Scania buses na Cummins buses ( Zhoungtong climber, yutong ect)

emmanuel ranga

emmanuel ranga

Senior Member
Joined
Aug 25, 2017
Messages
156
Points
225
emmanuel ranga

emmanuel ranga

Senior Member
Joined Aug 25, 2017
156 225
Matajiri wengi bongo wanaunua magari bila kuzingatia specifications, na ndo maana biashara ya Gari bongo ni Moja ya biashara kichaa Sana, kufilisika fasta!

R500 ni DC 16 litres engine, v8, 2300Nm torque @1300rpm, ni Moja ya engine za low Rev philosophy,, maana yake itafanya kazi kubwa katika low revolution, faida zake ni ulaji wa mafuta kidogo , litadumu Sana, na litakwenda popote bila kuchoka, a well kept V8 huwa inakwenda km 2000000 bila Shida

R500 napenda sababu ni Gari ya zamani ilianza kuingia 2005, sokoni hazina bei kali, ila performance yake ni super

Bado nawashangaa wanaosifia Benz over Swedish trucks, Latest Mercedes ya mwaka 2019 Mercedes Ina hp625 na torque ya 3000Nm, R620 Scania ya mwaka 2006 Ina hp 620 na torque ya 3000Nm Kiufupi Mercedes yupo nyuma miaka 13 in terms of Power, labda features nyingine
Shukurani sana brother! Nimekuelewa vizuri sana
 
emmanuel ranga

emmanuel ranga

Senior Member
Joined
Aug 25, 2017
Messages
156
Points
225
emmanuel ranga

emmanuel ranga

Senior Member
Joined Aug 25, 2017
156 225
Nilibanana kidogo nikashindwa kukuuliza yafuatayo;

Hiyo technology imeanzia kwenye kizazi cha tano pekee? Maana kuna 16L ya kizazi cha nne unaizungumziaje?

Halafu kwanini R470 ilionekana ni bora zaidi mpaka ikachukua tuzo 2010 na siyo R500
Matajiri wengi bongo wanaunua magari bila kuzingatia specifications, na ndo maana biashara ya Gari bongo ni Moja ya biashara kichaa Sana, kufilisika fasta!

R500 ni DC 16 litres engine, v8, 2300Nm torque @1300rpm, ni Moja ya engine za low Rev philosophy,, maana yake itafanya kazi kubwa katika low revolution, faida zake ni ulaji wa mafuta kidogo , litadumu Sana, na litakwenda popote bila kuchoka, a well kept V8 huwa inakwenda km 2000000 bila Shida

R500 napenda sababu ni Gari ya zamani ilianza kuingia 2005, sokoni hazina bei kali, ila performance yake ni super

Bado nawashangaa wanaosifia Benz over Swedish trucks, Latest Mercedes ya mwaka 2019 Mercedes Ina hp625 na torque ya 3000Nm, R620 Scania ya mwaka 2006 Ina hp 620 na torque ya 3000Nm Kiufupi Mercedes yupo nyuma miaka 13 in terms of Power, labda features nyingine
 
ze-dudu

ze-dudu

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
11,016
Points
2,000
ze-dudu

ze-dudu

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
11,016 2,000
Endeleeni tu kufananisha mchina na scania
Inaitwa bulldog
af2279653dd40896810898d40239308a-jpeg.1195377
 
Salunbote Lyevedu

Salunbote Lyevedu

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2015
Messages
597
Points
500
Salunbote Lyevedu

Salunbote Lyevedu

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2015
597 500
Kilo ya mawe na kilo moja ya pamba nn kizito?
Unatafuta ulinganifu kwenye vitu visivyo lingana! Naona unalazimisha tubishane, umesema ila sio pikipiki za kichina sasa kwani speed inategemea na mtengenezaji? Maana mchina nae ameandika pikipiki yake inaenda speed 120... Ngoja niache ushinde wewe kwenye hili ila ukija kuendesha gari ndogo ukiwa speed 130 na ukapitwa na scania ambayo top speed kwenye dash ni 120kph utakumbuka kauli yangu
 
t blj

t blj

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
774
Points
1,000
t blj

t blj

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
774 1,000
Nilibanana kidogo nikashindwa kukuuliza yafuatayo;

Hiyo technology imeanzia kwenye kizazi cha tano pekee? Maana kuna 16L ya kizazi cha nne unaizungumziaje?

Halafu kwanini R470 ilionekana ni bora zaidi mpaka ikachukua tuzo 2010 na siyo R500
Low Rev ilianzia kwenye series 4 miaka ya 2000, wakati huo kulikuwa na 164 480 @2300Nm na 164 580@ 2700Nm lakini hizi zote zilikuwa ni euro3, hizi pia ni nzuri ila zimepitwa tu na wakati

R500 euro4 ili ingia kuanzia 2005, ingawa kuna matoleo mengi Sana hadi euro 6, ingawa kuanzia mwaka 2016, R500 ni straight six sio v8 tena.

R470 turbocompound ilikuwa truck of the year 2010 southern Africa sio duniani, Ni Moja ya engine sumbufu Sana ikichoka na ulaji wake wa mafuta sio economical
 
ze-dudu

ze-dudu

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
11,016
Points
2,000
ze-dudu

ze-dudu

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
11,016 2,000
Hapa tz scania ataendelea kupeta sana matajiri wananunua michina engine zikifa wanatia scania maisha yanaendelea....ile michina ya osaka iliyoandikwa mberesero the great yote mashine zake scania.....na wengine wamefika mbali kwa kununua bodi za kichina wanatia engine ya scaniA....
Livelong msweden
f2a2bcc2d35e6f56ace18e34b9eff0f2-jpeg.1195522
5028f2fb0453704eb440f1e68ee38421-jpeg.1195523
45513c003264d6f4d95131ea713cd642-jpeg.1195524
 
Mr. Miela

Mr. Miela

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2007
Messages
314
Points
225
Mr. Miela

Mr. Miela

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2007
314 225
Unatafuta ulinganifu kwenye vitu visivyo lingana! Naona unalazimisha tubishane, umesema ila sio pikipiki za kichina sasa kwani speed inategemea na mtengenezaji? Maana mchina nae ameandika pikipiki yake inaenda speed 120... Ngoja niache ushinde wewe kwenye hili ila ukija kuendesha gari ndogo ukiwa speed 130 na ukapitwa na scania ambayo top speed kwenye dash ni 120kph utakumbuka kauli yangu
Swali langu lina msingi wa hesabu darasa la tatu miaka ya 1980 na 90. Kama ulibahatika kusoma kipindi icho nazani ulikutana nalo. Logic ya ilo swali ni kujua kipimo. Kwenye spidi ya gari kipimo ni kph au mph. Unapoendesha pikipiki yenye uzito mfano honda (baja) yenye cc 250 za ukweli kwenda spidi 120 ni kitu cha kawaida na mwendeshaji huwezi feel iyo spidi ila ukiendesha spidi iyo kwa boxer kila mahali utavibrate

Nikuibie siri hizo scania unazodai top speed yake ni 120 huwa zinakimbia speed kubwa kuliko iliyoandikwa kwenye speed mita yake. Kwa kukanyaga exletor speed itacheza kwenye hiyo 120 kutokana na kuwa na gavanor ila unapohitaji ikimbie zaidi unachomoa fuse ya speedmeter na kuruhusu velocity ifanye kazi yake...
 
emmanuel ranga

emmanuel ranga

Senior Member
Joined
Aug 25, 2017
Messages
156
Points
225
emmanuel ranga

emmanuel ranga

Senior Member
Joined Aug 25, 2017
156 225
Low Rev ilianzia kwenye series 4 miaka ya 2000, wakati huo kulikuwa na 164 480 @2300Nm na 164 580@ 2700Nm lakini hizi zote zilikuwa ni euro3, hizi pia ni nzuri ila zimepitwa tu na wakati

R500 euro4 ili ingia kuanzia 2005, ingawa kuna matoleo mengi Sana hadi euro 6, ingawa kuanzia mwaka 2016, R500 ni straight six sio v8 tena.

R470 turbocompound ilikuwa truck of the year 2010 southern Africa sio duniani, Ni Moja ya engine sumbufu Sana ikichoka na ulaji wake wa mafuta sio economical
Hapa uliposema R470 ilikuwa truck of the year kwa nchi za kusini mwa Africa umenichanganya kidogo, nijuavyo hiyo tuzo hushindanisha trucks kwa kufuata criteria walizoweka kama fuel economy, carbon emissions n.k. ambapo mwaka huu FORD ndiyo mshindi.

Naomba unitofautishie hiyo tuzo ya kusini mwa Africa na hiyo ya dunia kwa ujumla
 
GreenCity

GreenCity

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2012
Messages
5,541
Points
2,000
GreenCity

GreenCity

JF-Expert Member
Joined May 28, 2012
5,541 2,000
Umeniwahi mkuu! Mbali na kwamba zile chombo zinaamsha lakini wale drivers kweli wamevurugwa!
Ile scania hakuna Golden deer wala Newforce anayofaita hiyo mashine afu dereva ndo kavurugwa
 
feyzal

feyzal

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
1,430
Points
2,000
feyzal

feyzal

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
1,430 2,000
Umeniwahi mkuu! Mbali na kwamba zile chombo zinaamsha lakini wale drivers kweli wamevurugwa!
Yule tall wa sauli sio binadamu yule hana kona wala mteremko(kitonga) anashusha kama tambarare afu mashine inaita afu uje ufananishe na mchina hapana
 
Salunbote Lyevedu

Salunbote Lyevedu

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2015
Messages
597
Points
500
Salunbote Lyevedu

Salunbote Lyevedu

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2015
597 500
Swali langu lina msingi wa hesabu darasa la tatu miaka ya 1980 na 90. Kama ulibahatika kusoma kipindi icho nazani ulikutana nalo. Logic ya ilo swali ni kujua kipimo. Kwenye spidi ya gari kipimo ni kph au mph. Unapoendesha pikipiki yenye uzito mfano honda (baja) yenye cc 250 za ukweli kwenda spidi 120 ni kitu cha kawaida na mwendeshaji huwezi feel iyo spidi ila ukiendesha spidi iyo kwa boxer kila mahali utavibrate

Nikuibie siri hizo scania unazodai top speed yake ni 120 huwa zinakimbia speed kubwa kuliko iliyoandikwa kwenye speed mita yake. Kwa kukanyaga exletor speed itacheza kwenye hiyo 120 kutokana na kuwa na gavanor ila unapohitaji ikimbie zaidi unachomoa fuse ya speedmeter na kuruhusu velocity ifanye kazi yake...
Hata usipochomoa fuse kama haijafungwa itakimbia zaidi na utaona ile speed meter inajigonga tu na mwisho huwa inakufa kabisa utakuta haisomi, ndo maana yangu ilipo maana kuna mtu alisema scania haiwezi kuikuta zhongtong kisa imeandikwa 140kph wakati scania ni 120kph hilo ndo nilikuwa napinga coz mara nyingi tu kabla ving'amuzi havijaanza nilikuwa nawakata humu barabarani wenye michina yao kama wamesimama... Na kuna siku nilikuwa na noah nilikuwa eneo la mafinga maenda Makambako nikiwa speed 140 nilipitwa na abood zile marcopolo hadi nikaishia kucheka tu... Na pia niliwahi kukaa lock up Iringa wiki nzima mwaka 2011 kwakuwa nimekamatwa speed 147 kwenye 50kph halafu mtu anasema scania ina top speed 120 tu??
 
feyzal

feyzal

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
1,430
Points
2,000
feyzal

feyzal

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
1,430 2,000
Duh
Hata usipochomoa fuse kama haijafungwa itakimbia zaidi na utaona ile speed meter inajigonga tu na mwisho huwa inakufa kabisa utakuta haisomi, ndo maana yangu ilipo maana kuna mtu alisema scania haiwezi kuikuta zhongtong kisa imeandikwa 140kph wakati scania ni 120kph hilo ndo nilikuwa napinga coz mara nyingi tu kabla ving'amuzi havijaanza nilikuwa nawakata humu barabarani wenye michina yao kama wamesimama... Na kuna siku nilikuwa na noah nilikuwa eneo la mafinga maenda Makambako nikiwa speed 140 nilipitwa na abood zile marcopolo hadi nikaishia kucheka tu... Na pia niliwahi kukaa lock up Iringa wiki nzima mwaka 2011 kwakuwa nimekamatwa speed 147 kwenye 50kph halafu mtu anasema scania ina top speed 120 tu??
 

Forum statistics

Threads 1,336,569
Members 512,660
Posts 32,543,782
Top