Ruvuma has a long way to go on democracy


Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,374
Likes
449
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,374 449 180
Of all the 7 constituencies,all have been taken by CCM
PERAMIHO
JENISTER MHAGAMA
CCM
JOSEPH MHAGAMA
CUF
TUNDURU KASKAZINI
RAMA MATALAMATANI
CCM 19,573
MAZEE RAJAB MAZEE
CUF 17,365
LAMBI ABDALLAH
CHADEMA 604
MAKANYANGA ABDALLAH
UDP 72
TUNDURU KUSINI
ABDALLAH MTATURA
CCM 19,856
MOHAMED MAMBO
CUF 10,930
JACOB MBAWALA
SAU

DAIMA MPAKATE
CHAUSTA
SONGEA MJINI
EMMANUEL NCHIMBI
CCM 27,582
EDSON MBOGORO
CHADEMA 17,495
MTIKITA ISSA MTIKITA
CUF 928
MBINGA MASHARIKI
GAUDENCE KAYOMBO
CCM

BONIFACE NGONYANI
CUF
MBINGA MAGHARIBI
JOHN KOMBA
CCM KASHINDA
CURTHBERT NGWATTA
CUF
NAMTUMBO
VITA KAWAWA
CCM 28,032

HASSAN MTWANGAMBATI
CUF9,529
Kuna haja ya kuiga wenzenu wa Kigoma,mbeya mjini ,arusha mjini etc
CCM mumekuwa nayo for the last 49 years na bado mnaikumbatia
 
Masaki

Masaki

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
3,468
Likes
179
Points
160
Masaki

Masaki

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
3,468 179 160
Halafu ndio hao hao wanaishi kwenye nyumba za tembe alizokuwa anasema Dr. Slaa. Kuna watu ukiwaona wanateseka wala haina haja ya kuwahurumia kwa kuwa hawataki mabadiliko!
 
K

King kingo

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2010
Messages
401
Likes
3
Points
35
K

King kingo

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2010
401 3 35
kweli hii tabu huku inabidi jeshi maalum la ukombozi lianze kujiandaa kuanzia sasa ili kuukomboa huu mkoa 2015 hivi hivi watakuwa hawabadiliki hawa
 
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2010
Messages
3,105
Likes
20
Points
135
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2010
3,105 20 135
Toka uhuru ndio maana maendeleo huko South ni zero
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,374
Likes
449
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,374 449 180
Ila CCM wamejizatiti nasikia wanapiga rami Songea kwenda Mbinga,Songea to Namtumbo na Songea Tunduru.
Nasikia wanataka kuwapeleka gridi ya taifa
Na huu uvunaji wa Uranium you never know wanaweza kuwakawamua hawa kwenye Lindi la umaskini pamoja na Mkaa kule Ngaka
 
K

kasyabone tall

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2009
Messages
255
Likes
10
Points
33
K

kasyabone tall

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2009
255 10 33
Kuna kuchagua mauti au Uzima. Sisi mbeya mjini tumechagua Uzima lakini wenzetu wameona Mauti ni bora.
 
K

King kingo

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2010
Messages
401
Likes
3
Points
35
K

King kingo

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2010
401 3 35
Ila CCM wamejizatiti nasikia wanapiga rami Songea kwenda Mbinga,Songea to Namtumbo na Songea Tunduru.
Nasikia wanataka kuwapeleka gridi ya taifa
Na huu uvunaji wa Uranium you never know wanaweza kuwakawamua hawa kwenye Lindi la umaskini pamoja na Mkaa kule Ngaka
Mkuu hata wakifanya yote hayo bado naamini CCM sio wabunifu wa kuondoa umaskini wa hawa watu na hilo ndio tatizo kubwa, hebu fikiria watu wa pembezoni mwa ziwa Nyasa bado wanapata mahitaji yao muhimu kutoka malawi na Msumbiji lakini bado wanachangua CCM aarrggg...
 
Mchizi

Mchizi

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2009
Messages
931
Likes
1,372
Points
180
Mchizi

Mchizi

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2009
931 1,372 180
Achana nao hao, hakuna wanachojua zaidi ya uchawi.maendeleo kwao ni usiku wa giza
 
K

Keil

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2007
Messages
2,214
Likes
7
Points
135
K

Keil

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2007
2,214 7 135
Ila CCM wamejizatiti nasikia wanapiga rami Songea kwenda Mbinga,Songea to Namtumbo na Songea Tunduru.
Nasikia wanataka kuwapeleka gridi ya taifa
Na huu uvunaji wa Uranium you never know wanaweza kuwakawamua hawa kwenye Lindi la umaskini pamoja na Mkaa kule Ngaka
Hizo ni porojo tu ndugu yangu. Kahama wana dhahabu nyingi tu lakini barabara zao ni za vumbi. Geita ni same stori. Kwa hiyo hata kama kuna uranium, haiwezi kuwasaidia. Wachimba uranium wenyewe hawana interest na kingine zaidi ya hayo madini wanayoyatafuta. Sana sana wanaweza kuweka vitu ambavyo vinawasaidia wao kwenye uchimbaji uranium.

Miaka 5 siyo mingi sana, utakuja kuona. Kila siku utawasikia CCM wanataja barabara zile zile walizokamilisha ujenzi na kumbe wanaweka viraka tu.
 
freethinker

freethinker

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
29
Likes
0
Points
0
freethinker

freethinker

Member
Joined Nov 1, 2010
29 0 0
Jamani,tuzungumzie kuifikia Ruvuma. Kwa taarifa yenu kuna mikoa masikini kuliko Ruvuma ukiangalia mtu mmoja mmoja. Hakuta nyumba za tembe Ruvuma kwa wale msiofika. Tembe ziko Tanga,Pwani,Dodoma na Shinyanga. Kimtazamo wa wengi wanafikiri ndo wameendelea. Mimi nimekulia ruvuma, nimeishi pwani na sasa niko kanda ya ziwa. Wilaya ya Mbinga mfano kuna hadi taa za barabarani,can you believe.

Pili angalia hizo takwimu, CHADEMA iko wapi? ni kweli kuwa CHADEMAni ya kaskazini siyo? Wana-mabadiliko THINK, Tanzania ni pamoja na mikoa ya kusini,siyo k-njaro,arusha na Mwanza tu. Naipenda na kuiunga mkono CHADEMA lakini,tuna vitu vingi vya kufanya kuichukua nchi. Kwa taarifa yetu sote. CUF wanakuja vizuri sana. Sisi CHADEMA tuna vitu vya kujifunza toka CCM na CUF (Hawa jamaa wako kila mahali,sio mijini tu)
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,486
Likes
3,009
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,486 3,009 280
Ila CCM wamejizatiti nasikia wanapiga rami Songea kwenda Mbinga,Songea to Namtumbo na Songea Tunduru.
Nasikia wanataka kuwapeleka gridi ya taifa
Na huu uvunaji wa Uranium you never know wanaweza kuwakawamua hawa kwenye Lindi la umaskini pamoja na Mkaa kule Ngaka

Kwa msaada wa WAMAREKANI na macho yote yapo NANTUMBO - URANIUM!
 
K

Keil

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2007
Messages
2,214
Likes
7
Points
135
K

Keil

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2007
2,214 7 135
Pili angalia hizo takwimu, CHADEMA iko wapi? ni kweli kuwa CHADEMAni ya kaskazini siyo? Wana-mabadiliko THINK, Tanzania ni pamoja na mikoa ya kusini,siyo k-njaro,arusha na Mwanza tu. Naipenda na kuiunga mkono CHADEMA lakini, tuna vitu vingi vya kufanya kuichukua nchi. Kwa taarifa yetu sote. CUF wanakuja vizuri sana. Sisi CHADEMA tuna vitu vya kujifunza toka CCM na CUF (Hawa jamaa wako kila mahali,sio mijini tu)
Chadema unayoiongelea wewe ni ya zama hizo, siyo CHADEMA ya mwaka huu. Unaposema kwamba tuangalie takwimu, zipi? Za uchaguzi mwaka huu? CUF wamefanya vizuri kwenye ngome zao ambazo ni Lindi, Mtwara, Ruvuma na Tanga. Hata kama hawakushinda lakini wametoa challenge kwa CCM.

CHADEMA nayo imetoa changamoto kali karibu mikoa yote kasoro Lindi, Mtwara na Tanga. Lakini Ruvuma walikuwepo Songea Mjini na mgombea wao alimtoa jasho Nchimbi. Mkoa wa Morogoro, jimbo la Ulanga, kama siyo mizengwe lilikuwa limeenda kwa Prof Mlambiti, Kilombero mpaka sasa hawataki kutoa matokeo na walioko hapo wanasema mgombea wa CHADEMA kashinda. Sumbawanga mjini mwanzo ilionyesha mgombea wa CHADEMA alikuwa ameshinda, lakini baadaye sijui nini kilitokea CCM akashinda kwa tofauti ya kura chache sana. Mby mjini, Mby Vijijini, na Mbozi Mashariki kote moto wa CHADEMA ulikuwa unawaka. Singida kuna kiti kimechukuliwa. Kwa hiyo dhana yako ya kwamba CHADEMA ni ya kaskazini imepitwa na wakati na haina ukweli. Ni jukumu la mimi na wewe ambao hatutoki mikoa ya Kaskazini kama kweli tunataka mabadiliko na tunaipenda CHADEMA twende tukaisambaze kwenye mikoa yetu na ikiwezekana tuombe kugombea Ubunge/Udiwani.

Mwaka 2015 kama CHADEMA watakuwa makini na kama watawatumia wabunge walioshinda kwenye uchaguzi wa mwaka huu wawe ni chachu ya kuisambaza CHADEMA kwenye mikoa yao, utaikuta CHADEMA imesambaa kwenye majimbo mengi na uwezekano wa kushinda majimbo mengi zaidi ni mkubwa sana.
 
J

jensen

Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
22
Likes
0
Points
0
J

jensen

Member
Joined Oct 31, 2010
22 0 0
tabu ya baadh wa wa2 wa kusini wanaendekeza sana udini na hawataki maendeleo huku wengine wakiendeleza utamaduni bila ccm amani hakuna..tubadilike jamani hii nchi ni ya kwetu sote tusiangalia ukabila wala udini...ukiona udini kwako ni tija kuna chama cha cuf kipe nguvu pia...tunahitaji wabunge wengi kutoka upinzani...ili kufichua maovu yanayo fanywa na baadh ya mafisadi toka ccm...wapo walio wasafi ila c wengi kama walio wachafu
 
N

Nampula

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2007
Messages
254
Likes
1
Points
0
N

Nampula

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2007
254 1 0
hakuna uranium wala nin tokea lini mdini ya nchi hii yakamnufaisha mwananchi?
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
13,871
Likes
20,387
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
13,871 20,387 280
Hii haikubaliki nasema kama noma na iwe noma

Matokeo Tunduru Kaskazini

Kikwete amepata kura 22,261

Slaa amepata kura 1,965

Lipumba amepata kura 12,935
 
F

fcharles2000

Member
Joined
Aug 12, 2010
Messages
22
Likes
0
Points
0
F

fcharles2000

Member
Joined Aug 12, 2010
22 0 0
Of all the 7 constituencies,all have been taken by CCM
PERAMIHO
JENISTER MHAGAMA
CCM




2


JOSEPH MHAGAMA
CUF








1


TUNDURU KASKAZINI
RAMA MATALAMATANI
CCM
19,573




MAZEE RAJAB MAZEE
CUF
17,365




LAMBI ABDALLAH
CHADEMA
604




MAKANYANGA ABDALLAH
UDP
72







1


TUNDURU KUSINI
ABDALLAH MTATURA
CCM
19,856



2


MOHAMED MAMBO
CUF
10,930



3


JACOB MBAWALA
SAU




4


DAIMA MPAKATE
CHAUSTA




1


SONGEA MJINI
EMMANUEL NCHIMBI
CCM
27,582



2


EDSON MBOGORO
CHADEMA
17,495




MTIKITA ISSA MTIKITA
CUF
928




1


MBINGA MASHARIKI
GAUDENCE KAYOMBO
CCM




2


BONIFACE NGONYANI
CUF


1


MBINGA MAGHARIBI
JOHN KOMBA
CCM


KASHINDA

2


CURTHBERT NGWATTA
CUF










1


NAMTUMBO
VITA KAWAWA
CCM
28,032

KASHINDA

2


HASSAN MTWANGAMBATI
CUF
9,529










Kuna haja ya kuiga wenzenu wa Kigoma,mbeya mjini ,arusha mjini etc
CCM mumekuwa nayo for the last 49 years na bado mnaikumbatia
Aibu Tupu!
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,374
Likes
449
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,374 449 180
Wazee wa bombi hii nyumbi hii
Mabadiliko kwao ni mwiko na kuna ambao bado wanaamini Nyerere yu hai
Mbambabay mpooooooooooooooooooooooooooo
 
freethinker

freethinker

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
29
Likes
0
Points
0
freethinker

freethinker

Member
Joined Nov 1, 2010
29 0 0
Personally naanza kampeni leo. I'm recruiting people there to bring changes . Inauma sana, kama hali ndo hii basi narudi Songea jamani.
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,366
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,366 280
Tatizo ni shortsightedness and being myopic !
 
W

We can

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2010
Messages
681
Likes
5
Points
35
W

We can

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2010
681 5 35
Halafu ndio hao hao wanaishi kwenye nyumba za tembe alizokuwa anasema Dr. Slaa. Kuna watu ukiwaona wanateseka wala haina haja ya kuwahurumia kwa kuwa hawataki mabadiliko!
Wanapaswa kuhurumiwa.
 

Forum statistics

Threads 1,213,581
Members 462,215
Posts 28,483,041