ya kazi ngumu namna hiyo mtu analipwa kiasi kidogo namna hiyo tena kwa masaa ?[/QUOTE

Je umewahi kufikiria kujiajiri?
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,696
Likes
360
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,696 360 180
Mwajiri binafsi anatafuta faida ya juu kadiri anavyoweza kwa kupunguza gharama kadiri iwezekanavyo. Hiyo ndiyo biashara.

Wa kulaumiwa ni vyombo vya kusimamia masilahi ya wafanyakazi na vyombo vya kodi kwa kuwaachia waajiri binafsi watoe masilahi hafifu au wakwepe kodi.
 
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
2,002
Likes
69
Points
145
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
2,002 69 145
Hii ni tatizo kwa company karibu zote.Nyingine hawalipi kabisa kupita bank,wengine HR ana mikataba miwili anakupa mmoja...ukionekana kutoridhika anatoa fasta mwingine kwenye droo.

Nyingine saraly scale hawana....gradutes na hawajulikani wanalipwa ngapi kama kianzio....experince nao hawajulikani vile vile.Auditing system ya nchi yetu nayo haujulikani huwa inakagua nini.....project au company inakuwa lounched...kila mwezi au qtr wanakuja kagua na kuondoka lakini mpaka mwenye company toka toronto anakuja kuangalia anakuta anadanganywa..yeye mwenyewe...dah full vurugu.
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,448
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,448 280
Wakati mnachagua CCM mlikuwa mnafikiria nini?
 
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
2,987
Likes
1,413
Points
280
Age
50
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
2,987 1,413 280
Nawashukuru sana wachangiaji, hasa Pmwasyoke na Buswelu.

Kweli Tanzania tupo utumwani, hakuna tofauti ya msomi wa chuo kikuu,diploma au cheti. haki hakuna ni sawa na punda tu, ndivyo waajiri wanavyofanya.

Kujiajiri ni ngumu Tanzania maana mikopo kuipata ni ngumu. Pia ni vizuri ufanye kazi kidogo upate uzoefu wakati huo huo ufikirie njia ya kuanzisha biashara.

Inabidi wafanyakazi tupige kelele sana, hata ikiwezekana haya majadiliano tuweke kwenye magazeti. Tuanze harakati na tutafanikiwa, wenzetu serikalini wamepon, bado sisi sekta binafsi.

Kenya kampuni ikikwepa kodi, wafanyakazi wanaisemea kwa serikali kisirisiri.
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,236
Likes
326
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,236 326 180
Wiki iliyopita nilisikia kuwa TUCTA wanapanga kuipeleka Serikali mahakamani kwa kuchakachua mishahara ya wafanyakazi sekta binafsi.

Wakati wa kampeni tumesikia kuwa wafanyakazi wa serikali wameongezewa mishahara. Ila serikali imeshindwa kuyabana makampuni binafsi kama makampuni, viwanda n.k

Kwa nini serikali imeshindwa kuyabana makampuni binafsi na viwanda??????

Kwa nini TUCTA isiandae maandamano nchi nzima???

Makampuni binafsi na viwanda wanadai eti faida ni kidogo, simple like that halafu serikali inakaa kimya...

Wana JF, michango yenu inahitajika ili tuweze kunyoosha haya mambo... Watu wanateseka - imagine mfanyakazi anaishi kwa kukopa na mlo mmoja....!!!

Inawezekana licha ya makampuni binafsi kutojali masilahi ya wafanyakazi, hawana salary scale, hawana HR personell, na makampuni yanaweza kukwepa kodi.
yanayofanyika katika private sector ni ya kusikitisha sana ni kama enzi za tipu tip
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Solution ni kwamba kama kuna namna wee walize tuu ndo suluhu haiwezekana umekamua chuo halafu wanakuja leta usanii kwenye hela.
Mbaya zaidi kuna makampuni ya kigeni yakija yanapeleka scale wizarani kwa ushauri kuna watu wanakata izo scale alafu cha juu wanakula wao.
Tena kwa kujigamba mishahara mikubwa sana hii.
Nina ushaidi wa kampuni moja apa walitaka walipa branch managers dola 1000 kwa mwezi hatiame wakaambiwa 400000 inatosha as a result daily wanalizwa mpaka wanatia akili.
No way mtu anafanya transaction mpka za 100mill a month anaambulia kupata 400,000 huu ni uhuni kabsaaaaaaaaaaa
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,490
Likes
932
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,490 932 280
Solution ni kwamba kama kuna namna wee walize tuu ndo suluhu haiwezekana umekamua chuo halafu wanakuja leta usanii kwenye hela.
Mbaya zaidi kuna makampuni ya kigeni yakija yanapeleka scale wizarani kwa ushauri kuna watu wanakata izo scale alafu cha juu wanakula wao.
Tena kwa kujigamba mishahara mikubwa sana hii.
Nina ushaidi wa kampuni moja apa walitaka walipa branch managers dola 1000 kwa mwezi hatiame wakaambiwa 400000 inatosha as a result daily wanalizwa mpaka wanatia akili.
No way mtu anafanya transaction mpka za 100mill a month anaambulia kupata 400,000 huu ni uhuni kabsaaaaaaaaaaa
Kuna taaluma zingine hazina jinsi ya kumliza mwajiri wako, kazi kweli kweli.
 
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
2,987
Likes
1,413
Points
280
Age
50
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
2,987 1,413 280
Hello There,

Naomba Contacts za TUCTA niwasiliane na Ndugu Mgaya.
 
majata

majata

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2010
Messages
390
Likes
56
Points
45
majata

majata

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2010
390 56 45
Ishu ni kuwaliza mpaka meza za ofisini ndio wajue tumechoka, vodacom kwa siku wanakusanya sichini ya Bilion 1.4 zote zinaishia kwa RA ambae anahisa za kifisadi 72 Huku akitumia serikali kupunguza Running cost na kuwabana wafanyakazi, aibu kwa serikali, Ipo siku Mapanga yataonge maana midomo itachoka kuongea.:A S angry:
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,490
Likes
932
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,490 932 280
]Ishu ni kuwaliza mpaka meza za ofisini ndio wajue tumechoka[/COLOR], vodacom kwa siku wanakusanya sichini ya Bilion 1.4 zote zinaishia kwa RA ambae anahisa za kifisadi 72 Huku akitumia serikali kupunguza Running cost na kuwabana wafanyakazi, aibu kwa serikali, Ipo siku Mapanga yataonge maana midomo itachoka kuongea.:A S angry:
Pale majembe auction mart meza zipo nyingi sana,sasa kila mtu akisomba fenicha za ofisini kwao tutazipeleka wapi? ukizingatia wengi tumepanga chumba na sebule !!!!!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,238,163
Members 475,830
Posts 29,311,765