Samahani wenye nchi, je siku hizi VETTING hazifanyiki kabla ya teuzi?


mngony

mngony

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2012
Messages
3,275
Likes
2,042
Points
280
mngony

mngony

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2012
3,275 2,042 280
Habarini wanajamvi, kwanza kabisa niwapongeze wale ambao hawalali usiku na mchana kwa kazi kubwa na nzito ya kizalendo kuhakikisha Taifa letu lipo salama kabisa.

Siku za karibuni kumetokea utenguzi wa teuzi mda mchache sana baada ya mhusika kuteuliwa, mpaka sasa yameshatokea kama matukio 3 au 4 hivi. Sababu ni kinachoonekana ni makosa katika uteuzi, lakini kwa uelewa wangu mdogo teuzi serikalini huwa kuna utaratibu unaojulikana kama Vetting ambao kwa ufupi ni kuangalia kama mhusika anafaa kwa hiyo nafasi, na utaratibu huo hufanywa na Usalama wa Taifa. Sasa ninachoshangaa inakuaje ndani ya mda mfupi teuzi hizo 3 zinaonekana kama hazikufanyiwa huo utaraibu au haikuanyika viuri au sijui ilikuaje. Nakubali kuna nafasi ya makosa ya kibinadamu lakini mara 3 ni nyingi ndani ya kipindi cha miezi 6, na hii ya mwisho mtu kaingia mpaka Ikulu kimakosa, jambo ambalo kwa uelewa wangu mdogo ni Hatari Kiusalama.
 
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
539
Likes
389
Points
80
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2016
539 389 80
Vetting makini ilikuwa ni kipindi cha J Nyerere hadi Mkapa. Kwa sasa ni self vetting ya Mkulu. Na hata huko kwa wenye kufanya vetting kama una mkono mtupu hupati kitu. Ndio maana unaweza kushangaa ma-DC wengi wateule walishajua wameteuliwa na wengine walidiriki hata kubadili miondoko. Mimi nawajua watatu waliojua ni maDC na wilaya zao. Mmoja anakuja wilayani kwangu. Hivyo kifupi VETTING siku hizi ni utashi wa Mkulu au jitihada za anayetaka kuteuliwa!
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,406
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,406 5,796 280
Zama mpya na kitabu chake kipya! Ni zamu yetu sasa......! Zamu ya Kanda ya Ziwa!!!
 
M

magafumukama

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2016
Messages
742
Likes
196
Points
60
Age
68
M

magafumukama

JF-Expert Member
Joined May 31, 2016
742 196 60
Oooh mko kijana z aidi kuliko kiongozi nji kumbe? Mwalimu alisijia huko aliko mtaipata fesh
 
M

mwakweya70

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2015
Messages
414
Likes
52
Points
45
M

mwakweya70

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2015
414 52 45
Vetting kwa sasa ipo hadi dakika ya mwisho,napongeza sana kwamba rais yupo macho muda wote,maana mtu waweza kugundua dosari,inamaana uogope kutumbua kuwa utaambiwa hukuwa umepitia vilivyo profile ya mteuliwa?hiyo si kweli,ni kwamba watu wakiteuliwa wajue kama walivyoteuliwa ghafla wanaweza tumbuliwa ghafla.
 
MNAMBOWA

MNAMBOWA

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2011
Messages
2,003
Likes
76
Points
145
MNAMBOWA

MNAMBOWA

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2011
2,003 76 145
Hapo ndo utambue kuwa mfumo unafanya kazi yake barabara
 
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
3,715
Likes
2,219
Points
280
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
3,715 2,219 280
Vetting makini ilikuwa ni kipindi cha J Nyerere hadi Mkapa. Kwa sasa ni self vetting ya Mkulu. Na hata huko kwa wenye kufanya vetting kama una mkono mtupu hupati kitu. Ndio maana unaweza kushangaa ma-DC wengi wateule walishajua wameteuliwa na wengine walidiriki hata kubadili miondoko. Mimi nawajua watatu waliojua ni maDC na wilaya zao. Mmoja anakuja wilayani kwangu. Hivyo kifupi VETTING siku hizi ni utashi wa Mkulu au jitihada za anayetaka kuteuliwa!
wewe ni mwongo!
 
Obuma

Obuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
2,722
Likes
5,051
Points
280
Obuma

Obuma

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2015
2,722 5,051 280
Ukiona mambo kama haya yanatokea ujue kuna tatizo kati ya anaeteua na wanaofanya vetting! Nasema hivi kwa sababu vetting yeyote haiwezi kuruhusu haya!
 
tikatika

tikatika

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2011
Messages
2,081
Likes
3,078
Points
280
tikatika

tikatika

JF-Expert Member
Joined May 6, 2011
2,081 3,078 280
Mtu aliye na uwezo wa kuropoka hadharan huwez kutulia kuwaza hata akiwa peke yake. Binadam tunawaza mabaya mengi kuliko tunayoyatamka.

Mwalim mkuu wa fasih aliwah kusema , yamjazayo mtu ndio yamtokayo. Ukiona mtu anakurupuka kuongea jua na moyo wake unarukaruka kuwaza hovyo hovyo aka unakurupuka kuwaza!!
 
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
9,999
Likes
6,215
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
9,999 6,215 280
Halafu sasa naona wanajeshi wengi wanapewa nafasi hizo za uDC na uRC wengine wastaafu na wengine inservice
13507101_10209678182540634_7395539781362859063_n.jpg?oh=8b01795c961424490376446cf68dad10&oe=57F724BF
 
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
539
Likes
389
Points
80
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2016
539 389 80
Ndugu/Dadangu, mimi si mwongo maana huwezi kuthibitisha uongo wangu. Mimi ninakueleza ninajua maDC 3 all are my friends walijua ni wateule before na wilaya zao. Nikiwataja hapa si fare kwao na kwangu. Ndio msingi wa hoja yangu kuwa real vetting ilikuwa kipindi cha JK1.
 
M

mwasu

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2011
Messages
8,497
Likes
6,542
Points
280
M

mwasu

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2011
8,497 6,542 280
Kichekesho walishateua mkurugenzi wakasitisha uteuzi ndani ya saa 24 bila kkutoa sababu yoyote. Bora Kitwanga walisema ni pombe hawa wengine nadhani ni mzimu tu umekataa.
 

Forum statistics

Threads 1,235,922
Members 474,891
Posts 29,240,683