Sakata la Dangote: Kama ni kuondoka na aondoke tuu


13 mega pixel

13 mega pixel

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2013
Messages
5,609
Likes
6,643
Points
280
13 mega pixel

13 mega pixel

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2013
5,609 6,643 280
Hii ni too much, kwa madai ya serikali hatuwezi ku deal na mfanyabiashara huyu

Nitashangaa sana kama serikali itakubaliana na matakwa ya dangote cement, itakuwa ni kuua moja kwa moja viwanda vingine vya cement hapa nchini vilivyofanya uwekezaji wa kutisha na ku struggle kwa miaka mingi mpaka kukua.

Hii iwe fair game, fair competition siyo kuwafunga wengine kwa ma kodi na yozo za kutosha kidha kumpendelea mwekezaji mmoja, yani tuue viwanda vitano kwa ajili ya kumtajirisha dangote...hii haiwezekani

Mazingira, kodi na incentives zote ziwe fair kwa wazalishaji wote wa cement la sivyo tutaua viwanda vyetu vya wazawa na kukuza cha mgeni ambaye halipi kodi na kila kitu anataka kiwe bure
 
Dr.adams faida

Dr.adams faida

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
1,437
Likes
1,971
Points
280
Dr.adams faida

Dr.adams faida

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
1,437 1,971 280
viwanda vpi wanataka kuviua hawa mabwana?
 
bullar

bullar

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2014
Messages
3,718
Likes
4,182
Points
280
bullar

bullar

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2014
3,718 4,182 280
mwanzo walianza aje? na alie badilika ni nan tuanzie hapo
 
certified mdokozi

certified mdokozi

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2016
Messages
1,407
Likes
796
Points
280
Age
18
certified mdokozi

certified mdokozi

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2016
1,407 796 280
exactly mkuu aende tu wazambia walimchekea chekea akaagiza malori almost 400 with duty free matokeo yake wafanyabiashara walio tegemea kufanya shughuli za kusafirisha bidhaa yake wapo hoi
 
Z

ZEE LA HEKIMA

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2015
Messages
1,045
Likes
1,089
Points
280
Z

ZEE LA HEKIMA

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2015
1,045 1,089 280
Serikali ilikubalije kumpa Dangote vibali vyote vya kujenga hicho kiwanda kabla ya kumwekea masharti kwamba lazima atumie mkaa wa mawe wa hapa Tanzania badala ya kuagiza? Na mbona waziri alishasema Dangote wamefunga kwa sababu ya ukarabati tu lakini sasa maelezo yamekuwa mengine? Je, Dangote akiagiza makaa ya mawe nje ya nchi lakini pia akiuza sementi yake nje ya nchi kuna shida gani? Hivi kweli kama tunataka nchi ya viwanda tukimfanyia mizengwe Dangote ambaye ni tajiri mkubwa Africa kuna wawekezaji wengine watakaopenda kuja?
 
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
2,875
Likes
4,895
Points
280
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
2,875 4,895 280
Akishaondoka we we ndie utakae enda wekeza hapo ?
Unaelewa makubaliano yake na serikal hapo awali kabla hajaja kuwekeza ?
Mnaishi kifukara na bado mnaendelea kuukumbatia .
Yetu macho.
 
Mauza uza

Mauza uza

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
2,108
Likes
839
Points
280
Mauza uza

Mauza uza

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2008
2,108 839 280
Maslahi ya nchi kwanza hayo mazagazaga mengine baadae..kwani akiondoka cement itakua hamna?? Mbona watu wamejenga hata kabla ya Dangote?? Akwendree analeta un9ja hapa kujiona wao wako juu.
 
Capt Tamar

Capt Tamar

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2011
Messages
9,039
Likes
7,116
Points
280
Capt Tamar

Capt Tamar

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2011
9,039 7,116 280
Serikali ilikubalije kumpa Dangote vibali vyote vya kujenga hicho kiwanda kabla ya kumwekea masharti kwamba lazima atumie mkaa wa mawe wa hapa Tanzania badala ya kuagiza? Na mbona waziri alishasema Dangote wamefunga kwa sababu ya ukarabati tu lakini sasa maelezo yamekuwa mengine? Je, Dangote akiagiza makaa ya mawe nje ya nchi lakini pia akiuza sementi yake nje ya nchi kuna shida gani? Hivi kweli kama tunataka nchi ya viwanda tukimfanyia mizengwe Dangote ambaye ni tajiri mkubwa Africa kuna wawekezaji wengine watakaopenda kuja?
Wasije kabisa!!! Nchi yetu ni tajiri kuliko Dangote! Tena mwambieni huyo dangote wenu hatumtaki na awaambie na wawekezaji wengine wote kuwa hatuwataki!! Tumeshaagiza nchi hii iwe ya viwanda na tutavijenga wenyewe! Ala!! [HASHTAG]#teamkunimbichi[/HASHTAG]
 
Donkey

Donkey

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
905
Likes
601
Points
180
Donkey

Donkey

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2010
905 601 180
kusema mengi bila ya kujua mkataba na makubiliano ya kuja Tanzania yalikuwaje ni kupoteza muda, tuwe wakweli kwa kusikiliza pande zote mbili, sasa unasema aondoke tu, kwa kuwa wewe haikuathari moja kwa moja, tuwe na uwezo wa kufikiri kabla ya kuandika.
 
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,358
Likes
490
Points
180
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,358 490 180
Aondoke vipi? Na mitambo yake je?
Poor thinking
 
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Messages
17,418
Likes
15,497
Points
280
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2013
17,418 15,497 280
Another sh.it
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
38,532
Likes
51,390
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
38,532 51,390 280
JK amemuingiza Dangote kwenye hasara kwa ahadi zisizotekelezeka walizompa kumvutia kuwekeza Tanzania.

Hii ndiyo Tanzania ya viwanda janja-janja.
 
K

Keben

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
701
Likes
119
Points
60
Age
32
K

Keben

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
701 119 60
Cement sahivi ameshaanza kupanda bei. Namba itasomeka vizuri
 
Makuku Rey

Makuku Rey

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2013
Messages
1,830
Likes
1,176
Points
280
Makuku Rey

Makuku Rey

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2013
1,830 1,176 280
mh!hapa hujaekeweka!kwani jamaa anataka gesi ya bure?au iwe bei rahisi kuliko viwanda vingne?cha msingi tuzingatie makubaliano yetu na huyu mwekezaji,tusije tukawa tunajikaanga wenyewe kwa kufukuz wawekezaji!

Tukimfukuza DANGOTE tajiri wa AFRICA ni sawasawa na kuwafukuza wawekezaji wa kiafrika wote wengine.
 
N

ndeambase

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2016
Messages
626
Likes
309
Points
80
Age
48
N

ndeambase

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2016
626 309 80
Yani kweli nimeamini mwenye shibe hamjui mwenye njaa .kabla ya Dangote cement ilikua bei juu baada ya dangote ukaonekana ushindani wa kibiashara cement ikashuka bei hata nyumba bora zikaongezeka kwa maskini. sasa imewauma kununua cement kwa bei poa yani uhalisia wa kumsaidia mtanzania katika maisha bora hayapo ni unafiki tu.
 
mohamedidrisa789

mohamedidrisa789

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2015
Messages
1,027
Likes
1,023
Points
280
Age
31
mohamedidrisa789

mohamedidrisa789

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2015
1,027 1,023 280
mnataka tule nyasi nyie nchi bila matajili bado sio nchi
 
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2016
Messages
2,437
Likes
2,699
Points
280
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2016
2,437 2,699 280
Aliyeenda kumkokota huko na ahadi ya special treatment ndiye kamtia hasara.

Yawezekana hata aliahidiwa kujengewa reli ya SG na serikali from Mtwara to DSM maanake tayari kaanza kulalamika soko kubwa la saruji liko mbali tofauti na alivyoelezwa.

BTW:Aliahidiwa tu au waliingia mkataba na serikali wenye hizo terms?

Kama ni mkataba si aende mahakamani!
 
realoctopus

realoctopus

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2014
Messages
3,222
Likes
1,928
Points
280
realoctopus

realoctopus

JF-Expert Member
Joined May 11, 2014
3,222 1,928 280
mh!hapa hujaekeweka!kwani jamaa anataka gesi ya bure?au iwe bei rahisi kuliko viwanda vingne?cha msingi tuzingatie makubaliano yetu na huyu mwekezaji,tusije tukawa tunajikaanga wenyewe kwa kufukuz wawekezaji!

Tukimfukuza DANGOTE tajiri wa AFRICA ni sawasawa na kuwafukuza wawekezaji wa kiafrika wote wengine.
Hatuwezi kukumbatia wanyonyaji
 

Forum statistics

Threads 1,274,860
Members 490,833
Posts 30,526,158