Seif achukua fomu za kugombea tena CUF, akemea ving'ang'anizi wa madaraka


Gottee

Gottee

Senior Member
Joined
Sep 7, 2008
Messages
174
Points
195
Gottee

Gottee

Senior Member
Joined Sep 7, 2008
174 195
Tatizo hapa mnafananisha fenesi na shelisheli,jamani uongozi wa chama hauna mipaka ,hauna muda,hauna pingamizi kuwa mtu akishatimiza kukaa katika madaraka ikiwa balozi ,katibu kata au mtungi kwa miaka fulani iwe basi,hilo halipo katika uongozi wa vyama dunia nzima, ondoeni chuki kwa binadamu mwenzenu ,yaani mtu na chama akipendacho,aliishi ccm na uongozi wa juu kabisa na ni kiongozi peke yake ambae aliwahi kuonyesha upinzani ndani ya Chama chake au ndani ya serikali akipingana na viongozi wenzake kwa uwazi kabisa tena kama haitoshi mbele ya Mwalim Nyerere,na kusema kweli Nyerere aliuona ushupavu wa Seif Sharif kwani kabla ya kifo cha Nyerere ,Mwalimu alimwita Seifu Butiama na kumtaka radhi,akimwambia na kumsifu Seif kuwa ni kiongozi wa kweli anaewapenda raia zake.
Seif alisimama mbele ya bunge mbele ya baba wa Taifa la Tanganyika na kumueleza kuwa Zanzibar haitanunua mafuta kutoka Tanganyika kwa fedha za kigeni na ikibidi itatafuta soko liuzalo mafuta kwa bei poa...Jambo ambalo ndilo lilimpandisha hasira Mwalimu ,na kuamua alivyoamua lakini binadamu hukaa na kufikiri na kujuta na Mwalimu Nyerere alikaa na kufikiri na ndipo alipofanya ubinadamu wa kumwita Seif Butiama au hamkumbuki mazungumzo ya private kati ya Mwalimu na Maalim.
Uraisi wa nchi usilinganishwe na uongozi wa chama cha siasa.Kiongozi gani mwengine alietokea kama Seif ndani ya serikali iliyopo ya Tanzania baada ya kifo cha Mwalimu,kiongozi ambae haoni haya kumueleza ukweli mkubwa wake wa kazi ? Zaidi ya kupiga kofi na meza wakionekana wamefurahi kumbe makeke yao nao wamo ndani ya ufisadi.
Seif na Mwalimu walikutana Msasani nyumbani kwa Mwalimu na si Butiama! Ndugu yangu Mwiba ingekuwa vizuri ungetuambia source wako aliyekupa maongezi 'ya siri' ya Mwalimu na Seif ikiwemo Mwalimu kumuomba msamaha Seif! Sina hakika kama Maelezo ya Mkutano wa Seif na Mwalimu yalishatolewa rasmi! Ninachofahamu mimi Mwalimu ni kweli alikuwa 'akimpenda' Seif! Ziko sababu nyingi tu ukiachilia mbali Seif, Salmin, JK na vijana wengine wa wakati huo walifanya kazi kwa karibu na Mwalimu kipindi cha Mwalimu alipong'atuka madakarakani na kubaki na kofia ya Uenyekiti wa CCM. Lingine linalozungumzwa ni kuwa Seif ndiye aliyempelekea Mwalimu ule waraka wa Rais wa Zanzibar wakati huo Aboud Jumbe aliyemtaka Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar kufungua kesi ya mgogoro wa Kikatiba kuhusu Muungano wa Tanzania. Hili utakumbuka lilipelekea Jumbe kuvuliwa Urais wa Zanzibar.

Mimi ningemsahuri Seif kwa sasa hivi asigombee tena Urais wa Zanzibar. Anaweza kubaki kuwa Katibu Mkuu wa CUF ili kurithisha madaraka makubwa kwa vijana bila kuathiri chama lakini atengeneze 'Seif' mwingine. Hata kama unakula chakula kizuri kikizidi kiwango hukinaisha! Muda wa Seif kusimama kwenye nafasi za juu za Uchaguzi pale visiwani nionavyo mimi UMEKWISHA! Katiba haimzuii lakini alama za nyakati ZINAMZUIA!
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,919
Points
2,000
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,919 2,000
Na hao anaosema wanang'ang'ania je wanavunja kanuni ama taratibu zao ? Je kuna kanuni iliyomzuia Mugabe kugombea na akaivunja ? Ninavyoelewa ni kuwa wanang'ang'ania kwa sababu kanuni, sheria na taratibu zao zinaruhusu.
hivi wewe unadhani tatizo ni Mugabe kugombea?, au tatizo ni kumnyima ushindi mshindi halali?.
chukulia mfano, uwaziri mkuu wa uingereza hauna kikomo, kikomo chako ni pale watu watakapokuchoka na kukutoa hata kama ni ndani ya miezi miwili tangu uchukue madaraka incase uchaguzi mkuu unaitishwa na chama chako kushindwa, lakini kama chama chako kinapendwa na kila uchaguzi mkuu unapoitishwa kinashinda,unaweza kukaa madarakani hata maisha yako yote.

sidhani kama ni vizuri kumlimit mtu anayecheza na kanuni ambazo wala hatuzipingi wala kuzikana, mimi ninadhani badala ya kumpinga mtu tupinge kanuni na taratibu, kwa sababu mtu anakuja na kupita lakini kanuni ni taasisi zipo always unless zibadilishwe
 
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
807
Points
195
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
807 195
wameghafilika hawajui kwamba seif ni ccm .. anawaangamiza bila kujijua .. kwanini yeye kila uchaguzi na kama hajafanikisha siku zote hizo .. ana uhakika gani kwamba atafanikisha this time??? anyway yangu macho.
 

Forum statistics

Threads 1,284,203
Members 493,978
Posts 30,817,141
Top