Saddam Hussein Alikuwa Akitetemeka Siku Aliyonyongwa


kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
3,073
Likes
23
Points
135
Age
42
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
3,073 23 135
Mtandao wa WikiLeaks umeendelea kutoboa siri za Marekani kwa kuelezea jinsi Saddam Hussein alivyokuwa akitetemeka kabla ya kunyongwa na jinsi maafisa wa Iraq walivyokuwa wakimtukana Saddam na kuchukua picha na video za kunyongwa kwake.
Kwa mujibu wa nyaraka mpya za siri za Marekani zilizowekwa hadharani na mtandao wa Wikileaks, Aliyekuwa rais wa Iraq, Saddam Hussein alikuwa akitetemeka kabla ya kupandishwa kwenye kitanzi disemba 30, mwaka 2006.

Kwa mujibu wa taarifa zilizotumwa Marekani na aliyekuwa na balozi wa Marekani nchini Iraq, Zalmay Khalilzad kuhusiana na kunyongwa kwa Saddam Hussein, Saddam alionekana mwenye hasira na alikuwa akitetemeka kabla ya kunyongwa.

Taarifa hizo zilisema kuwa Saddam alipelekwa kwenye gereza alilonyongwa na helikopta ya jeshi la Marekani, jukwaa alilonyongewa lilijengwa na Marekani lakini utekekelezaji na usimamiaji wa kunyongwa kwake ulifanywa na serikali ya Iraq.

Saddam aliingizwa gereza hilo huku sura yake ikiwa imefunikwa kwa kitambaa huku mikono yake ikiwa imefungwa kwa nyuma.

Mikono yake ilifunguliwa na Saddam alisomewa mashtaka yake mbele ya watu 13 walioteuliwa na serikali ya Iraq.

Alipoulizwa kama anahofia kufariki, Saddam alijibu "Sihofii kufariki, tangu nilipochaguliwa kuwa Rais nilijua kuwa marais huwa wana maadui wengi".

Baada ya kusomewa mashtaka yake, Saddam alimkabidhi msahafu aliokuwa akiusoma naibu Mwanasheria mkuu wa Iraq, Monqith al-Faroun na kumwomba aukabidhi kwa faimilia yake, al-Faroun aliahidi kuukabidhi kwa familia yake.

Saddam alifungwa tena mikono yake kwa nyuma huku miguu yake ikifungwa minyororo. Saddam alipandishwa kwenye jukwaa tayari kwa kunyongwa, alipokuwa akipanda kwenye jukwaa mmoja wa walinzi alisikika akisema "Nenda Motoni" na kumfanya al-Faroun awaonye watu kuwa hakuna mtu mwenye haki ya kusema chochote.

Saddam alisali sala yake ya mwisho huku baadhi ya maafisa wa Iraq wakipiga kelele za "Moqtada, Moqtada, Moqtada" wakiashiria jina la kiongozi wa Shia, Moqtada al-Sadr aliyepata umaarufu baada ya kuanguka kwa Saddam.

Saddam alikataa kuvalishwa kitambaa cheusi kwenye sura yake na alifariki ndani ya muda mfupi baada ya shimo chini ya kitanzi kufunguka na kuufanya mwili wa Saddam uning'inie.

Mwili wa Saddam ulihifadhiwa na baadae ulioshwa na kuzikwa kwa misngi ya kiislamu.

Al-Faroun alielezea jinsi alivyoshuhudia maafisa wa Iraq wakipiga picha na kuchukua video za tukio hilo kwa kutumia simu zao ingawa ilikuwa ni marufuku kuingia na simu kwenye eneo hilo.

Picha na Video za kunyongwa kwa Saddam ziliingizwa kwenye internet na kusababisha mjadala mkubwa kuhusiana na jinsi Saddam alivyonyongwa.

Mtandao wa WikiLeaks ulimalizia kwa kusema kuwa serikali ya Iraq ililaumiwa kwa kuruhusu kuvuja kwa picha na video za tukio hilo.
 
C

Chupaku

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2008
Messages
1,078
Likes
189
Points
160
C

Chupaku

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2008
1,078 189 160
Apendaye urafiki na hao jamaa hawajui
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Yaani nimeisoma huku mwili wangu ukitetemeka, it was inhuman!
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Oh!maskini hakutendewa haki!alinyanyaswa !mungu amweke mahali pema peponi!!
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
21
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 21 0
Mbona tunaambiwa hiyo mashine ilifyeka kichwa mbali kiwili wili kikaanguka badala ya kuningi'nia?? au wazushi walitunga? it was a sad death i've ever heard. Bora wangemchoma sindano ya sumu.
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
134
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 134 160
Hata hao wasimamizi wa kimarekani walitaka haswaa picha za kunyongwa kwa Sadam Hussein ziwepo online, kwani waishindwa nini kuzuiya watu wasiingie na simu au camera!?
 
czar

czar

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
340
Likes
2
Points
0
czar

czar

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
340 2 0
Sadam was the MAN Iraq will remember him for a long long time to come. Some of these Arab countries you need to be strong to lead them. Whats happening in Iraq now. Im telling you Sadam showed he was a man, wasnt afraid of being hanged, and mind you he said he dont want his face covered when heading to the gallows. Just imagine Bush receive the same verdict what will happen.
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Hii inadhihirisha uharamia wa Merekani, hususan kwa waIslam.
 
Sijali

Sijali

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2010
Messages
2,106
Likes
492
Points
180
Sijali

Sijali

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2010
2,106 492 180
Mtu anayetetea Saddam hakujua wala kusikia uovu wake. Saddam alikuwa mwuaji nambari moja. Wakati wake ukishukiwa tu kuwa mpinzani unakufa, tena unakufa kifo kibaya. Kuna mama mmoja, Binti al-Huda, Shia, aliandika tu kwamba Iraq inafaa iongozwe Kiislamu. huyu mama aliuawa kifo kibaya sana. Alilazimishwa kukalia chupa ilivunjwa kwenye shingo yake. Hebu fikia mauaji kama hayo. Na mengine mengi ya kutisha ikiwemo watu kuyeyushwa kwenye mapipa ya acid. Saddam aliamuru kuuawa kwa maelfu ya Wakurdi kwa silaha za kemikali wakiwamu mamia ya watoto wasio hatia yeyote.
Alianzisha vita dhidi ya Iran kwa kuona angeweza kushinda Kirahisi na kuigawa Iran. Wakati wa vita hiyo nilikuwa Iran, mabomu ya masafa ya mbali yalikuwa yanalengwa makusudi kwenye nyumba za raia usiku wa manane. zaidi ya raia 70,000 wa Iran waliuawa kwa njia hii. Hii ni vita aliyoianzisha bila sababu za msingi, kiasi kwamba siku chache kabla hajaivamia Iran Waziri wa Mambo ya Nchi za Nje wa Iran alikwenda kumwomba kama kuna matatizo yeyote wayasuluhishe kwa amani. Muda alipoondoka tu akaanza vita. Mtu wa namna hiyo anafaa hata kuombewa? Kama kungekuwa na adhabu kubwa zaidi ya kifo angestahili mbwa yule mkatili na mwovu- pure evil.
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,203
Likes
3,349
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,203 3,349 280
Mtu anayetetea Saddam hakujua wala kusikia uovu wake. Saddam alikuwa mwuaji nambari moja. Wakati wake ukishukiwa tu kuwa mpinzani unakufa, tena unakufa kifo kibaya. Kuna mama mmoja, Binti al-Huda, Shia, aliandika tu kwamba Iraq inafaa iongozwe Kiislamu. huyu mama aliuawa kifo kibaya sana. Alilazimishwa kukalia chupa ilivunjwa kwenye shingo yake. Hebu fikia mauaji kama hayo. Na mengine mengi ya kutisha ikiwemo watu kuyeyushwa kwenye mapipa ya acid. Saddam aliamuru kuuawa kwa maelfu ya Wakurdi kwa silaha za kemikali wakiwamu mamia ya watoto wasio hatia yeyote.
Alianzisha vita dhidi ya Iran kwa kuona angeweza kushinda Kirahisi na kuigawa Iran. Wakati wa vita hiyo nilikuwa Iran, mabomu ya masafa ya mbali yalikuwa yanalengwa makusudi kwenye nyumba za raia usiku wa manane. zaidi ya raia 70,000 wa Iran waliuawa kwa njia hii. Hii ni vita aliyoianzisha bila sababu za msingi, kiasi kwamba siku chache kabla hajaivamia Iran Waziri wa Mambo ya Nchi za Nje wa Iran alikwenda kumwomba kama kuna matatizo yeyote wayasuluhishe kwa amani. Muda alipoondoka tu akaanza vita. Mtu wa namna hiyo anafaa hata kuombewa? Kama kungekuwa na adhabu kubwa zaidi ya kifo angestahili mbwa yule mkatili na mwovu- pure evil.
duh kumbe alikuwa mbaya hivi....naomba unipe habari zake zaidi huyu mtu......niko interested sana kumfahamu
 
Jobjob2

Jobjob2

Member
Joined
Nov 8, 2006
Messages
38
Likes
0
Points
13
Jobjob2

Jobjob2

Member
Joined Nov 8, 2006
38 0 13
Pamoja na kwamba Saddam lifanya ubaya, haitakiwa kabisa kulipa kwa ubaya, mweye kuhukumu ni mmoja tu,
 
D

Derimto

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
1,306
Likes
8
Points
135
D

Derimto

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
1,306 8 135
Jamani tuacheni mambo ya ushabiki tuwe wakweli kama binadamu.

Hebu tujiulize Maswali yafuatayo.

Tangu Sadam amekufa Je Iraq imekuwa na amani ambayo marekani iliahidi?

Na je kati ya Sadam na George Bush ni nani aliyeuwa watu wangi na anayestahili kunyongwa.

Kwa wapenda haki na amani sidhani kama watashabikia namna walivyomfanya Sadam.
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,510
Likes
4,882
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,510 4,882 280
Saddam killed hundreds
Bush killed thousands

They are all killers regardless of numbers!!!!!

Mkileta ushabiki wenu wa magharibi na mashariki hapatatosha hapa, wote wauaji, ukisoma uuaji wa saddam utatetemeka na wananchi wake ndio walioshangalia!! wa Bush ndio huu wa sasa!! Bush may say have defence on those deaths, but he dont have enough reasons and evidence to fight with Iraq, he cooked story which is not there!!
 
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
1,332
Likes
36
Points
145
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
1,332 36 145
mi binafsi niliridhika kabisa kuuawawa kwa yule mdudu.very gud bush!
 
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
9,879
Likes
1,712
Points
280
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
9,879 1,712 280
Hii inadhihirisha uharamia wa Merekani, hususan kwa waIslam.
hii inadhihirisha uharamia na unyama wa uislam dhidi ya ubinadamu. Kumbuka ni watu wangapi waliouawa na sadamu kwa sumu, kukatwa kichwa ama kunyongwa wakati wa uhai wake. Wangine (kurdi) aliwaua kwa kisingizio kuwa hawatii uislam- muosha huoshwa.
 
M

Malyamungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2009
Messages
363
Likes
1
Points
0
M

Malyamungu

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2009
363 1 0
Ninakuunga mkono hoja yako Mkuu. Saadam alikuwa mtu wa ajabu sana yaani kwake kila kitu anataka kiwe anavyotaka. Kama sijakosea yeye na watoto wake aliamuru timu ya taifa wote wauawe pindi walipofungwa na ujerumani mabao zaidi ya tisa bila shaka. Any way ni kwa jinsi gani hata kwenye michezo alipowatibua wapenda michezo kwani huwa siasa huwekwa kando kwani hata watoto wasiojua siasa basi tuwape nafasi na wao washangile maishe kupitia michezo yeye Saadam hata watoto kawachukia.
 

Forum statistics

Threads 1,238,404
Members 475,954
Posts 29,319,438