Saa ya kuongozwa na wachaga ama wahaya; wengine wote bomu kwa kweli


P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
40,007
Likes
8,829
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
40,007 8,829 280
nimewiwa kuomba watanzania
2015 tuaachane na ukaskazini na kusini sasa tuweke watu wenye akili zao na ambao wanawae
kuendeleza nchi hii bila kutumika kama washmba pale magogoni

nimewiwa kusema hivi najua wengi akuna atakaepingana na mimi hivi vichwa hapo juu vina akili ya kutosha
usiniulize vilikula nini utototni kama uamini nenda tra bot na makampuni makubwa unayojua yenye maendelea ukikosa rutashobya
basi lyimo yuko pembeni ukikuta massawe ceo basi mutalemwa assistant akiondoka masawe na mutalemwa
ringo anakaimu nimejiuliza kama awatu hawa wanaweza kutuendeleza katika nchii nchi kwa nini tusijaribu kuwapa nchi jamani

Mungu awape mwanga wa kuona mbali jamanai uwezi kuwa waziri wa mambo ya nje miaka kumi kila mwaka uko nje alafu unafika
ikulu kila ndege ya emirates umebook wewe hii ni aibu kama wachaga sidhan wanaitaji kwenda nje kuomba misaada tutaamisha mlima kilimanjaro
urudi dar
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,277
Likes
2,003
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,277 2,003 280
Hii umeisikia clouds au umeitoa kichwani?
Hahahahahaaa!pdidy at it again.
 
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
3,030
Likes
248
Points
160
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
3,030 248 160
Mbona umesahau wanyakyusa jamani hata wao wako juu siri kubwa ya haya makabila matatu ni shauri ya kula ndizi kwa wingi kuliko ugali
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,767
Likes
2,014
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,767 2,014 280
dah...ngoja nimalizie kitimoto yangu nitarudi tena badae........
 
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
2,264
Likes
231
Points
160
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
2,264 231 160
mwenye uwezo apewe nafasi bila kuangalia ukubwa au ustaarabu wa kabila
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,651
Likes
1,604
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,651 1,604 280
nimewiwa kuomba watanzania
2015 tuaachane na ukaskazini na kusini sasa tuweke watu wenye akili zao na ambao wanawae
kuendeleza nchi hii bila kutumika kama washmba pale magogoni

nimewiwa kusema hivi najua wengi akuna atakaepingana na mimi hivi vichwa hapo juu vina akili ya kutosha
usiniulize vilikula nini utototni kama uamini nenda tra bot na makampuni makubwa unayojua yenye maendelea ukikosa rutashobya
basi lyimo yuko pembeni ukikuta massawe ceo basi mutalemwa assistant akiondoka masawe na mutalemwa
ringo anakaimu nimejiuliza kama awatu hawa wanaweza kutuendeleza katika nchii nchi kwa nini tusijaribu kuwapa nchi jamani

Mungu awape mwanga wa kuona mbali jamanai uwezi kuwa waziri wa mambo ya nje miaka kumi kila mwaka uko nje alafu unafika
ikulu kila ndege ya emirates umebook wewe hii ni aibu kama wachaga sidhan wanaitaji kwenda nje kuomba misaada tutaamisha mlima kilimanjaro
urudi dar
kazi ya kuikomboa Tanganyika ni ya Watanganyika wote.

kama walivyofanya kwa Msigwa, kama walivyofanya kwa Zito, kama walivyofanya kwa Shibuda, kama walivyofanya kwa Sirinde, kama walivofanya kwa Sugu, kama walivofanya kwingineko.

This is war.

Tukibweteka kusema hii ni kazi ya kabila fulani tutaharibu.

This is the war to liberate Tanganyika from the hands of Mamwinyi.
 
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
314
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 314 180
kazi ya kuikomboa Tanganyika ni ya Watanganyika wote.

kama walivyofanya kwa Msigwa, kama walivyofanya kwa Zito, kama walivyofanya kwa Shibuda, kama walivyofanya kwa Sirinde, kama walivofanya kwa Sugu, kama walivofanya kwingineko.

This is war.

Tukibweteka kusema hii ni kazi ya kabila fulani tutaharibu.

This is the war to liberate Tanganyika from the hands of Mamwinyi.
You have said it all!
 
P

politiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
2,373
Likes
188
Points
160
P

politiki

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
2,373 188 160
nimewiwa kuomba watanzania
2015 tuaachane na ukaskazini na kusini sasa tuweke watu wenye akili zao na ambao wanawae
kuendeleza nchi hii bila kutumika kama washmba pale magogoni

nimewiwa kusema hivi najua wengi akuna atakaepingana na mimi hivi vichwa hapo juu vina akili ya kutosha
usiniulize vilikula nini utototni kama uamini nenda tra bot na makampuni makubwa unayojua yenye maendelea ukikosa rutashobya
basi lyimo yuko pembeni ukikuta massawe ceo basi mutalemwa assistant akiondoka masawe na mutalemwa
ringo anakaimu nimejiuliza kama awatu hawa wanaweza kutuendeleza katika nchii nchi kwa nini tusijaribu kuwapa nchi jamani

Mungu awape mwanga wa kuona mbali jamanai uwezi kuwa waziri wa mambo ya nje miaka kumi kila mwaka uko nje alafu unafika
ikulu kila ndege ya emirates umebook wewe hii ni aibu kama wachaga sidhan wanaitaji kwenda nje kuomba misaada tutaamisha mlima kilimanjaro
urudi dar
tatizo lako kubwa wewe ni shule tu ndio ingeweza kukukomboa na mawazo yako hayo ya ukanda, ukabila na pia siwezi kushangaa pia ukawa mdini vilevile. ukisoma vyuo mbali mbali utakutana na watu wazuri wa makabila mbali mbali wenye uwezo mkubwa mpaka wewe mwenywe una appreciate kuwa mkuu huyu amenizidi uwezo na anastahili. lakini kama umekulia mtaani tu lazima uwe na akili ya kwamba sijaendelea labda kwa ajili ya kabila langu au dini yangu lakini ungekwenda shule unakuwa na reasoning power tofauti na una appreciate tofauti yako na mwingine na siyo kuhisi huyu ni kwa sababu yeye ni kabila fulani au dini fulani.
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,177
Likes
3,963
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,177 3,963 280
Nakubaliana nawe kwamba kama jinsi tunavyotaka wapinzani nao wapewe nchi waongoze basi tukubali hata haya makabila tuyape tuone nao uwezo wao ukoje,huenda wakadeliver
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
40,007
Likes
8,829
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
40,007 8,829 280
Mbona umesahau wanyakyusa jamani hata wao wako juu siri kubwa ya haya makabila matatu ni shauri ya kula ndizi kwa wingi kuliko ugali
nimeificha kwa nia njema unataka migomba yetu isafirishwe kama TWIGA eehh???
 
S

Shiefl

Senior Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
145
Likes
0
Points
0
S

Shiefl

Senior Member
Joined Oct 31, 2010
145 0 0
Umekosea kuweka trend na heading yake. Siyo wengine wote bomu utakuwa humtendei haki hata Nyerere maana yeye hakuwa mchaga
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
40,007
Likes
8,829
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
40,007 8,829 280
tatizo lako kubwa wewe ni shule tu ndio ingeweza kukukomboa na mawazo yako hayo ya ukanda, ukabila na pia siwezi kushangaa pia ukawa mdini vilevile. ukisoma vyuo mbali mbali utakutana na watu wazuri wa makabila mbali mbali wenye uwezo mkubwa mpaka wewe mwenywe una appreciate kuwa mkuu huyu amenizidi uwezo na anastahili. lakini kama umekulia mtaani tu lazima uwe na akili ya kwamba sijaendelea labda kwa ajili ya kabila langu au dini yangu lakini ungekwenda shule unakuwa na reasoning power tofauti na una appreciate tofauti yako na mwingine na siyo kuhisi huyu ni kwa sababu yeye ni kabila fulani au dini fulani.
soma vizuri uelewe kijana mdogo
shule aisaidii kuongoza hii nchi tunae dk yuko pale magogoni anaishia kusafiri na kuwapa shida vijana wa immigration na makundi yake ya safari kila miezi kadhaa abadilishiwe passport,,kwenye udini sijafika na sitofika kabisa
 
S

sweke34

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2010
Messages
2,532
Likes
11
Points
135
S

sweke34

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2010
2,532 11 135
nimewiwa kuomba watanzania
2015 tuaachane na ukaskazini na kusini sasa tuweke watu wenye akili zao na ambao wanawae
kuendeleza nchi hii bila kutumika kama washmba pale magogoni

nimewiwa kusema hivi najua wengi akuna atakaepingana na mimi hivi vichwa hapo juu vina akili ya kutosha
usiniulize vilikula nini utototni kama uamini nenda tra bot na makampuni makubwa unayojua yenye maendelea ukikosa rutashobya
basi lyimo yuko pembeni ukikuta massawe ceo basi mutalemwa assistant akiondoka masawe na mutalemwa
ringo anakaimu nimejiuliza kama awatu hawa wanaweza kutuendeleza katika nchii nchi kwa nini tusijaribu kuwapa nchi jamani

Mungu awape mwanga wa kuona mbali jamanai uwezi kuwa waziri wa mambo ya nje miaka kumi kila mwaka uko nje alafu unafika
ikulu kila ndege ya emirates umebook wewe hii ni aibu kama wachaga sidhan wanaitaji kwenda nje kuomba misaada tutaamisha mlima kilimanjaro
urudi dar
mkuu naona unayatusi makabila mengine.....sisi wasukuma je?? .kwa kweli ukiangalia kwa jicho la haraka ..sijui kama unaweza ukakuta M.k.w.e.r.e zaidi ya Kikwete kwenye post kubwa za juu! Ila siyo lazima uwe mchaga au mhaya kuwa na potential ya kuwa kiongozi mzuri.
 
Mwanakili90

Mwanakili90

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
1,571
Likes
27
Points
135
Age
28
Mwanakili90

Mwanakili90

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
1,571 27 135
Mbona umesahau wanyakyusa jamani hata wao wako juu siri kubwa ya haya makabila matatu ni shauri ya kula ndizi kwa wingi kuliko ugali
Kawaida ya wana ccm ndo iyo.
Kuna tofauti gani kati ya ndiz na ugali? We muhuni,
 
palalisote

palalisote

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2010
Messages
8,348
Likes
59
Points
0
palalisote

palalisote

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2010
8,348 59 0
namkumbuka Nyerere ilisema mtu ukiona anaongelea ukabila hakuna lolote zaidi ya matambiko tu
 
Escobar

Escobar

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2011
Messages
573
Likes
218
Points
60
Age
38
Escobar

Escobar

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2011
573 218 60
nimewiwa kuomba watanzania
2015 tuaachane na ukaskazini na kusini sasa tuweke watu wenye akili zao na ambao wanawae
kuendeleza nchi hii bila kutumika kama washmba pale magogoni

nimewiwa kusema hivi najua wengi akuna atakaepingana na mimi hivi vichwa hapo juu vina akili ya kutosha
usiniulize vilikula nini utototni kama uamini nenda tra bot na makampuni makubwa unayojua yenye maendelea ukikosa rutashobya
basi lyimo yuko pembeni ukikuta massawe ceo basi mutalemwa assistant akiondoka masawe na mutalemwa
ringo anakaimu nimejiuliza kama awatu hawa wanaweza kutuendeleza katika nchii nchi kwa nini tusijaribu kuwapa nchi jamani

Mungu awape mwanga wa kuona mbali jamanai uwezi kuwa waziri wa mambo ya nje miaka kumi kila mwaka uko nje alafu unafika
ikulu kila ndege ya emirates umebook wewe hii ni aibu kama wachaga sidhan wanaitaji kwenda nje kuomba misaada tutaamisha mlima kilimanjaro
urudi dar
Na yule wa magogoni anatokea koo ipi kati ya hizo ulizozitaja?
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,277
Likes
2,003
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,277 2,003 280
Hahahahaa! Wewe bana umenichekesha sana. Kwa hiyo huwezi kukuta nkwere kwenye nafasi yoyote ya maana isipokuwa yule nkwere wa magogoni??

unamjua mh. Juma Bwanamdogo? Mbunge wa chalinze...nimemkumbuka, yule jamaa ni kiazi kisichoiva!
mkuu naona unayatusi makabila mengine.....sisi wasukuma je?? .kwa kweli ukiangalia kwa jicho la haraka ..sijui kama unaweza ukakuta M.k.w.e.r.e zaidi ya Kikwete kwenye post kubwa za juu! Ila siyo lazima uwe mchaga au mhaya kuwa na potential ya kuwa kiongozi mzuri.
 
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2011
Messages
6,773
Likes
33
Points
135
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2011
6,773 33 135
Yaani wewe unaona Wahaya na Wachagga ndio wanaweza kuongoza! Akili zingine bana kweli wewe ni Piddy Moshi
 
mashikolomageni

mashikolomageni

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
1,566
Likes
11
Points
135
mashikolomageni

mashikolomageni

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
1,566 11 135
.............sifa zote anazo lakini hapana bwana! kwanini? Ahh Mkara!!!! hapana Nimemnukuu Mwl Nyerere maana tusichague kwa sababu ni mchaga au mhaya hata Karamagi nae anafaa?
 
K

kibunda

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
403
Likes
1
Points
35
K

kibunda

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
403 1 35
Ki ukweli ni lazima kuchukua hatua. Kazi hii haihitaji ukabila hapa
 

Forum statistics

Threads 1,250,179
Members 481,248
Posts 29,723,317