Sababu 10 za kumng’oa mbunge kabla ya muhula; Ni pamoja na kutoishi jimboni, kutohudhuria vikao vya


nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
90
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 90 145
Mwandishi Wetu Toleo la 297 5 Jun 2013


  • Ni pamoja na kutoishi jimboni, kutohudhuria vikao vya Bunge

KAMA rasimu ya Katiba iliyotangazwa wiki hii itaridhiwa, basi wapiga kura wanaweza kumng'oa mbunge wao kabla hata ya kukamilisha kipindi chake cha miaka mitano, wakirejea sababu mojawapo kati ya takriban 10 zinazotajwa kikatiba.


Ibara ya 124 (1) ya rasimu hiyo inaeleza; "......wananchi watakuwa na haki ya kumuondoa mbunge wao madarakani, endapo mbunge atafanya mojawapo ya mambo yafuatayo;


Mosi, kuunga mkono sera ambazo zinakwenda kinyume cha maslahi ya wapiga kura au kinyume cha maslahi ya Taifa. Pili, kushindwa kuwasilisha au kutetea kwa dhati hoja zinazotokana na kero za wapiga kura wake. Tatu, kuacha kuishi au kuhamisha makazi yake kutoka eneo la Jimbo la Uchaguzi kwa zaidi ya miezi sita bila sababu za msingi.


Nne, kutohudhuria vikao vya Bunge vitatu mfululizo bila ya ruhusa ya Spika. Tano, kuajiriwa au kufanya kazi nyingine na kuacha kuzingatia kazi yake ya kuonana na wapiga kura wake. Sita; kufanya biashara, kumiliki kampuni au kuwa na hisa katika kampuni ambazo zina mikataba au uhusiano wa kibiashara na taasisi za umma kwa namna ambayo inaleta mgongano wa kimaslahi.


Saba; kutiwa hatiani kwa kosa linalohusiana na rushwa au kosa jingine la jinai. Nane, kutenda kitendo ambacho ni kinyume cha maadili au kukosa uaminifu. Tisa, kushindwa kuwasilisha au kutetea hoja zinazotokana na kero za wapiga kura wake au kumi: mambo mengine yatakayoainishwa kwenye sheria ya Bunge.











 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,078
Likes
391
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,078 391 180
Sasa wa Merekani itakuwaje?
 
H

Haika

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,318
Likes
69
Points
145
H

Haika

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,318 69 145
Tutajuaje kama anaunga mkono tusivyovitaka au kumtuma wakati kura za wabunge ni siri?
 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Likes
18
Points
135
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 18 135
Hiyo ya kutoishi kwa wapiga kura itaizika ccm. Maana kila mbunge anaishi Dar, kwa mfano Mkoa wa Kagera ni Mbunge wa Biharamulo tu ndo aishi Dar es salaam
 
M

Misterdennis

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2007
Messages
1,696
Likes
208
Points
160
M

Misterdennis

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2007
1,696 208 160
sasa waganga njaa wote walioja bungeni wataogopa kuomba ubunge.
watakaoomba ni wale tu wenye nia ya kuwatumikia wananchu full stop. wale waliokuwa wanaona ni nafasi ya kupata tenda za serikali .... wasahau njia hii, kwao imefungwa. SAFI SANA HAPA!
 
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2010
Messages
6,834
Likes
1,670
Points
280
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2010
6,834 1,670 280
Kwenye umiliki/uhusiano na kampuni hapo wengi watakwama maana wapo ujisafishia njia kwa ajili yaa kufanisha ukwepaaji kodi na kufanya biashara nyingine haramu!
 

Forum statistics

Threads 1,272,952
Members 490,211
Posts 30,465,791