Sasa nataka nijifunze Kiingereza cha Kuandika...

Myahudi Jr II

Myahudi Jr II

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2016
Messages
4,201
Points
2,000
Myahudi Jr II

Myahudi Jr II

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2016
4,201 2,000
Habarini wadau....

Kwa muda mrefu sanaa nimekua nikipata shida sana kwenye Lugha ya Malkia hasa kwenye kuandika/kuongea wakati humu ndani kuna wadau wengi sana wanaijua lugha ya malkia vizuri sana

Kama kila mdau anavyoichukulia JF kuna mengi sana ya kujifunza.

Ni hivi, Nikisoma kitabu cha Kingereza naelewa vizuri sanaaaaa sipati shida hata kidogo labda nikutane na misamiati migumu kama "UGILIGILI" kwenye kiswahili chetu ndio nitafungua nijue maana yake

Pia nikiangalia Movies bila hata subtitles nawaelewa vizuri tu pamoja na slaaang zao hawanipigi chenga( hii niliipata/niliiweza kuna kipindi nilikua nafanya ILETS, practicle ya LISTENING ilinibidi nijifue vya kutoshaaaa ko ikanipa sana kuwasikia hawa wajamaa).

Sasa ishu ipo kwenye kuandikaa, asalaaaleeeee, ni "broken tupu" broken english sio kwamba ni hujui kuzungu, kwa wenye lugha broken english ni ile time taken ya kutafuta maneno hapa na pale ili uunge iwe sentence, ila hapa Bongo broken ni kuchanganya Tenses.

Aisee kwa habari za Tenses mimi ni "dadavuuu la Tenses) zinanipiga chenga kama Messi anavopita

Sasa nimeamua hivi, humu kuna wakuu wapo njema sanaa mimi nitakua naandika broken sentens zangu nawatag wapite tuu najua watatoa marekebisho.

Najua wapo wengii, msisite kutoa marekebisho

Ila hawa watasaidia kuongoza jahazi

Kiranga, Nyani Ngabu, Waziri wa Kaskazini, Mshana Jr , Sky Eclat
 
Myahudi Jr II

Myahudi Jr II

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2016
Messages
4,201
Points
2,000
Myahudi Jr II

Myahudi Jr II

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2016
4,201 2,000
Mimi Niko bomba kwenye kuandika Ila kwakua ninatatizo LA kutoweza kujieleza at a kiswahili chanipiga chenga mbele za watu
Kama upo bomba naomba uwe mwalimu wangu pia, kuandika kwangu kuna mtihani sana
 
M

Marwa_J_Merengo

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2018
Messages
2,540
Points
2,000
M

Marwa_J_Merengo

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2018
2,540 2,000
Mimi Niko bomba kwenye kuandika Ila kwakua ninatatizo LA kutoweza kujieleza at a kiswahili chanipiga chenga mbele za watu
Ongea kisukuma bro hutapata shida
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
113,780
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
113,780 2,000
Habarini wadau....

Kwa muda mrefu sanaa nimekua nikipata shida sana kwenye Lugha ya Malkia hasa kwenye kuandika/kuongea wakati humu ndani kuna wadau wengi sana wanaijua lugha ya malkia vizuri sana

Kama kila mdau anavyoichukulia JF kuna mengi sana ya kujifunza.

Ni hivi, Nikisoma kitabu cha Kingereza naelewa vizuri sanaaaaa sipati shida hata kidogo labda nikutane na misamiati migumu kama "UGILIGILI" kwenye kiswahili chetu ndio nitafungua nijue maana yake

Pia nikiangalia Movies bila hata subtitles nawaelewa vizuri tu pamoja na slaaang zao hawanipigi chenga( hii niliipata/niliiweza kuna kipindi nilikua nafanya ILETS, practicle ya LISTENING ilinibidi nijifue vya kutoshaaaa ko ikanipa sana kuwasikia hawa wajamaa).

Sasa ishu ipo kwenye kuandikaa, asalaaaleeeee, ni "broken tupu" broken english sio kwamba ni hujui kuzungu, kwa wenye lugha broken english ni ile time taken ya kutafuta maneno hapa na pale ili uunge iwe sentence, ila hapa Bongo broken ni kuchanganya Tenses.

Aisee kwa habari za Tenses mimi ni "dadavuuu la Tenses) zinanipiga chenga kama Messi anavopita

Sasa nimeamua hivi, humu kuna wakuu wapo njema sanaa mimi nitakua naandika broken sentens zangu nawatag wapite tuu najua watatoa marekebisho.

Najua wapo wengii, msisite kutoa marekebisho

Ila hawa watasaidia kuongoza jahazi

Kiranga, Nyani Ngabu, Waziri wa Kaskazini, Mshana Jr , Sky Eclat
Senkiyu vele much for this welcoming in this poasrt.. Me myself I can lead all English language
 
troublemaker

troublemaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2015
Messages
8,408
Points
2,000
troublemaker

troublemaker

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2015
8,408 2,000
tuna tatizo moja mkuu.

Yaani jana tu nilikuwa nawaza sijui nitengeneze group la kusaidiana kwenye hii lugha.

Yaani tuwepo tunaotaka msaada na wakutusaidia. Yaani humo ni kuchart English tu. Ukikosea unarekebishwa.
 
K

kasweswe

Member
Joined
Aug 25, 2018
Messages
38
Points
95
K

kasweswe

Member
Joined Aug 25, 2018
38 95
If you are really interested with learning English language in both four aspects you just DM me I'll take you to a new level of proficiency and it's my hope that you will be helped to improve your fluency. I have experiences of 10 years.
 
Mtafiti77

Mtafiti77

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2011
Messages
723
Points
1,000
Mtafiti77

Mtafiti77

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2011
723 1,000
Ninakushauri ujifunze kwa utaratibu maalumu.Hapa utapata maarifa lakini si rahisi kufuata utaratibu. Hapa fanya sehemu ya kuongeza ujuzi ama kufanya mazoezi.Install App hii ya BBC,imesheheni masomo kibao ya Kiingereza.Nenda sehemu wameandika programmes,chagua unachotaka kujifunza, bundle lako tu.
screenshot_20190717-234812_google-play-store-jpg.1156183
 
Mtafiti77

Mtafiti77

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2011
Messages
723
Points
1,000
Mtafiti77

Mtafiti77

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2011
723 1,000
Pia, ukitaka kujifunza haraka, siku hizi maisha ni rahisi. Nenda kwenye social media kama vile Twitter, Facebook ama Instagram,kisha like pages za zinazotumia Kiingereza halisi cha America au UK. Hapa itategemea wewe ni mpenzi wa mambo gani,follow na kulike pages zenye mambo unayopenda. Mfano,kama ni mtu wa habari like na kufollow pages zifuatazo:

Voa News
Voa Learning English
BBC news
BBC Learning English(ndo hao wenye App niliyokutumia awali)
Aljazeera
NTV ya Kenya
Citizen ya Kenya
Euronews n.k.

Kama ni mtu wa fashion na mavazi like pages za Banana republic, Zara ,Gucci n.k.

Kama mtu wa mijadala ya kidini, like na kufollow pages za mijala kama vile Cristianity vs Judism, Atheism vs Theism ,Islam vs Christianity , Evolution vs Creationism n.k.

Mengine ni magrup,join huko. Ukiingia ama kulike utapata updates.Kila post zikitumwa jutahidi kuchangia na kusoma post za wengine. Jitahidi sana uwe unaandika na kujibizana kwa hoja na wachangiaji wengine.Kwenye pages za mafunzo kama BBC English utajifunza kanuni kisha utazitumia kwenye mijadala huko kwenye pages.Kule pia utakutana na native speakers,utajikuta unajifunza English halisi inayozungumzwa leo mtaani.Siyo kukariri Kiingereza cha vitabuni.

Kwa pages na magrup ,naweza kukusaidia kuyapata
 

Forum statistics

Threads 1,315,686
Members 505,292
Posts 31,866,917
Top