"Sanduku la Maoni". Je maoni yanafanyiwa kazi?


K

Kimbori

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2012
Messages
3,491
Likes
802
Points
280
K

Kimbori

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2012
3,491 802 280
Kuna utamaduni mzuri (sijui kama upo kwa sababu za miongozo), na uliozoeleka katika taasisi, hususani, za umma wa kuchukua maoni kutoka kwa watu wanaopata huduma au wadau kwa ujumla.
Kwa kawaida kuna sanduku linalowekwa eneo la wazi ili kurahisisha ukusanyaji wa maoni kwa njia ya maandishi.
Binafsi napata kujiuliza; je maoni yanayokusanywa yanafanyiwa kazi?; je wanaotarajiwa kutoa maoni wanatoa maoni?
Najiuiliza hivyo kwa kuwa, katika taasisi karibu zote za umma kumekuwa, na naamini kutaendelea, na malalamiko ya muda mrefu kutoka kwa wanaopata huduma na wadu wengine.
Ikiwa kama maoni hayafanyiwi kazi, badala yake yanachomwa jalalani, hakuna haja ya kutoa maoni.
Wengi ni mashahidi, tumeshuhudia watu wanaopata huduma wakidiriki kwenda kwa mamlaka za juu ili kupeleka vilio vyao vya muda mrefu juu ya uduni wa huduma katika taasisi fulani fulani, wakiamini suluhu itapatikana.
Tunakoelekea tunaimarisha utamaduni sugu wa kutofanyia kazi maoni ya wadau, kitu ambacho ni hatari sana.
Ikiwa kama umewahi kutoa maoni juu ya uduni wa huduma au chochote kutoka kwa taasisi ya umama na yakafanyiwa kazi, naomba utujulishe Watanzania wenzako; ni maoni gani, yalifanyiwa kazi baada ya muda gani?
Ahsante kwa mchango utakaotoa.
 
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
2,417
Likes
365
Points
180
sijui nini

sijui nini

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
2,417 365 180
Kuna sehem ina hiko kisanduku cha maoni na ilibaki kidogo niweke maoni yangu na mimi baada ya kukereka na huduma zao mbovu...kun siku nikamuuliza jamaa mmoja anafanya kazi hapo kuhusu hiko kisanduku akaniambia : "hiko kisanduku funguo zake zilipoteaga tangu mwaka juzi, mpaka leo bado tunasubiri fungu kutoka ofisini tuite fundi aje atubadilishie kitasa chake"...

basi kikaratasi changu cha maoni nikatia mfukoni nakatambaa zangu..
 
Mu7

Mu7

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2013
Messages
634
Likes
148
Points
60
Mu7

Mu7

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2013
634 148 60
hizo formality za ofisi tu. Usipoteze muda kuandika chochote na kutumbukiza humo. Rubbish
 

Forum statistics

Threads 1,252,140
Members 482,015
Posts 29,797,896