Rose Kamili Mke wa Dr. Slaa, amwaga mboga | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rose Kamili Mke wa Dr. Slaa, amwaga mboga

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Happycuit, Sep 5, 2015.

  1. H

    Happycuit JF-Expert Member

    #1
    Sep 5, 2015
    Joined: Aug 18, 2013
    Messages: 261
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    AZIZA MASOUD NA SHABANI MATUTU, DAR ES SALAAM KWA vijana wa mjini, wanaweza kusema kwamba alichofanya Dk. Willibrod Slaa juzi kwa kuachana na siasa na kurusha tuhuma kwa chama chake, ni sawa na kumwaga ugali, na majibu aliyotoa mkewe wa kwanza, Rose Kamili jana, ni sawa na kumwaga mboga. Mke huyo aliyedai kutelekezwa na Dk. Slaa mwaka 2010 pamoja na watoto, alisema kiongozi huyo ni mwongo na ni dhaifu kwa wanawake.

    Akizungumza na waandishi wa habari Dar es Salaam jana, Rose alisema ameshtushwa na kauli zilizotolewa na Dk. Slaa, na hasa zile zilizoelekezwa kwake moja kwa moja na familia yake. Rose ambaye ni mke wa ndoa wa kiongozi huyo wa zamani wa Chadema, alisema kauli Dk. Slaa kuwa familia yake imekuwa ikishindia mihogo kwa sababu ya kuhangaikia na Chadema, ni kiashiria cha uongo wa wazi. “

    Siwezi kusema kwamba mihogo ni mibaya kuliwa, lakini napenda kukiri kwamba katika maisha yetu niliyokaa na Dk. Slaa kuanzia mwaka 1986, sikuwahi kushuhudia familia yetu ikila mihogo kwa sababu ya kukosa chakula kama alivyosema kwenye hotuba yake,” alisema. Aliongeza kuwa hata kauli yake kwamba Serikali ilimwekea pingamizi ili asifunge ndoa na mchumba aliye naye sasa, Josephine Mushumbusi, ni uongo kwani ni yeye ndiye aliyeweka pingamizi hilo kwa sababu ni mkewe rasmi wa ndoa. “Jambo la kujiuliza hapa ni kwamba tangu lini Serikali ikaweka pingamizi wakati aliyepinga ni mkewe.

    Ukweli ni kwamba mimi ndiye niliyeweka pingamizi hilo ili kunusuru kunyang’anywa nyumba na hatimaye kuhangaika na watoto,” alisema. Kuhusu kauli ya Dk. Slaa kwamba anamchukia Lowassa na hajazungumza naye kwa muda mrefu, Rose alisema waziri mkuu huyo wa zamani, ndiye aliyemshauri kuhamia Chadema mwaka 1995 na kugombea ubunge wa Karatu baada ya jina lake kukatwa na Halmashauri Kuu (NEC) ya CCM. “
    Nakumbuka wakati tukizungumzia suala hilo ilikuwa jioni na tulikwenda nyumbani kwa Lowassa, Monduli baada ya jina lake kukatwa na CCM, ndiyo akamshauri kuhamia chama kingine, sasa hizo chuki zinatoka wapi?” alisema na kuhoji. Kuhusu Waziri Mkuu mstaafu, Frederick Sumaye, Rose alisema pia ni uongo mwingine kwa sababu wawili hao walipigiana simu na kufanya mazungumzo wiki iliyopita. “Kwanini aonyeshe chuki na watu wakati sisi ametutelekeza kwa muda mrefu, lakini tumekuwa tukimlinda? Sasa inashangaza ni kwa nini padri huyu mstaafu anaonyesha chuki kwa wengine,” alisema. Aidha Rose pia alionyesha kusikitikia hatua ya mumewe kuzusha maneno ya uongo kwa viongozi wa dini, akiwatuhumu kuhongwa zaidi ya shilingi milioni 60 na Lowassa ili wamuunge mkono.

    Pia alisema kumuhusisha Mchungaji Josephat Gwajima wa Kanisa la Ufufuo na Uzima, kwamba ndiye alimleta Lowassa Chadema ni kichekesho kwa sababu muunganishaji mkubwa wa suala hilo ni yeye (Dk. Slaa) ambaye anasali katika kanisa hilo. Uongo mwingine alioutaja mkewe huyo wa ndoa ni kuhusu kukataa kwake kutojiandaa kuwania urais kupitia Umoja wa Katiba ya Wananchi (Ukawa), wakati inajulikana kuwa alikuwa akifanya maandalizi ndani na nje ya nchi kwa ajili ya suala hilo. Rose aliendelea kubainisha kuwa tatizo kubwa la mumewe ni kuzungumza mambo kwa kukurupuka na kutokuvumilia, na hata kudiriki kutoa siri za viongozi wenzake waliokuwa wakimtaka arudi ofisini. “Aliniambia kwamba alikuwa akifuatwa na Katibu Mkuu wa CCM, Abdulrahman Kinana aliyemuahidi kwamba iwapo atakaa kimya atateuliwa kuwa mbunge na baadaye kuwa waziri, akaniambia Rais Kikwete alimuahidi kumpatia ubalozi, ikiwamo na kuitwa na Kardinali Pengo ambaye hakusema walizungumza jambo gani. “

    Maneno hayo nimekuwa nikiyapata kutokana na tabia ya Dk. Slaa kwa kutokuwa na mdomo na ulimi usiokuwa na mfupa, hivyo kila jambo analoelezwa huwa analiweka wazi, na inawezekana safari aliyokwenda Afrika Kusini baada ya kumalizika kikao ndiyo kaelekea Ubalozi wa Afrika Kusini,” alisema Rose. Rose alipasha kwamba Dk. Slaa ambaye amekuwa akimfahamu, amekuwa tofauti na huyu aliyemsikia akizungumza kwenye mkutano ule na hilo limetokana na udhaifu mkubwa alionao kwa wanawake. “Dk. Slaa siye ninayemjua, anaonekana anaendeshwa na mwanamke aliye naye na ndiyo maana hata alikubali kumleta Lowassa kwa asilimia 80, lakini alipofika nyumbani alibadili msimamo baada ya kulazwa nje ya nyumba yake,” alisema.

    Rose ambaye ni mbunge wa viti maalumu (Chadema) aliyemaliza muda wake, alisema amekuwa akiwasiliana na mumewe huyo kwa muda mrefu, na hata alipopata taarifa za kugoma kwenda ofisi za Chadema, wanawe walikwenda nyumbani kwa Dk. Slaa kumjulia hali. “Cha kushangaza ni kwamba watoto walivyofika nyumbani kwake walibisha hodi, lakini walizuiliwa ndipo babu yao (baba yake Dk. Slaa) ndiye alitoka na kuzungumza nao nje ya geti huko JKT Mbweni,” alisema Rose aliyeambatana na watoto wake.
     
  2. a

    akilikubwa JF-Expert Member

    #2
    Sep 5, 2015
    Joined: May 11, 2015
    Messages: 600
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Nikiona watu wenye umri kama wa baba na mama yangu kuhibishana kwenye vyombo vya habari kiasi hiko..mimi napata AIBU sana
     
  3. H

    Happycuit JF-Expert Member

    #3
    Sep 5, 2015
    Joined: Aug 18, 2013
    Messages: 261
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    hamna namna nyingine sasa
     
  4. M

    Makele mbele JF-Expert Member

    #4
    Sep 5, 2015
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 283
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    Kusema kweli Dr amejiaibisha sana. Nahii dhambi itamsumbua maisha yake yote.

    Hata anavoongea anababaika sana maskini. Anaonekana yuko under pressure. Anaonekana kabisa anaongea asichoamini.

    Nadhani madhara yake ataanza kuyaona baada yauchaguzi. Atajikuta pekeyake asione mtu wakumliwaza. Mtu aliyezoea kupata heshima kutoka kila sehem, atajikuta sasa anapuuzwa nakila mtu.

    Ajiandae tu kisaikolojia kupokea hiyo hali lasivo itamuathili sana. Asidhani hata hao wanaomtumia leo baada yauchaguzi wataendelea kumthamini tena. Naowatampuuza tu, Chadema na Ukawa kwaujumla nao kwakuwa ameshanyea kambi yao, nao watampuuza tu.

    Kanisani nako ambako labda angeweza kukimbilia apate msaada wakiroho nako haaminiki tena kutokana na uchafu aliowatupia. Sijui kachanganyikiwa huyu mzee jamani? Nadhani ana tatizo si bule.

    Kiujumla mimi binafsi namuonea huruma.
     
  5. MWALLA

    MWALLA JF-Expert Member

    #5
    Sep 5, 2017
    Joined: Dec 12, 2006
    Messages: 8,872
    Likes Received: 2,658
    Trophy Points: 280
     
  6. MWALLA

    MWALLA JF-Expert Member

    #6
    Sep 5, 2017
    Joined: Dec 12, 2006
    Messages: 8,872
    Likes Received: 2,658
    Trophy Points: 280
  7. Lello199

    Lello199 JF-Expert Member

    #7
    Sep 5, 2017
    Joined: Aug 26, 2016
    Messages: 570
    Likes Received: 1,486
    Trophy Points: 180
    Mhhhh
     
  8. MWALLA

    MWALLA JF-Expert Member

    #8
    Sep 5, 2017
    Joined: Dec 12, 2006
    Messages: 8,872
    Likes Received: 2,658
    Trophy Points: 280
    KUMBE! anatumia betri akipiga pushapu betri zinausukuma!!
     
  9. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #9
    Sep 5, 2017
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 18,512
    Likes Received: 11,527
    Trophy Points: 280
    Hatari mura!
     
  10. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #10
    Sep 5, 2017
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 24,656
    Likes Received: 15,755
    Trophy Points: 280
  11. Shindu Namwaka

    Shindu Namwaka JF-Expert Member

    #11
    Sep 5, 2017
    Joined: Sep 22, 2014
    Messages: 4,614
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Hapo kwenye battery sasa sijui ni Panasonic au national special.

    Post by Shindu Namwaka.
     
  12. Kituko

    Kituko JF-Expert Member

    #12
    Sep 5, 2017
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 9,217
    Likes Received: 6,638
    Trophy Points: 280
    Naona ni mwendo wa kufukua Makaburi tu

    Sasa Membe alijua yeye ndio atapita?, naona alijiandaa sana sana, maana inasemekana eti hata ule mpinga ulioshikwa Dodoma na yule muhindi ulikuwa ni wa timu yake

    Sasa naamini kila Mtu ana bei yake, Mpaka Slaa kanunuliwa?
     
  13. Agynasa

    Agynasa JF-Expert Member

    #13
    Sep 5, 2017
    Joined: Sep 20, 2013
    Messages: 1,565
    Likes Received: 1,455
    Trophy Points: 280
  14. k

    kindafu JF-Expert Member

    #14
    Sep 5, 2017
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,085
    Likes Received: 783
    Trophy Points: 280
    Hii kali, kumbe bei ya Slaa ilipangwa na mke/hawara Josephine? Ama kweli kila zama na kina Dellilah wake!
     
  15. TAWA

    TAWA JF-Expert Member

    #15
    Sep 5, 2017
    Joined: Jun 23, 2013
    Messages: 3,505
    Likes Received: 738
    Trophy Points: 280
  16. Pablo Blanco

    Pablo Blanco JF-Expert Member

    #16
    Sep 5, 2017
    Joined: Dec 20, 2016
    Messages: 830
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 80
    Huyo mama anaitwa nani?
     
  17. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #17
    Sep 5, 2017
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 10,915
    Likes Received: 4,166
    Trophy Points: 280

    Dr. ni tajiri sana, kwa Membe alivuta B2, sasa huko lumumba si atakuwa amevuta zaidi ya B 10, ndiyo maana anazidi kuonekana kijana, kweli pesa sabuni ya roho siyo lile propesa uchwara lilipewa kiduchu sasa zimeisha linakubali kutumika kijinga kabisa.
     
  18. morenja

    morenja JF-Expert Member

    #18
    Sep 5, 2017
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 3,307
    Likes Received: 947
    Trophy Points: 280
    Mke Wa kwanza Wa Dr Slaa ni mbunge viti maalumu chadema Bi Rose Kamili
     
  19. Replica

    Replica JF-Expert Member

    #19
    Sep 5, 2017
    Joined: Aug 28, 2017
    Messages: 235
    Likes Received: 582
    Trophy Points: 180
    Siasa za jukwaani, kwa hio Slaa kateuliwa mbunge na waziri?
     
  20. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #20
    Sep 5, 2017
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 21,984
    Likes Received: 15,744
    Trophy Points: 280
    Noma
     
Loading...