Rwanda yatuhumiwa 'kupika' takwimu za uchumi kwa manufaa ya kisiasa

upendodaima

upendodaima

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2013
Messages
3,513
Points
2,000
upendodaima

upendodaima

JF-Expert Member
Joined May 23, 2013
3,513 2,000
Wakati ukikimbilia kuwashwawashwa na mambo ya ndani ya Rwanda tunaomba pia utuhakikishie kama hata nchi yako ya Tanzania nayo haipiki data zake katika mambo yake mbalimbali ya Kimaendeleo. Ukiachia mbali hao Wazungu ambao hawajaanza Chuki zao na Rais Kagame leo ila kwa wenye Akili tunatambua kuwa Rwanda ya sasa chini ya Kagame imepiga hatua nyingi ukilinganisha na ilivyokuwa japo nakiri kuwa bado kuna Changamoto kadhaa za Kidemokrasia na Kisiasa ila Rais Kagame amejitahidi na yapo Maendeleo kadhaa utayakuta nchini Rwanda ambayo ilichafuka Kimapigano ( Mauaji ya Halaiki ) zaidi ya mara mbili katika Historia ambayo huwezi kuyakuta nchini Tanzania ambako wanajinasibu kuwa ni Baba wa Amani Afrika kama siyo duniani. Halafu ni Upumbavu uliopitiliza kila mara Kuhusisha Mapungufu ya Rais JPM Kiuongozi na Kisiasa na Urafiki wake na Rais Paul Kagame wa Rwanda.

Kuna Watu mnajiita Wasomi lakini arguments zenu haziakisi hivyo na si ajabu ndiyo maana hata Elimu ya nchini mwenu ina Changamoto Kubwa kama siyo nyingi.
Shikamoo GENTAMYCINE aka kuu la mapopoma.
 
O

Oumuamua

Member
Joined
Dec 26, 2018
Messages
58
Points
150
O

Oumuamua

Member
Joined Dec 26, 2018
58 150
Unaficha umaskini kwa manufaa ya nani?Unasema uchumi unakua wakati hata Lori la mafuta likianguka watu wanakimbilia kuiba na wanakufa kwa mamia,kama sio umaskini ni nini?
Halafu unakwenda hospitali kugawa laki tano laki tano mbele ya makamera ya tv ili upate political mileage
 
O

Oumuamua

Member
Joined
Dec 26, 2018
Messages
58
Points
150
O

Oumuamua

Member
Joined Dec 26, 2018
58 150
Watu wanaachaje kumhusisha na Kagame wakati kila anachofanya kinafanana? Kumbuka ziara yake ya kwanza alipoingia madarakani alienda wapi? Watanzania siyo wajinga, hatukuwahi kuwa na mambo ya kishenzi ya kutekana, kuua wapinzani, kunyamazisha vyombo vya habari mpaka alipoingia huyu mhutu.
Sijui yalilitoa wapi yaani.
 
infinix

infinix

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2018
Messages
788
Points
1,000
infinix

infinix

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2018
788 1,000
Ukiona Mwanaume kama Wewe anawashwawashwa hivi kwa Sisi tuliozaliwa na kukulia Mikoa hii ya Pwani tunajua kuwa ana tatizo au kuna ' Mmimino ' fulani Mlaini na Mtamu anauhitaji ila anashindwa tu kuweka wazi au kujieleza ili wale ' Wamiminaji ' wamtunuku nao.
Matusi ni dalili za kukosa hoja
 
O

Oumuamua

Member
Joined
Dec 26, 2018
Messages
58
Points
150
O

Oumuamua

Member
Joined Dec 26, 2018
58 150
Kwenye tawala zote duniani hata ukiwa wewe ni Rais leo unayolalamikia hapa yanafanyika nchi zote. Tofauti tu ni approach ya jinsi yanavyofanyika na inteligencia yake.

Sipingi hoja yako na pia uko sahihi kulalamika ila usiwaze kwa JPM tu waza hata tawala zingine na zingine utakuwa huru kuishi Maisha yako.
Acha ku justify upumbavu, ushezi na ushamba! Hakuna cha approach wala intelligencia. Sijasikia Norway wanapiga risasi wapinzani au waandishi wa habari wanapotezwa. Dunia imebadilika hii, tunajali haki za binadamu wenzetu kokote walipo. Barbarism, ukatili and other primitive acts mkafanyiane huko kwenye mapori ya Burigi Chato
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
30,158
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
30,158 2,000
Africa tuna mambo ya kusikitisha sana...


Cc: mahondaw
 
JF Member

JF Member

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2014
Messages
2,913
Points
2,000
JF Member

JF Member

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2014
2,913 2,000
Acha ku justify upumbavu, ushezi na ushamba! Hakuna cha approach wala intelligencia. Sijasikia Norway wanapiga risasi wapinzani au waandishi wa habari wanapotezwa. Dunia imebadilika hii, tunajali haki za binadamu wenzetu kokote walipo. Barbarism, ukatili and other primitive acts mkafanyiane huko kwenye mapori ya Burigi Chato
Unajua ukimuona mwenzio yuko juu usizani alizaliwa hapo. Pengine unahitaji kujua kafika fikaje hapo juu.
Norway ina historia yake, Norway imapitia magumu kabla ya kufika hapo bora hata Tanzania.

Miaka ya 1985 hadi 1990 watu wa Norway walipitia magumu hujawa ona. Kasome huko kabla hujatukana watu wanaotakiwa kukuelimisha wewe.
 
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2017
Messages
305
Points
250
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2017
305 250
Bro kazi unayo maana humu kuna watu naona wafanainisha Norway na Tanzania hahahahah kazi kwel wallah, kumuongoza binaadam kazi sn maana sijui wapi ambapo watu hawalalamiki kuhusu serikali zao.
Unajua ukimuona mwenzio yuko juu usizani alizaliwa hapo. Pengine unahitaji kujua kafika fikaje hapo juu.
Norway ina historia yake, Norway imapitia magumu kabla ya kufika hapo bora hata Tanzania.

Miaka ya 1985 hadi 1990 watu wa Norway walipitia magumu hujawa ona. Kasome huko kabla hujatukana watu wanaotakiwa kukuelimisha wewe.
 
S

Stuxnet

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2011
Messages
1,076
Points
1,250
S

Stuxnet

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2011
1,076 1,250
Halafu unakwenda hospitali kugawa laki tano laki tano mbele ya makamera ya tv ili upate political mileage
Ninawadharau watu wote wanaopenda kuifananisha nchi ya Tanzania na Rwanda. Hiyo ni insubordination ya hali ya juu kwa Mtanzania yeyote. Hatupaswi hata siku moja kujifananisha wala kuiga yanayotokea Rwanda. Rwanda labda ijifananishe na mkoa Mwanza +Simiyu kiuchumi na kijiografia. Kwa upande wa siasa na demokrasia hakuna cha kujifunza. Hatuwezi kuiga sera za ukandamizaji wa haki za kiraia na udikteta za Kagame. Tuko mbali mno pamoja na kwamba Jiwe anakopi na kupaste staili ya utawala kutoka kwa PK.

Sisi tukitaka maendeleo tujaribu kujifananisha au kuwaiga Kenya na kwenye siasa na demokrasia tuangalie nchi ya South Africa au Botswana. Kujilinganisha na Rwanda ni KUJIDHARAU WENYEWE
 
Washawasha

Washawasha

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
10,654
Points
2,000
Washawasha

Washawasha

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
10,654 2,000
jumuiya ya kimataifa hua inampa 'free pass' huyo jamaa hata sijui kwanini, anaua sana wapinzani wake huku mabeberu wakimchekea tu.
Ukiona hivyo ujue anakula nao
Nalog off
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
11,293
Points
2,000
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
11,293 2,000
Unajua ukimuona mwenzio yuko juu usizani alizaliwa hapo. Pengine unahitaji kujua kafika fikaje hapo juu.
Norway ina historia yake, Norway imapitia magumu kabla ya kufika hapo bora hata Tanzania.

Miaka ya 1985 hadi 1990 watu wa Norway walipitia magumu hujawa ona. Kasome huko kabla hujatukana watu wanaotakiwa kukuelimisha wewe.
Ni lazima tusulubiwe ndiyo mafanikio yenu yaje ?!. Kwani bila kufanya ushenzi , maendeleo hayaji ?!.

Maendeleo ni kuwa na mipango mizuri inayotekelezeka. Si kunyamazisha watu wasihoji chochote juu yako.
 
JF Member

JF Member

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2014
Messages
2,913
Points
2,000
JF Member

JF Member

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2014
2,913 2,000
Ni lazima tusulubiwe ndiyo mafanikio yenu yaje ?!. Kwani bila kufanya ushenzi , maendeleo hayaji ?!.

Maendeleo ni kuwa na mipango mizuri inayotekelezeka. Si kunyamazisha watu wasihoji chochote juu yako.
Ndugu yangu, Mengine tuyaache tu kuyajadili sana kwa sasabu kila mmoja anawaza lake. Nikupe wazo kidogo kwenye sehemu ambayo kunawapinzani usitegemee kufanya maendeleo kwa utulivu na unapokuwa unachokozwa lazima utakasilika na kukemea tabia yoyote chafu na inayopingana nawe kila unapotaka kutimiza ahadi ulioahidi wananchi.
Kama hujawahi kuwa kiongozi namba moja sehemu ya watu wengi huwezi nielewa hapa.

Wacha turudi kwenye family ambapo baba na mama hugombana wakati wameoana na kuwa kitukimoja hadi hutarakiana.
Je, ingekuwa vipi kama baba angepata mpinzani kwenye family? Angeweza kutawala? Angefanya maendeleo ya familia bila migongano?
Naishia hapo kwa sasa.

NB. Mataifa yaliyoendelea hayajawahi furahia kuona taifa jingine linaendelea. Waulize China, Iran n.k.
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
11,293
Points
2,000
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
11,293 2,000
Haya unayonishauri si kweli !!. Nchi ilipokubali kufuata mfumo wa vyama vingi japo shingo upande. Na miiko yake tuifuate.

Ukirudi tu 2015 all most nusu ya wapiga kura hawakumchagua. Sasa ni vizuri kuwaongoza kwa hekima na kuvumilana. Nobody is perfect.
Ndugu yangu, Mengine tuyaache tu kuyajadili sana kwa sasabu kila mmoja anawaza lake. Nikupe wazo kidogo kwenye sehemu ambayo kunawapinzani usitegemee kufanya maendeleo kwa utulivu na unapokuwa unachokozwa lazima utakasilika na kukemea tabia yoyote chafu na inayopingana nawe kila unapotaka kutimiza ahadi ulioahidi wananchi.
Kama hujawahi kuwa kiongozi namba moja sehemu ya watu wengi huwezi nielewa hapa.

Wacha turudi kwenye family ambapo baba na mama hugombana wakati wameoana na kuwa kitukimoja hadi hutarakiana.
Je, ingekuwa vipi kama baba angepata mpinzani kwenye family? Angeweza kutawala? Angefanya maendeleo ya familia bila migongano?
Naishia hapo kwa sasa.

NB. Mataifa yaliyoendelea hayajawahi furahia kuona taifa jingine linaendelea. Waulize China, Iran n.k.
 
M

Marisi schweini

Member
Joined
Dec 3, 2018
Messages
70
Points
150
M

Marisi schweini

Member
Joined Dec 3, 2018
70 150
Bahati mbaya Mimi ni Mgeni hapa na huwa sipo mara kwa mara hivyo hilo neno lako / lenu Popoma wala sijui linamaanisha nini na nitashukuru kama mkiniambia maana yake ili basi na Mimi niweze Kuwaiga / Kuwaigeni ili niwe nalitumia hapa.
Unazidi kuthibitisha kwamba wewe ni popoma kutoka chuo cha kata SAUT hahahahahah
 

Forum statistics

Threads 1,326,684
Members 509,566
Posts 32,230,952
Top