Sababu iliyofanya wayahudi wa Marekani kuwa matajiri kupindukia.

Red Giant

JF-Expert Member
Mar 9, 2012
15,658
20,903
Swala hili limeanzia mbali sana. Kabla ya miaka ya 1800 mwishoni na 1900 mwanzoni wayahudi wengi walikuwa huko ulaya. Huko hasa ulaya mashariki walibaguliwa sana na hawakuruhusiwa hata kumiliki ardhi. Kitendo hicho kikafanya wengi kujazana mijini sababu hawangeweza kulima. Sasa huko mjini wengi walikikuwa washona nguo, masonara, mafundi viatu, madalali, wauza vitu vya nyumbani na wakopesha pesa.

Marekani kulipoanza kuwa na fursa nyingi za kiuchumi watu wa ulaya wakaanza kuhamia. Wazungu wengi wakajikuta na ujuzi wa kulima tu hivyo wakaingia maeneo ya mashambani kuanzisha mashamba na kuwa vibarua. Ila wayahudi wengi walijikuta wanaujuzi wa kuwawezesha kuishi mjini. Wengi wakaanzisha biashara ya kushona nguo. Waliishika sana hii biashara. Wengine walitumia ujuzi wao waliotoka nao kwenye miji ya ulaya kuanzisha biashara za kutengeneza viatu, maduka ya rejareja, usonara, kukopesha pesa nk, mambo yaliyowapa utajiri mkubwa. Hii ndiyo sababu ya hawa watu kuwa madon sana.
 
Swala hili limeanzia mbali sana. Kabla ya miaka ya 1800 mwishoni na 1900 mwanzoni wayahudi wengi walikuwa huko ulaya. Huko hasa ulaya mashariki walibaguliwa sana na hawakuruhusiwa hata kumiliki ardhi. Kitendo hicho kikafanya wengi kujazana mijini sababu hawangeweza kulima. Sasa huko mjini wengi walikikuwa washona nguo, masonara, mafundi viatu, madalali, wauza vitu vya nyumbani na wakopesha pesa.

Marekani kulipoanza kuwa na fursa nyingi za kiuchumi watu wa ulaya wakaanza kuhamia. Wazungu wengi wakajikuta na ujuzi wa kulima tu hivyo wakaingia maeneo ya mashambani kuanzisha mashamba na kuwa vibarua. Ila wayahudi wengi walijikuta wanaujuzi wa kuwawezesha kuishi mjini. Wengi wakaanzisha biashara ya kushona nguo. Waliishika sana hii biashara. Wengine walitumia ujuzi wao waliotoka nao kwenye miji ya ulaya kuanzisha biashara za kutengeneza viatu, maduka ya rejareja, usonara, kukopesha pesa nk, mambo yaliyowapa utajiri mkubwa. Hii ndiyo sababu ya hawa watu kuwa madon sana.


Nimevutiwa na mada yako, ngoja na mimi nieleze kwa kifupi kuhusu Wayahudi:

Hawa jamaa wanajua kucheza na nyakati, waliona mbali na wakawekeza katika kueneza utambulisho, utamaduni na fikra zao kwa kutumia sinema. Mfano maalumu wa uwekezaji mkubwa wa Wayahudi ni katika sekta ya sinema (na burudani).

Wakati wengine wamelala, Wayahudi walifahamu mapema sana taathira ya sekta ya sinema na umuhimu wake katika propaganda. Miaka ya karibuni Iran imezinduka katika usingizi na kuanza kujipenyeza kwenye sekta ya filamu duniani ili kueneza utambulisho na tamaduni zake dhidi ya tamaduni za Kimagharibi, lakini bado wana kazi ngumu sana kufuta alama zilizoachwa na sinema za Hollywood, chini ya udhibiti wa Israel na Marekani.

Mwanzoni mwa kudhihiri sekta ya filamu duniani, Wayahudi walitoa misaada mikubwa ya kifedha (kwa kusaidiwa na Marekani) kwa lengo la kutekeleza malengo yao. Walinunua mashirika mashuhuri ya kutengeneza filamu duniani ya Marekani ili kudhibiti na kuhodhi utengenezaji filamu. Ni kwa sababu hii mashirika ya kutengeneza filamu Marekani yanamilikiwa na Wayahudi na wanatumia filamu kama sehemu ya kueneza fikra zao duniani.

Ushawishi wa Israeli duniani ni mkubwa ndio maana tukio kama la Holocaust (mauaji ya kimbali ya Waisrael milioni sita yaliyofanywa na utawala wa Adolf Hitler) sasa limebadilika na kuwa nadharia inayokubalika Hollywood, na kila mtengeneza filamu anayefanyia kazi nadharia hiyo hupata sapoti kubwa ya fedha kutoka kwao.

Sapoti hii huanzia wakati wa utengenezaji filamu hadi inapopigiwa debe katika vyombo vya habari ili kuoneshwa katika kumbi za sinema kote duniani. Hata katika tuzo na matamasha ya filamu duniani, kama Tuzo za Oscar n.k, Wayahudi huhakikisha filamu wazitakazo ndizo zinazopata zawadi bora zaidi.

Ukisoma kitabu cha mwandishi Myahudi, Neal Gabler, cha ‘An Empire of Their Own: How the Jews Invented Hollywood’ (Ufalme Wao Binafsi: Namna Wayahudi Walivyobuni Hollywood) utagundua kuwa studio kubwa za kutengeneza filamu Hollywood zinazomilikiwa na Wayahudi. Kati ya studio au mashirika hayo ni pamoja na Colombia, Metro Golden-Mayer, Warner Brothers, Paramount, Universal na Fox.

Norman F. Cantor mhadhiri wa Chuo Kikuu cha New York katika utafiti alioufanya mwaka 1994 aliashiria nukta hii kuwa, utengenezaji na usambazaji filamu Hollywood tangu miaka 50 hadi sasa sehemu kubwa ya sekta ya burudani Marekani inahodhiwa na Wayahudi wahamiaji. Wanachofanya ni kuwaunga mkono waigizaji wenye asili ya Kiyahudi, ndio maana leo huko Hollywood kuna idadi kubwa ya waigizaji na watengeneza filamu Wayahudi ambao wanaunga mkono utawala wa Israeli.

Kwa hivyo mbali na kuwa utawala wa Israeli unawaunga mkono wasanii hao, vilevile wasanii hao wanalazimika kutangaza fikra za Israel. Watengeneza filamu waungaji mkono Utawala wa Israeli ni pamoja na Erich von Stroheim, Fritz Lang, Roman Polanski, Steven Spielberg na Samuel Goldwyn. Watengeneza filamu hawa ambao baadhi wameshafariki si tu kuwa ni waungaji mkono Israel bali pia athari zao zilikuwa na lengo la kutangaza fikra za Kiyahudi.

Je ni kitu gani kilichozingatiwa katika filamu hizi na ni maudhui yepi yaliyopewa umuhimu katika filamu zinazounga mkono utawala wa Israel? Steven Spielberg, mtengeneza filamu Mmarekani aliingiza tukio la Holocaust katika filamu yake ya mwaka 1993 iliyopewa jina la ‘Schneider’s List’ (Orodha ya Schneider). Kupitia taasisi ya Kiisraeli ya SHOA, Spielberg alifanya bidii kukusanya hadithi zinazohusiana na tukio la Holocaust.

Lengo la filamu kama ‘Schindler’s List’ lilikuwa kutoa mafunzo kwa ajili ya kuhakikisha vizazi vijavyo vina maelezo kamili kuhusu kadhia ya Holocaust.

Tangu kubuniwa utawala wa Israeli mwaka 1948 Wayahudi wamekuwa wakijipenyeza nyuma ya pazia katika nafasi muhimu za uongozi Hollywood ili waweze kudhibiti mkondo wa utengenezaji filamu duniani. Pamoja na hayo hawakuwa wanajihusisha moja kwa moja katika masuala ya sinema kimataifa. Lakini kutoka mwaka 2000 hadi sasa, filamu ambazo hutengenezwa katika ardhi ya Israeli na maeneo ya Palestina yanayokaliwa kwa mabavu zimekuwa zikishirikishwa katika matamasha ya kimataifa. Kwa hivyo Wayahudi sasa wanajitokeza waziwazi katika sekta ya filamu duniani.

Kufanyika kwa ‘Matamasha ya Filamu za Israeli’ katika miji ya Los Angeles, Miami na New York ni mfano wa kujitokeza wazi kuwa Wayahudi wameingia rasmi katika sekta ya filamu. Matamasha haya hufanyika kwa ushirikiano wa Utawala wa Israeli na Marekani ambapo filamu zilizotengenezwa Israeli huoneshwa.

Jambo ambalo limebainika ni kuwa harakati hizi haziishii tu katika kueneza fikra za Israeli. Mwaka 1993, utawala wa Israeli ulianzisha New Foundation for Cinema and Television. Kupitia taasisi hii, Israeli inakusudia kueneza ushawishi wake katika soko la sinema duniani. Taasisi hii yenye bajeti kubwa ya kifedha inajitahidi sana kuwavutia watengeneza filamu Waarabu...
 
Kwa maelezo zaidi kuhusu uyahudi na marekani kuna kitabu kinaitwa "international jews" by Henry ford.
But this modern world kwa haraka haraka inatawaliwa na familia ya kimarekani inayoi5wa rockafeller na ya kiyahudi iitwayo rothschild. Google hizo family ndio utaona the way wanavyocontroll dunia
 
Na wale Hitler aliowaangamiza ni wayahudi gani? Aliwaangamiza wote pamoja na wale chotara wa kiyahudi ili kumaliza kizazi chao chote.

Wayahudi walivyokimbia ulaya walikuwa weusi ila wakarudi wakiwa weupe..kwa mujibu wa Nasser wa Misri. Walirudi baada ya kununuliwa kwa kipande cha ardhi hapo mashariki ya kati chini ya abarfor agreement kati ya Harry Truman na roschild.

Kabla ya Hitler kuanza mauaji kulikua na kundi kubwa LA watu weusi bara LA ulaya. Hata Hispania ilipata kutawaliwa na mfalme mweusi enzi hizo! Wafanyabiashara na watawala wakubwa kama Mansa Musa waliingia ulaya na kuendeleza vizazi kwa kutumia utajiri wa fedha na madini. Wazawa weupe walizidiwa pakubwa sana.

Na intermarriage ilipotokea rangi nyeusi iliendelea Ku colonize rangi nyeupe, birth rate ya watu weusi ikawa kubwa! Hofu ikatanda kwa weupe. Hitler akawaangamiza "wayahudi"

Tujiuluze, kile kizazi cha watu weusi kilichotangulia ulaya kabla ya utumwa kilikwenda wapi? Walipoteaje wote?

Pia tuangalie, sheria za kibaguzi na kikandamizaji walizokuwa wanawekewa watu weusi huko US, je , kwa uchache zinakaribiana au kufanana na sheria kandamizi za Nazi dhidi ya wayahudi?

Hitler aliangamiza jamii ipi? Black Jews au "white Jews"?
 
Na wale Hitler aliowaangamiza ni wayahudi gani? Aliwaangamiza wote pamoja na wale chotara wa kiyahudi ili kumaliza kizazi chao chote.

Hitler aliangamiza jamii ipi? Black Jews au "white Jews"?
Labda tuanzie hapa: Unaamini kuwa Wayahudi waliouawa walikuwa milioni sita?...
 
Labda tuanzie hapa: Unaamini kuwa Wayahudi waliouawa walikuwa milioni sita?...
Nani aliehesabu hiyo miili? Siamini kwenye historia iliyopotoshwa! Waliandika hivyo ili kukamilisha agenda yao. Usanii tu.

Jiulize hadi Leo wajerumani wanalipa fidia Israel kisa hayo mauaji ya Hitler.

Ila hujawahi kusikia malipo ya fidia kwa biashara ya utumwa Africa! Wala uvamizi na vita walivyotuletea! Kwanini? Hatustahili? Hatuna haki? Au kilichofanyika kilikuwa sahihi? Ila kwa "wayahudi" ndio kosa?

Vita ya pili ya dunia walikufa watu takribani milioni 25.(hii ni kwa mujibu wa waandishi hao hao wenye takwimu za wayahudi million 6!) Sasa kama dunia nzima vita ilikopiganwa walikufa kwa idadi hiyo, je hao Israel kabla ya vita walikuwa milioni ngapi?

Kumbuka hao milioni 6 ni waliokusanywa maeneo ya miji mikubwa ulaya! Hawakuwa kama nchi! Na bado walisalia wayahudi kama milioni 5 walioanzisha hiyo Israel. Stateless people waweze kusambaa ulaya nzima enzi hizo hadi wafikie zaidi ya milioni 10? Hapa tutumie common sense tu.
 
Nimevutiwa na mada yako, ngoja na mimi nieleze kwa kifupi kuhusu Wayahudi:

Hawa jamaa wanajua kucheza na nyakati, waliona mbali na wakawekeza katika kueneza utambulisho, utamaduni na fikra zao kwa kutumia sinema. Mfano maalumu wa uwekezaji mkubwa wa Wayahudi ni katika sekta ya sinema (na burudani).

Wakati wengine wamelala, Wayahudi walifahamu mapema sana taathira ya sekta ya sinema na umuhimu wake katika propaganda. Miaka ya karibuni Iran imezinduka katika usingizi na kuanza kujipenyeza kwenye sekta ya filamu duniani ili kueneza utambulisho na tamaduni zake dhidi ya tamaduni za Kimagharibi, lakini bado wana kazi ngumu sana kufuta alama zilizoachwa na sinema za Hollywood, chini ya udhibiti wa Israel na Marekani.

Mwanzoni mwa kudhihiri sekta ya filamu duniani, Wayahudi walitoa misaada mikubwa ya kifedha (kwa kusaidiwa na Marekani) kwa lengo la kutekeleza malengo yao. Walinunua mashirika mashuhuri ya kutengeneza filamu duniani ya Marekani ili kudhibiti na kuhodhi utengenezaji filamu. Ni kwa sababu hii mashirika ya kutengeneza filamu Marekani yanamilikiwa na Wayahudi na wanatumia filamu kama sehemu ya kueneza fikra zao duniani.

Ushawishi wa Israeli duniani ni mkubwa ndio maana tukio kama la Holocaust (mauaji ya kimbali ya Waisrael milioni sita yaliyofanywa na utawala wa Adolf Hitler) sasa limebadilika na kuwa nadharia inayokubalika Hollywood, na kila mtengeneza filamu anayefanyia kazi nadharia hiyo hupata sapoti kubwa ya fedha kutoka kwao.

Sapoti hii huanzia wakati wa utengenezaji filamu hadi inapopigiwa debe katika vyombo vya habari ili kuoneshwa katika kumbi za sinema kote duniani. Hata katika tuzo na matamasha ya filamu duniani, kama Tuzo za Oscar n.k, Wayahudi huhakikisha filamu wazitakazo ndizo zinazopata zawadi bora zaidi.

Ukisoma kitabu cha mwandishi Myahudi, Neal Gabler, cha ‘An Empire of Their Own: How the Jews Invented Hollywood’ (Ufalme Wao Binafsi: Namna Wayahudi Walivyobuni Hollywood) utagundua kuwa studio kubwa za kutengeneza filamu Hollywood zinazomilikiwa na Wayahudi. Kati ya studio au mashirika hayo ni pamoja na Colombia, Metro Golden-Mayer, Warner Brothers, Paramount, Universal na Fox.

Norman F. Cantor mhadhiri wa Chuo Kikuu cha New York katika utafiti alioufanya mwaka 1994 aliashiria nukta hii kuwa, utengenezaji na usambazaji filamu Hollywood tangu miaka 50 hadi sasa sehemu kubwa ya sekta ya burudani Marekani inahodhiwa na Wayahudi wahamiaji. Wanachofanya ni kuwaunga mkono waigizaji wenye asili ya Kiyahudi, ndio maana leo huko Hollywood kuna idadi kubwa ya waigizaji na watengeneza filamu Wayahudi ambao wanaunga mkono utawala wa Israeli.

Kwa hivyo mbali na kuwa utawala wa Israeli unawaunga mkono wasanii hao, vilevile wasanii hao wanalazimika kutangaza fikra za Israel. Watengeneza filamu waungaji mkono Utawala wa Israeli ni pamoja na Erich von Stroheim, Fritz Lang, Roman Polanski, Steven Spielberg na Samuel Goldwyn. Watengeneza filamu hawa ambao baadhi wameshafariki si tu kuwa ni waungaji mkono Israel bali pia athari zao zilikuwa na lengo la kutangaza fikra za Kiyahudi.

Je ni kitu gani kilichozingatiwa katika filamu hizi na ni maudhui yepi yaliyopewa umuhimu katika filamu zinazounga mkono utawala wa Israel? Steven Spielberg, mtengeneza filamu Mmarekani aliingiza tukio la Holocaust katika filamu yake ya mwaka 1993 iliyopewa jina la ‘Schneider’s List’ (Orodha ya Schneider). Kupitia taasisi ya Kiisraeli ya SHOA, Spielberg alifanya bidii kukusanya hadithi zinazohusiana na tukio la Holocaust.

Lengo la filamu kama ‘Schindler’s List’ lilikuwa kutoa mafunzo kwa ajili ya kuhakikisha vizazi vijavyo vina maelezo kamili kuhusu kadhia ya Holocaust.

Tangu kubuniwa utawala wa Israeli mwaka 1948 Wayahudi wamekuwa wakijipenyeza nyuma ya pazia katika nafasi muhimu za uongozi Hollywood ili waweze kudhibiti mkondo wa utengenezaji filamu duniani. Pamoja na hayo hawakuwa wanajihusisha moja kwa moja katika masuala ya sinema kimataifa. Lakini kutoka mwaka 2000 hadi sasa, filamu ambazo hutengenezwa katika ardhi ya Israeli na maeneo ya Palestina yanayokaliwa kwa mabavu zimekuwa zikishirikishwa katika matamasha ya kimataifa. Kwa hivyo Wayahudi sasa wanajitokeza waziwazi katika sekta ya filamu duniani.

Kufanyika kwa ‘Matamasha ya Filamu za Israeli’ katika miji ya Los Angeles, Miami na New York ni mfano wa kujitokeza wazi kuwa Wayahudi wameingia rasmi katika sekta ya filamu. Matamasha haya hufanyika kwa ushirikiano wa Utawala wa Israeli na Marekani ambapo filamu zilizotengenezwa Israeli huoneshwa.

Jambo ambalo limebainika ni kuwa harakati hizi haziishii tu katika kueneza fikra za Israeli. Mwaka 1993, utawala wa Israeli ulianzisha New Foundation for Cinema and Television. Kupitia taasisi hii, Israeli inakusudia kueneza ushawishi wake katika soko la sinema duniani. Taasisi hii yenye bajeti kubwa ya kifedha inajitahidi sana kuwavutia watengeneza filamu Waarabu...
Kuna ukweli hapa, filamu ya wonder woman imeweka rekodi ya mauzo. Imechezwa na mwanadada wa kiyahudi!
 
Nimevutiwa na mada yako, ngoja na mimi nieleze kwa kifupi kuhusu Wayahudi:

Hawa jamaa wanajua kucheza na nyakati, waliona mbali na wakawekeza katika kueneza utambulisho, utamaduni na fikra zao kwa kutumia sinema. Mfano maalumu wa uwekezaji mkubwa wa Wayahudi ni katika sekta ya sinema (na burudani).

Wakati wengine wamelala, Wayahudi walifahamu mapema sana taathira ya sekta ya sinema na umuhimu wake katika propaganda. Miaka ya karibuni Iran imezinduka katika usingizi na kuanza kujipenyeza kwenye sekta ya filamu duniani ili kueneza utambulisho na tamaduni zake dhidi ya tamaduni za Kimagharibi, lakini bado wana kazi ngumu sana kufuta alama zilizoachwa na sinema za Hollywood, chini ya udhibiti wa Israel na Marekani.

Mwanzoni mwa kudhihiri sekta ya filamu duniani, Wayahudi walitoa misaada mikubwa ya kifedha (kwa kusaidiwa na Marekani) kwa lengo la kutekeleza malengo yao. Walinunua mashirika mashuhuri ya kutengeneza filamu duniani ya Marekani ili kudhibiti na kuhodhi utengenezaji filamu. Ni kwa sababu hii mashirika ya kutengeneza filamu Marekani yanamilikiwa na Wayahudi na wanatumia filamu kama sehemu ya kueneza fikra zao duniani.

Ushawishi wa Israeli duniani ni mkubwa ndio maana tukio kama la Holocaust (mauaji ya kimbali ya Waisrael milioni sita yaliyofanywa na utawala wa Adolf Hitler) sasa limebadilika na kuwa nadharia inayokubalika Hollywood, na kila mtengeneza filamu anayefanyia kazi nadharia hiyo hupata sapoti kubwa ya fedha kutoka kwao.

Sapoti hii huanzia wakati wa utengenezaji filamu hadi inapopigiwa debe katika vyombo vya habari ili kuoneshwa katika kumbi za sinema kote duniani. Hata katika tuzo na matamasha ya filamu duniani, kama Tuzo za Oscar n.k, Wayahudi huhakikisha filamu wazitakazo ndizo zinazopata zawadi bora zaidi.

Ukisoma kitabu cha mwandishi Myahudi, Neal Gabler, cha ‘An Empire of Their Own: How the Jews Invented Hollywood’ (Ufalme Wao Binafsi: Namna Wayahudi Walivyobuni Hollywood) utagundua kuwa studio kubwa za kutengeneza filamu Hollywood zinazomilikiwa na Wayahudi. Kati ya studio au mashirika hayo ni pamoja na Colombia, Metro Golden-Mayer, Warner Brothers, Paramount, Universal na Fox.

Norman F. Cantor mhadhiri wa Chuo Kikuu cha New York katika utafiti alioufanya mwaka 1994 aliashiria nukta hii kuwa, utengenezaji na usambazaji filamu Hollywood tangu miaka 50 hadi sasa sehemu kubwa ya sekta ya burudani Marekani inahodhiwa na Wayahudi wahamiaji. Wanachofanya ni kuwaunga mkono waigizaji wenye asili ya Kiyahudi, ndio maana leo huko Hollywood kuna idadi kubwa ya waigizaji na watengeneza filamu Wayahudi ambao wanaunga mkono utawala wa Israeli.

Kwa hivyo mbali na kuwa utawala wa Israeli unawaunga mkono wasanii hao, vilevile wasanii hao wanalazimika kutangaza fikra za Israel. Watengeneza filamu waungaji mkono Utawala wa Israeli ni pamoja na Erich von Stroheim, Fritz Lang, Roman Polanski, Steven Spielberg na Samuel Goldwyn. Watengeneza filamu hawa ambao baadhi wameshafariki si tu kuwa ni waungaji mkono Israel bali pia athari zao zilikuwa na lengo la kutangaza fikra za Kiyahudi.

Je ni kitu gani kilichozingatiwa katika filamu hizi na ni maudhui yepi yaliyopewa umuhimu katika filamu zinazounga mkono utawala wa Israel? Steven Spielberg, mtengeneza filamu Mmarekani aliingiza tukio la Holocaust katika filamu yake ya mwaka 1993 iliyopewa jina la ‘Schneider’s List’ (Orodha ya Schneider). Kupitia taasisi ya Kiisraeli ya SHOA, Spielberg alifanya bidii kukusanya hadithi zinazohusiana na tukio la Holocaust.

Lengo la filamu kama ‘Schindler’s List’ lilikuwa kutoa mafunzo kwa ajili ya kuhakikisha vizazi vijavyo vina maelezo kamili kuhusu kadhia ya Holocaust.

Tangu kubuniwa utawala wa Israeli mwaka 1948 Wayahudi wamekuwa wakijipenyeza nyuma ya pazia katika nafasi muhimu za uongozi Hollywood ili waweze kudhibiti mkondo wa utengenezaji filamu duniani. Pamoja na hayo hawakuwa wanajihusisha moja kwa moja katika masuala ya sinema kimataifa. Lakini kutoka mwaka 2000 hadi sasa, filamu ambazo hutengenezwa katika ardhi ya Israeli na maeneo ya Palestina yanayokaliwa kwa mabavu zimekuwa zikishirikishwa katika matamasha ya kimataifa. Kwa hivyo Wayahudi sasa wanajitokeza waziwazi katika sekta ya filamu duniani.

Kufanyika kwa ‘Matamasha ya Filamu za Israeli’ katika miji ya Los Angeles, Miami na New York ni mfano wa kujitokeza wazi kuwa Wayahudi wameingia rasmi katika sekta ya filamu. Matamasha haya hufanyika kwa ushirikiano wa Utawala wa Israeli na Marekani ambapo filamu zilizotengenezwa Israeli huoneshwa.

Jambo ambalo limebainika ni kuwa harakati hizi haziishii tu katika kueneza fikra za Israeli. Mwaka 1993, utawala wa Israeli ulianzisha New Foundation for Cinema and Television. Kupitia taasisi hii, Israeli inakusudia kueneza ushawishi wake katika soko la sinema duniani. Taasisi hii yenye bajeti kubwa ya kifedha inajitahidi sana kuwavutia watengeneza filamu Waarabu...
Ndio kifupi hiko?
Chalii ya wapi weewe?
 
Back
Top Bottom