Sakata la Catalan: Wazungu ni wanafiki sana, wanatulazimisha kufanya vitu ambavyo wao vinawashinda


dedon

dedon

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2015
Messages
1,420
Likes
1,692
Points
280
dedon

dedon

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2015
1,420 1,692 280
Kweli wazungu ni watu wanafki sana wanajarbu kututawala waafrika kwa kutulazimisha tufanye vitu ambavyo hata wao hawafanyi.

Katka swala la Catalan kujitoa Hispania kuna vitu vingi nimejifunza.

Kwanza democracy ni theoretical sio practical kwao bali wanaijaribu kwetu kama itafanya kazi ama lah.

Wakat sudan inataka kujigawa wao ndo walikua mstari wa mbele kulazimisha kura za maoni kwa kisingizio cha democracy na ilivyofanikiwa kujigawa Sudan Kusini na Kaskazini waliwapongeza viongoz kwa kufanya kile wananchi walikua wanahitaji.

Leo wananchi wa Catalan baada ya kupiga kura za kujitoa Spain wamepitisha sheria za direct rule kwa jimbo la Catalan kwamba litaendelea kubaki kama koloni la Hispania kitu ambacho wakifanya mataifa ya Afrika matamko yatakuwa mengi. Mfano Morroco anachokifanya kwa Western Sahara sidhani kama kina tofauti na hiki lakini angalia Morroco anavyosumbuliwa

Kila mtu anaona jinsi Catalan walivyo hawataki kubaki Spain lakin EU wametoa tamko hawatokubali kuona Catalan wakijitenga na sio EU tu bali mataifa kibao viongozi wao wametoa matamko kuwasupport Spain.

Waziri mkuu Spain kavunja serikali yote ya Catalan ikiwemo Mkuu wa polisi na wengineo kisa walikuwa wanasupport muungano but hakuna anayekemea

Ingawaje kuna kura zilipigwa illegal mara ya kwanza na legal kwa mara ya pili zote watu wamepinga muungano kwa asilimia kubwa lakini viongoz wa Ulaya hawaulizii democracy tena

Najarbu kuwaza tu haya matukio yangetokea kwa taifa la kiafrika au uarabuni tungeshuhudia vitisho ambavyo vingeambatana na kupinga.

Tunajifunza nini sisi Watanzania katika hili? Tuna muungano na Zanzibar tuwe makini sana na hawa wazungu watakapojarbu kututenganisha nao.
 
T

Tmuller

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2016
Messages
1,724
Likes
3,506
Points
280
Age
26
T

Tmuller

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2016
1,724 3,506 280
Hata sisi ni wanafiki mkuu... sema hatuna nguvu mbele ya wazungu
 
titimunda

titimunda

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2014
Messages
6,894
Likes
8,046
Points
280
titimunda

titimunda

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2014
6,894 8,046 280
Mkuu figisu ziko dunia nzima sio africa tu tafauti kati yao na sisi ni methodology tu.pia rekekebisha hapo juu moroco wanaikalia kimabavu Jamhuri ya sahrawi na sio Saudi arabia.
 
popoma

popoma

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2017
Messages
2,420
Likes
3,318
Points
280
popoma

popoma

JF-Expert Member
Joined May 5, 2017
2,420 3,318 280
Kwa hiyo CCM wanawaiga wazungu???
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
9,511
Likes
6,566
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
9,511 6,566 280
Mkuu figisu ziko dunia nzima sio africa tu tafauti kati yao na sisi ni methodology tu.pia rekekebisha hapo juu moroco wanaikalia kimabavu Jamhuri ya sahrawi na sio Saudi arabia.
Na ili kuwasopoti tulipewa nini na mfalme wa Morocco?
Nimeikumbuka hii
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
9,511
Likes
6,566
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
9,511 6,566 280
Article 155 inatumika hapo yaani kuitumia hiyo wameifananisha na nuke bomb.
It means ni last option kabisa.
Ilitungwa mwaka 1978 na Ina maneno 84 tu lakini umebeba maneno mazito sana.
4a7d580197e98d4ed90ae6aad140d4bf.jpg
 
New City

New City

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2014
Messages
1,216
Likes
699
Points
280
New City

New City

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2014
1,216 699 280
Wanatufanya mazwazwa hawa washenzi wa pua ndefu.
Kuanzia Britain,Spain,ulaya yote mpaka USA wote sura mbili ila sisi tunavyoitikia hicho kibwagizo cha democracy mpaka twauana.
 
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2013
Messages
9,224
Likes
9,112
Points
280
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2013
9,224 9,112 280
Kwa ukubwa wa Tanzania zinaweza kupatikana Nchi 2
 
tongs

tongs

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2017
Messages
543
Likes
928
Points
180
tongs

tongs

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2017
543 928 180
Kwani Zanzibar sio nchi? Labda unguja na pemba ndo zijitenge
 
D

Dorrlyn

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2017
Messages
543
Likes
600
Points
180
D

Dorrlyn

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2017
543 600 180
Wanatufanya mazwazwa hawa washenzi wa pua ndefu.
Kuanzia Britain,Spain,ulaya yote mpaka USA wote sura mbili ila sisi tunavyoitikia hicho kibwagizo cha democracy mpaka twauana.
Ni mazwazwa kweli why watuendeshe na mambo yetu kama tuko strong. Hiyo AU wenyewe haina nguvu yoyote hata taifa LA Africa likiingiliwa wata mute tu.
 
New City

New City

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2014
Messages
1,216
Likes
699
Points
280
New City

New City

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2014
1,216 699 280
Ni mazwazwa kweli why watuendeshe na mambo yetu kama tuko strong. Hiyo AU wenyewe haina nguvu yoyote hata taifa LA Africa likiingiliwa wata mute tu.
Liingiliwe mara ngapi mkuu wangu ,au umesahau ya Libya..!??
 
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
4,701
Likes
4,601
Points
280
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2012
4,701 4,601 280
Democracy is not real!
*****!
To be precise it's not real if you oppose oppression and exploitation from european country or USA.
 
D

Dorrlyn

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2017
Messages
543
Likes
600
Points
180
D

Dorrlyn

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2017
543 600 180
Liingiliwe mara ngapi mkuu wangu ,au umesahau ya Libya..!??
Ni kweli usinikumbushe machungu ya Libya yaani Africa wote tulinywea hakuna hata MTU aliyesimama kumtetea ghadafi. Lakini hao wazungu gusa hata mbwa wao utaona wote wanaungana na kuku attack.
 
dedon

dedon

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2015
Messages
1,420
Likes
1,692
Points
280
dedon

dedon

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2015
1,420 1,692 280
Mkuu figisu ziko dunia nzima sio africa tu tafauti kati yao na sisi ni methodology tu.pia rekekebisha hapo juu moroco wanaikalia kimabavu Jamhuri ya sahrawi na sio Saudi arabia.
nilijichanganya shukran mkuu
 
dedon

dedon

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2015
Messages
1,420
Likes
1,692
Points
280
dedon

dedon

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2015
1,420 1,692 280
Wanatufanya mazwazwa hawa washenzi wa pua ndefu.
Kuanzia Britain,Spain,ulaya yote mpaka USA wote sura mbili ila sisi tunavyoitikia hicho kibwagizo cha democracy mpaka twauana.
na hiko ndo kinachokera wako busy kuhubiri democracy kenya hadi watu wanauana wao wenyewe hata hawajishugulishi
 

Forum statistics

Threads 1,237,974
Members 475,809
Posts 29,308,500