Sasa siasa inahamia klabu ya Simba. Mzee Kilomoni anatumika

KISHADA

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
1,860
Points
2,000

KISHADA

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2012
1,860 2,000
Kwa wanaofuatilia mwenendo wa siasa zetu na kile kinachoendelea kwenye michezo hasa klabu ya simba watakubaliana nami kwamba sasa siasa za Awamu ya tano rasmi zimehamia klabu ya simba.

Kufuatia mabadiliko ya uendeshaji klabu, Simba ilifanya mabadiliko ya katiba yake na kuruhusu uwekezaji kwa mmiliki atakayepewa baada ya uongozi kuamua. Kuna uitaratibu wa mmiliki kupata hisa ya asilimia 49 na wanachama asilimia 51.

Kwa takribani miezi miwili hivi kumeibuka sintofahamu huko na kinachoendelea kinaonekana Serikali imeingilia kati sasa kwenye klabu ya simba.

KAULI YA MZEE KILOMONI.
Huyu mzee ameibuka na kauli mpya kwamba sasa yeye akiwa mwenyekiti wa Baraza la wadhamini anamtaka Mo mmiliki wa klabu amtafute na ampe msimamo wa serikali kwamba wawekezaji wanatakiwa wawe watatu ambao ndio watagawana hizo asilimia 49 za hisa unaotokana na uwekezaji wao.

Wiki mbili zilizopita alisikika Mo akisema anahujumiwa na wasaidizi wake, sasa unatoka msimamo wa serikali kupitia kwa Kilomoni. Hii ni siasa kwenye klabu ya simba.

MASWALI YA KUJIULIZA
Nani kamtuma kilomoni kutoa msimamo wa serikali wakati klabu ya Simba inaongozwa na Katiba yake iliyowapa nguvu wanachama kuamua mambo yao?

Jee Msimamop huo umezingatia uwekezaji ambao umeshafanywa na Mo hadi sasa kiasi cha kuchomekewa ajenda mpya ya umiliki wa utatu kwenye hisa za muwekezaji jee huku si kumuhujumu Mo na klabu ya simba?

Kwa nini Serikali imejiingiza sasa wakati uwekezaji umeshaanza kufanyika huku si kufanya hadaa ili muwekezaji apate hasara za mamilioni pale atakapoamua kujiondoa au kuendelea na uekezaji?

Kuna dhamira gani hapa ?

KUTUMIKA KWA MZEE KILOMONI.
Kuna kikao chochote cha baraza la wadhamini kukutana na kupitisha maazimio? na kama kimefanyika kimezingatia misingi ya uwekezaji ambao tayari imefanywa. Kuna suala la utawala na mawasiliano ya ndani kwa nini Mzee Kilomoni anakuja kwenye Media? Hapa kuna nini?

HITIMISHO.
Kuna kila dalili kuwa sasa siasa za Magufuli zimeingia Simba na Mo ni mlengwa. Katika hali hio tusitarajie ufanisi wa michezo ambao tulikuwa tunaona mwanga kupitia klabu ya simba. Serikali itafute njia sahihi za kuingilia mambo ili kuepusha vurumai na mikanganyiko.

Nyuma ya sakata la Mzee Kilomoni kuna siasa zimepenyezwa Simba na zitaathiri sekta ya michezo nchini.

Kama kauli ya Kilomoni ni kweli basi Serikali ya Rais Magufuli haitaepuka kuhusishwa na hujuma kwa Mwekezaji wa simba na klabu yenyewe.





Kishada
 

Clkey

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2014
Messages
5,349
Points
2,000

Clkey

JF-Expert Member
Joined May 29, 2014
5,349 2,000
Niliwasikiliza vzr kweli , pamoja na yule Nkwabi walikomaa mnoo kuhusiana na hilo swala , na Nkwabi akasema pale kuna Serikali,bodi ya wadhamini sijui na kitu gani kingine kimenitoka kidogo,naweza kuungana na ww km kuna mambo yako nyuma ya pazia,kwa haya yanayoendelea tusitegemee mpira wetu kuendelea aisee, aliulizwa huoni kama baada ya Mo kuchukua timu imefanya vzr kuliko wakati wowote akabaki oho wanaosema hivyo hawaijui Simba ujinga mtupu
 

Aikambee

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2017
Messages
3,989
Points
2,000

Aikambee

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2017
3,989 2,000
Tatizo Watanzania wengi mnajisahau sana.
Yanga ilianzishwa na wana harakati wazalendo wa kutafuta Uhuru. Michezo ilitumika kama maficho ya kukutana, yaani walitumia michezo kama kichaka cha kuzungumzia agenda zao.
Simba, wakati huo ikiwa Sunderland, ilianzishwa na wapinzani wa Uhuru ili kupambana na Yanga.
Wale wanaitwa 'Wazee wa Dar es Salaam' ni moja ya wadau katika clubs za Yanga na Simba.
Kama na hapa sijaeleweka basi, kuna tatizo.
Michezo ni sekta muhimu sana katika utawala wa nchi yeyote.
Michezo inatumika kuleta amani na kuwaamsha na kuwahamishia katika hali tofauti.

Kimsingi, michezo inaweza kuwa laana au baraka kwa amani ya nchi iwapo haitathibitiwa.

Rejea point yangu kuhusu kuanzishwa kwa Yanga na lengo lake ilikuwa ni nini
 

kipumbwi

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2015
Messages
2,293
Points
2,000

kipumbwi

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2015
2,293 2,000
Walianza na Manji kwa Yanga,wakahamia kwa Mo indirect kwani wasingewapinga wote kwa wakati mmoja!!

Kwenye Harambee PM akamuwakilisha Rosti tamu na tukaambiwa akirudi ataongea zaidi,akarudi akaongea kuwa club hizo sio sawa kwa watu binafsi kuzimiliki!!

Kama hadi sasa kuna watu hawajui nani wanapika haya mapishi basi kazi IPO,ila hawataki ya Katumbi na TP Mazembe yake kutaka kubeba uraisi!!
 

doper

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2014
Messages
285
Points
225

doper

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2014
285 225
Kwa wanaofuatilia mwenendo wa siasa zetu na kile kinachoendelea kwenye michezo hasa klabu ya simba watakubaliana nami kwamba sasa siasa za Awamu ya tano rasmi zimehamia klabu ya simba.

Kufuatia mabadiliko ya uendeshaji klabu, Simba ilifanya mabadiliko ya katiba yake na kuruhusu uwekezaji kwa mmiliki atakayepewa baada ya uongozi kuamua. Kuna uitaratibu wa mmiliki kupata hisa ya asilimia 49 na wanachama asilimia 51.

Kwa takribani miezi miwili hivi kumeibuka sintofahamu huko na kinachoendelea kinaonekana Serikali imeingilia kati sasa kwenye klabu ya simba.

KAULI YA MZEE KILOMONI.
Huyu mzee ameibuka na kauli mpya kwamba sasa yeye akiwa mwenyekiti wa Baraza la wadhamini anamtaka Mo mmiliki wa klabu amtafute na ampe msimamo wa serikali kwamba wawekezaji wanatakiwa wawe watatu ambao ndio watagawana hizo asilimia 49 za hisa unaotokana na uwekezaji wao.

Wiki mbili zilizopita alisikika Mo akisema anahujumiwa na wasaidizi wake, sasa unatoka msimamo wa serikali kupitia kwa Kilomoni. Hii ni siasa kwenye klabu ya simba.

MASWALI YA KUJIULIZA
Nani kamtuma kilomoni kutoa msimamo wa serikali wakati klabu ya Simba inaongozwa na Katiba yake iliyowapa nguvu wanachama kuamua mambo yao?

Jee Msimamop huo umezingatia uwekezaji ambao umeshafanywa na Mo hadi sasa kiasi cha kuchomekewa ajenda mpya ya umiliki wa utatu kwenye hisa za muwekezaji jee huku si kumuhujumu Mo na klabu ya simba?

Kwa nini Serikali imejiingiza sasa wakati uwekezaji umeshaanza kufanyika huku si kufanya hadaa ili muwekezaji apate hasara za mamilioni pale atakapoamua kujiondoa au kuendelea na uekezaji?

Kuna dhamira gani hapa ?

KUTUMIKA KWA MZEE KILOMONI.
Kuna kikao chochote cha baraza la wadhamini kukutana na kupitisha maazimio? na kama kimefanyika kimezingatia misingi ya uwekezaji ambao tayari imefanywa. Kuna suala la utawala na mawasiliano ya ndani kwa nini Mzee Kilomoni anakuja kwenye Media? Hapa kuna nini?

HITIMISHO.
Kuna kila dalili kuwa sasa siasa za Magufuli zimeingia Simba na Mo ni mlengwa. Katika hali hio tusitarajie ufanisi wa michezo ambao tulikuwa tunaona mwanga kupitia klabu ya simba. Serikali itafute njia sahihi za kuingilia mambo ili kuepusha vurumai na mikanganyiko.

Nyuma ya sakata la Mzee Kilomoni kuna siasa zimepenyezwa Simba na zitaathiri sekta ya michezo nchini.

Kama kauli ya Kilomoni ni kweli basi Serikali ya Rais Magufuli haitaepuka kuhusishwa na hujuma kwa Mwekezaji wa simba na klabu yenyewe.





Kishada
Kwan mkuu si kuna vikao halal kama kuna tatizo lijadiliwe huko, simba kama taasisi haipendezi maswala ha club kuletwa mitandaoni, mfano mo kama ameona kuna tatizo alipaswa kutumia vikao halali ili solution ipatikane, na siyo kuja twiter kuleta taharuki na kuchonganisha wanachama, pia je? Kwenye mkataba wa uwekezaji aliambiwa atapewa na hati za majengo, na azifanyie nini, kinachotakiwa ni uwazi ktk uwekezaji wake
 

tobiasi

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2014
Messages
415
Points
500

tobiasi

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2014
415 500
Kwa wanaofuatilia mwenendo wa siasa zetu na kile kinachoendelea kwenye michezo hasa klabu ya simba watakubaliana nami kwamba sasa siasa za Awamu ya tano rasmi zimehamia klabu ya simba.

Kufuatia mabadiliko ya uendeshaji klabu, Simba ilifanya mabadiliko ya katiba yake na kuruhusu uwekezaji kwa mmiliki atakayepewa baada ya uongozi kuamua. Kuna uitaratibu wa mmiliki kupata hisa ya asilimia 49 na wanachama asilimia 51.

Kwa takribani miezi miwili hivi kumeibuka sintofahamu huko na kinachoendelea kinaonekana Serikali imeingilia kati sasa kwenye klabu ya simba.

KAULI YA MZEE KILOMONI.
Huyu mzee ameibuka na kauli mpya kwamba sasa yeye akiwa mwenyekiti wa Baraza la wadhamini anamtaka Mo mmiliki wa klabu amtafute na ampe msimamo wa serikali kwamba wawekezaji wanatakiwa wawe watatu ambao ndio watagawana hizo asilimia 49 za hisa unaotokana na uwekezaji wao.

Wiki mbili zilizopita alisikika Mo akisema anahujumiwa na wasaidizi wake, sasa unatoka msimamo wa serikali kupitia kwa Kilomoni. Hii ni siasa kwenye klabu ya simba.

MASWALI YA KUJIULIZA
Nani kamtuma kilomoni kutoa msimamo wa serikali wakati klabu ya Simba inaongozwa na Katiba yake iliyowapa nguvu wanachama kuamua mambo yao?

Jee Msimamop huo umezingatia uwekezaji ambao umeshafanywa na Mo hadi sasa kiasi cha kuchomekewa ajenda mpya ya umiliki wa utatu kwenye hisa za muwekezaji jee huku si kumuhujumu Mo na klabu ya simba?

Kwa nini Serikali imejiingiza sasa wakati uwekezaji umeshaanza kufanyika huku si kufanya hadaa ili muwekezaji apate hasara za mamilioni pale atakapoamua kujiondoa au kuendelea na uekezaji?

Kuna dhamira gani hapa ?

KUTUMIKA KWA MZEE KILOMONI.
Kuna kikao chochote cha baraza la wadhamini kukutana na kupitisha maazimio? na kama kimefanyika kimezingatia misingi ya uwekezaji ambao tayari imefanywa. Kuna suala la utawala na mawasiliano ya ndani kwa nini Mzee Kilomoni anakuja kwenye Media? Hapa kuna nini?

HITIMISHO.
Kuna kila dalili kuwa sasa siasa za Magufuli zimeingia Simba na Mo ni mlengwa. Katika hali hio tusitarajie ufanisi wa michezo ambao tulikuwa tunaona mwanga kupitia klabu ya simba. Serikali itafute njia sahihi za kuingilia mambo ili kuepusha vurumai na mikanganyiko.

Nyuma ya sakata la Mzee Kilomoni kuna siasa zimepenyezwa Simba na zitaathiri sekta ya michezo nchini.

Kama kauli ya Kilomoni ni kweli basi Serikali ya Rais Magufuli haitaepuka kuhusishwa na hujuma kwa Mwekezaji wa simba na klabu yenyewe.


Kishada
Siku niliposikia RA akisema Yanga haihitaji mwekezaji,kwmba ni timu kubwa,nikajuwa tayari siasa imepenyezwa kwenye klabu ya Simba kwa mlango wa nyuma.
 

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
11,625
Points
2,000

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
11,625 2,000
Halafu kuna mtu na akili zake timamu kabisa anategemea kule Misri tungewafunga Senegal, Kenya na Algeria.

Kilomoni na Akilimali ni wale wale tu, wanatumiwa na wanasiasa kwa malengo yao kisiasa, wanasiasa hawataki kuona status quo ikibadilika.

Lakini tunazidi kupoteza muda kwenye majungu na majibizano, wakati kina Madagascar wakiendelea kuwauza Ulaya wachezaji wao.
 

Proved

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
5,818
Points
2,000

Proved

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2018
5,818 2,000
Kilomoni na Akilimali ni wale wale tu, wanatumiwa na wanasiasa kwa malengo yao kisiasa, wanasiasa hawataki kuona status quo ikibadilika.
Hawa wazee wanataka nini hasa? Inawezekana maendeleo ya mpira wa miguu hapa nchini yanakwamishwa makusudi kwa malengo yasiyofahamika na raia isipokuwa wahusika wenyewe.
 

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
14,180
Points
2,000

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
14,180 2,000
Mkuu iyo ndo point ya msingi, coz anauwezo wa kusajir yeyote amtakae, afanye ivyo ili awe na timu yake binafs
Mbona mzee Kilimoni kamwambia hivyo lakini MO anataka ready made! Aanzishe timu yake au akanunue Singida United aifanye kuwa bora. Kwa nini anang’ang’ania Simba? Kwanza hadi sasa kawekeza kiasi gani ndani ya Simba; pikipiki kwa wachezaji?
 

Forum statistics

Threads 1,378,980
Members 525,246
Posts 33,730,410
Top